มีเรื่องแปลกเกิดกับผมข้อมูลดันไปตรงกับคำนายน้ำท่วมก่อนที่ผมจะมาเข้าเวปนี้

ในห้อง 'ภัยพิบัติและการเตรียมการ' ตั้งกระทู้โดย hotleague, 24 มกราคม 2013.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. hotleague

hotleague เป็นที่รู้จักกันดี

22 สิงหาคม 2006
    ผมถามจริง จริงๆ ใครในเวปนี้ถอดจิตมาคุยกับผม คุณบอกมาเถอะผมรู้
    ผมรู้สึกช่วงหลังมีคนมาคุยกับผมเยอะเลย ไม่ว่าจะเป็นผี คนถอดจิตได้
    ผมไม่ได้คิดไปเองด้วย ผมเคยได้ยินเป็นเสียงผีเด็กมาคุยกับผมเลย ใครส่งสปาย
    สายชเวปมารึป่าว ผมเคยเป็นเด็กเขมร ไปเรียนสายดำมาก่อนนะ ขอมดำดินผมก็ทำได้

2. hotleague

ผมถามจริงๆ มีใครจำได้ไหม ว่าชาตินี้เคยเกิดขึ้นไปแล้ว
    แล้วกลับมาเกิดขึ้นอีกครั้ง ผมจำเสียงเพลงเวลาผมไปสำรวจ
    เธคบาร์ได้

3. mobilelizard

mobilelizard เป็นที่รู้จักกันดี

ถ้ามั่นใจว่าตัวเองเป็น ก็มีบ้านสวนปีระมิดไงครับ เขาตามหา แต่อาจต้องผ่านหลายด่านนะครับ มีแต่คนบอกว่าตัวเองเป็น

4. mobilelizard

mobilelizard เป็นที่รู้จักกันดี

แล้วข้อมูลที่บอกว่าตรง มีไหมครับที่มันไม่ตรง :)

5. hotleague

-หลวงปู่จามบอกว่าพระศรีอารย์มาเกิดตั้งนานแล้วป่านนี้คงประมาณ 20
    -2555(21 ธ.ค. 2012)

จะมีเหตุการณ์บังคับให้พระศรีอารย์เปิดเผยตัว

พร้อมกับการเปลี่ยนแปลงครั้งใหญ่ที่ยังคงเป็นปัญหาโลกแตก

ความจริงจะปรากฎ(ใครที่อ้างตัวว่าเป็นท่านโปรดระวังตัวไว้ให้ดี...เล่นของสูงแบบนี้ระวังตกลงสู่นรกอเวจีนะจะบอก)

เราควรมีธรรมมะประจำใจ ไม่ยึดมั่นถือมั่นเท่านั้นแล ชีวีตก็จะปลอดภัย

*****ผู้ใดที่ได้รับยกว่าเป็นมนุษย์ประเสริฐ อันควรถือเป็นแบบอย่างในการดำรงชีวิต

เป็นผู้นำความสันติสุขมาสู่โลกอย่างแท้จริง(อัจฉริยะที่สุดในจักรวาล) ผู้มีศักยภาพไร้ขีดจำกัด

สามารถพัฒนาและเรียนรุ้ตลอดชีวิต จึงเป็นที่รักของทุกสิ่งผู้นั้นคือท่าน(ไม่มีตัวตน)

6. rayo

rayo เป็นที่รู้จักกันดี

27 ธันวาคม 2012

ได้สิท่าน งั้นก็ขอเรียกว่า ท่านศรีธัญญา เอ้ยย.. ท่านศรีอารีย์ ก็แล้วกัน

หมอเค้าบอกว่าท่านใกล้หายหรือยัง เค้าให้ยากลับมาทานเองที่บ้านมั้ย ??

ได้อ่านความเห็นนึงของท่านศรีอารีย์ ที่บอกว่า
    ยุคนึงยุคนี้ มีอัตราส่วน คนชั่ว 3 คน, คนดี 1 คน จากทั้งหมด 4 คน

อันที่จริงมีมุมมองว่า ทั้งความชั่วร้าย และความดีนั้น ก็อยู่ในคนๆเดียว หนึ่งคนนั้นล่ะ
    ที่มีทั้งด้านสว่าง ความดีงาม ความรักเอื้ออารี สันติ คุณธรรม ไม่เบียดเบียน ฯ
    และด้านมืด ความไม่ีดี เห็นแก่ตัวเอาเปรียบ ความรุนแรง ฯ
    ขึ้นอยู่กับว่า ช่วงชีวิต คนๆนั้นได้รับอิทธิพลด้านใดมากกว่ากัน และเอาชนะด้านลบ-ด้านมืดของตนเองแต่ละด่านlevel ได้ดีเพียงใด มีสติสัมปชัญญะมากน้อยแค่ไหน

ชีวิตจริง มันไม่เหมือนในหนัง หรือละครหลังข่าว ที่ตัวร้ายก็ร้ายตลอด พระเอกนางเอกก็ดีตลอด นะท่านนะ ..หากท่านหนีความชั่วร้ายด้้านมืด ใฝ่หาสิ่งที่ดีงามในอุดมคติ ท่านก็อาจจะต้องหนีและค้นหามันตลอดชีวิตเลยทีเดียว และไม่แน่ว่าจะเจอสถานที่นั้นอยู่มั้ยที่มันสงบสุข สันติ ถ้ามันไม่ใช่อยู่ที่ในใจเราเอง

ยุคศรีวิลัยของท่าน เป็นยังงัยบ้าง ?? ... ลองฟังเพลงนี้ดู นะท่านนะ
    [ame=http://www.youtube.com/watch?v=mTaV6zSHCoM]มาโนช พุฒตาล วาสิฏฐี Vasitthi The Pilgrim Kamanita - YouTube[/ame]

แก้ไขครั้งล่าสุด: 30 มกราคม 2013
  7. hotleague

ผมจะเล่าย้อนไปในความฝันของผมที่เทวดาได้ยื่นหนังสือ
    ชื่อเจอ จริงๆ เมื่อหลายปีมาแล้วครับ สถานที่นั้นมีเจดีย์แห่งหนึ่งครับ
    มีเหล่า นางฟ้า แล้วมีเทวดาผู้ชายนั่งคุยกับผมนานมาก พร้อมกับยื่น
    หนังสือ ที่ชื่อว่าเจอ จริงๆ ทุกวันนี้ผมยังคิดว่า น่าจะเป็น บทประพันธ์
    ละครชีวิตในชาตินี้ของผมนั่นแหละครับ ที่ผมได้รับเล่นไว้ ผมแอบมองไปบนหลังคา
    มีผู้ลอยบนอากาศได้ด้วยครับ ผมว่าเหตุการณ์นี้อยู่อีก มิติหนึ่งครับ น่าจะเป็นบน สวรรค์
    ชั้นใดสักที่หนึ่ง เวลาผมฝันผมทำตาแพ่งแล้วทิ้งไว้แล้วก็หลุดไปอีกมิติหนึ่งทุกทีเลย

8. rayo

แต่พอท่านตื่นจากฝัน ก็ต้องกลับคืนมาสู่ โลกแห่งความเป็นจริง ... แม่นบ่

9. longhorn48

longhorn48 เป็นที่รู้จักกันดี

เดี๋ยวนี้คนเราฝันแล้วชอบฟุ้งซ่าน แต่งตั้งตัวเองเป็นนู่นเป็นนี่ แต่ก็ไม่แปลกหรอก สำหรับคนบ้าที่คิดว่าตัวเองไม่บ้า แล้วชอบหยิบเอากาวน์มาใส่ เล่นบทเป็นหมอ เป็นพยาบาล

10. hotleague

ผมต้องสู้แล้วแหละครับ ด้วยการบุกแบบใส่หมายเลข9แบบนักบอล
    เพื่อทวงคืนความยุติธรรมให้เด็กชายปลาบู่แถมกำลังจะสวมรอย
    เป็นปลาบู่กลับชาติมาเกิด พอผมพูดทีเล่นทีจริง ความน่าเชื่อถือ
    ก็ลดลงเลยเห็นไหมครับ ถึงเวลาแล้วแหละครับเบื้องบนไม่ยอมให้
    ผมอยู่เฉย ท่านสั่งลุยแล้ว แม้กระทั่งพระอินราชาก็เล่นด้วย ที่ท่าน
    ไม่ลงโทษมนุษย์ก็เพราะท่าน มีความเมตตา ระหว่างที่ผมทำงาน
    ผมสนทนากับท่าน พระอินราชา บ่อยๆ ผมมองไปที่ดวงอาทิตย์
    ก็เห็นเป็นรูปร่างคนเลยแหละครับ พลังจากนั้นผมก็เรียกท่านว่า
    พระอินราชามาตลอดเลย คุณลองกลับพ.ศดูนะครับ 2556
    6552 ลองดูซิครับธรรมจักร คือเวลาครับนั้นหายไปครึ่งหนึ่ง
    ผมยังสงสัย เวลาที่แท้จริงอยู่ที่ไหนกันแน่ บนสวรรค์ หรือโลกมนุษย์
    หรืออยู่ที่วงล้อ ธรรมจักร ถ้าเป็น 6552 ก็ผ่าน 5000 ปีมากว่า1552ปี
    แล้วนะครับ ไม่มีตำราไหนหรอกครับ ข้อมูลนี้ ผมคิดขึ้นเองคุณลอง
    คิดดูเองนะครับ ผู้คนมัวแต่ หลับไหล และลุ่มหลง กัน ผมกำลังคิดว่า
    อาจจะหมดยุค 5000 ปีไปแล้วจริงๆ นี่แหละครับ คำทำนายที่พบในกระดาษที่
    สมเด็จพระพุฒาจารย์ ( โต ) สมเด็จโต พรหมรังสี. “ยุคชาวศิวิไล”
    ศรีวิไล (ยุคพระศรีอารย์ ประเทศไทยเป็นศุนย์กลางศิวิไลซ์ของโลก)
    คุณลองคิดดูนะครับข้อความในเนตข้อมูลต่างๆ ผมไม่ค่อยอยากจะเชื่อเท่าไหร่เลยครับ
    ผมยังเชื่อความฝันเวลาผมนอนแล้วได้ไปพบเห็นซะมากกว่าข้อมูลในอินเตอร์เนตที่โพส
    ต่อๆ กันมาจนมั่วไปหมด ไม่รู้อันไหนจริง อันไหนเท็จ

11. hotleague

คุณไม่รู้หรอว่าทำไมผมชอบไปสวนปรุงไปแอบฝึกวิชาหลับแล้วฝันถอดจิต พวกคุณนั่นแหละ
    ถูกผมต้มกันหมด แม้กระทั่งพ่อแม่ผมหาว่าผมบ้ากันหมดแล้ว คนบ้าไรเล่นเนตได้ ซื้อขนมได้
    ผมจะบอกทุกคนเลยนะครับ ผมเอาอาการบ้ามาเพื่อชนะ อะไรบางอย่าง ในอนาคต ที่ผมต้อง
    เล่นไปตามบท คุณเคยได้ยินไหมคนบ้า ทำไรก็ไม่ผิด

12. hotleague

ผมสามารถที่จะกำกับเหตุการณ์ล่วงหน้าก่อนจะทำความจริงได้ครับ
    ถ้าไม่งั้นผมก็คงจะเดี้ยงไปนานแล้วแหละครับ ตอนที่ผมตายสมัยปลาบู่
    ผมนอนแล้วทรมานมาก ทุกวันนี้อาการแบบนั้นยังติดตัวผมมาอยู่เลย

13. longhorn48

เอางี้ครับถ้าคุณคือพระศรีอาริย์จริง ช่วยทายชื่อและนามสกุลจริงของผมให้หน่อยสิครับ ถ้าทายถูกคุณคือพระศรีอาริย์ของจริง แต่ถ้าทายผิด ก้ไอ้บ้าคนหนึ่งเท่านั้น เอาป่าว กล้าเล่นป่าว

เรื่องแค่นี้ญาณระดับพระศรีอาริย์คงทายถูกแหละ เรื่องง่ายๆ สำหรับคนตาทิพย์

14. hotleague

ผมมีความสามารถด้านการเต้นเป็นเลิศเลยแหละครับ ผมยังสงสัยว่าตอนเด็กทำไมผมถึงได้เต้นเป็นที่1 ของหอพักสมัยเรียนม.ต้น เหตุผลเพราะตอนโตผมต้องไปทำงานดู แสงสี ศิวิลัย
    ในเมือง เชียงใหม่ แอบฟังเพลง จนตัวเอง อินไปกำจังหวะเสียงเพลง เฮ้อไปทำงาน ดูสังคมยุคนี้ว่า เกิดอะไรขึ้น สังคมถึงได้เน่า แบบนี้ จนตัวเอง ต้องถูกหาว่าเป็นเด็กเที่ยว เซงเลย ทุกเหตุการณ์เกี่ยวเนื่องกันหมดครับ เหตุการณ์ในวันนั้นเกี่ยวเนื่องมาในวันนี้

15. hotleague

555 ศรีอาริย์ชื่อยังไม่เต็ม บารมีก็ยังไม่ถึงครับ ก็เหมือนปลาบู่ที่ยัง
    ทำนายผิดบ้างถูกบ้าง ที่ว่า ตาทิพย์หูทิพย์ ผมมีครับ แต่ต้อง ตอนหลับ
    แล้วผมจะเข้า สมาธิเองโดยอัตโนมัติ ผมไม่ชอบนั่งสมาธิครับ ชอบ
    นอนแล้วฝันมากกว่า ผมรู้แต่ว่าเมื่อถึง วัน ที่ นี้ เวลา วันนี้, 08:52 PM
    คุณจะต้องมาถามคำถามนี้ผมทุก กัป ไป คุณเข้าใจคำว่ากัปไหม ถึงเวลาที่
    กัปนี้กับมาอีกครั้ง คุณก็ถามผมแบบนี้ทุกทีผมจำได้ คุณเป็นคนชอบ ยิงธนู
    แล้วชอบความรุนแรง ไม่ค่อย ยอมคนด้วย แล้วชอบแอบมาอ่านกระทู้ผม
    ทั้งๆ ที่ เหมือนจะไม่ชอบผมสักเท่าไหร่ คิดวาผมบ้าด้วย ผมไม่สามารถบอก
    ชื่อคุณได้หรอกครับ อยู่ที่ความเชื่อครับ ว่าใครจะเชื่อหรือไม่เชื่อ ที่ผมออกมา
    อยากเป็น ศรีอารย์ ไม่ใช่เพราะผมอยากจะมาเล่นแบบนี้หรอกนะ ผมบังคับตัวเองไม่ได้เลย
    เหมือน มีใครบังคับชีวิตผมไปหมด ตั้งนานแล้ว เขาเรียกว่าเมื่อถึงเวลาก็ต้อง
    ทำใจบังคับอะไรไม่ได้เลย

16. hotleague

555 ศรีอาริย์ชื่อยังไม่เต็ม บารมีก็ยังไม่ถึงครับ ก็เหมือนปลาบู่ที่ยัง
    ทำนายผิดบ้างถูกบ้าง ที่ว่า ตาทิพย์หูทิพย์ ผมมีครับ แต่ต้อง ตอนหลับ
    แล้วผมจะเข้า สมาธิเองโดยอัตโนมัติ ผมไม่ชอบนั่งสมาธิครับ ชอบ
    นอนแล้วฝันมากกว่า ผมรู้แต่ว่าเมื่อถึง วัน ที่ นี้ เวลา วันนี้, 08:52 PM
    คุณจะต้องมาถามคำถามนี้ผมทุก กัป ไป คุณเข้าใจคำว่ากัปไหม ถึงเวลาที่
    กัปนี้กับมาอีกครั้ง คุณก็ถามผมแบบนี้ทุกทีผมจำได้ คุณเป็นคนชอบ ยิงธนู
    แล้วชอบความรุนแรง ไม่ค่อย ยอมคนด้วย แล้วชอบแอบมาอ่านกระทู้ผม
    ทั้งๆ ที่ เหมือนจะไม่ชอบผมสักเท่าไหร่ คิดวาผมบ้าด้วย ผมไม่สามารถบอก
    ชื่อคุณได้หรอกครับ อยู่ที่ความเชื่อครับ ว่าใครจะเชื่อหรือไม่เชื่อ ที่ผมออกมา
    อยากเป็น ศรีอารย์ ไม่ใช่เพราะผมอยากจะมาเล่นแบบนี้หรอกนะ ผมบังคับตัวเองไม่ได้เลย
    เหมือน มีใครบังคับชีวิตผมไปหมด ตั้งนานแล้ว เขาเรียกว่าเมื่อถึงเวลาก็ต้อง
    ทำใจบังคับอะไรไม่ได้เลย

คุณอยู่ กรุงเทพใช่ไหม ผมใช้พลังจิตนะ ไม่รู้ว่าถูกป่าวนะ เหมือนมีอะไรมาบอก

17. longhorn48

5555 ทีแท้ก็พระสีกากๆ ทายผิดทุกอย่าง

ผมไม่ได้อยู่กรุงเทพหรอกครับท่านพระสี ผมอยู่ภาคเหนือ ชีวิตผมไม่มีอะไรเกี่ยวข้องกับกรุงเทพเลย ญาติพี่น้องก็อยู่ จว. อื่น โคตรเหง้าสักหลาด ก้เป็นคน ตจว.

ผมไม่ได้ชอบยิงธนูสักหน่อย กีฬาที่ผมเล่นคือแบดมินตั้น อย่าสักแต่ว่าเอารูปที่ใช้ในเว็บบอร์ด มาทายสิครับ เสียชื่อพระสีหมด

โอย ขำท้องจะแตก ประโยคสุดท้ายตรง เหมือนมีอะไรมาบอก เนี่ยคงเสียงสะท้อน ที่คนบ้ามักจะได้ยินกัน เป็นการใช้พลังจิตที่กากที่สุดเท่าที่เคยเจอเลยท่านพระสี 555

ฮาครับ:cool:

18. rayo

เคยได้ยินสิท่าน คนบ้าทำอะไรก็ไม่ผิด มีกฏหมายคุ้มครองคนบ้า สำหรับบางกรณีอยู่น่ะ
    http://www.nationejobs.com/content/legal/labour/template.php?conno=76

เราเองก็เลยไม่ค่อยถือสาอะไรเท่าไหร่ เวลาท่านศรีอารีย์ พูดเล่าอะำไรให้ฟัง

อย่างไรนะ ท่านก็มีดีกว่าหลายคน ที่อ้างตนว่าเป็น คนดี หรือผู้วิเศษที่เอาเรื่องภัยพิบัตินำมาบิวท์หลอนให้คนกลัว แล้วอาศัยจังหวะนั้นบอกขายของวิเศษโดเรมอน หรือ เรี่ยไรเงินทำที่หลบภัยหรือสร้างพระองค์ใหญ่
    ... เพราะว่ามีอะไรท่านก็ไม่ขี้จุ๊ พูดกันแบบตรงๆ บอกเลขที่บัญชีกันเลย :cool:

19. hotleague

ผมลืมบอกคุณไปคุณอยู่ที่ภาคไหนผมก็เพิ่งกลับจากภาคนั้นมา ตรงไหม ของจริงต้องตรงกันหมดนะครับ
    ที่บอกกรุงเทพผมเดา แต่ที่ผมจะสร้างความเกี่ยวเนื่อง ว่าผมไปเชียงใหม่คือภาคเหนือตรงไหม เอาเถอะผมยอมแพ้เพื่อยุติปัญหา ผมไม่มีหูทิพย์ ตาทิพหรอก
    ผมต้มตุ๋นประชาชน แบบวันที่ผมไปบอกบริจาคเงินให้ สรยุ.. 1 ล้านบาทที่ช่อง3อ่ะ

20. hotleague

เหตุการณ์ลอง วิชา นอน คนเดียวในเต๊นในป่าช้า ณวัดแห่งหนึ่งในจังหวัด
    เชียงใหม่ ผมบอกแล้วครับ จากเด็กกลัวผี กลายเป็นเด็กท้าผี มีผีมาดูดนมผม
    มาให้ผมเห็น นอกเต๊น เต็มไปหมดครับ ผมเคยเล่าไปแล้วนะครับเรื่องนี้ถ้าใครที่เคยติดตามกระทู้ผม
    มาตลอด วันนั้นผมว่าจะไปถ่ายคลิปบ้าน ลัดดาแลน์ แต่ผมกลัว จริงๆ ครับ ว่าจะไปแต่ผมไม่รู้ที่นั่นแหละ
    ผมเป็นคนเห็นผีครับ ผมไม่รู้นะผมเคยทำนายตัวเองว่าจะดังยิ่งกว่าริวจิตสัมผัส เป้กับแพนเค๊ก ก็เลิกกันแล้ว
    นะผมก็แม่นนี่ ถ้ากระทู้เก่ายังอยู่จะขุดมาให้ดูคำทำนายของผมเลยว่าจริงไหม เดี๋ยวหนังสือกระละเมก็จะขายไม่ออก
    เพราะผมมาจ้อสื่อนี่แหละ แม้กระทั่งคุณไปถามเสนาหอย ซิ เจอศรีอารีย์ ตะโกนว่าอะไรที่หน้า มั่งกี้เชียงใหม่
    ผมถามเสนาหอยว่า พี่หอย ผมไปออกรายการ สาระแน พี่ได้ป่ะ ผมเป็น ปลาบู่ 55 เสนาหอย บอกว่า หน้าอย่างน้อง
    ไม่ดังหรอก หลังจากนั้นผมไปที่รถมอไซด์คันละ 1500 ของผม บิดผ่านแล้วตะโกน แบบดังๆหน้าเธคว่า พ..ศรีอารีย์

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้