มีเรื่องแปลกเกิดกับผมข้อมูลดันไปตรงกับคำนายน้ำท่วมก่อนที่ผมจะมาเข้าเวปนี้

ในห้อง 'ภัยพิบัติและการเตรียมการ' ตั้งกระทู้โดย hotleague, 24 มกราคม 2013.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. hotleague

hotleague เป็นที่รู้จักกันดี

22 สิงหาคม 2006
    หมาผมตัวนี้คือปลาบู่ของจริงตอนนี้กลับชาติมาเกิดเป็นสุนัขอยู่

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      39.7 KB
      เปิดดู:
      30
  2. hotleague

ไหนลองเล่าเรื่องราวของปลาบู่ภาคใหม่ให้ฟังหน่อยซิ
    ว่าจะดำเนินเรื่องอย่างไรต่อไป เพราะผมก็ดำเนินเรื่องมาเรื่อย
    จนจะหมดเรื่องเล่าแล้ว คงใกล้ตอนจบแล้วแหละ

3. hotleague

ตาทองใบลงจากเขาหรือยังผมมีเรื่องจะถาม

4. hotleague

ถ้าวันนี้ตาทองใบไม่ลงจากเขา ไม่เป็นไรผมดำเนินเรื่องต่อเอง
    เวลาผมนอนผมมีความฝัน เวลาชีวิตจริงผมมีความจริง สามารถนำมา
    เขียนเป็นเรื่องราวต่อไปได้ต่อ คงจะยังไม่จบแน่ๆ เรื่องราวของผม
    ผมจะมานั่งบรรเลงเพลงบรรไลกันต่อ

5. hotleague

ผมมีโอกาสได้ท่องแดนสวรรค์ในขณะที่หลับแล้วฝัน
    เรื่องนี้เกิดขึ้นหลายปีมาแล้ว ในขณะที่ผมหลับผมได้ใช้
    ทิพยจักษุยานคือการเพ่ง ไปในสถานที่แห่งหนึ่งแล้ว
    ทะลุมิติไปอีกแห่งหนึ่ง ผมได้เจอกับเทวดา ท่านหนึ่ง
    ได้ยื่นหนังสือชื่อว่า เจอจริงๆ มาให้กับผม ที่นั่นเปรียบเสมือน
    สวรรค์มาก เพราะผมได้เห็นนางฟ้าแต่งชุดไทยหลายคนเลย
    ทุกคนนั่งทำอะไรไม่รู้ผมก็ไม่ทราบเหมือนกัน ตั้งแต่นั้นผมเลยคิด
    ว่าที่นั่นคือดินแดน สวรรค์ แต่ไม่ทราบว่าชั้นไหน ที่ผมได้หลับ
    และท่องไปในแดนสวรรค์ จนพบกับหนังสือ ชื่อ เจอจริงๆ จากเทวดา
    ยื่นมาให้ผม

6. hotleague

เรื่องนี้เกิดขึ้นเมื่อคืนนี้เอง เรื่องก็มีอยู่ว่ามีเพื่อนรุ่นพี่คนหนึ่ง
    ของผมเขาเสียชีวิตไปแล้วจากอุบัติเหตุรถไปชนกับต้นไม้
    มีเพื่อนในกลุ่มหลายคนมาถามผม ถามว่าผมเคยเจอกับพี่คนที่
    เสียไปบ้างไหมทั้งความฝันและความจริง เพราะทุกคนในกลุ่มรู้
    ว่าผมมีสัมผัสที่6 ทั้งความฝันที่ไม่เหมือนคนอื่น นี่ก็ผ่านมาเกือบปี
    แล้วที่พี่เขาได้ตายไป จนในที่สุดเมื่อคืนผมก็ฝันถึงเขาจนได้ พี่คนนี้
    สมัยที่มีชีวิตอยู่แกชอบเที่ยว เทคเที่ยวบาร์ ชอบชวนผมไปหารและ
    เสียตังด้วยประจำ แกขับรถหวาดเสียวมาก เพราะก่อนแกตายผมมีนิมิตร
    ในความฝันว่าแกขับรถตก คูเมือง ที่เชียงใหม่ แต่นั่นก็เป็นแค่ความฝันของผม
    ก่อนแกจะมาเสียชีวิตจริง หลังจากวันนี้ผมคงต้องโทรไปเล่าให้เพื่อนรุ่นพี่คนอื่น
    ในกลุ่มฟังแล้วว่าผมฝันเห็นแกแล้ว คาดว่าพี่แกคงจะยังไม่ไปเกิด

7. hotleague

ต่อไปนครสวรรค์จะกลายเป็นชายหาดครับ แล้วกรุงเทพก็จมหายไปเป็นทะเล
    ภาคใต้จมหายไปหมด ตามแผนที่โลกใหม่ ถ้าใครเคยเห็นในอินเตอร์เนตแล้ว
    แล้วเมืองหลวงก็คือเมือง มะขามหวาน เพชรบูรณ์ เรื่องนี้ผมเคยได้นิมิตรมาจาก
    ป้ายทะเบียนรถที่ผมเห็นในเมือง เชียงใหม่ มีป้าย เพชรบูรณ์ โผล่มาให้ผมเห็นครับ
    ปกติก็จะมีแต่ป้ายทะเบียน เชียงใหม่ ผมแปลตามป้ายดังนี้ครับ
    กอ - กรุงเทพอ่วม
    ชพ - ช่วยเพื่อนกรุงเทพ เพราะมีเพื่อนไปอยู่กรุงเทพหลายคนครับ
    กอ - กวนอิมมาช่วยครับ
    กพ 2527 - ทะเบียนนี้ตรงทั้งเดือนเกิดและ พศ เกิดของผมเลยครับ
    กฉ - กลับบ้านฉันเพราะนี่เป็นทะเบียนรถบ้านผมที่ผมต้องกลับบ้านทุกครั้งหลังไปทำงานที่เชียงใหม่
    ใครจะหาว่าผมบ้าก็ไม่รู้นะครับ เพราะผมชอบ จินตนาการไปเรื่อยครับ
    ผมว่ากว่าจะถึง 5000 ปี ทุกอย่างคงเปลี่ยนไปมากครับ ทั้งแผนที่โลกใหม่
    ได้ข่าวว่าน้ำแข็งขั้วโลกเหนือก็ละลายเพราะ สภาวะเรือนกระจก โลกร้อนอีกด้วย
    ถึงตอนนั้นผมก็ไม่รู้แล้วครับผมคงตายไปแล้ว แล้วผมจะไปเกิดใหม่ที่ประเทศจีนนั่นแหละครับ
    อย่างที่ผมได้บอกไปแล้ว ปลาบู่มีหลายภาคครับไม่ใช่มีภาคเดียว

ขนาดไฟล์:
      18.8 KB
      เปิดดู:
      37
  8. TheVisionMind

TheVisionMind เป็นที่รู้จักกันดี

ยังห่างชั้นจากปลาบู่จริงนัก .. ขนาดผมไม่ใช่พ่อปลาบู่ยังดูออก
    แล้วตาทองใบจะดูไม่ออกเลยเหรอ? ตาแกซื่อแต่ไม่โง่นะครับ

9. ปลาบู่สอง

ปลาบู่สอง สมาชิกใหม่

1 มิถุนายน 2014
    ผมว่าhotleagueไม่ได้บ้าเหมือนที่เขาพยายามจะเน้นครับ คงเข้ามาเขียนกวนประสาทคนในห้องนี้เฉยๆ ดูได้จากการโต้ตอบก็เห็นว่ารวดเร็วดี เช่นเรื่องเพอซิอุส ที่บอกว่าแพ้กสทช หรือเรื่องปลาบู่ พอมีคนสร้างชื่อไปแซวhotleagueมากๆเข้า hotleagueก็เลยมีอารมณ์เอาคนแซวไปเทียบกับหมา

คนแบบนี้มีเยอะครับ ตามบอร์ดต่างๆ สร้างเรื่องมาเขียนแล้วก็มานั่งหัวเราะคิกๆภูมิอกภูมิใจ

10. hotleague

จริงๆ แล้วเรื่องหมาไม่ได้แซวใครนะครับเพียงแต่ว่า ไม่มีใครรู้จริงๆ
    ครับว่าปลาบู่ตัวจริงคือใคร ก็มีคนเข้ามาบอกว่าเป็นปลาบู่ตัวจริง
    ในกระทู้ผม หลายคน ตั้งชื่อว่า ปลาบู่2 บ้างตั้งชื่อตาทองใบบ้าง
    เรื่องหมาเป็นหมาของผมครับ ไม่ใช่ปลาบู่ของจริงหรอก เล่นเอา
    ขำๆนะครับ อย่าคิด จริงจังมาก และล่าสุดก็มาปลาตีนบู่อีกและ
    ส่วนเรื่องหมาอีกทีนะครับ ตามที่หลวงพ่อฤษีลิงดำเคยพูดไว้ว่า
    หมานี่แหละครับ ที่กำลังจะไปเป็นเทวดา หมาหลายตัวตายไปแล้ว
    ไปเกิดเป็นเทวดา ไปเกิดแต่ในที่ดีๆครับ ไม่ได้นำมาเปรียบคนกับหมา
    หรือมาแซวใครนะครับ ผมว่าปลาตีนบู่ นี่คือคนเดียวกับ ตาทองใบ
    และก็ปลาบู่2 ที่บอกว่า มีอะไรให้รีบถามเดี๋ยวจะขึ้นเขาใช่ไหมครับ

11. hotleague

มากลับเข้าเรื่องกันดีกว่าครับ ผมจะเป็นปลาบู่จริงๆแล้ว
    ไม่เล่นแล้วนะครับ มีคนมาเล่นปั่นป่วนจนผมเสียสมาธิ
    มาตั้งไอดี ตาทองใบ บ้าง ปลาบู่2 hotleaque และปลาตีนบู่ อีก
    จนผม มัวแต่เล่นไปเลย กรุณาอย่าชวนผมเล่นครับผมจะ
    เป็นปลาบู่กลับชาติมาเกิดจริงๆ เพื่อว่าสักวันจะได้ไปออก
    รายการ วู๊ดดี้โชว์

12. hotleague

ตกลงไอดีคุณตาทองใบ ไม่ลงจากเขาแล้วใช่ไหมครับ
    ผมรอมาเกือบ 2 วันแล้วนะไหนว่ามีเรื่องจะถามให้รีบถาม

13. hotleague

นี่เป็นเรื่องบังเอิญครับผมปา แตงโมระยะเกือบ 200 เซนติเมตร
    เข้าไปเสียบที่ปลายแหลมของต้นไม้ ผมปาจริงๆครับไม่ได้จับไปเสียบ
    นี่คงเป็นเพราะความแม่นยำบวกกับสมาธิและอภิญญาเล็กน้อยครับ

ขนาดไฟล์:
      54.1 KB
      เปิดดู:
      26
  14. hotleague

ถึงตอนนี้ต้องยอมรับความจริงแล้วครับว่าผมไม่ใช่ปลาบู่ตัวจริง
    เพราะยืนยันไม่ได้ ไม่มีหลักฐาน ผมแค่มารับบทปลาบู่ตัวปลอม
    เท่านั้นเอง ผมต้องยอมรับความจริงครับ เพราะอีกไม่นานผมคง
    ลบกระทู้นี้ทิ้งแล้วครับ เพราะมันใกล้ถึงตอนจบแล้วแหละครับ
    ส่วนบรรดาผู้ติดตามอ่านกระทู้ผมไม่ต้องเสียใจนะครับ ยังมีอีก
    หลายกระทู้ให้อ่าน ผมก็ยังวนเวียนแสดงความคิดเห็นอยู่ใน
    พลังจิตนี่แหละครับ เพราะผมหมดเรื่องราวที่จะนำมาเสนอจริงๆ
    ขอให้ปลาบู่ตัวจริงออกมาได้แล้วครับ เพราะถึงเวลาของคุณแล้ว
    แต่อย่ามาตั้งกระทู้ล่อเป้านะครับ เดี๋ยวจะได้ลงหลุมดำอีก สุดท้าย
    ก็ยังหาไม่เจอครับว่าใครคือปลาบู่ตัวจริง ผมว่าปล่อยให้เป็นเรื่อง
    ของเบื้องบนดีกว่าครับ

15. TheVisionMind

TheVisionMind เป็นที่รู้จักกันดี

ผมก็ชื่นชมความสามารถปลาบู่นะครับ และผมก็อยากมีความสามารถแบบนั้นด้วย
    แต่ผมไม่ได้ต้องการไปแทนที่ปลาบู่เขา เพราะว่าผมไม่เชื่อว่าความสามารถนี้
    จะผูกขาดเฉพาะแค่ปลาบู่คนเดียวที่สามารถทำได้ครับ

16. hotleague

ความสามารถอะไรครับ เด็กชายปลาบู่ตัวจริงใช่ป่ะ
    ที่มีหูทิพย์ตาทิพย์ ทำนายเครื่องบินชนตึก และอีกหลาย
    เรื่องที่แม่นยำ ยกเว้นเขื่อนแตกที่เลื่อนแบบไม่มีกำหนด
    มีหมอดูหลายคนครับที่สามารถทำนายได้แม่นยำ ไม่ใช่
    มีเพียงปลาบู่คนเดียวหรอกครับ

17. hotleague

ลองฟังบทคนอมตะของผมก่อนนะครับ ผมไม่อยากให้มีตายเลยครับ
    เกิดกันให้ล้นโลกไปเลย แต่ผมทำไม่ได้ครับ เพราะมีกฎการเกิด แก่ เจ็บ ตาย
    ถ้าตัด เจ็บ กับ ตาย ออกท่าจะดีครับ ผมเคยเจ็บมาก่อนนี่แหละครับมัน
    ทรมานมาก เพราะฉนั้นบทคนอมตะของผมก็ทำไม่สำเร็จ สักที ถ้าถึงในยุค
    พระศรีอารีจริงๆ คนจะมีอายุ 80000 ปีก็จริงแต่ก็ต้องมีตายด้วยเวลา80000 ปี
    จะเร็วแค่ไหนผมก็ไม่ทราบ ถึงแม้ยุคนั้นจะไม่ต้องพายเรือ เพราะสายน้ำมันจะไหล
    ขึ้นและลง เรื่องนี้ผมไม่เชื่อเท่าไหร่หรอกครับว่าจะเป็นเรื่องจริง ยุคนั้นคงไม่มีรถขับ
    ผมเปรียบเทียบรถเหมือนกับกระป๋องเบียร์ เหมือนรถกระป๋องนี่แหละครับ คนติดค่านิยม
    ต้องใช้รถกันเยอะครับ ผมยังไม่ลืมหมากระเป๋านะครับ อยากให้สัตว์ทุกชนิดกลายเป็นคน
    เพราะคนสามารถหยิบจับอะไรก็สะดวก ผมเกิดมาชาตินี้ได้เคลื่อนไหวก็ถือเป็นสิ่งที่ดีแล้วครับ
    ยังดีกว่าก้อนหินที่ไปไหนไม่ได้

18. hotleague

ผมคงต้องคุยกับเพื่อนผมที่มาจากดาว ดอกจอก อีกครั้งแล้วครับ
    ๔) อุตรกุรุทวีป ตั้งอยู่ทางทิศเหนือของเขาสิเนรุ (เขาพระสุเมรุ)
    -มีพื้นที่เป็นรูปสี่เหลี่ยม เนื้อที่กว้าง ๘,๐๐๐ โยชน์ เป็นที่ราบ
    -มีธาตุทองคำอยู่ทางทิศเหนือของเขาสิเนรุ แสงสะท้อนของธาตุทองคำทำให้ทองฟ้า
    และมหาสมุทรของอุตรกุรุทวีปมีสีเหลืองทอง
    -มนุษย์ที่อาศัยอยู่ในทวีปนี้ รูปร่างงาม มีลักษณะใบหน้าเป็นรูป ๔ เหลี่ยม รักษาศีล ๕ เป็นนิจ
    ไม่ยึดถือสมบัติ บุตร ภรรยา สามี ว่าเป็นของๆตน
    -มนุษย์ที่อุตรกุรุทวีป มีความสูง ๑๓ ศอก มีอายุ ๑,๐๐๐ ปี (จะไม่ตายก่อนอายุ เป็นกฏตายตัว)
    -มีต้นไม้นานาชนิด ดอกไม้ประจำอุตรกุรุทวีปคือ "กัปปรุกขะ (กัลปพฤกษ์)"
    ถ้าอยากได้อะไร ก็ไปนึกเอาที่ต้นกัลปพฤกษ์ จะสมปรารถนา
    -มนุษย์ที่อุตรกุรุทวีป เมื่อตายจากทวีปนี้ ทุกคนจะได้ไปเกิดใน "เทวภูมิ ชั้นตาวติงสาห์ภูมิ" ทุกๆคน เป็นกฏตายตัว
    -ในภาษาบาลี "อุตร" แปลว่า "เหนือ" ...เพราะเหตุนี้ ถึงเรียกทวีปนี้ว่า "อุตรกุรุทวีป"
    ศรีอารีย์-ที่ผมเรียกคุณมาเพราะมีเรื่องจะถาม คุณรู้จักดาวสาวไหม
    มนุษย์จากดาวดอกจอก-รู้จักซิครับเพราะดาวนั้นมีแต่ผู้หญิง
    ศรีอารีย์-ผมควรจะลบกระทู้นี้ออกดีไหมครับ
    มนุษย์จากดาวดอกจอก-ผมว่าดูๆไปก่อนนะครับอย่าเพิ่งรีบลบทิ้ง
    ศรีอารีย์-แต่ผมไม่มีเรื่องที่จะนำมาเสนอแล้วนะ
    มนุษย์จากดาวดอกจอก-ถ้าคุณไม่ไหวคุณก็ลบเลยครับ
    ศรีอารีย์-ตอนนี้ราคาน้ำมันบ้านคุณเท่าไหร่
    มนุษย์จากดาวดอกจอก-500บาทครับต่อ 1ลิตร
    ศรีอารีย์-ผมถึงว่าวันที่ผมนอนหลับแล้วฝันมีวินมารับคิดผมตั้ง500บาทเชียว
    มนุษย์จากดาวดอกจอก-บ้านเรารวยมีธาตุทองคำ
    ศรีอารีย์-แล้วคุณทราบกระแสปลาบู่ไหมครับแล้วปลาบู่ไปเกิดใหม่หรือยัง
    มนุษย์จากดาวดอกจอก-ปลาบู่ตัวจริงถูกเก็บตัวไว้อีกมิติหนึ่งแล้วครับ
    ศรีอารีย์-คืนนี้ถ้าว่างพาผมไปนั่งรถบัสอีกนะที่ถนนมีแต่ลูกรังแต่รถดันวิ่งได้เป็น100
    มนุษย์จากดาวดอกจอก-เพราะคนขับไม่ดื่มเหล้าต่างหากคนจากดาวเราไม่ทำผิดศีล5
    ศรีอารีย์-คุณเคยไปเขาสิเนรุ ไหมเพราะทวีปคุณ ตั้งอยู่ทางทิศเหนือของเขาสิเนรุ
    มนุษย์จากดาวดอกจอก-คนที่ไปได้ต้องเสียชีวิตก่อนนะครับถึงไปได้
    ศรีอารีย์-ผมอยู่ชมพูทวีปครับแต่ตอนฝันผมก็ไปทวีป อุตรกุรุ ได้

19. hotleague

2คนนี้ ตาทองใบ กับปลาบู่2 หายไปไหน ทำไมไม่ออกมาเล่นต่อ

ขนาดไฟล์:
      64.2 KB
      เปิดดู:
      16
  20. hotleague

นี่คือยุค ศิวิไล ที่ผมสร้างขึ้นในเฟสบุคซึ่งเป็นปริศนาโลกจนถึงทุกวันนี้
    ซึ่งผมทำไว้ตั้งนานแล้ว

ขนาดไฟล์:
      276.1 KB
      เปิดดู:
      57
สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้