มีเรื่องแปลกเกิดกับผมข้อมูลดันไปตรงกับคำนายน้ำท่วมก่อนที่ผมจะมาเข้าเวปนี้

ในห้อง 'ภัยพิบัติและการเตรียมการ' ตั้งกระทู้โดย hotleague, 24 มกราคม 2013.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. hotleague

hotleague เป็นที่รู้จักกันดี

22 สิงหาคม 2006
    เมื่อคืนก่อนนอนภาวนาว่า นะมะพะธะ อยู่นานพอสมควร
    ก่อนจะหลับไปแล้วได้ฝันแปลกๆ อีกแล้ว แต่ก็ยังจำความฝัน
    ไม่ค่อยได้ แต่เคยหลับแล้วตื่นมาเห็นผีในห้องกำลังทำท่า
    เหมือนออกกำลังกาย ลุกแล้วยืน เห็นจนเชื่อได้ว่าคือผีจริงๆ
    แต่เขาก็ไม่ทำอะไรเราตอนนั้นยังไม่รู้วิธีอุทิศบุญให้เขาเราเลย
    ไม่ได้ทำ แต่ตอนนี้รู้แล้ว เขาคงมาขอส่วนบุญแน่ ประสบการณ์
    เจอผีของผมมีอีกหลายครั้งแม้กระทั่งที่ดินเปล่าที่ผมเคยนำ
    ขยะที่เก็บของเก่า ไปไว้ระหว่างครึ่งหลับครึ่งตื่นได้เห็น วิมาน
    ในที่ดินแห่งนั้นสวยงามมาก ซึ่งมีอีกมิติหนึ่งได้ซ่อนอยู่

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      4 KB
      เปิดดู:
      529
  2. hotleague

เห็นไหมครับคำทำนายของปลาบู่เริ่มเป็นจริงเมื่อแผ่นดิน
    เริ่มไหวแล้ว ต่อไปอาจจะ 10.0 ริกเตอร์ก็เป็นได้ต้องรอ
    ชมกันต่อไปนะครับระหว่างปี 2557-5000 ว่าอะไรจะเกิดขึ้นบ้าง
    ผมเองคนหนึ่งเชื่อว่าแผ่นดินจะไหว 10.0 ริกเตอร์แน่นอนแต่ไม่รู้
    ว่าจะเกิดขึ้นเมื่อไหร่ถึงเวลาที่16ชั้นฟ้า15ชั้นดินรวมถึงสวรรค์
    ต้องเล่นงานคนทำผิดศีล 5 อย่างพวกเราทุกคน

ขนาดไฟล์:
      119.6 KB
      เปิดดู:
      49
  3. hotleague

ฮือฮา! พบใบลาน200ปี ทำนายวันเกิดแผ่นดินไหวตรงเผง
    รองเจ้าคณะจังหวัดกำแพงเพชร กล่าวอีกว่า ถ้าเป็น
    คำทำนายแผ่นดินไหวตามวันเวลาในคัมภีร์ใบลานนี้
    ก็จะตรงกับวันที่เกิดแผ่นดินไหวพอดีคือขึ้น 7 ค่ำ
    ส่วนเดือนขณะนี้เดือนไทยขึ้นเดือน 6 แล้ว
    แต่ถ้านับตามปฏิทินสากลก็เป็นเดือน 5 ส่วนเวลานั้น 7-8 ทุ่ม
    ไม่ทราบว่าเป็นเวลาไหน แต่ถ้าเป็นคำทำนายแผ่นดินไหวจริง
    ต้องถือว่าตรงและแม่นมาก แต่ทั้งนี้ต้องถามผู้รู้เรื่องของภาษาโบราณ
    ให้มาช่วยแปลก่อน ส่วนคัมภีร์ใบลานทั้งหมดจำนวนมากนี้จะต้องเก็บไว้
    แล้วรวบรวมให้เป็นเรื่องเดียวกันต่อไป เพราะคัมภีร์อายุเกือบ 200 ปีแบบนี้หายากมากแล้ว

ขนาดไฟล์:
      42 KB
      เปิดดู:
      39
  4. hotleague

เมื่อคืนฝันว่าไปทานอาหารที่ใดสักแห่งหนึ่ง
    ผลปรากฎว่าเขาบอกเราว่า 50 บาทคงเป็นราคา
    ของอาหารเป็นแน่ คิดในใจว่าทำไมข้าวแพงจัง
    แล้วก็ในฝันผมรอขึ้นรถอยู่เชียงใหม่ทั้งที่ผมกลับ
    มาบ้านที่นครสวรรค์แล้ว สงสัยจิตคงผูกพันอยู่ที่นั่น
    ช่วงนี้ฝันมากมายเลยครับแต่จำความฝันไม่ค่อยได้
    ถ้าข้าวจานละ 50 บาทคงต้องรออีกหลายปีเลยครับ
    พูดถึงข้าว ยุคนี้เขาต้องทานข้าวสาลีเป็นอาหาร
    แต่ยุคหน้าขออาหารจากต้นกัลปพฤกษ์ คิดสิ่งใดก็สมความ
    ปรารถนา นอนก็ไม่ต้องปิดประตูเพราะไม่มีแม้โจรมาปล้น
    คนจะเป็นคนดีจาก 3 ใน 1 จะเป็นดีทั้งหมด 4ส่วน
    ผัวเดียวเมียเดี๋ยวไม่เหมือนสมัยนี้ เขามีรสนิยมแบบแปลกๆ

ขนาดไฟล์:
      2 KB
      เปิดดู:
      427
  5. hotleague

มีความต้องการจะขายใบโพธิ์ให้กับพระเทพ
    วันนั้นเองผมได้นำแก้วแห่งความดีใส่ใบโพธิ์
    เพื่อนำออกขายแก้วละ 10 บาทโดยนำใบโพธิ์
    มาใส่แก้วแล้วออกขายด้วยการปั่นจักรยานไป
    ทั่วเมืองเชียงใหม่ แต่ที่พักผมตอนนั้นอยู่ใกล้
    กับบ้านของพระเทพ ผมเลยตัดสินใจไปที่บ้าน
    แต่เมื่อไปก็ไม่ได้เจอพระเทพแต่อย่างใด เจอ
    แต่คนเฝ้าบ้านให้ แล้วเขาก็บอกว่ามีกล้องวงจรปิด
    ใครเข้ามาทำไรรู้ถึง กรุงเทพ ผมจะบอกว่าเวลาขาย
    จะพูดว่าแก้วแห่งความดี ถ้าซื้อไปจะไปเกิดในยุค
    ของ พระศรีอริยเมตไตรย์ ดูความบ้าของผมแล้วไปรับปาก
    คนที่ซื้อด้วยว่า ต่อไปผมจะบวชแล้วใช้ชื่อว่าพระศรีอริยเมตไตรย์
    แล้วบอกว่าเป้าหมายคือนำไปขายให้กับคนดังๆอาทิ
    สรยุทธ ตันอิชิตัน แล้วจะเก็บแพงมากกว่า 10 บาท
    แต่แล้วผมก็ทำไม่สำเร็จเพราะเลิกขายแล้ว แม้กระทั่งโน๊ต อุดม
    ผมบุกจะไปขายให้เขาถึงร้านไอศครีม แต่เขาไม่อยู่ก็เลยอดพบโน๊ต อุดม
    ผมก็ยังแปลกใจ แค่นำแก้วใสไปใส่ใบโพธิ์มีมูลค่าถึง 10 บาท

ขนาดไฟล์:
      3 KB
      เปิดดู:
      421
  6. hotleague

พระโพธิสัตว์กวนอิม/พระศรีอริยะเมตตรัย(อชิตะ)เป็นอรหันต์ที่ไม่เข้านิพพาน
    พระโพธิสัตย์กวนอิม เป็นนิรมาณกายของพระอวโลกิกิเตศวร
    ท่านสำเร็จอรหันต์ไปนานแล้วครับ แต่ท่านไม่ยอมเข้านิพพาน
    นำความเมตตากรุณามาอยู่ในใจอีก เพื่อจะได้อยู่ช่วยโปรดสัตว์ต่อไป
    พระศรีอริยะเมตตรัยโพธิสัตย์ ก็สำเร็จอรหันต์ตั้งแต่ครั้งพุทธกาลแล้ว
    แต่ท่านไม่ยอมเข้านิพพาน นำความเมตตากรุณามาอยู่ในใจอีก
    เพื่อจะได้เป็นพระพุทธเจ้า จะได้สร้างบารมี สามารถช่วย
    โปรดสัตว์ให้เข้านิพพานได้มากมายมหาศาล แต่ผมเพิ่งค้นพบ
    ว่าแดนนิพพานอยู่ที่ไหน ลองมองจากสวนสุขภาพ แล้วมอง
    ไปที่เจดีย์บนดอย สุเทพ ที่นั่นบรรยากาศดีมากเจดีย์เปรียบเมือน
    จานดาวเทียมนั่นเอง ส่วนผมจะแย่งเพื่อเข้านิพพานเป็นคนสุดท้ายให้จงได้

ขนาดไฟล์:
      4.1 KB
      เปิดดู:
      407
  7. hotleague

อย่าแปลกใจครับเพราะผมบูชาโดเรม่อนเพราะมิติแห่งกาลเวลามีจริง
    ผมไม่รู้จะอธิบายอย่างไรครับว่ามีสามเหลี่ยมเบอร์มิวด้าเข้ามาเกี่ยวข้องด้วย
    ผมเลยไม่บูชาพระครับเพราะ ผมคิดว่าโดเรม่อนน่าจะไขปริศนาอะไรบางอย่าง
    ให้ผมได้เกี่ยวกับการเกิดและดับของโลกใบนี้ ประตูเวลาของโลกใบนี้น่าจะอยู่ที่กระเป๋า
    ของโดเรม่อนนั่นแหละครับ เพราะตอนนี้ผมอยากรู้ว่าพยานาคกับมังกรใครใหญ่กว่า
    กันแล้วโดเรม่อนด้วย เพราะโดเรม่อนมีทุกอย่างจริงๆ เรื่องแบบนี้มันอยู่ที่
    ตัวเราครับว่าจะเชื่อแบบไหน ผมอาจจะไม่ถูกหวยก็ได้เมื่อบูชาโดเรม่อน

ขนาดไฟล์:
      31.3 KB
      เปิดดู:
      87
  8. hotleague

ความฝันเมื่อสักครู่สำคัญมากพอตื่นมาผมก็ต้อง
    มาบรรเลงเพลงบรรไลกัน เพราะผมเพิ่งตื่นแล้วก็
    จำความฝันได้เป็นอย่างดีผมฝันว่าเมื่อคืน เหมือนผม
    กลับไปเรียนใหม่ โดยที่ให้ทุกคนบริจาคเงินคนละ2บาท
    หลังจากนั้นผมก็เจอเงินเหรียญ บาท เหรียญ 5 บาท
    เหรียญ10บาทเป็นจำนวนมาก แล้วก็มีคนมายื่นลูกแคนตาลูบ
    ให้กับผม แต่มีคนขอไปผมเลยไม่ได้ทาน หลังจากนั้นผม
    ฝันถึงยายที่ที่ท่านได้ตายไปแล้ว แล้วก็มีเณรมาด้วยเณรองค์นั้น
    ได้ทำมือ โป้ ชี้ นาง กลาง หมายถึง 3 สิ่ง ซึ่งผมก็เข้าใจทันที
    ว่า 3สิ่งนั้นคือ พระพุทธ พระธรรม และ พระสงฆ์ ซึ่งผมได้รับ
    ประจำจากการลงมาทำหน้าที่ให้กับสวรรค์ หลังจากนั้นผมก็ตื่น
    มาแล้ว บรรเลงเพลงบรรไลกัน นี่แหละครับ

ขนาดไฟล์:
      1.6 KB
      เปิดดู:
      353
  9. hotleague

ณ วัดแห่งหนึ่งในเชียงใหม่มีรูปปั้นหุ่นขี้ผึ้งองค์เสมือนจริง
    ของพระชื่อดัง เช่น หลวงปู่ทวดเหยียบน้ำทะเลจืด หลวงพ่อ ฤษีลิงดำ
    หลวงพ่อปาน พระครูบาศรีวิชัย หลวงปู่แหวน และมีอีกผมจำชื่อได้
    ไม่ทั้งหมด คาดว่าทั้งหมดจะเป็นพระอรหันที่จะไม่มาเกิดอีกแล้ว
    ส่วนตัวผมเองเชื่อว่านี่ไม่ใช่ ชาติสุดท้ายของพวกท่าน ผมชอบไปวัดนี้มาก
    เหมือนมีอะไรมาดลใจให้ได้เจอกับพวกท่านทั้งหลาย

ขนาดไฟล์:
      1.8 KB
      เปิดดู:
      336
  10. hotleague

หลวงปู่แหวน ลอยได้เป็นเรื่องเล่ามาจากเพื่อน
    ผมว่าหลวงปู่แหวนสามารถถอดกายทิพย์ขึ้นไปลอยให้
    คนบนเครื่องบินเห็นได้ ว่าเป็นพระนุ่งผ้าเหลืองลอยอยู่
    บนน่านฟ้า เป็นอภินิหารของหลวงปู่แหวน

ขนาดไฟล์:
      1.8 KB
      เปิดดู:
      326
  11. hotleague

นี่เป็นนวัตกรรมใหม่ในความฝันของผมเลยครับ
    เป็นฝันกลางวัน ในเวลาน่าจะประมาณ 12.50 นเพราะ
    ผมตื่นมาก็13.25ของวันที่ 12 พ.ค 2557แล้วในความฝัน
    ผมได้พบกับงูตัวใหญ่มากไม่งูเหลือมก็งูหลามแรกๆผมกลัวมาก
    ไม่กล้าจับหลังจากนั้นผมนอนแล้วโอบกอดที่หัวงูพอผมกอดได้ผมดีใจ
    ใหญ่เลยครับแล้วตะโกนดังๆ ว่า นะมะพะธะ ตะโกนแบบนี้ในความฝันเลยครับ
    ดันไปตรงกับคำสอนของหลวงพ่อฤษี ลิงดำที่บอกว่าก่อนนอน
    ให้ภาวนาว่า นะมะพะธะ แต่มีคนในฝันผมบอกให้ท่องต่อแต่ผมบอกว่า
    ผมท่องได่แค่นี้ หลังจากนั้นงูตัวนั้นก็กลายเป็นฝรั่งผู้ชายออกมาคุยกับผม
    แล้วบอกผมว่างูตัวนี้ถูกบังคับด้วยนวัตกรรมใหม่ชนิดใหม่ด้วยคอมพิวเตอร์
    งูมันเลยเชื่องไม่กัดผม ผมตื่นมาเลยตื่นเต้นใหญ่เลยที่สามารถตะโกนดังๆ
    ในความฝันว่า นะมะพะธะ ได้

ขนาดไฟล์:
      49.5 KB
      เปิดดู:
      289
  12. hotleague

ที่เก็บอัฐิของเด็กชายปลาบู่

ขนาดไฟล์:
      20.9 KB
      เปิดดู:
      35
  13. โคกผักหวาน

โคกผักหวาน เป็นที่รู้จักกันดี

25 พฤศจิกายน 2004
    พระโพธิสัตว์ ที่รอการตรัสรู้เป็นพระพุทธเจ้า ไม่ได้บรรลุอรหันต์ครับ ท่านเหล่านั้นจะบรรลุธรรมในระดับพระโสดาปฏิผล เพราะท่านต้องรอตรัสรู้เป็นพระอรหันต์สัมมาสัมพุทธเจ้าครับ (ถ้าพระโพธิสัตว์บรรลุอรหันต์ ทำไมชาวโลกไม่เรียกพระอรหันต์โพธิสัตว์ครับ) ครูบาอาจารย์สายวัดป่าอาทิเช่นหลวงปู่มั่นท่านเคยปรารถนาพุทธภูมิแต่ท่านกล่าวว่านานจนเกินไปท่านจึงสละตำแหน่งโพธิสัตว์ออกจึงค่อยบรรลุอรหันต์ครับ

14. hotleague

ผมรู้แต่ว่าหลวงพ่อ ฤษีลิงดำ ต้องกลับมาเกิดอีกครั้งแน่นอนถึงท่านจะเป็นหรือไม่เป็นพระอรหันต์ ก็ตาม

15. hotleague

วันนี้ผมทำให้กระทู้ปลาบู่ผุดขึ้นมากินน้ำได้ เพราะผมสามารถทำอะไรก็ได้อย่างที่บอกไปแล้ว

16. sohotเบย

sohotเบย Active Member

เคยถามไว้ ลุงคนเชียงใหม่กะปลาบู่ ใครแน่กว่ากัน

17. hotleague

ก็ต้องปลาบู่2ซิครับ สามารถทำให้กระทู้ผุดมาเล่นน้ำได้

18. sohotเบย

sohotเบย Active Member

แล้วปลาบู่2เจอกะกฎอัยการศึกล่ะ เอาฉบับแปดเลย ใครเก่งกว่า

แก้ไขครั้งล่าสุด: 21 พฤษภาคม 2014
  19. hotleague

กฎอัยการศึก คงไม่ประกาศในเวปนี้หรอก

20. itsame

itsame เป็นที่รู้จักกันดี

20 กุมภาพันธ์ 2014
    ปลาบู่ ปลาบู่ ปลาบู่ ปลาบู่ ปลาบู่ ปลาบู่ ปลาบู่ ใครเอ่ยคือปลาบู่

ปลาบู่นี่อร่อยไหมเอ่ย อิๆๆ

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้