มาแล้วชุดที่3 MP3(ตอนจบ) ประวัติหลวงพ่อปาน อมตะวรรณกรรมล้ำค่ายิ่ง แจกฟรี

ในห้อง 'แจกฟรี' ตั้งกระทู้โดย ยาจกซู1, 10 กันยายน 2009.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. laksa

laksa เป็นที่รู้จักกันดี

13 กรกฎาคม 2007
    อนุโมทนาด้วยค่ะ

ขอรับ 1 ชุดให้คุณพ่อคุณแม่คะ่

คุณสด อัมพร
    28 ม. 2 ต.สำโรง อ.เมือง จ.เพชรบุรี 76000

2. ยาจกซู1

ยาจกซู1 เป็นที่รู้จักกันดี

สาธุ อนุโมทนาครับ ชุดที่ 2 นี้ผมไร้ท์แจกไปประมาณ เกือบ 600 ชุดแล้วครับ เฉพาะแจกที่ศาลลุงชิน ยังไม่เพียงพอคนต้องการมาก

และไปแจกที่ ลานทอง ปากเกร็ด (ศาลาบำเพ็ญบุญสายวัดป่า)

เมื่อวานนี้ 6 ก.พ.2553 อ.เกรียงศักดิ์ เทศถมทรัพย์ ซึ่งเป็นบุตรชายของ
    หลวงพ่ออรุณ เทศถมทรัพย์ ท่านเป็นปรมาจารย์โหรสายสิบลัคน์ ได้รับการถ่ายทอด มาจากท่านขุนชอบ รักตระประกร

อ.เกรียงศักดิ์ ปัจจุบันคือ ประธานชมรมโหราศาสตร์ ระบบสิบลัคนา
    ผมได้รับเลือกให้เป็นรองประธานฯ

ท่านได้เสียชีวิต เมื่อวานผมไปรดน้ำศพท่าน และเป็นเจ้าภาพสวดพระอภิธรรม
    เมื่อคืน ท่านเป็นลูกศิษย์ของหลวงพ่อฤาษีลิงดำ ด้วย เมื่อคราวอุปสมบท
    ไปปรนนิบัติหลวงพ่อฤาษี 2 พรรษา ผมก็เลยจะไร้ท์หลวงพ่อปาน ไปแจกในงานนี้ พร้อมทั้งจัดทำประวัติท่านโดยย่อ แทรกต้นฉบับไปด้วย

ศพตั้งบำเพ็ญกุศลอยู่ที่วัดเจ้าอาม ตลิ่งชัน ผมก็ต้องไปร่วมงานนี้ตลอด

ท่านเคยปรารภกับลูกศิษย์ผม ถามว่า "อ.เกรียงไกร ไม่เป็นอะไรเลยหรือ?"

เพราะท่านเกิดวันพฤหัสเหมือนกับผม แถมยังลัคนาราศีเดียวกันอีกด้วย

ผมทราบว่าดาวร้ายกำลังถาโถมกระหน่ำโจมตีผม ก็เลยหนีครับ ด้วยการ

นำพาสมาชิก ไปปฏิบัติธรรมภาวนา อย่างล่าสุดเมื่อปลายเดือนที่ผ่านมา

ผมจัดกระทันหัน ก็ยังพูดถึงท่านอยู่ ไม่นึกว่าท่านจะมาด่วนลาลับจากไป

ผมก็ต้องสละงานอื่น ไปร่วมงานจนกว่าจะเสร็จสิ้นงานศพครับ

3. Archanai

Archanai เป็นที่รู้จักกันดี

ขออนุโมทนาบุญค่ะ ขอรับ 1 ชุดค่ะ <O:p</O:p
    กรุณาส่ง<O:p</O:p
    บุษกล ศิวกรตรัยคุณ<O:p</O:p
    469/27 ซ.ร่วมสัมพันธ์ ถ.ประชารักษา<O:p</O:p
    ต.หมากแข้ง อ.เมือง จ.อุดรธานี 41000
    <O:p</O:p
    ขอบพระคุณมากค่ะ

4. ยาจกซู1

ส่งให้แล้วล่าสุดที่ค้างอยู่
    <O:p
    ต้องขออภัยด้วยที่ผลุบๆโผล่ๆ เพราะงานเยอะจริงๆ เพิ่งเสร็จการช่วยงานศพ<O:p
    แล้วก็รีบมาเคลียร์ ส่งจม.ให้สมาชิก <O:p
    ในช่วงครึ่งเดือนที่ผ่านมา ผมไร้ทแผ่น ประวัติหลวงพ่อปาน ชุด 1 ประมาณ 200 แผ่น<O:p
    ชุดที่ ๒ 500 แผ่น นำไปแจกที่ศาลาลุงชินและผู้ที่เดินทางมาขอรับด้วยตนเองที่บ้าน<O:p
    ไร้ท VCD งานพระราชทานเพลิงศพหลวงปู่เหรียญ วรลาโภ 1000 ชุด 2000 แผ่น<O:p
    และ DVD 600 แผ่น<O:p
    ไร้ท กฎแห่งกรรม แจกในงานพระราชทานเพลิงศพ ราว 600 เศษ (เขาจัดหาแผ่น<O:p
    มาให้ เราก็บริการพิมพ์ปก เป็นที่ระลึกแจกเป็นธัมมานุสรณ์ )<O:p
    ไร้ทแผ่นVCD ที่ผมทำเร่งด่วน เป็นประวัติ อ.เกรียงศักดิ์ เทศถมทรัพย์ ประธานโหรระบบสิบลัคนา แจกเป็นที่ระลึกในงานศพ เมื่อวันที่ 9 ก.พ. 200 ชุด <O:p
    ท่านนี้เป็นบุตรชาย หลวงพ่ออรุณ ปรมาจารย์โหรระบบสิบลัคนา หลวงพ่ออรุณ<O:p
    เป็นอาจารย์ถ่ายทอดวิชานี้ให้กับผม <O:p
    ต่อจากนี้ ผมต้องขึ้นไปที่ มหาสารคาม เพื่อเก็บข้อมูลและบันทึกภาพมาจัดทำ<O:p
    เป็น VCD ปาฏิหาริย์พระกรุนาดูน ชุด ๒ ตามคำเรียกร้องกันมามาก<O:p
    กลับมาก็จะเร่งอ่านประวัติหลวงพ่อปาน ให้จบ แล้วก็แจกให้สมาชิก<O:p
    โอ้..โครงการอีกหลายงานครับ ท่านสมาชิกอย่านึกว่า โหงานเยอะอย่างนี้สบายน่ะสิ<O:p
    โธ่..งานฟรีเป็นธรรมทานทั้งนั้น เดินทางเราก็จ่ายเอง หากเทวดาท่านเมตตาเห็นใจ<O:p
    เดี๋ยวท่านก็โยนรางวัลมาให้เราเองแหละ เหอ เหอ <O:p
    นำทิพย์ ต.ปากเกร็ด อ.ปากเกร็ด จ.นนทบุรี 11120
    นายอัครวินท์ ซ.พหลโยธิน34/2 แขวงลาดยาว เขตจตุจักร กรุงเทพฯ 10900
    ธฤษณุ อ.บางบ่อ จ.สมุทรปราการ 10560
    ปิยะดา แขวงคลองกุ่ม เขตบึงกุ่ม กทม. 10240
    นางสาวชนาภา อ วิเชียรบุรี จ เพชรบูรณ์ 67130
    Laksamon ถ.รัชดาภิเษก แขวงดินแดง เขตดินแดง กทม. 10400
    คุณสด ต.สำโรง อ.เมือง จ.เพชรบุรี 76000
    ณัฐวีร์ แขวงวัดท่าพระ เขตบางกอกใหญ่ จ.กรุงเทพฯ 10600
    บุษกล ถ.ประชารักษาต.หมากแข้ง อ.เมือง จ.อุดรธานี 41000
    คุณบุญยวีร์ถ.ร่วมใจ ต.ปากน้ำ อ.เมือง จ.กระบี่ 81000
    วิมลพรรณ ต.ทับมา อ.เมือง จ.ระยอง 21000
    นายวิสุทธิศักดิ์ ตำบลท่าตูม อำเภอศรีมหาโพธิ์ จังหวัดปราจีนบุรี 25140
    สนธยา ต.ทาสบเส้า อ.แม่ทา จ.ลำพูน 51140
    คุณกุลวัชร อ.เมือง จ.ปัตตานี94000

กัลยาณี ถ.สุขุมวิท ต.บ้านฉาง อ.บ้านฉาง จ.ระยอง 21130
    คุณอรทัย ถ. นครไชยศรีอ.ดุสิต ก.ท.ม10300
    ฐิติรัตน์ ถนนเยาวราช แขวงจักรวรรดิ เขตสัมพันธ์วงศ์ กทม. 10100
    พัชมณฑ์ สามเสนใน พญาไท กทม.10400
    คุณจำปา ต.มหาชัย อ.เมือง จ.สมุทรสาคร 74000
    ศุลีพร ซอยต้นแทนถนนแจ้งวัฒนะ ตำบลบางตลาดอำเภอปากเกร็ดจังหวัด นนทบุรี 11120
    คุณ มารีณา ถ.ลูกหลวง สี่แยกมหานาค ดุสิต กรุงเทพฯ 10300
    คุณแสงอรุณ ถ.เทพารักษ์ ซอยธนสิทธิ์ ต.บางปลา อ.บางพลี<O:p
    จ.สมุทรปราการ 10540
    วิภา ถนนพระราม 4 แขวงพระโขนง เขตคลองเตยกรุงเทพ ฯ 10110
    คุณอำไพ ซอยนิมิตใหม่ 1 ถ.นิมิตรใหม่ แขวง/เขต มีนบุรี กรุงเทพฯ 10510

รายชื่อผู้ที่ส่งจม. พร้อมซองติดแสตมป์ อีกหลายท่าน ผมไม่ได้นำมาลงในที่นี้
    เพราะว่าพอบรรจุแผ่นเสร็จก็ส่งให้ทันที เพราะสมาชิกจ่าหน้าซองมาเรียบร้อย

เลยง่ายสะดวกหน่อย<O:p

5. amadi

amadi เป็นที่รู้จักกันดี

10 กรกฎาคม 2005
    สวัสดีครับ พี่เกรียงไกรที่เคารพ

ผมได้รับ แผ่น ประวัติหลวงปาน แผ่น 2 นานแล้ว และวันนี้ก็ได้รับ แผ่นชุดของหลวงปู่เหรียญอีก ผมขอขอบคุณและขออนุโมทนาในจิตกุศลของพี่ด้วยครับ

พร้อมกันนี้ผมก็ได้โอนเงินมาเพื่อร่วมกิจกุศลของพี่ด้วยเช่นเคย ตามเอกสารแนบครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

6. boy19

boy19 Active Member

ขอรับ และ อนุโมทนาบุญด้วยครับ

นาย ณฤทธิ์ หมอยา
    ศูนย์โทรคมนาคมนนทบุรี
    อาคาร.3 ห้อง.155 ส่วน.NCC
    53/58 ถ.ติวานนท์
    ต.บางกระสอ อ.เมือง
    จ.นนทบุรี 11000

7. ยาจกซู1

อนุโมทนาครับ

ผมเพิ่งเดินทางกลับจากประจำปีตรุษจีน เขาเชิญให้ไปร่วมงานที่ลพบุรี

เสร็จแล้วก็เดินทางต่อไปยัง ชัยภูมิ เพื่อประสานงานติดต่อเดินทางไปยัง

อ.นาดูน จ.มหาสารคาม ไปหาข้อมูลสถานที่และ ตามเก็บภาพ พระพิมพ์

ต่างๆกรุนาดูน ขณะนี้กำลังนัดพบบุคคลผู้ที่เป็นบุคคลเก่าแก่ของนาดูน

จากการได้ทำชุดแรกเมื่อ 2 ปีก่อน แจกเป็นวิทยาทาน (หมดแล้ว ต้นฉบับ

อยู่ในเครื่อง โดนไวรัสเล่นงาน ข้อมูลเลยเสียหาย)

ครับคาดว่าคงราวประมาณ ใน 2- 3 วันนี้ คงต้องเดินทางไปอีก เพื่อปิด

เนื้อเรื่องชุดที่ ๒ ชุดสมบูรณ์ แล้วก็ลุยงานอื่นต่อ

ขออนุโมทนาในกุศลจิตที่คุณได้ร่วมเป็นเจ้าภาพ แจก ประวัติหลวงพ่อปาน

(หากผมเดินทางไปนาดูน เจอของดีแล้วจะนำมาฝากครับ )

ยาจกซู

8. หนึ่ง1

หนึ่ง1 เป็นที่รู้จักกันดี

ขออนุโมทนาด้วยครับ
    ผมขอรับชุดที่ 2
    จัดส่ง นายเชาวลิต ยาดี 459 ม.3 ต.มวกเหล็ก อ.มวกเหล็ก จ.สระบุรี 18180 ติดตามผลงานมาตั้งแต่กฏแห่งกรรมฟังแล้วสนุกมากๆ ทำให้คนชั่วกลับตัวได้เลย..แล้วจะร่วมทำบุญนะครับ

9. ยาจกซู1

ตอบ

อ่านข้อความ ตกลงต้องการหลวงพ่อปานใช่หรือเปล่าครับ?

งั้น..จะจัดส่งให้ครับ

10. Mii3z

Mii3z Active Member

19 ธันวาคม 2009
    ขอรับ 1 ชุดด้วยนะคับ

คุณ ธาดา รัตนะมงคลกุล
    73 เพลส อาคารเลขที่ 73 ห้องพักเลขที่ 203
    ซอยรามคำแหง 24 แยก 6 (สงวนสิน)
    แขวงหัวหมาก เขตบางกะปิ
    จ.กรุงเทพฯ 10240

ขออนุโมทนาบุญด้วยคับ<!-- google_ad_section_end -->

11. kiafour

kiafour Active Member

22 กันยายน 2009
    อนุโมทนาครับ และขอรับ 1 ชุด

บุญธรรม ฤทัยเปี่ยมสุข
    38/294 หมู่ 7 หมู่บ้านพฤกษา 32/1
    ต.บึงคำพร้อย อ.ลำลูกกา
    ปทุมธานี 12150

12. lek_cml

lek_cml เป็นที่รู้จักกันดี

25 กรกฎาคม 2006
    ขออนุโมทนาครับ

ขอรับ 1 ชุด

ธนโชติ น้อยชิน
    59/79 นันทวันเซ็นต์1 ถ.สังฆสันติสุข แขวงกระทุ่มราย เขตหนองจอก
    กรุงเทพฯ 10530

13. chanthawat_k

chanthawat_k เป็นที่รู้จักกันดี

ขอรับ 1 ชุดคับ อาจารย์
    เคยขอไปแล้วครั้งหนึ่งแต่ยังไม่ได้รับครับ
    ขอชุด2นะครับ
    กรุณาส่ง
    นายฉันทวัฒน์ คีลาวงษ์
    44/431 ม.4 ถ.เลียบคลอง3 ต.คลอง3
    อ.คลองหลวง จ.ปทุมธานี 12120
    อนุโมทนาสาธุกับท่านอาจารย์ด้วยนะครับ

14. perish

perish เป็นที่รู้จักกันดี

ขออนุโมทนาบุญ ในน้ำใจทานของท่านผู้มีเมตตา ขอให้ได้พบพระนิพพานไวๆๆ ทางใต้ ต่างจังหวัดห่างไกล ของดี ขอรับไว้ซักชุดเถิด ขอให้ได้บุญกันโดยถ้วนหน้า
    กรุณาส่ง:

คุณปณิธาณ ไพรีประสพโศก
    71/7 ถ.ปะชาสัน ม.4
    ต.คองแห อ.หาดใหญ่
    จ.สงขลา
    90110

15. หนึ่ง1

หนึ่ง1 เป็นที่รู้จักกันดี

ใช่แล้วครับ...ขออนุโมทนาทั้งหมดทั้งมวลครับ

16. JINKLE

JINKLE เป็นที่รู้จักกันดี

ขอรับ 1 ชุดค่ะ ขอบคุณมากค่ะ
    มนชยา ไชยมนัส
    233 ถ.ลาดกระบัง แขวงลาดกระบัง เขตลาดกระบัง กรุงเทพฯ 10520

17. ยาจกซู1

อ้าว..ยังไม่ได้รับอีกหรือ? เอ..สงสัยผมก๊อปฯรายชื่อไม่ครบ

ขออภัยด้วยครับ ไม่เป็นไร งั้นเดี๋ยวมีของแถมให้ครับ

รออีก 2- 3 วันนะครับ จะจัดส่งไปให้

18. mispatima

mispatima เป็นที่รู้จักกันดี

20 กันยายน 2005
    ขอรับคนละ 1 ชุดครับ
    ธรรมธัช ไชยทองดี
    สำนักงานประปาเขต 6
    ถ.หลังศูนย์ราชการ
    อ.เมือง จ.ขอนแก่น
    40000

<?xml:namespace prefix = o ns = "urn:schemas-microsoft-com:eek:ffice:eek:ffice" /><o:p></o:p>

กัลยกร บัวเผื่อน
    256/16
    ซ.เวชยันต์
    ถ.รอบเมือง อ.เมือง
    จ.ขอนแก่น 40000
    ขออนุโมทนาบุญด้วยครับ<o:p></o:p>

19. vergin5171

vergin5171 สมาชิก

10 กุมภาพันธ์ 2010
    อนุโมทนา
    ขอ1ชุดครับ
    นาย กิตติพงษ์ ทองดียิ่ง
    9 ม.2 ต.วังคีรี อ.ห้วยยอด จ.ตรัง
    92210
    ขอบคุณครับ

20. myammyaa

myammyaa เป็นที่รู้จักกันดี

25 กันยายน 2008
    อนุโมทนาครับ

ขอรับหนึ่งชุดครับ
    ณัฐชา สอนคำ
    218 ซ.วงศ์สว่าง11 ถ.วงศ์สว่าง แขวง/เขต บางซื่อ กรุงเทพฯ 10800

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้