มาแล้วชุดที่3 MP3(ตอนจบ) ประวัติหลวงพ่อปาน อมตะวรรณกรรมล้ำค่ายิ่ง แจกฟรี

ในห้อง 'แจกฟรี' ตั้งกระทู้โดย ยาจกซู1, 10 กันยายน 2009.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. gftor

gftor เป็นที่รู้จักกันดี

26 มิถุนายน 2009
    27 นายธนะพล ต.หนองไข่น้ำ อ.หนองแค จ.สระบุรี18140<O:p</O:p

ได้รับ cd mp3 ประวัติหลวงพ่อปานชุดที่ 2 แล้วครับ
    ขออนุโมทนา สาธุ....ครับ

2. เพชรแก้ว

เพชรแก้ว เป็นที่รู้จักกันดี

17 กันยายน 2008
    สาธุ สาธุ สาธุ ขออนุโมทนาบุญด้วยค่ะ ได้รับ ซีดีแล้ว ขอบคุณค่ะ

3. kimcivil

kimcivil เป็นที่รู้จักกันดี

22 พฤษภาคม 2009
    อนุโมทนา

ขอรับ 1 ชุดครับ
    ชำนาญ จันต๊ะวงศ์ 99/25-28 ซอยนางลิ้นจี่5 ถนนนางลิ้นจี่ แขวงช่องนนทรี เขตยานนาวา กทม. 10120 (ห้อง302)

ขอบคุณครับ

4. ยาจกซู1

ยาจกซู1 เป็นที่รู้จักกันดี

สาธุ ยินดีด้วยครับ ล๊อตที่ ๒ กำลังจัดเตรียมส่งครับ <?xml:namespace prefix = o ns = "urn:schemas-microsoft-com:eek:ffice:eek:ffice" /><o:p></o:p>
    <o:p> </o:p>
    ชุดหน้ายิ่งสนุกครับ น่าติดตามมาก เพราะบางตอน<o:p></o:p>
    คัดมาจากหนังสืออื่น นำมาเสริมให้สาระเพิ่มยิ่งขึ้น<o:p></o:p>

5. ยาจกซู1

สาธุ ยินดีด้วยครับ เดี๋ยวกลับจากอบรมกัมมัฏฐานเสร็จ มีชุดพิเศษ

จะมอบให้ ขณะนี้กำลังเร่งไร้ท์ กฏแห่งกรรม พร้อมทั้งบทไว้อาลัย

ผู้ล่วงลับ ที่มีผู้มาขอร้องให้ช่วยจัดทำด่วน แจกในงานพระราชทานเพลิงศพ

วันที่ 6 ก.พ.นี้ งานจัดที่วัดเทพศิรินทร์ฯ เกือบ 1 พันแผ่น

ผมเลยคัดชุดที่ ๔ ทำให้ และแทรกประวัติผู้เสียชีวิตไว้ตอนต้น

(ไม่นึกว่า จะเป็นที่นิยมมากขนาดนี้)

6. ดอกพุฒ

ดอกพุฒ เป็นที่รู้จักกันดี

ขอรับชุด ที่ 2
    นายศักดิ์ชัย พุทซ้อน
    89/2หมู่ 3 บมจ.ทีโอที ฝ่ายตรวจสอบ ทุ่งสองห้อง เขตหลักสี่ กทม.10210

7. suwat.su

suwat.su เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

27 กรกฎาคม 2008
    ผมได้รับประวัติหลวงพ่อปาน ชุดที่ 2 แล้วครับ สนุกมาครับ

อนุโมทนาบุญ ทั้งหมด ทั้งมวล

8. ดอกพุฒ

ขอรับชุดที่2
    นำทิพย์ พุฒซ้อน
    121/107หมู่5 ต.ปากเกร็ด อ.ปากเกร็ด จ.นนทบุรี 11120
    ขอบคุณค่ะ

9. firstmania

firstmania Active Member

1 กุมภาพันธ์ 2010
    ขอรับ 1 ชุดครับ

นายอัครวินท์ ยศมาดี
    2172/188 ห้อง305 ซ.พหลโยธิน34/2
    แขวงลาดยาว เขตจตุจักร กรุงเทพฯ 10900

ขออนุโมทนาบุญครับ

10. ยาจกซู1

สาธุ ดีครับได้รับแล้ว ชุดที่๒ ช่วงที่กล่าวหลวงพ่อปาน ผมอ่านเอง ก็ยังขำครับ เพราะหลวงพ่อฤๅษี ท่านเล่า จนบางครั้งผมทำเสียงอ่านไม่ถูก เพราะ
    ว่าพออ่านไป อ้าวกลายเป็นลพงฤๅษีท่านรำพึงเอง ก็เลยต้องเสียงบันทึกใหม่

และช่วงจบตอน ผมก็ต้องสรรหาคำมากล่าวสรุปเพื่อให้ผู้ฟังเข้าใจมากขึ้น

และบางช่วงเกี่ยวกับเรื่องคาถา ผมก็ร่ายเพิ่มเติม ตามที่ทราบมา

อีกทั้งตอนสำคัญคือเรื่องตัวยา ผมแยกเพื่อให้เข้าใจได้อย่างแจ่มแจ้งตามหลัก
    แพทย์แผนโบราณ ที่เรียกว่า ยาร้อนกับยาเย็น

ตอนที่ ๓ ยิ่งสนุกครับ เพราะผมหาข้อมูลเพิ่มเติม เข้าไปอีก ได้มาอย่างบังเอิญ

ชุดที่ ๓ ออกมาพร้อมกับของดีครับ โปรดคอยติดตาม

11. ดอกพุฒ

ได้รับแล้วครับขอบคุณมาก

12. ดอกพุฒ

ถ้ามีประวัติ ลป.ชอบและกฏแห่งกรรมผมขอ 1 ชุด ครับ
    นายศักดิ์ชัย พุทซ้อน
    89/2หมู่ 3 บมจ.ทีโอที ฝ่ายตรวจสอบ ทุ่งสองห้อง เขตหลักสี่ กทม.10210<!-- google_ad_section_end -->

13. ยาจกซู1

ตอบ ประวัติหลวงปู่ชอบ ฐานสโม ผมทำโดยย่อ พ่วงเข้าประวัติวัดม่วงไข่

ที่หลวงปู่ท่านได้สร้างไว้ ปัจจุบันหลวงพ่อขันตี ญาณวโร ท่านเป็นเจ้าอาวาส

อยู่ ท่านเมตตามากครับ ผมได้รับความเมตตาจากท่านอย่างสูง ที่ได้จัดทำประวัติท่าน

แต่หลังจากผมทำประวัติหลวงปู่เหรียญฯ งานพระราชทานเพลิงศพที่ผ่านมา

ผมคงต้องไปตามเก็บภาพวัดม่วงไข่ใหม่ เพื่อทำใหม่ ให้ภาพสดใสขึ้นกว่าชุดแรก คงจะรวบรวมไว้เป็นที่ระลึกในงานกฐินปี 2553 นี้ครับ

เรื่องกฎแห่งกรรม ขณะนี้ผมกำลังทำมอบให้งานพระราชทานเพลิงศพ อดีตข้าราชการชั้นผู้ใหญ่ท่านหนึ่ง คณะญาติมาขอให้ช่วยจัดทำให้ ผมก็เลยเลือกชุดที่ ๔ และนำประวัติผู้ล่วงลับ ไว้ตอนต้น

คำอาลัยที่ผมได้แต่งขึ้น ฟังแล้วกินใจมาก ซึ้งใจยิ่ง ที่ผมได้ประพันธ์ถึงผู้ล่วงลับ ในฐานะแม่ของบุตร-ธิดา รับรองว่าเรียกน้ำตาให้ไหลรินได้

เกือบ 1000แผ่นครับ รู้สึกว่าแจกที่วัดตรีทศเทพ วันที่ ๖ กพ.นี้ครับงานพระราชทานเพลิงศพ

และที่กำลังนิยมมาแรงคือ งานพระราชทานเพลิงศพหลวงปู่เหรียญ วรลาโภ
    วัดอรัญบรรพต อ.ศรีเชียงใหม่ จ.หนองคาย ที่ผมได้ไปถ่ายบันทึกภาพในงาน
    ตั้งแต่วันแรกของงานกระทั่งจบพิธี

ผมทำเป็น 2 แผ่น VCD แผ่นแรก เป็นประวัติหลวงปู่ฯ แผ่นที่ 2 เสนอเกี่ยวกับพระราชพิธี งานพระราชทานเพลิงศพหลวงปู่เหรียญฯ

สาเหตุที่ประวัติหลวงพ่อปาน ล่าช้า เพราะผมติดงานเร่งทำประวัติหลวงปู่เหรียญครับ วันนี้หลวงพ่ออุทัย ธมฺมวโร เจ้าอาวาสวัดภูย่าอู่ อ.บ้านผือ จ.อุดรฯ ก็ได้นำวีซีดีชุดนี้ไปแจกเป็นธรรมทาน ที่วัดหลวงปู่เสาร์ จ.อุบลฯ

เป็นDVD 200ชุด (ทางคณะกรรมการศาลาลุงชิน ได้นำต้นฉบับไปจัดทำแจกถวาย ทำเท่าไรก็ไม่พอ เพราะคนต้องการมากครับ) ของผมทำเป็น VCD กว่า 200ชุด(400กว่าแผ่น) ผมได้ทุ่มเทความพยายามเต็มที่ กว่าจะเสร็จ เมื่อวันที่29-31 ม.ค.ที่ผ่านมา ผมได้อบรมกัมมัฏฐาน ที่ อ.ชัยบาดาล จ.ลพบุรี ก็ได้นำไปแจกให้คณะญาติธรรม ด้วย

นี่แหละครับ สำหรับ

14. ดอกพุฒ

คุณเกรียงไกรครับมี เลขบัญชีของ ธ.กรุงไทยไหมครับ ผมขอร่วมทำบุญด้วยครับ

15. จิตมั่น

จิตมั่น สมาชิก

ขออนุโมทนาด้วยค่ะ

ปิยะดา วาสนานิกรกุลชัย

104/226 ซ.นวมินทร์ 61 แขวงคลองกุ่ม
    เขตบึงกุ่ม กทม. 10240

lyju_w@hotmail.com

16. romance_zincere

romance_zincere เป็นที่รู้จักกันดี

หนูขอรับ 1 ชุดค่ะ
    นางสาวชนาภา ขลิบเพ็ง
    ุ697 ม 13 ต ท่าโรง อ วิเชียรบุรี จ เพชรบูรณ์ 67130

ขอโมทนาบุญด้วยค่ะ สาธุ...

17. Pinit

Pinit ผู้ดูแลเว็บบอร์ด ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

ขออนุโมทนาด้วยครับ และขอขอบพระคุณ คุณยาจกซู1 ที่ได้จัดส่ง CD ให้กับผมทุกชุดเสมอมาด้วยครับ

18. supermart

supermart เป็นที่รู้จักกันดี

ได้รับ cd mp3 ประวัติหลวงพ่อปานชุดที่ 2 แล้วครับ
    และไดัไร้ทต่ออีก 10 แผ่น เพื่อแจกให้กับเพื่อนๆ

19. Nattawee_nat

Nattawee_nat Active Member

14 พฤษภาคม 2009
    ผมขอรับ1 ชุดครับ
    ณัฐวีร์ สิริแสงสว่าง
    143/56 ซ.วัดสังข์กระจาย แขวงวัดท่าพระ
    เขตบางกอกใหญ่ จ.กรุงเทพฯ 10600
    ขอบพระคุณเป็นอย่างสูงนะครับ

อนุโมทนาบุญด้วยนะครับ

20. laksa

laksa เป็นที่รู้จักกันดี

13 กรกฎาคม 2007
    อนุโมทนาด้วยค่ะ

Laksamon K.
    269 บ้านอิ่มแตงอพาร์ทเมนท์
    ชั้น 2 ซ.สุทธิพงษ์1/7
    ถ.รัชดาภิเษก แขวงดินแดง เขตดินแดง
    กทม. 10400

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้