มาเล่นเกมส์อ่านจิตกันดีกว่า

ในห้อง 'จิตวิทยา & สุขภาพ' ตั้งกระทู้โดย The Third Eyes, 10 สิงหาคม 2008.

1. โอ๊ตศ์

โอ๊ตศ์ เป็นที่รู้จักกันดี

15 กรกฎาคม 2008
    ขอบคุณที่มองมา....

^______^

2. coolz

coolz เป็นที่รู้จักกันดี

ดีแล้วครับผม ที่พูดนั่นไม่ได้แดกดันแต่อย่างใด

แต่มีผู้มีเมตตาจิตมาเตือนเราเท่านั้น ลองดูหน้าเก่าๆสิท่าน เราก็เคยถามแบบเดียวกับท่านเช่นกัน

อย่าไปเลยๆ อยู่นี่แหละ อย่าน้อยใจดี

3. ตรีพักตร์

ตรีพักตร์ เป็นที่รู้จักกันดี

อย่าขี้ใจน้อยสิครับ ขาดคุณศวนาย บอร์ดเหงาแย่เลยครับ
    มาเป็นกำลังใจให้ (เฉย เฉย)

4. ดั่งจันทรา

ดั่งจันทรา เป็นที่รู้จักกันดี

11 ธันวาคม 2007
    ขอบคุณคุณสันโดษและคุณศวนายมากครับจะพยายามทำอย่างที่บอกมาครับ
    ที่คุณศวนายทายนั้นผิดอยู่อย่างคืออาหารครับ
    ที่คุณสันโดษทายนั้นถูกโดยส่วนมากครับ ผมคิดมากจริงครับ (ยอมรับ)
    ก็พยายามคิดน้อยๆแต่ได้ไม่นาน ที่ว่าจิตสำนึกถูกกดทับไว้นั้นไม่รู้เหมือนกันครับ
    แต่อาจจะจริงเหมือนที่คุณสันโดษว่า ตอนนี้ก็ยังปวดหน่วงในหัวอยู่เลยครับ
    ทายได้เยี่ยมครับ

5. ศวนาย

ศวนาย เป็นที่รู้จักกันดี

3 มิถุนายน 2008
    ขอเคลียร์ของเก่า ก่อน
    คุณโอ๊ตศ์ นี้
    ผมดูคุณ ไม่เคยถูกเลย ต่างจากคนอื่น
    ที่ดูค่อยข้างตรง ผมดู คุณ กระทู้แลก ว่าคุณเป็น ชายไปด้วยซ้ำ
    เอิ๊ก ๆ ๆ

น้อมรับ น่ะครับ ผมเข้าใจ ว่าพิมพ์มาไม่ได้มีเจตนาไม่ดีหรอก
    เพราะเราอยู่กันมานานแล้ว ไม่ใช่เพิ่งเห็น การพิมพ์มาก็
    ไม่เห็น หน้าตา ว่าอมยิ้ม อยู่หรือปล่าว หรือน้ำเสียงว่า อ่อนน้อม หรือ แข็ง
    รู้แต่ว่าเจตนา ดี เอิ๊ก ๆๆ

@ศวนาย (ผู้อ่อนน้อม)

6. coolz

coolz เป็นที่รู้จักกันดี

นี่งาย ของเราอันก่อนแรงกว่าท่านอีก เอิ๊กๆๆ
    ต้องขอบพระคุณท่านผู้ให้เทียนแห่งปัญญามาก สาธุๆ

7. สันโดษ

สันโดษ เป็นที่รู้จักกันดี

กระทู้เรื่องเด่น:
    1

ที่คุณปวดหัว เพราะ หัวคุณไม่โล่ง

ลองหายใจเข้า และ ออก ช้าๆ เเล้วทีนี้ ต่อนี้ไป ให้ทำตามใจตัวเอง

อย่าบังคับ จิตใจตัวเองคะ คุณรู้ใช่ไหมว่า

คุณบังคับฝืนใจให้ตัวเอง ทำในสิ่งที่คุณไม่ต้องการทำเสมอ

ยิ้มได้เมื่ออยากยิ้ม ร้องไห้ได้เวลาทุกข์ อย่าบังคับ ความรู้สึกตัวเอง

ลองปฏิบัติใหม่ดูนะคะ เอาง่ายๆก่อน คือ ตามใจตัวเองตั้งเเต่ตอนนี้เป็นต้นไป

เเล้วรอดูนะคะ ว่า อาการปวดหัวจะหายไปเร็วมากๆ

8. โอ๊ตศ์

ทำหน้าตาออดอ้อนไปด้วย....เวลามองมาได้เห็นว่าอ้อนอยู่

เจตนาดีแน่ๆ....เพราะที่อ้อนมาตั้งหลายที
    ที่แหย่ ที่แซว เพราะอยากคุยด้วยจริงๆ

ไม่รู้ทำไม นะเอย นะเอย

^____^

9. สันโดษ

1

ไหนมาดูจิตสันโดษซิ เคยคุยกันเเล้วทางโทรศัพท์

ไหนลองบอกหน่อยซิว่า รู้สึกว่า สันโดษเป็นคนเเบบไหน?

เเละสัมผัสอะไรได้บ้าง? เอาที่รู้สึก ไม่เอาที่คิด

ขอเเบบ รู้สึกจากหัวใจ .....เด๋วมาเฉลยว่า ถูกหรือเปล่า

10. โอ๊ตศ์

สันโดษ รู้ว่า ภารกิจ ของตัวคืออะไร
    ชัดเจน ตรงดี

เหมือนเป็นแม่น้ำสายหลัก...
    รอสายย่อยๆ ไหล มารวมกัน
    เพื่อกลับลงสู่ทะเล

ไม่กลัวลม...ไม่กลัวพายุ...ไม่กลัวฝน
    ไม่กลัวคน...ไม่กลัวรัก...ไม่กลัวหลง
    เห็นจุดหมาย...ปลายทาง...อย่างมั่นคง
    ตั้งจิตตรง...แน่วแน่...แด่นิพพาน

ระหว่างทาง...มีงาน...ให้ทำแยะ
    รอคนมา...แตะมือ...ช่วยกันสาน
    คนละทิศ...แต่ช่วย...กันทำงาน
    เพื่อพาคน...กลับบ้าน...ไปด้วยกัน

แก้ไขครั้งล่าสุด: 29 สิงหาคม 2008
  11. สันโดษ

1

;aa50นี้ละคะ..จิต..ไม่ได้คิด ..เปิดจิตเเล้ว..นะเอย นะเอย

12. ต้นสักใหญ่

ต้นสักใหญ่ เป็นที่รู้จักกันดี

5 มิถุนายน 2008
    ;aa50สวัสดีตอนเที่ยงจ๊ะ อย่าลืมทานข้าว(เติมพลัง)น่ะจ๊ะ..เป็นห่วง

13. svpfe

svpfe เป็นที่รู้จักกันดี

ไปถึงไหนกันแล้วววววว
    ย้อนไปอ่านก่อนขอรับ ^^

14. สันโดษ

1
    <TABLE class=tborder id=post1462108 cellSpacing=0 cellPadding=6 width="100%" align=center border=0><TBODY><TR><TD class=thead id=currentPost style="BORDER-TOP: #ffffff 1px solid; FONT-WEIGHT: normal; BORDER-LEFT: #ffffff 1px solid; BORDER-BOTTOM: #ffffff 1px solid; BORDER-RIGHT-WIDTH: 0px">วันนี้, 01:35 PM <!-- / status icon and date --></TD><TD class=thead style="BORDER-RIGHT: #ffffff 1px solid; BORDER-TOP: #ffffff 1px solid; FONT-WEIGHT: normal; BORDER-LEFT-WIDTH: 0px; BORDER-BOTTOM: #ffffff 1px solid" align=right> #144 </TD></TR><TR vAlign=top><TD class=alt2 style="BORDER-TOP-WIDTH: 0px; BORDER-RIGHT: #ffffff 1px solid; BORDER-BOTTOM-WIDTH: 0px; BORDER-LEFT: #ffffff 1px solid" width=175>สันโดษ<SCRIPT type=text/javascript> vbmenu_register("postmenu_1462108", true); </SCRIPT>
    ผู้ร่วมสนับสนุนบริจาค

เข้ามาครั้งล่าสุด: วันนี้ 01:35 PM
    ได้ให้อนุโมทนา: 13,027
    ได้รับอนุโมทนา 26,915 ครั้ง ใน 5,381 โพส
    <IF condition="">
    </IF>พลังการให้คะแนน: 505 [​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG]

</TD><TD class=alt1 id=td_post_1462108 style="BORDER-RIGHT: #ffffff 1px solid"><!-- message -->ได้โอนเงิน 1,319.50 บาท

สันโดษ และ เพื่อนๆ ขอ แบ่งเงินทำบุญเป็น 50 - 50 คะ

เข้าบัญชีเงินฝากออมทรัพย์

1. สำหรับ เว็บพลังจิต และ 2. สร้างพระไตรปิฎก คะ

เลขที่บัญชี 081 - 2 - 47448 - 7 นาย ณัฐพัชร จันทรสูตร

ธนาคารไทยพาณิชย์ จำกัด (มหาชน)

เมื่อ เวลา 13.02.12 วันที่ 29/08/08

ขออุทิศบุญกุศลให้เจ้ากรรมนายเวร และ ทุกสรรพสิ่งทั่วจักรวาลคะ
    <!-- / message --><!-- sig --></TD></TR></TBODY></TABLE>

15. svpfe

svpfe เป็นที่รู้จักกันดี

อ๊ะ เงียบซะแล้ว รออ่านอยู่นะขอรับ

16. ดั่งจันทรา

ดั่งจันทรา เป็นที่รู้จักกันดี

11 ธันวาคม 2007
    แหม...คุณสันโดษนี่ฟันตรงๆสะใจดีจริงครับ
    ผมมักหักห้ามใจตัวเองเสมอ เมื่อมีความรู้สึกอะไรบางอย่างเข้ามาก็จะเตือน
    ปลอบ แนะนำตนเองเสมอ จึงเป็นเหตุให้คิดมากยิ่งขึ้นไปกว่าเดิม
    ที่ไม่อยากทำตามใจตนเองนั้นเพราะกลัวกว่าจะเป็นการตามใจกิเลสไป (ที่ว่าตัณหากระซิบ)
    จึงได้หักห้ามเกือบทุกอย่างอ่ะครับ (คงเพราะงี้ล่ะมั้ง ซิกเซ้นส์จึงไม่ไปไหนมาไหนซักกะที)
    มีอะไรใหม่ๆแนะนำเพิ่มเติมได้ครับ ล้างหูรอรับฟังเสมอ อิอิ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 29 สิงหาคม 2008
  17. Baby_par

Baby_par เป็นที่รู้จักกันดี

อยากแจมด้วยจังต้องไปเรียนล่ะ บั๊ฟบายๆๆ นั่งรอมาครึ่งชะโมงกว่าจะเข้าได้ - - *

เจอกันอีกทีที่บ้านค่ะ *-*

18. black Bird

black Bird เป็นที่รู้จักกันดี

16 สิงหาคม 2008
    ขอแจมด้วยคนครับ นึกอยากให้มีคนทายบ้างท่าทางน่าสนุกดี จะเป็นคุณสันโดษหรือคุณศวนาย หรือจะท่านอื่นๆก็ดีนะครับ จะรออ่านนะครับ ขอบคุณครับที่ให้การต้อนรับ

19. สันโดษ

1

black bird เป็นคนที่จริงจังกับชีวิตมากเกินไป

เเละ ไม่มีอิสระภาพในชีวิต เพราะเป็นคนรักเพื่อนมาก

เเละจิตใจที่ ต้องการควบคุมผู้อื่นจึงทำให้ ตัวเอง อดทน อดกลั้น

เพียงเพราะ เขาทำได้ไม่ดีเท่าที่ตัวเองปราถนา

black bird เป็นคนฟอร์มจัด ทั้งกับคนสนิทและคนไม่รู้จัก

เพราะกลัวคนมองในแง่ไม่ดี ระวังตัวที่สุด และ เบื่อสังคม

อยากอยู่ในที่กว้างๆ เเละ อยากอยู่ใกล้ๆเเม่น้ำ เป็นคนชอบ ทะเล

เสียงเพลง และ เป็นคนที่โรเเมนติกสุดๆ

ตอนนี้ยังไม่มีแฟน เเต่ ต่อไปจะได้เพื่อนมาเป็นคนรัก เเน่นอน ฟันธง!!!

20. Baby_par

Baby_par เป็นที่รู้จักกันดี

>.<

เกิดอะไรขึ้นกับหนย้าก่อนหน้านี้(หน้า48)ปลาอ่านแล้ว รู้สึกเหมือนตัวเองโครงเครงๆๆ สะงั้น

>.<

แต่ตอนนี้ก็ยังมีอยู่บ้างนิดหน่อย