มาเล่นเกมส์อ่านจิตกันดีกว่า

ในห้อง 'จิตวิทยา & สุขภาพ' ตั้งกระทู้โดย The Third Eyes, 10 สิงหาคม 2008.

1. มายเนมอีสเรน

มายเนมอีสเรน สมาชิกใหม่

28 สิงหาคม 2008
    นี่แ่ค่ผู้ฝึกหัดนะครับ ยังขนาดนี้ เหอๆ

2. โอทาตนาค

โอทาตนาค Active Member

19 กรกฎาคม 2007
    มีแต่คนเก่งๆ เง้อ พลังสูงกันจังแบ่งมาบ้างก็ได้นะคับ ให้คนธรรมดาแบบผมเนี่ย มีกับเค้าบ้างอ่ะ ใครจะส่องก้ส่องมาเง้อ ไม่กัดหรอก รับทุกคำอ่าน อิอิ

3. The Third Eyes

The Third Eyes เป็นที่รู้จักกันดี

/ตอบมโนปุพพังคนาค...ศวนาย เป็นเทพมีหลายมือ หลายหน้า หลายสมอง..ก็เลยมือไว..เอ๊ย..สมองไว เท่า นั้นเอง

/โอฑาตนาค....อยากให้ คนอื่นอ่านตัว..ต้องสั่งให้ พญานาค 5 เศียรที่อยู่ในตัว กลับไป เมือง บาดาลก่อน..เพราะ ใครๆๆก็เกลียดงู ตัวเขียว ปากแดง

4. Baby_par

Baby_par เป็นที่รู้จักกันดี

ค่ะ คนมีชื่อเสียงที่ปลาหมายถึง หมายถึงคนที่ท่านปฏิบัติดี ปฏิบัติชอบ

จึงมีลูกศิษย์ ลูกหาท่านเยอะ อะค่ะ แล้วชื่อเสียง

เสียงเล่าลือของท่านก็ตามมาทีหลัง ปลาไม่รู้จะพิมยังไงดี ก็เลยพิมไปว่า คนมีชื่อเสียง แหะๆ

5. Baby_par

พี่คนนี้ดูให้ปลาหน่อยสิค่ะ *-*

อยากรู้ของตัวเองจัง

6. ศวนาย

ศวนาย เป็นที่รู้จักกันดี

3 มิถุนายน 2008
    มะไปโรงเรียน หรือ น้อง ปลา เอิ๊ก ๆ ๆ

7. Baby_par

วันนี้เรียน 10โมงค่ะ ไป 9โมง

8. Baby_par

กราบเรียนท่านอาจารย์ สามตา อาจารย์ ทำนายๆๆๆ เรื่องเรียนในอนาคตให้ปลาชื่นใจหน่อยสิค่ะ T^T

เอาแบบคร่าวๆ รวมๆอ้อมๆไงก้ได้ เจ้าค่ะ

(รู้นะว่าอาจารย์แอบดูอยู่แงะ อย่าซุ่มๆ T^T)

ไม่ต้องชื่นใจก็"ด้ เตรียมตัวเตรียมใจก็พอ T^T

แก้ไขครั้งล่าสุด: 29 สิงหาคม 2008
  9. ศวนาย

อาจารย์ ทายผม ด้วย เน้อ

10. Baby_par

ใครบอก พี่เค้าเป็น ทศกัณฑ์ แน่ๆๆ 55

อาจารย์บอกมีหลายหัว หลายมือ อิอิ

(แต่ต้องระวังสิ่งที่แอบๆอยู่บนหัวให้ดีนะค่ะ ระวังมันโผล่ อิอิ)

11. โอ๊ตศ์

โอ๊ตศ์ เป็นที่รู้จักกันดี

15 กรกฎาคม 2008
    <TABLE class=tborder cellSpacing=1 cellPadding=6 width="100%" border=0><TBODY><TR><TD class=thead>ขณะนี้มีคนกำลังดูกระทู้นี้อยู่ : 4 คน ( เป็นสมาชิก 4 คน และ บุคคลทั่วไป 0 คน ) </TD><TD class=thead width="14%">

</TD></TR><TR><TD class=alt1 width="100%" colSpan=2>โอ๊ตศ์, ศวนาย, One of JD, ดั่งจันทรา </TD></TR></TBODY></TABLE>

คุณ ศวนาย จ๋า.... เจอกันมาหลายวัน....
    เมื่อไหร่จะมาส่องนู๋บ้างคะ...

ออดอ้อนมาหลายวันแล้วนะเนี่ย

นะๆ ^___^

12. สันโดษ

สันโดษ เป็นที่รู้จักกันดี

กระทู้เรื่องเด่น:
    1
    ที่ ไม่ยอมดูเอง เพราะ กลัว คือ คิดที่ปกป้อง ความคิดเเรกของตนเอง

อย่ากลัว อยากเป็น ต้อง ปลดปล่อย จิตใต้สำนึก

13. ดั่งจันทรา

ดั่งจันทรา เป็นที่รู้จักกันดี

11 ธันวาคม 2007
    คุณศวนายลองทายผมมั่งครับ อยากรู้ครับ รออ่านอยู่ครับ
    จะพยายามทำสมองว่างๆครับ อิอิ

14. coolz

coolz เป็นที่รู้จักกันดี

เข้าทำนอง "ผีกลัวผี" เปล่าครับอาจารย์ โฮ๊ะๆๆๆๆ

15. สันโดษ

สันโดษ เป็นที่รู้จักกันดี

กระทู้เรื่องเด่น:
    1
    คุณ ดั่งจันทรา เป็นคนที่มีจิตใต้สำนึกที่ถูกกดทับเอาไว้

ที่คุณ เป็น เนื้องอก ในสมอง เพราะ คุณ ไม่ว่าง เเละ ไม่โล่งจริง

เป็นคนคิดมาก ไม่ธรรมดา คิดหนักกว่า คนปกติ ถึง 10 เท่าเลยทีเดียว

ไม่อยากพูดว่า คุณ นิสัยอย่างไร

เพราะคุณ เป็นคนที่ เก็บมาคิด อีก นั้นทำให้ สมาธิของคุณ ถึงไม่ทำให้ โล่งจริง

คิดว่า จะเป็นอะไร เเละ คิดว่า จะเห็นอะไรไหม

เวลา นั่งสมาธิ ต้องนั่งเหมือนเด็กๆ อย่าคิด เเละ พยายามรู้ให้ทันความคิดตนเอง

ถ้าอยากให้ ชีวิตดีขึ้น ต้อง อยู่ ในที่โล่งให้ บ่อยๆ

เพราะคุณ ใช้ เวลาอยู่ในที่มีกำบัง มีหลังคา ไม่ค่อยโดนเเสงเเละ เเดดเท่าไร

จึงยิ่งทำให้ อาการของ โรคที่เป็น หนักขึ้น

พยายาม เข้าหาธรรมชาติให้ได้นะคะ ถ้ามันเลี่ยงไม่ได้จริง

ก็ ให้ นั่งสมาธิ กำหนดจิต หรือ นึกถึง ทะเล หรือ ภูเขา

เพราะ จิต คิดถึงอะไร นั้นคือ การถอดจิตไป สถานที่นั้นจริงคะ

จะทำให้ อาการ ปวดหัวของคุณ ถูกปลดปล่อยและ อาการ ปวดหัวจะหายเร็วขึ้น

ถ้าคุณ ทำได้ บ่อยเท่าไร จะยิ่ง ดีขึ้นเรื่อยๆ เเละ หายเป็นปลิดทิ้ง เเน่นอนคะ

ด้วย ธรรมชาติบำบัด รวมทั้ง พยายามเปิด บทสวดมนต์ฟังบ่อยๆ

เก็บเอาไว้เป็น mp3 หรือ เสียงโทรเข้าจะยิ่งเสริม พลังจิตของตัวเองคะ

16. ศวนาย

วัยทำงาน ชอบธรรมชาติ ภูเขา ทะเล

ชอบค้นหา อะไรแปลกใหม่ นิสัย นิ่ง ๆ ๆ ร่างกายก็ปวดโน้น ปวดนี่

หน้าที่การงานคุณ ต้องเดินทางอยู่ บ่อย ๆ อ๊ะป่าว นี่

ผมเห็น อาหาร ???? คุณทำอะไรเกี่ยวกับอาหาร หรือ กินข้าว อยู่ป่ะนี่

ขัดสนเรื่อง ตัง ก็ ใจเย็น ๆ เดี๋ยวจะดีขึ้น เอิ๊ก ๆ ๆ ไป นั้น เลย

ต้องสวดมนต์ บ่อย ๆ เป็นประจำนะ อย่าขี้เกียจ (อนุโมทนาด้วย)

@ศวนาย

17. coolz

coolz เป็นที่รู้จักกันดี

;aa59.................

"ต้นไม้ยิ่งใหญ่เพียงใด ยิ่งโน้มกิ่งก้านสู่ดิ่นมากเท่านั้น"
    หุหุ "เหนือฟ้ายังมีฟ้า เหนืออภิญญาคือความว่างเปล่า"
    เอิ๊กๆๆ

[​IMG]อย่าหลงในอารมณ์ที่เกิดอยู่ครับ... น้องชาย

18. โอ๊ตศ์

โอ๊ตศ์ เป็นที่รู้จักกันดี

15 กรกฎาคม 2008
    ทีคนอื่น หล่ะตอบเร็ว..............
    ชิ.....งอล ~~~~~~~~~

19. ศวนาย

น้อง ผมเคยทาย แล้ว น่ะ ทายว่าเป็น ผู้ชาย อ่ะ จำมะได้ หรือ

ตอนนั้นก็ ว่า ทำไม ขัด ๆ ชอบทำอาหาร ?? ไม่ชอบจีบสาว ??

ตอนนั้นที่ผมทายไป นะ จำได้ไหม

เป็น หญิงสาว ผม ยาว สวย นิสัยดี เป็นแม่บ้านแม่เรือน เรียบร้อย

ผู้ใหญ่รัก ชอบเที่ยว แน่ ๆ ฟันธง ชอบเกี่ยวกับพลังอำนาจลึกลับ

อยากจะค้นพิสูจน์ ความจริง เรียนเกี่ยวกับ บริหาร บัญชี สายนี้ ??

ไม่ค่อยได้ใส่บาตร ดูเหมือนคุณจะหาพระที่ น่าเสื่อมใส ศรัทธา ไม่ได้

เลยไม่อยากจะใส่ หรือป่าว หนอ ?? แต่ก็ใส่เป็นบางโอกาส

ล่วงเกินขออภัย ผิดถูกชี้แนะ

@ศวนาย

20. ศวนาย

ป่าวหลง น่ะครับ นี่ มันเกมส์ ทายจิต กัน เฉย ๆ ผมก็ พูด ไปไม่ให้ บอร์ด เงียบ

ต่อไปไม่ เล่น แระ

@ศวนาย