มาบูชาวัตถุมงคลจากยายผีป่า ได้ทั้งของมงคลและกุศลด้วยจ๊ะ

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย DevilBitch, 21 พฤศจิกายน 2006.

1. คีตา

คีตา เป็นที่รู้จักกันดี

27 พฤศจิกายน 2005
    ครับผมคุณยาย
    ผมโอนไปและส่งที่อยู่ให้แล้ว ทางมือถือ คงได้รับแล้วเนาะ
    คุณยายน่ารักมากๆเลยครับ เสียงยังใสๆอยู่เลย

ก่อนไปโอนเงินให้ ผมไปเอา นส ทางโลก(ทำมาหากิน เส้นทางเศรษฐี ชี้ช่องรวย)และ นส ทางธรรม (CD พระอาจารย์ปราโมทย์ หนังสือธรระหลายๆเล่ม อุณมิลิต พุทธามหาเวท) ไปให้ทางเรือนจำสุรินทร์ด้วยแหละ.. ไปให้ที่ห้องสมุดเลย เห็นเขาบอกว่า ทุกจังหวัดมีเรือนจำกลาง และ ผู้ถูกคุมขังชอบอ่าน หนังสือ อาชีพกับธรรมะมาก บางทีมีการไปออกงานช้าง หรือ งานต่างๆที่เรือนจำจัด ก็จะมีรถคล้ายๆคอนเทนเนอร์เป็นตู้ ห้องสมุดเคลื่อนที่ด้วย.... อาจารย์หมอเทวดา ที่อยู่ อำเภอปรางกู่ ก็บอกว่าดีแล้ว ที่ใดมีทุกข์ ธรรมะจึงจะเกิด เอาหนังสือไปบริจาคถูกที่แล้ว......................ผู้ใดต้องการพาคนป่วยไปรักษากับคุณหมอท่านนี้ หรือ ถามทาง หรือ จะนัดให้ผมพาไป ก็โทรมาได้เลยนะครับ 0819763606 เอก ครับ

คุณยายบ่อได้มาสุรินทร์นานแล้ว คุณยายได้มีโอกาส สนทนา กับหลวงปู่ดุลย์มั๊ยครับ หลวงพ่อคืนล่ะครับ .... เอกไม่มีโอกาสเลย ตอนนั้นยังไม่สิบขวบเลย จำหน้าท่านไม่ได้เลย เสียดายมากกกกกก เกิดช้าไปหน่อย แหะๆ

2. momiichi

momiichi สมาชิกใหม่

29 พฤษภาคม 2008
    สวัสดีค่ะ คุณยายผีป่า หนูได้ติดตามกระทู้ของคุณยายจากเรื่องมณีนาคราช น่ะคะ http://palungjit.org/showthread.php?t=130829

จากกระทู้นี้ หนูสนใจเรื่องนี้เหมือนกันค่ะ และได้ติดตามเกี่ยวกับเรื่องพญานาคมาพอสมควรแล้วด้วยค่ะ แต่ยังไม่มีโอกาศได้ไปดูบั้งไฟพญานาคซักที เพราะแม่เคยบอกว่า คนเยอะมากเลย แล้วถ้าไปต้องจองโรงแรมล่วงหน้า แม่บอกว่า ถ้าจะไปจริงๆต้องบอกแม่ล่วงหน้าซักเดือนนึง ซึ่งหนูไม่สามารถค่ะ เพราะทุกวันนี้หนูหยุดแค่วันเดียวคือวันอาทิตย์ค่ะ หนูเรียน6วันเลยค่ะ แล้วที่สำคัญ วันอาทิตย์เป็นวันเดียวที่หนูจะได้ทำการบ้าน เลยไม่มีโอกาศได้ไปซักที แต่คิดว่าปีนี้จะไปให้ได้ค่ะ ( เอ๊ะ นอกเรื่องแล้ว 555 )

คือหนูอยากทราบว่า มณีนาคราชมีสีเดียวหรอค่ะที่คุณยายผีป่ามี แล้วตอนนี้ยังเหลือไหมค่ะ แล้วถ้าหนูจะเช่า ราคาประมาณเท่าไรอ่ะค่ะ แล้วปกติมีสีอื่นไหมอ่ะค่ะ หนูเห็นในกระทู้แรกที่หนูดูมา เห็นมีตั้ง7สี แต่คุณยายผีป่าเรียก เกล็ดพญานาคใช่ป่ะค่ะ

3. DevilBitch

DevilBitch เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดีค่ะทุกท่าน ก่อนอื่นต้องขอแจ้งข่าวมงคลก่อนนะคะ (หวังว่าคงไม่มีอะไรเข้าสิงให้เป็นเรื่องอัปมงคลนะคะ)

ผีพนันออกจากร่างของผู้ช่วยเก๋แล้ว เพราะว่าเขาไปไม่รอด คิดถึงลูก และสำนึกผิด เขาบอกว่าจะขอบวช ๑ พรรษา(จะรอดไหมหรือจะไปต่อค่อยว่ากันอีกที) เลยฝากขอขมาลาโทษและขอเชิญกัลยาณมิตรที่ติดตามครอบครัวเราและยายผีป่ามาตลอดร่วมอนุโมทนาด้วยค่ะ จะบวชโดยมีหลวงพี่เล็กดีดนิสัยไล่ผีร้ายออกไปให้ เขาบอกว่า เพื่อนๆ ที่เขาคบหานั้นไม่มีใครดีเหมือนเพื่อนทางธรรมของชาวพลังจิตเลย อย่างเขานี่พอหมดเงิน เขาก็ไล่แล้ว แต่เขาละอายใจที่เห็นเพื่อนๆ ของยายผีป่า มีเงินไม่มีเงินก็รักกัน ส่งเสริมกัน เขาเลยสำนึกผิดค่ะ ยายก็บอกว่า "ไว้ใจไม่ได้ ต้องบวช!" เขาบอกว่าไม่มีเงินบวช ยายบอกว่า ไม่ต้องเอาแค่ตัวกับใจไปบวชพอ หลวงพี่เล็กท่านจะจัดให้(บรรพชาหมู่ที่วัดท่าขนุน ใครสนใจ เชิญนะคะ ครูบาอาจารย์ท่านเมตตาแล้ว พลาดได้งัย)

รายงานตัวขอบวชก่อนวันที่ ๕ นะคะ ติดต่อหลวงพี่เล็กเลย ต้องบวชเต็มพรรษา รับกฐินแล้วค่อยสึกนะคะ (ไม่สึกเลยยิ่งดีจ้า)

ส่วนเพื่อนๆ ห่วงว่าแล้วยายจะอยู่อย่างไรบ้านหลงโตกลางป่ากับลูกขวบนิดๆ ยายก็เป็นของยายมาอย่างนี้นานแล้ว ชีวิตมันจัดสรรได้ ใครไม่กลัวผี ก็มาพักด้วยกันได้นะคะ ยายยินดีต้อนรับ ตอนนี้หน่อไม่กำลังโผล่หน่อ

แร่ดูดทรัพย์นี้ ถ้าได้โครตเหล็กไหลอีกเขามาประกบ (เขาใกล้กันแต่อยู่ตรงข้ามกันที่ภูเขาควายนั่นแหละ) ท่านว่ามันจะดูดกัน

ตั้งแต่ยายทานยาสมุนไพรหลวงพ่อเพื่อปรับสมดุลย์ร่างกายนะคะ หายใจดีขึ้น(กล้ามเนื้อหัวใจยายผีป่าตีบตั้งแต่อายุไม่ถึง ๑๕ หายใจทีเหมือนใจจะขาด นอนก็หวิวๆ เพลียๆ เหมือนจะไหลตาย รอดมาได้ปานนี้มันเหมือนผีแกล้งเนาะ) เลยเจริญอาหาร ไม่ปวดหัวอีกแล้ว ต้องเจริญอานาปาณสติไปด้วยนะคะ เพื่อบริหารจิตและใจ

ได้จัดส่งแร่ดูดทรัพย์ไปแล้วนะคะ สำหรับท่านที่ทำการโอนเงินเข้าแล้ว ยายไม่มีเก็บไว้นะคะ คือสั่งมาถึงไปบูชามาให้ ต้องรอสองสามรายถึงไปได้ จะได้ประหยัดค่าเดินทางค่ะ

ส่วนท่านที่ต้องการองค์ใหญ่( ๒๕๕๙ บาท) เพื่ออัญเชิญติดไว้หน้ารถให้เป็นมงคลคุ้มภัย เรียกทรัพย์ นำโชค ก็บูชามาเลยนะคะ มีประมาณ ๑๕ องค์เองค่ะสำหรับขนาดติดหน้ารถ

ส่วนท่านใดต้องการพระสมเด็จวัดระฆัง พระหลวงปู่ใหญ่ และอื่นๆ เพื่อช่วยผู้ป่วยโรคมะเร็ง โรคติดเชื้อเรื้อรัง ไปที่ลิ้งค์ข้างล่างเลยค่ะ หรือคุยกันทางสายได้ค่ะ

4. sithiphong

sithiphong เป็นที่รู้จักกันดี

5. DevilBitch

ขอบคุณ คุณสิทธิพงศ์ กัลยาณมิตรที่น่ารัก คอยติดตามทุกๆ ความเคลื่อนไหวขอยายผีป่าแม้กระทั่งนอกเวบนอกพลังจิต

ที่มาของภาพโฆษณาข้างต้นที่คุณสิทธิพงศ์ยกมานะคะ มาจากนิตยสารบุญพระเครื่อง ฉบับที่ ๓๗ (เดือนมิถุนายน)

พระที่ลงเป็นการยืนยันว่าเป็นพระสมเด็จโตสร้าง เป็นสมเด็จวัดระฆัง และยายได้รับรางวัล พิมพ์ ๑๑ หมายเลข ๗๘๕ รางวัล ที่ ๓ ส่ง ๕ องค์ แท้ทั้งหมดค่ะ

(แหะๆ...เสียดายไปหาซื้อหวย ๑๑ ไม่ได้ ได้มาแต่ล็อตเตอรี่ ๑๑๒ ๑๑๓ ๑๑๔ คนดวงไม่มีโชค เห็นก็หลุดลอย เพี้ยง ขอบารมีหลวงปู่โต ช่วยให้มีคนมาบูชาพระที่ลงโฆษณาหลักหกขึ้นไปด้วยนะเจ้าค๊า...)

6. คีตา

คีตา เป็นที่รู้จักกันดี

27 พฤศจิกายน 2005
    คุณยายครับ เหล็กดูดทรัพย์ทำไมมีภาพพระครับ เป็นหลวงพ่อองค์ไหนครับ
    ต้องมีคาถากำกับหรือต้องทำอย่างไรบ้างเมื่อได้รับมาครับ (ได้รับแล้วขอรับ)

7. passri

passri เป็นที่รู้จักกันดี

24 ธันวาคม 2005
    สวัสดีครับยาย ผมได้รับแร่ดูดทรัพย์แล้วครับ ขอบคุณ คุณยายอีกครั้งครับ ขอให้มีความสุขยิ่งๆขึ้นไป นะครับ..........ให้หลานๆ มีสุขภาพแข็งแรงด้วยครับ

8. DevilBitch

การอราธนาแร่ดูดทรัพย์ จากภูเขาควาย ประเทศลาว

ตั้งจิตน้อมถึงบารมีพระพุทธเจ้าทุกๆ พระองค์ หลวงปู่พระผู้พ้นโลกทุกๆ องค์ อีกทั้งเทพพรหม เทวดา คนธรรพ์ ครูบาอาจารย์ผู้ดูแลกายสิทธิ์มงคลนี้ให้มีผลโดยบัดดล แล้วภาวนา นะ โม พุท ธา ยะ ๓ จบ กลืนน้ำลายพร้อมจิตตั้งไปที่สิ่งที่ต้องการ

ภาพหลวงพ่อ ไพบูลย์ ฐิติญาโณ สายหลวงปู่ละมัยค่ะ

9. weerawitl

weerawitl เป็นที่รู้จักกันดี

27 พฤษภาคม 2006
    น้องใบตองหายหรือยังครับ โทรหายายแล้วโทรไม่ติด ผมสนใจ ผงประหยัดน้ำมัน
    มันเป็นยังไง ครับ

10. saowanee

saowanee เป็นที่รู้จักกันดี

22 ธันวาคม 2006
    ได้รับแร่ดูดทรัพย์แล้วค่ะ คุณยายขอบพระคุณมากค่ะ ขอให้ครอบครัวยายคล่องตัวทุกประการนะคะ

11. DevilBitch

น้องใบตองหายหรือยังครับ โทรหายายแล้วโทรไม่ติด ผมสนใจ ผงประหยัดน้ำมัน

สวัสดีค่ะคุณวีรวิท

น้องใบตองเขายังทานอะไรไม่เก่ง เปลืองนมมากๆ ยังเจ็บคออยู่ ขอบคุณค่ะที่ห่วงใย

ส่วนเรื่องผงประหยัดน้ำมันนั้นนะคะ ยายกำลังรอเอกสารรับรองก่อนว่ามันเป็นอย่างไร คือว่าพี่หม่อมเขาใช้แล้วได้ผลเลยบอกมาแต่เขาก็ซื้อต่อเพื่อนมาอีกที แต่ทีนี้ยายก็ต้องศึกษาให้รอบคอบว่ามันคืออะไร ใช้แล้วประหยัดได้ในระยะยาวไหม รอตัวอย่างสินค้าก่อนค่ะ บางคนเขาบอกว่า มันเป็นแค่ตัวทำความสะอาดน้ำมัน ไม่ช่วยอะไรนัก เราก็ต้องถามผู้ลองแล้วดีอีกหลายๆ รายค่ะ

12. sithiphong

sithiphong เป็นที่รู้จักกันดี

13. DevilBitch

ยายผีป่าจะมาเล่าปาฏิหาริย์แร่ดูดทรัพย์ให้ฟังนะคะ ฟังแล้วขอให้คิดก่อนว่ามันน่าจะเป็นผลจากแร่ดูดทรัพย์หรือไม่

คือว่าปกติแล้วช่วงนี้หน้าโลว์ ทัวร์รัชเซียที่มาร้านสมุนไพรที่ยายทำกับน้าสาวเก๋ จะมาอาทิตย์ละสองวัน วันหนึ่งๆ ก็ขายได้ไม่ถึงสามพันบาท วันนั้นยายเอาแร่ดูดทรัพย์ไปด้วย แล้วบอกกับไกด์ฝรั่งและไกด์คนไทยว่า นี่คือเมจิกแร่นะ ขอพรสิ ยายก็เอาแร่ดูดทรัพย์ไปแตะที่หน้าผากไกด์ฝรั่งแล้วบอกเขาให้พูดตาม และทำเช่นเดียวกับไกด์คนไทย ยายบอกว่า ขอให้วันนี้ยอดขายเกินสองหมื่นบาท ไกด์ก็หัวเราะ บอกว่า เอามากไปหรือเปล่า แล้วยายก็บอกว่า คุณอย่าหัวเราะสิ คิดอย่างไรได้อย่างนั้น สิ่งศักดิ์สิทธิท่านไม่ล้อเล่นนะคะ

เป็นอันว่า วันนั้นขายได้เกือบสามหมื่นบาท

14. พลังแห่งจิตปัจจุบัน

พลังแห่งจิตปัจจุบัน เป็นที่รู้จักกันดี

23 มิถุนายน 2008
    สวัสดีครับ
    ได้ติดตามมานาน พึ่งจะสมัครสมาชิก เนื่องด้วยสนใจแร่ดูดทรัพย์
    องค์ใหญ่ องค์เล็ก และ โคตรเหล็กไหล คตนางพญาปลวก คตปรอทไฟ
    ไม่ทราบว่ายังพอมีอยู่ปล่าวครับ
    อยากบูชา ครับ
    ขอบคุณครับ
    savetsila_n@hotmail.com

แก้ไขครั้งล่าสุด: 23 มิถุนายน 2008
  15. DevilBitch

แร่ดูดทรัพย์หลวงพ่อไพบูลย์ สามารถบูชาได้เรื่อยๆ ค่ะ ยังเหลืออีกหลายสิบองค์ค่ะ

โตรตเหล็กไหล จองไว้ได้ค่ะ ต้องรอรับหลังจากนำเข้าพิธีเป่ายันต์เกราะเพชรอีกรอบนะคะ (เดือนตุลาคม)

คตนางพญาปลวก ต้องรอหลวงปู่ลงอักขระให้ก่อนค่ะ และจะยังไม่ให้บูชาเพราะว่าต้องนำเข้าพิธีอีกหลายๆ ที่ เพราะมีก้อนเดียว เลยต้องมั่นใจว่า ได้พลังสุดยอดจริงๆ

คตปรอทไฟและคนปรอทน้ำ เดี๋ยวขอติดต่อคุณพี่หม่อมและอาจารย์สรวินทร์ก่อนะคะว่า เหลือไหม...

แต่ติดต่อไปขอตอกฝังคตปรอทกับอาจารย์สรวินทร์ได้นะคะ ทราบว่าอีกไม่นาน อาจารย์จะไปรับตอกฝังคตปรอทที่กรุงเทพ เป็นสำนักงานของนิตยสารพระเครื่องแห่งหนึ่งที่พี่ๆ เขาย้ายจากเราไปช่วยเขียนงานให้ที่นั่น (ยินดีด้วยค่ะ)

16. พลังแห่งจิตปัจจุบัน

พลังแห่งจิตปัจจุบัน เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดีครับ ท่านยายผีป่า
    ขอบพระคุณครับ
    ขอความกรุณา ราคาบูชา แต่ละอย่างด้วยครับ
    คตปรอท ได้ฝังเรียบร้อยแล้วครับ กับท่านอาจารย์สรวินทร์ ที่กาญจนบุรี ครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 24 มิถุนายน 2008
  17. momiichi

momiichi สมาชิกใหม่

29 พฤษภาคม 2008
    คุณยายผีป่าค่ะ ตอนนี้ยังมีแก้วนาคราชอยู่ป่ะค่ะ

คืออยากได้มาบูชาอ่ะึ้ค่ะ

18. DevilBitch

[​IMG]แหวนคตปรอทน้ำค่ะ ติดต่ออาจารย์สรวินท์ วงละ หมื่นห้าพันบาทเจ๊า

โครตเหล็กไหลจากภูเขาควาย ดูดทรัพย์ คุ้มครองป้องกันภยันอันตรายต่างๆ ของหลวงพ่อไพบูลย์ ศิษย์ใกล้ชิดหลวงปู่ละมัย ฐิตมโน แบบติดรถมีที่ครอบนะคะ ๒๕๕๙ ส่วนแบบติดตัวติดกระเป๋าตังค์ ๑๕๕๙ บาท ค่ะ (รวมค่าจัดส่งแล้ว) หมั่นขอพร และปลุกด้วยคาถา พระเจ้า ๕ พระองค์เป็นการดีค่ะ

เกร็ดนาคราช มีค่ะ แต่จะยังไม่ให้บูชาตอนนี้นะคะ ขอรอหลังตุลาคมค่ะ มีไม่เกิน ๑๐ ชุดค่ะ

พระขรรค์ฯ และมีดหมอ ติดต่อช่างแกะลายได้แล้ว อยู่ที่จังหวัดจันทบุรี แต่ราคาค่าแกะแพงน่าดู เลยอยากถามว่า

ท่านต้องการความสวยบวดความขลังอย่างที่ยายผีป่านิมิตเห็นไหมหรือเอาแบบพอพกพาได้ ไม่ต้องวิจิตรตามนิมิตก็ได้ขอราคาประหยัดตามยุคนี้ จัดให้ตามคำเรียกร้องนะคะ เพราะช่างแกะด้วยมือ ไม่ได้ใช้เครื่องช่วยมากมายนักจึงทำด้ามต่อด้ามค่ะ

มีสองขนาดคือ

ขนาดติดกระเป๋าเสื้อ และขนาดเข้าป่าล้มหมูได้เอาอย่างนี้ไหมคะ ขอนำไม้คูณ ๓ นางตายพรายไปเข้าโรงเลื่อยก่อนนะคะ

มีดจะเป็นเหล็กผสมจากนอกค่ะ

19. พลังแห่งจิตปัจจุบัน

สวัสดีครับ
    วันนี้ได้โอน เงิน 4,200.00 เข้า ธนาคารกรุงเทพ คุณ เอื้อมเดือน เพื่อบูชา แร่ดูดทรัพย์องค์ใหญ่ และ เล็ก เรียบร้อยแล้วครับ

20. saowanee

saowanee เป็นที่รู้จักกันดี

22 ธันวาคม 2006
    ยายจ๋า พระขรรค์ฯ และมีดหมอ ขนาดติดกระเป๋าเสื้อราคาเท่าไหร่คะ เอาราคาตามเศรษฐกิจยุคนี้น่าจะดีกว่านะคะ หนูอยากมีไว้บูชากับเขาบ้าง สวยน้อยไปนิดไม่เป็นไรค่ะ มั่นใจในพุทธคุณค่ะ