มอบพระบรมสารีริกธาตุกว่า 30สัณฐานโดยไม่เสียค่าใช้จ่ายใดๆทั้งสิ้นมีมอบให้เรื่อยๆ

ในห้อง 'แจกฟรี' ตั้งกระทู้โดย waythai, 14 มิถุนายน 2010.

1. tigkaew

tigkaew Active Member

6 พฤศจิกายน 2009
    เจริญพรโยมพี่ ถ้ายังพอมีเหลือพระขอรับด้วยนะ ขออนุโมทนาบุญด้วยนะโยมพี่ สาธุ

พระสมศักดิ์ อภิเตโช
    วัดศรีเจริญราษฎร์ศรัทธาธรรม 67 หมู่ 13
    ต.ดงขี้เหล็ก อ.เมือง จ.ปราจีนบุรี 25000
    โทร . 0871278203

2. Duanpen_2499

Duanpen_2499 เป็นที่รู้จักกันดี

29 พฤษภาคม 2008
    โมทนาสาธุในบุญกุศลทั้งหมดทั้งมวล กรรมใดๆถ้ามีต่อกัน ไม่ว่าชาติภพ
    ใด จะด้วยกาย วาจา ใจ ก็ดี ข้าพเจ้าขออโหสิกรรมต่อท่านด้วยค่ะ

3. thamaratt

thamaratt Active Member

11 ธันวาคม 2010
    ขออนุโมทนาในการอุปสมบทครั้งนี้ด้วยครับ
    ขอให้ได้ประโยชน์ดังหวัง ได้มรรค ผล นิพพานดังเจตนาครับ
    สาธุ สาธุ

4. pailinc

pailinc สมาชิก

ขออนุโมทนาในการอุปสมบทครั้งนี้ของคุณอั๋น
    ขอให้เจริญในธรรมยิ่งๆขึ้นไป จนถึงมรรคผลคือนิพพานด้วยค่ะ
    สาธุ สาธุ สาธุ

ไฟล์ที่แนบมา:

5. kanamukrop69

kanamukrop69 Active Member

:cool::cool::cool:
    ขออโหสิกรรมและอนุโมทนาครับ

แล้วใครจะแจกพระบรมสารีริกธาตุต่อจากคุณอั๋นล่ะ

6. ก ฯลฯ ฮ

ก ฯลฯ ฮ เป็นที่รู้จักกันดี

7 มิถุนายน 2011
    ขออโหสิกรรมในอดีตทั้งหมด ให้จบสิ้น ณ บัดนี้
    อนุโมทนาบุญทั้งหมดทั้งมวล
    เจริญธรรมครับ

7. ภัทรกรณ์

ภัทรกรณ์ สมาชิกใหม่

26 กันยายน 2011
    ขอรับพระบรมสารีริกธาตุครับ

ขอรับพระบรมสารีริกธาตุ สันฐานใดก็ได้ครับ อยากมีไว้บูชาเพื่อเป็นศิริมงคลครับ
    นาย ภัทรกรณ์ บุญเลา (น้องโย)
    218 ม.12ต.โป่งงาม อ.แม่สาย จ.เชียงราย 57130

ขออนุโมทนาสาธุครับ
    ขอให้ท่านเจ้าของกระทู้ จงให้ทานบารมีต่อไป บารมีจะส่งผลถึงตัวท่านครับ
    ขอบคุณมา ณ ที่นี้ด้วยครับ สาธุ....

8. thaiisuzu

thaiisuzu เป็นที่รู้จักกันดี

ไม่ว่าเราจะมีกรรมใดๆต่อกัน ในชาตินี้ก็ดีในอดีตชาติก็ดี จะด้วยกายก็ดี วาจาก็ดี ใจก็ดี ข้าพเจ้าก็ขออโหสิกรรมต่อคุณด้วย

ขออนุโมทนาด้วยครับ

9. siemens2522

siemens2522 เป็นที่รู้จักกันดี

7 พฤศจิกายน 2011
    อนุโมทนา ด้วยคนครับ กับการให้ทาน ศิล บารมี ขอให้ยึดมั่นไว้ตลอดควรดูศิลในตัวเราแล้วความสำเร็จของท่านจะราบรื่นตลอดไป สาธุ สาธุ สาธุ

ใครจะใหญ่เกินกรรม
    คณะศิษย์ หลวงปู่ดู่ หลวงตาม้า (วัดป่าพุทธพจนาราม เชียงใหม่)
    ทางเราพยายามติดต่อคุณอั๋นแล้วไม่ได้นะครับ กรุณาติดต่อกลับด้วยนะครับ เพราะทางเราจะเดินทางไป อัญเชิญพระธาตุ มาไว้ที่วัดครับ กรุณาติดต่อด้วยนะครับ แล้วจะมีหนังสือออกให้จากทางวัด เพราะเจ้าอาวาสวัดป่าพุทธพจนารามจะไปรับเองครับพร้อมคณะศิษย์ครับ
    siemens2522@hotmail.com
    หรือ www.watpaputtapotchanaram.com

แก้ไขครั้งล่าสุด: 10 กุมภาพันธ์ 2012
  10. tigkaew

tigkaew Active Member

6 พฤศจิกายน 2009
    เจริญพรโยมพี่อั๋น

พระขอร่วมอนุโมทนาบุญ กับโยมพี่อั๋น ด้วยนะครับ พระเคยส่งกระทู้มาสมัครเป็นสมาชิก แล้วแต่ไม่รู้ว่าจะติดต่อ ขอรับได้อย่างไง เบอร์ติดต่อพระ โทร.087-1278203 พระสมศักดิ์ อภิเตโช (พระแก้ว) วัดศรีเจริญราษฎร์ศรัทธาธรรม
    67 หมู่ 13 ต.ดงขี้เหล็ก อ.เมือง จ.ปราจีนบุรี 25000 ขอให้โยมพี่และครอบครัวจงมีความสุขความเจริญ คิดหวังสิ่งหนึ่งประการใดประกอบไปด้วยกุศล
    ขอให้สัมฤทธิผลโดยง่ายทุกเมื่อ ปฏิบัติธรรมให้พบแส่งสว่างแห่งธรรมได้โดยง่าย
    ได้บรรลุมรรคผลนิพพานได้โดยง่ายไปทุกภพทุกชาติตราบกระทั่งเข้าสู่พระนิพพานเทอญ.

11. wrabbit

wrabbit Active Member

เท่าที่ทราบตอนนี้คุณอั๋น ร่วมบวชอยู่ที่วัดหลวงพ่อฤาษีลิงดำนะคะ อาจจะยังไม่สะดวกตอบและติดต่อค่ะ อนุโมทนาสาธุด้วยนะคะ

12. นายกิ่ง

นายกิ่ง สมาชิก

ขอรับไว้บูชาและขอให้ท่านเจริญในธรรมยิ่ง ๆ ขึ้นไปด้วยครับ
    ประยูร กิ่งมิ่งแฮ
    112/14 ม.8 ซ.ดงวัด ถ.ทหาร ต.หมากแข้ง
    อ.เมือง จ.อุดรธานี 41000

13. waythai

waythai เป็นที่รู้จักกันดี

ธรรมะสวัสดีครับทุกท่าน ผมได้ลาสิกขาจากการอุปสมบทถือธุดงค์วัตร ที่วัดท่าซุง ถวายเป็นการบูชาพระรัตนตรัย บูชาพ่อแม่ครูอาจารย์ เป็นพระราชกุศลในวโรกาสที่พระบาทสมเด็จพระเจ้าอยุ่หัวทรงพระชนมายุ 84 พรรษา สมเด็จพระนางเจ้าพระบรมราชินีนาถทรงพระชนมายุ 80 พรรษา และสมเด็จพระบรมโอรสาธิราชทรงพระชนมายุ 60 พรรษา บุญกุศลในครั้งนี้จะยังประโยชน์แก่ข้าพเจ้าเพียงใดขอผลบุญกุศลนี้จงสำเร็จแก่ทุกท่านเสมอกันกับข้าพเจ้าด้วยเทอญ

ไฟล์ที่แนบมา:

14. waythai

เมื่อวานนี้ 17 กุมภาพันธ์ 2555 ผมได้ทำบุญบริจาคช่วยเหลือเด็กในถิ่นธุระกันดาร ทำวัตรเช้า-เย็น นั่งกรรมฐาน สักการระพระบรมสารีริกธาตุและพระอรหันตธาตุ ให้ทานชีวิตปล่อยกุ้งที่ซื้อจากตลาดกว่า 1000 ตัว ลงแหล่งน้ำธรรมชาติ ถือโอกาสนี้นำบุญมาฝากทุกท่านด้วยนะครับ

15. tommypoly

tommypoly สมาชิก

โมทนาสาธุ ครับ
    นาย สุทธินันท์ สุชาคำ
    172 หมู่ 4 ต.สะลวง อ.แม่ริม จ.เชียงใหม่ 50330

16. thaiisuzu

thaiisuzu เป็นที่รู้จักกันดี

ขออนุโมทนาบุญกับน้องอั๋นด้วยครับ

17. ีt-t_korn

ีt-t_korn Active Member

ตอนนี้ยังมีอยู่ไหมครับ
    ถ้าจะขอรับต้องไปรับที่ไหนและต้องนำอะไรไปบ้างครับ

18. waythai

ยินดีครับ

ยังมีแจกอยู่ครับ ดูรายระเอียดได้ที่หน้าแรกนะครับ

19. din555

din555 เป็นที่รู้จักกันดี

นายกิตติศักดิ์ ร่มเกษ
    คณะวิทยาศาสตร์การกีฬา
    จุฬาลงกรณ์มหาวิทยาลัย
    ถ.พระราม 1 ปทุมวัน
    กรุงเทพฯ 10330

สาธุๆ อนุโมทนาบุญ

20. waythai

ญาติธรรมชุดสุดท้ายของวันนี้เพิ่งกลับไปครับ
    5 ทุ่มครึ่ง เสร็จงานซะทีวันนี้ โมทนาบุญร่วมกันนะครับทุกท่าน