มอบพระบรมสารีริกธาตุกว่า 30สัณฐานโดยไม่เสียค่าใช้จ่ายใดๆทั้งสิ้นมีมอบให้เรื่อยๆ

ในห้อง 'แจกฟรี' ตั้งกระทู้โดย waythai, 14 มิถุนายน 2010.

1. viphard

viphard เป็นที่รู้จักกันดี

ถึงบ้านแล้วครับพี่อั๋น วันนี้ได้อัญเชิญ ไปที่ วัดกำแพง วัดตูม วัดมะนาวหวานแล้วครับ บุญใดที่เกิดจากการกระทำของข้าพเจ้า ขอให้บุญนั้นส่งถึงพี่อั๋นโดยไม่ต้องกำหนดจิตนะครับ และบุญใดที่เกิดต่อหน้า พระบรมสารีริกธาตุ ที่ข้าพเจ้าได้อัญเชิญ ไม่ว่าจะเป็น ทาน ศีล ภาวนา สมาธิ และ การเผยแพร่ ศาสนาให้สีบต่อไป ขอให้ บุญนั้นเป็นปัจจัยให้ พี่อั๋นและ กระผม,คุณแม่ และ ผู้ที่เกี่ยวข้อง ได้เข้าถึง นิพพาน ในปัจจุบันชาตินะครับ สาธุครับพี่ พักผ่อนมั่งนะครับ พี่ วันนี้พี่โทรมเลยครับ

2. waythai

waythai เป็นที่รู้จักกันดี

สาธุครับ โมทนาทั้งหมดครับผม พระคุ้มครองครับกล้า

3. Chart072

Chart072 เป็นที่รู้จักกันดี

ขออนุโมทนากับคุณอั๋น ที่ได้แจกพระบรมสารริกธาตุและเหรียญทำน้ำมนต์

ผมขอรับเหรียญทำน้ำมนต์ รุ่น3 และรุ่น4 อย่างละ 1 เหรียญ ครับ เอาไว้ให้ครอบครัวที่อยู่กันคนละอำเภอครับด้วย สำหรับรุ่น 4 ขอรูปลักษณ์ของหลวงปู่ดู่ หรือ หลวงปู่เทพโลกอุดร ก็ได้ครับ แล้วจะส่งซองติดแสตมป์ไปให้ครับ ผม ก็ศิษย์พระราชพรหมยานเหมือนกันครับ เสียดายอยู่ไกลไม่สะดวกไปขอรับพระบรมธาตุที่บ้านคุณอั๋น แต่ ผมอ่านดูจากสมาชิดท่านก่อนหน้านี้ อย่างกับว่าขอพระบรมธาตุทาง ปณ. อย่างงั้นแหละ ยังงง อยู่

4. สาวิกาน้อย

สาวิกาน้อย เป็นที่รู้จักกันดี

17 มิถุนายน 2006
    [FONT=&quot]โมทนายิ่งเลยคะ[/FONT]

[FONT=&quot]กรุณาส่งไปให้บุคคลที่ประสงค์อยากได้มาสักการบูชาดังนี้คะ
    [/FONT]
    [FONT=&quot]ณัฐนันท์ สหุนาลุ[/FONT][FONT=&quot]
    เลขที่ 135 [/FONT][FONT=&quot]หมู่ที่ [/FONT][FONT=&quot]6 ซอยวัดชูประศาสนาราม
    บ้านศรีตะวัน ต.ยาง อ.ศีขรภูมิ จ.สุรินทร์ 32110[/FONT]

[FONT=&quot]พิมพาภรณ์ เหล่าวานิช[/FONT]
    [FONT=&quot]เลขที่ [/FONT][FONT=&quot]135/17 หมู่ที่ 7 ถ.บ้านกล้วย-ไทรน้อย [/FONT]
    [FONT=&quot]ต.พิมลราช อ.บางบัวทอง จ.นนทบุรี 11110[/FONT]

[FONT=&quot]สำราญ จันทนาม[/FONT]
    [FONT=&quot]เลขที่ 1574/98 หมู่ที่ 6 หมู่บ้านเด่นทอง[/FONT]
    [FONT=&quot]ถนนเทพารักษ์ ซอยนารายณ์รักษ์ 3 [/FONT]
    [FONT=&quot]ต.เทพารักษ์ อ.เมือง จ.สมุทรปราการ[/FONT][FONT=&quot] 10270[/FONT]

[FONT=&quot]จันทนา เชาวน์วิจิตร[/FONT]
    [FONT=&quot]เลขที่[/FONT][FONT=&quot] 91/567 หมู่บ้านมณีรินทร์ ซ.ท่าอิฐ[/FONT]
    [FONT=&quot]ถ.รัตนาธิเบศร์ ต.ไทรม้า อ.เมือง จ.นนทบุรี [/FONT][FONT=&quot]11000 [/FONT]
    [FONT=&quot]
    นุชนาท ชั้นเสวิกุล[/FONT]
    [FONT=&quot]เลขที่ [/FONT][FONT=&quot]135/[/FONT][FONT=&quot]80 หมู่ที่ 7 [/FONT]
    [FONT=&quot]ต.พิมลราช อ.บางบัวทอง จ.นนทบุรี 11110 [/FONT]

[FONT=&quot]เวง ดวงจิตร[/FONT]
    [FONT=&quot]เลขที่[/FONT][FONT=&quot]56/1 หมู่ที่ 8 ถ.จรัญสนิทวงศ์ 35 [/FONT]
    [FONT=&quot]แขวงบางพรหม เขตตลิ่งชัน กรุงเทพฯ [/FONT][FONT=&quot]10170[/FONT]

[FONT=&quot]

[/FONT]

5. pee-riflle

pee-riflle สมาชิก

10 พฤศจิกายน 2010
    เรียนคุณอั๋นครับ พระบรมสารีริกธาตุเปลี่ยนสีจากสีเหลืองอ่อนเป็นสีขาวขุ่นครับ

6. viphard

viphard เป็นที่รู้จักกันดี

พี่อั๋นครับ พรุ่งนี้อาจเข้ากทม วันอาทิตย์อาจแวะไปนะครับ เผื่อพี่ขาดเหลืออะไรครับ

7. waythai

พิธียกยอดฉัตรเจดีย์ และบรรจุพระบรมสารีริกธาตุ

วัดบ้านป้อก สะเมิง เชียงใหม่

5 กุมภาพันธ์ 2554 เวลา 10.00 น.

พญาหงส์ทอง จะนำยอดฉัตร ขึ้นสู่พระบรมธาตุ
    พระสงฆ์สวดชะยันโต
    เอ้า...ดึง
    พญาหงส์บินแล้ว
    ชาวบ้าน บ้านใกล้เรือนเคียงมาร่วมงานเยอะมาก ทุกคนตื่นเต้นและมีความสุขมาก บางท่านเป็นครั้งแรกในชีวิต รวมทั้งผมด้วย
    ติดตั้งเรียบร้อย
    พระบรมสารีริกธาตุ สมเด็จพ่อองค์ปฐม และสมเด็จพ่อองค์ปัจจุบัน ได้รับมาจากคุณอั๋น อยุธยา
    พระบรมสารีริกธาตุ รับมาจากคุณอั๋น อยุธยา
    ลูกแก้ว และเหรียญทำน้ำมนต์ พิธีเสาร์ห้า วัดท่าขนุน จากพี่นู๋ ,แหวนพญานาค ของน้องเอ ,พระของน้องนุ่น ,สมเด็จองค์ปฐม หลวงพ่อสมปอง ,พระรอด ,พระคง ,พระเลี่ยง ,พ่อทวด และอื่นๆ
    บรรจุในองค์พระบรมธาตุ
    ตอนบ่าย ทอดผ้าป่าอีกครั้ง
    มีดนตรีพื้นบ้านมาแสดงให้ดูด้วย เป็นวงซอ ผู้เฒ่าผู้แก่ ชอบมาก ( งานนี้ ถ้าพี่อุ๊ พี่หน่องมาด้วย ท่าจะชอบ ..อิอิ) [​IMG]

8. berbapor

berbapor เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดีครับ คุณอั๋นกระผมมีความต้องการอยากได้เหรียญทำน้ำมนต์ รุ่น 3 และ รุ่น4 เอาไว้ให้ญาติและแฟนห้อยติดตัวครับ ไม่ทราบว่ากระผมจะขอรับได้ไหมครับ คือว่าผมเคยส่งไปขอรับกับคุณ ที่ชื่อเล่นว่าก้อย อยู่ แถว จ.ชลบุรีแล้วครับ แต่ผมอยากขอไว้ให้แฟนให้เขาห้อยติดตัวอยู่ตลอดเวลาเพราะผมไม่ได้อยู่ด้วยกันกับแฟนครับ และอีกเหรียญก็อยากเอาไว้ให้ญาติพี่น้องกับผม แล้วผมจะส่งซองเปล่าติดแสตมป์ไปให้ครับผม ขอโมทนาด้วยครับคุณอั๋น

9. waythai

ติดต่อขอรับพระบรมสารีริกธาตุ(ไม่มีค่าใช้จ่าย)ได้ที่ 08-2685-5608 หรือ 08-0261-0811 อั๋นครับ
    (ขอสงวนสิทธิ์ไม่ส่งพระบรมสารีริกธาตุทางไปรษณีย์โดยเด็ดขาดครับ เพื่อความเหมาะสมเป็นการแสดงความเคารพและไม่เป็นการปรามาสต่อพระพุทธองค์ครับ
    http://palungjit.org/threads/มอบพระบรมสารีริกธาตุกว่า-10-สัณฐานแก่ทุกท่านโดยไม่เสียค่าใช้จ่ายใดๆทั้งสิ้น.244017/
    <!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end -->

10. waythai

11. krichthep

krichthep เป็นที่รู้จักกันดี

14 ธันวาคม 2010
    ขออนุโมทนาบุญด้วยครับ ได้อัญเชิญมาเรียบร้อยแล้ว และถวายที่ วัดปิ่นสุทธาวาสไปแล้ว 1 ชุด เหลืออีก 1 ชุดถ้าว่างจะไปถวายสำนักสงฆ์เขาช่องพริ้ง ที่ อ.แกลง จ.ระยอง เรียบร้อยแล้วจะแจ้งให้ทราบครับ

12. waythai

สาธุ ขอมีส่วนร่วมและขออนุโมทนาในมหากุศลนั้นด้วยนะครับ

13. matikarn

matikarn เป็นที่รู้จักกันดี

ขออนุโมทนาสาธุครับคุณอั๋น ผมได้นำพระบรมสารีริกธาตุซึ่งได้รับมอบจากคุณอั๋น ถวายให้แก่ วิทยาลัยสงฆ์จิตภาวัณ ชลบุรีเป็นที่เรียบร้อย ท่านพระครู และพระเณร ร่วม 50รูป ต่างร่วมโมทนา พากันจัดแถว มาร่วมอัญเชิญ พระบรมสารีริกธาตุด้วยครับ

ขอสาธุชน ทุกท่านโปรดโมทนา และได้อานิสงส์เสมอกับข้าพเจ้าทุกประการ

และขออนุโมทนาบุญของทุกๆท่านที่ร่วมบูชาพระบรมสารีริกธาตุครับ
    ขอผลบุญดังกล่าวจงเป็นปัจจัยให้ข้าพเจ้าได้ถึงซึ่งพระนิพพานในชาติปัจจุบันนี้ด้วยเทอญ

การ

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      617.5 KB
      เปิดดู:
      73
      ขนาดไฟล์:
      294.5 KB
      เปิดดู:
      91
    แก้ไขครั้งล่าสุด: 20 มีนาคม 2011
  14. waythai

สาธุ อนุโมทนาในมหากุศลด้วยครับ

15. waythai

ขอร่วมอนุโมทนากับทุกๆกุศลจิตของทุกท่านนะครับ กระผมขอเชิญชวนให้ทุกๆท่านกระทำความดีให้เป็นนิสัยทำจนเป็นความเคยชินนะครับ หมั่นปฏิบัติให้พร้อมทั้ง ทาน ศีล ภาวนา เริ่มจากตัวเราและคนใกล้ตัวก่อนนะครับ ทุกอย่างเกิดจากเหตุปัจจัยที่ได้เคยกระทำไว้ครับ ตามคำสอนของพระพุทธองค์ ความดีจะเป็นเกราะป้องกันภัยและเหตุร้ายต่าง ๆได้ดีที่สุดครับ เมื่อใจเราสว่างใยต้องเกรงกลัวความมืดรอบตัว ขอฝากทิ้งท้ายนะครับหากเรามีชีวิตอยู่ถึง 100 ปี แต่ถ้าอยู่โดยปราศจากความดีก็ไม่มีความหมายครับ ขอความดีจงคุ้มครองทุกท่านครับ<!-- google_ad_section_end --> <!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end -->

16. love_song_music

love_song_music เป็นที่รู้จักกันดี

ท่านพูดดีครับ
    เมื่อก่อนผมทำงานอยู่ มีเงินมีทอง ดีเลย นั่งทำงานไปก็คิดไปเรื่อย ๆๆ ว่า เอ๋ คนเราเกิดมาทำไมกันเนีย ชีวิตเราเกิดมาทำไม ตื่นขึ้นมา กิน ทำงาน นอน แล้วก็ตาย วนเวียนอยู่อย่างนี้ ชีวิตไม่เห็นมีอะไร เป็นอยู่อย่างนี้ ๆๆๆๆ ก็เลยคิดว่า วัน ๆ ชีวิตมันน่า จะมีอะไรแปลก ๆ ออกไป ก็เลยไปทางกิเลสซะมากกว่า คือ กินเหล้า เที่ยว เฮฮา ให้ชีวิตมีรสชาด จนมา3-4 นี้ ก็มาพบทุกข์ คือออกจากงานมาทำเอง ไม่ดีย่ำแย่ ก็มาศีกษาทางธรรม ก็คือที่พึ่งสุดท้าย ก็เลยมาพบว่าที่ผ่านมาทั้งหมดนั้นมันเป็นกิเลส มันเป็นความสุขจอมปลอม และรู้ว่าคนเราเกิดมาทำไม ทำไมต้องเกิด ตอนนี้ก็เลยหันมาทางธรรม นั่งสมาธิ ฯลฯ ก็เลยเข้าใจว่าอะไรเป็นอะไรมากขึ้น ความดีเท่านั้นที่จะนำพาไปได้

17. waythai

ติดต่อขอรับพระบรมสารีริกธาตุ(ไม่มีค่าใช้จ่าย)ได้ที่ 08-2685-5608 หรือ 08-0261-0811 อั๋นครับ
    (ขอสงวนสิทธิ์ไม่ส่งพระบรมสารีริกธาตุทางไปรษณีย์โดยเด็ดขาดครับ เพื่อความเหมาะสมเป็นการแสดงความเคารพและไม่เป็นการปรามาสต่อพระพุทธองค์ครับ
    http://palungjit.org/threads/มอบพระบรมสารีริกธาตุกว่า-10-สัณฐานแก่ทุกท่านโดยไม่เสียค่าใช้จ่ายใดๆทั้งสิ้น.244017/
    <!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end -->
    <!-- google_ad_section_start(weight=ignore) -->

18. poomdunn

poomdunn เป็นที่รู้จักกันดี

28 กรกฎาคม 2010
    ขอสาธุชน ทุกท่านโปรดโมทนา และได้อานิสงส์เสมอกับข้าพเจ้าทุกประการ

และขออนุโมทนาบุญของทุกๆท่านที่ร่วมบูชาพระบรมสารีริกธาตุครับ

ขอผลบุญดังกล่าวจงเป็นปัจจัยให้ข้าพเจ้าได้ถึงซึ่งพระนิพพานในชาติปัจจุบันนี้ด้วยเทอญ

การ
    anumotana satu ka

19. waythai

ขออนุโมทนาในจิตอันเป็นกุศลครับ

ขอร่วมโมทนา สาธุ ครับ

20. วิรภัทร

วิรภัทร สมาชิกใหม่

อนุโมทนา

ชออนุโมทนากุศลผลละบุญที่เจ้าของกระทู้ได้กระทำเพื่อสืบทอดพระพุทธศาสนาให้ได้5000ปี และผมขอเเบ่งบุญพระกรรมฐานที่ผมทำมาทั้งหมดให้เจ้าของกระทู้ จะได้สืบทอดพระพุทธศาสนาต่อไปนะครับ
    ผมขอ 1 ชุดนะครับ
    381/2 ซ. วงศ์สว่าง7 ถนน วงศ์สว่าง บางซื่อ บางซื่อ กทม. 10800
    ถ้าพระบรมสารีริกธาตุเพิ่มผมจะเเจกเหมื่อนท่านครับ

ปล.ไม่ทราบว่าท่านมีอังคารของหลวงตามหาบัวหรือเปล่าครับ ถ้าไม่มี บอกผมนะครับ