มอบพระของหลวงพ่อฤาษีฯและพระอื่นๆเมื่อร่วมบุญซ่อมสร้างกุฏิวัดมะขามโพลงอ.ท่าเรือจ.อยุทธ

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย vichian, 11 กุมภาพันธ์ 2007.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. vichian

vichian เป็นที่รู้จักกันดี

รายการที่68 พระเมตตา 2 สหาย พญาแก้วมาเมือง และ ครูบาชัยยะวงศาพัฒนา พุทธคุณเหลือล้นครับ(รายละเอียดตามแนบท้ายครับ) ให้บูชาองค์ละ 200 บาท สวยทุกองค์ มีหลายองค์ครับ

องค์ที่ 3 ครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

• Picture 372.jpg
      Picture 372.jpg
      ขนาดไฟล์:
      962.6 KB
      เปิดดู:
      41
    • Picture 373.jpg
      Picture 373.jpg
      ขนาดไฟล์:
      1,010.8 KB
      เปิดดู:
      29
    • Picture 367.jpg
      Picture 367.jpg
      ขนาดไฟล์:
      687.6 KB
      เปิดดู:
      32
    แก้ไขครั้งล่าสุด: 9 เมษายน 2007
  2. vichian

รายการที่69 พระเมตตา 2 สหาย พญาแก้วมาเมือง และ ครูบาชัยยะวงศาพัฒนา พุทธคุณเหลือล้นครับ(รายละเอียดตามแนบท้ายครับ) ให้บูชาองค์ละ 200 บาท สวยทุกองค์ มีหลายองค์ครับ

องค์ที่ 4 ครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 9 เมษายน 2007
  3. matee

matee เป็นที่รู้จักกันดี

ขอจองพระชัยหลังช้าง ภปร 1 เหรียญครับ (ลำดับที่43 เหรียญที่2)
    เมธี มากอักษร

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 17 กุมภาพันธ์ 2007
  4. vichian

รับทราบการจองครับ โมทนาบุญด้วยครับ

5. vichian

ส่งพระให้แล้วครับ ตอน11โมงวันนี้(17/2/2550)
    EMS เลขที่ 060666927 TH

แก้ไขครั้งล่าสุด: 9 มีนาคม 2007
  6. vichian

รายการที่70 พระพิมพ์พุทธประวัติเนื้อธรรมดา ของจริง งดงามครับ เป็นพระพิมพ์ที่มีความหมายดีมาก เคยมีผู้นำไปจับกระแสดู เป็นกระแสของหลวงปู่พระอุดรเถระเจ้า ท่านเป็นผู้เสกครับ รังสีสีทอง อิทธิคุณครบทุกด้าน มีองค์เดียว ให้บูชา 800 บาท

7. vichian

รายการที่71 พระพิมพ์พุทธประวัติเนื้อปัญจศิริ องค์นี้งดงามไปอีกแบบครับ เป็นพระพิมพ์ที่มีความหมายดีมาก เคยมีผู้นำไปจับกรัแสดู เป็นกระแสของหลวงปู่พระอุดรเถระเจ้า ท่านเป็นผู้เสกครับ รัสีสีทอง อิทธิคุณครบทุกด้าน มีองค์เดียว ให้บูชา 800 บาทเช่นกัน

8. รัช

รัช เป็นที่รู้จักกันดี

โอนเงินให้แล้วครับ 550 บ. อนุโมทนาบุญครับ
    ยุทธนา รัชดานนท์
    99/9 ม.6 ต.มะขามคู่ กิ่ง อ.นิคมพัฒนา จ.ระยอง 21180

แก้ไขครั้งล่าสุด: 17 กุมภาพันธ์ 2007
  9. poemsakl

poemsakl เป็นที่รู้จักกันดี

22 กุมภาพันธ์ 2005
    โอนเงินเข้าบัญชีของวัดเลยจะได้หรือเปล่า

10. vichian

รายการที่72 พระพิมพ์lสมเด็จสัมพุทเธ มีเนื้อพิมพ์ 2 แบบครับ พุทธคุณด้านแคล้วคลาดและรักษาครับ สร้างโดยหลวงพี่เล็กและหลวงพี่แสงชัย พระสุปฏิปัณโณ สวยงามทั้ง 2 พิมพ์ มีอย่างละองค์เท่านั้นครับ ให้บูชาองค์ละ 800 บาท หากบูชาทั้งคู่ 1,500 บาทครับ

วิธีบูชาสมเด็จสัมพุทเธ (พระพุทธเจ้าทั้งหมด ณ นิพพาน)
    ให้รำลึกถึงสมเด็จพระสัมมาสัมพุทธเจ้าทุกๆ พระองค์ ทั่วแดนนิพพาน มีสมเด็จองค์ปฐมเป็นที่สุด แล้วภาวนา อิติปิโสฯ และหัวใจพระแม่ธรณี เม กะ มะ อุฯ พุทธคุณ ถอนพิษทุกชนิด ใช้มะนาวบีบใส่หลังองค์พระแล้วทาบไปที่แผลที่โดนพิษนั้นๆ เอาออกเมื่อพิษคลาย ถ้าถูกคุณไสยฯ ให้อาราธนาพระใส่แก้วทำน้ำมนต์ดื่ม เมื่ออาเจียนออกมาแสดงว่าหาย เดินทางใกล้ ไกล บูชาพระตามที่กล่าว นึกถึงพระแม่ธรณี จุดธูป 6 ดอกก็ได้ถ้ามี ขอฝากชีวิตให้พระแม่ธรณีคุ้มครอง ขอให้แคล้วคลาด ปลอดภัย มีชัย มีโชค ลาภ บารมี ฯลฯ แล้วเอาองค์พระแตะที่หน้าผาก จะแคล้วคลาดปลอดภัยทุกอย่าง

<O:p</O:p
    จากพิมพ์พระสมเด็จสัมพุทเธ
    องค์ประธานคือสมเด็จองค์ปฐมฯ
    สององค์ซ้าย ขวาคือ สมเด็จพระพุทธทีปังกรสมเด็จพระอโนทัสสี
    5 องค์ข้างล่างคือพระกกุสันโธ พระโกนาคมพระพุทธกัสสปะ สมเด็จองค์ปัจจุบัน พระศรีอาริย์
    ล่างสุดคือพระแม่ธรณี
    <O:p</O:p

คุณ Paibula จองครับ

11. vichian

เนื่องจากงานผ้าป่าซ่อมสร้างกุฏิสงฆ์ วัดมะขามโพลงจ.อยุธยานี้ ท่านเจ้าอาวาสเป็นผู้โทรมาหาผมให้ช่วยเรื่องงานผ้าป่าครั้งนี้ ซึ่งผมเรียนท่านว่ายินดีช่วยงานนี้เต็มที่ โดยจะบอกบุญลงในเวปและนอกเวป(ผมทั้งพิมพ์ใบบอกบุญเอง รวบรวมรายชื่อ จัดทำซองและใบฎีกาเอง และท่านก็มอบตราวัดให้ผมมาแล้ว เพื่อความสะดวกในงานบุญครั้งนี้)และจะรวบรวมเงินทั้งหมดไปทอดในวันงาน วันที่ 6 เมษายน 2550 จึงไม่ได้ขอเบอร์บัญชีทางวัดมาครับ และเงินทุกบาททุกสตางค์ที่ท่านร่วมบุญมา ผมเอาเข้าวัดหมดครับ แม้แต่ค่าจัดส่งพระครั้งละ 50 บาท ผมก็ไม่ได้หักไว้แม้แต่น้อย ออกเองครับ และวัตถุมงคลที่นำมาให้บูชาส่วนใหญ่ ผมก็ใช้เงินส่วนตัวทำบุญบูชามา เมื่อท่านร่วมบุญมาผมก็เอาเข้างานบุญผ้าป่าครั้งนี้หมดไม่ได้หักคืนครับ ถือว่าผมได้ทำบุญไปได้วัตถุมงคลมาให้ท่านได้ร่วมบุญอีกต่อหนึ่ง

หากท่านใดมีข้อสงสัยอื่นใดโทรถามท่านเจ้าอาวาส(วัดมะขามโพลง)ได้ที่เบอร์ 035-223-045

จึงขอเรียนชี้แจงมาณ.โอกาสนี้ครับ
    วิเชียร นัตถิปัญญา

12. vichian

คุณรัชครับ ช่วยแจ้งชื่อที่อยู่ที่จะให้จัดส่งพระด้วยครับ

13. สักกะ

สักกะ เป็นที่รู้จักกันดี

2 พฤศจิกายน 2006
    โมทนา สาธุ สาธุ สาธุ (verygood)

14. matee

matee เป็นที่รู้จักกันดี

วันนี้ผมได้โอนเงินไปให้แล้วน่ะครับ 250บาท 17/02/50 เวลา 19:25 น.
    เมธี มากอักษร
    180/4 ม.2 ถ.ศรีวิชัย ต.มะขามเตี้ย อ.เมือง
    จ.สุราษฎร์ธานี
    84000

15. vichian

รายการที่73 เหรียญสามัคคีมีสุข(กูผู้ชนะ)เหรียญรุ่นนี้สร้างเมื่อ21 พ.ค. 2521 ก็เป็นอีกเหรียญเก่าอีกเหรียญหนึ่งที่น่าเก็บไว้บูชาเช่นกันครับ มี 2 องค์ให้บูชาองค์ละ350บาทครับ(บูชาที่วัด/ที่บ้านซอยสายลม 320 บาทครับ) ขออนุญาติยืมรูปของคุณพัฒนามาลงครับ

รุ่นที่ผมนำมาให้บูชาเป็นรุ่นสมัยหลวงพ่อสร้างครับ ส่วนรุ่นปัจจุบันที่หลวงพี่อนันต์สร้างแค่เหรียญละ 50 บาทครับ รูปเหรียญสีทองเหมือนกัน แต่รายละเอียดจะแตกต่างกันครับ ระวังจะสับสนนะครับ

หมอ noi จอง 1 องค์

16. vichian

รายการที่74 แผ่น VCD "สมบัติพ่อให้" รวบรวมรายละเอียดทั้งหมดจาก หนังสือ "สมบัติพ่อให้" ของหลวงพ่อพระราชพรหมยาน(หลวงพ่อฤาษีฯ)ทั้งหมด ทุกภาพคมชัด ด้รับความอนุเคราะห์ทั้งจากคุณณรงค์ และคุณพัฒนา ใช้แทนหนังสือสมบัติพ่อให้ที่หมดไปนานแล้ว (ยังไม่มีกำหนดพิมพ์ใหม่ เนื่องต้นทุนสูง) และหาซื้อยาก ราคาเล่มละเป็นพันครับ และยังใช้เป็นข้อมูลตรวจสอบวัตถุมงคลที่ทำเรียนแบบขึ้นมาได้ในระดับหนึ่ง ผมคิดแผ่นละ 109 บาท จะจัดทำตามจำนวนที่จองเท่านั้น และหากมีผู้สั่งจองเข้ามาน้อยกว่า 25 แผ่น ผมก็ของดจัดทำครับ เงินทั้งหมดทำบุญผ้าป่าครั้งนี้โดยไม่หักค่าใช้จ่ายครับ หมดเขตการจอง 6 เมษ.2550ครับ

เชิญชมตัวอย่างครับ

17. pong-sit

pong-sit เป็นที่รู้จักกันดี

กระทู้เรื่องเด่น:
    1
    ผมประเดิม ขอจอง วีซีดี สมบัติพ่อให้ 1 ชุดครับ

18. nrcl

nrcl เป็นที่รู้จักกันดี

16 พฤษภาคม 2006
    กราบสาธุงามๆทีนึงครับ ขอจองแผ่นนึง

19. K911

K911 เป็นที่รู้จักกันดี

21 พฤศจิกายน 2006
    ผมขอจอง วีซีดี สมบัติพ่อให้ 2 ชุดครับ และขออาราธนาบุญบารมี,ความศักดิ์สิทธิ์และคุณความดีของพระรัตนตรัยทั้ง3ประการ ณทุกแห่งทุกที่ตลอดทั่วจักรวาลได้รับทราบในการทำบุญครั้งนี้ด้วยเกิดจากเจตนาอันบริสุทธิ์และเป็นการสร้าง ศรัทธามาร่วมบุญช่วยพระศาสนา เป็นการสร้างวิหารทานมีอานิสงส์สูงมาก มากกว่าสังฆทาน ขอให้ทุกอย่างสำเร็จก่อนในวันงาน วันที่ 6 เมษายน 2550 ครับ สาธุ
    <!-- / message --><!-- sig -->

20. vichian

รายการที่74 แผ่น VCD "สมบัติพ่อให้" รวบรวมรายละเอียดทั้งหมดจาก หนังสือ "สมบัติพ่อให้" ของหลวงพ่อพระราชพรหมยาน(หลวงพ่อฤาษีฯ)ทั้งหมด ทุกภาพคมชัด ด้รับความอนุเคราะห์ทั้งจากคุณณรงค์ และคุณพัฒนา ใช้แทนหนังสือสมบัติพ่อให้ที่หมดไปนานแล้ว (ยังไม่มีกำหนดพิมพ์ใหม่ เนื่องต้นทุนสูง) และหาซื้อยาก ราคาเล่มละเป็นพันครับ และยังใช้เป็นข้อมูลตรวจสอบวัตถุมงคลที่ทำเรียนแบบขึ้นมาได้ในระดับหนึ่ง ผมคิดแผ่นละ 109 บาท จะจัดทำตามจำนวนที่จองเท่านั้น และหากมีผู้สั่งจองเข้ามาน้อยกว่า 25 แผ่น ผมก็ของดจัดทำครับ เงินทั้งหมดทำบุญผ้าป่าครั้งนี้โดยไม่หักค่าใช้จ่ายครับ หมดเขตการจอง 6 เมษ.2550ครับ

เชิญชมตัวอย่างครับ

1.น้องpong-sit จอง 1 แผ่น
    2.คุณ yellow จอง 1 แผ่น
    3.คุณ K911 จอง 2 แผ่น

รวมจอง 4 แผ่น
    โมทนาบุญกับทุกท่านด้วยครับ

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้