มอบพระของหลวงพ่อฤาษีฯและพระอื่นๆเมื่อร่วมบุญซ่อมสร้างกุฏิวัดมะขามโพลงอ.ท่าเรือจ.อยุทธ

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย vichian, 11 กุมภาพันธ์ 2007.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. Pattana

Pattana ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ

13 กันยายน 2005
    สาธุ กล่าววาจาได้ชอบแล้ว คิดชอบแล้วและขอให้ปฏิบัติชอบเช่นนี้ต่อไป
    สิ่งใดชอบสิ่งใดถูกต้อง สิ่งศักดิ์สิทธิ์ท่านย่อมรู้เห็นและสนับสนุน
    ช่วยคุ้มครองให้งานสำเร็จลุล่วงด้วยดีอย่างแน่นอน
    [b-wai]
    ใจจริงแล้วผมอยากให้ตั้งกระทู้ใหม่ซักกระทู้ครับหลังจากที่ได้ตรวจสอบพระเรียบร้อยแล้ว
    และสิ่งหนึ่งที่ผมอยากแนะนำก็คือ พระที่พี่ได้มาทั้งหมดนี้ตามความรู้สึก(อันเลวๆของผม)
    ผมว่าเป็นพระแท้ครับ พระก็คือพระ แต่ส่วนท่านใดจะเป็นผู้ปลุกเสก(เรียกกันตามภาษาชาวบ้าน) นั้น
    เมื่อตรวจสอบได้ชัดเจนแล้ว เป็นอย่างไร ก็ขอให้เป็นไปตามนั้นเถอะครับ
    เช่นถ้าพบว่าเป็นของสมเด็จพระพุทธาจารย์(โต)ถ้าใช่ก็คือใช่
    โปรดอย่าได้เปลี่ยนแปลงประวัติศาสตร์เลยครับ ของเก่าเขาทำมาดีแล้ว
    เพื่อลูกหลานหรืออนุชนคนรุ่นหลังได้ค้นคว้าศึกษาในภายภาคหน้า จะได้เห็นตรงกันว่า
    พิมพ์นี้คือสมเด็จพระพุทธาจารย์(โต) หาใช่ใครอื่นไม่ แต่ถ้าไม่ใช่ ก็คือไม่ใช่
    และผมยินดีที่จะขอรับมาเพื่อบรรจุในสมเด็จองค์ปฐมที่วัดแหลมยางให้ต่อไป (ปิดฐานพระในวันที่ 11 มิ.ย. 50)

ส่วนผมนั้นก็จะขอช่วยสนับสนุนในส่วนที่พอจะช่วยได้ตามกำลังความสามารถต่อไปครับ (แม้ว่าตอนนี้เรี่ยวแรงจะไม่ค่อยมี) หรือถ้าสิ่งใดที่พี่วิเชียรเห็นว่าผมสามารถช่วยได้ ก็โปรดเอ่ยปากมาได้เลย โปรดอย่าได้เกรงใจผมเลยครับ

2. nrad6949

nrad6949 เป็นที่รู้จักกันดี

9 กุมภาพันธ์ 2006
    ถ้าอย่างนั้นก็คงต้องรบกวนคุณวิเชียรแล้วละครับ งานนี้ ผมขอจองสมเด็จเนื้อสีเขียวก้านมะลิ จำนวน 2 องค์ ไว้ล่วงหน้าก่อนครับ ถ้ามีเพิ่มจะแจ้งให้ทราบในภายหลังครับ

แล้วก็มีญาติคนหนึ่งที่เขาสนใจ เขาฝากถามมาว่า พระที่โอนเงินผ่านธนาคาร ธกส. ยังพอมีเหลือบ้างมั้ยครับ เช่น หลวงพ่อเงิน สมเด็จปิดทองร่อนชาด และสมเด็จอรหัง รบกวนคุณวิเชียรช่วยตอบด้วยนะครับ :)

3. vichian

vichian เป็นที่รู้จักกันดี

พระที่ให้โอนเงินผ่าน ธ.ก.ส.นั้นยังมีอยู่ครับ จองไว้ก่อนได้ครับ

ส่วนที่จะโอนเงินผ่าน ธ.ก.ส.นั้นขอพักไว้ก่อนครับ เพราะผมได้เปิดบัญชีใหม่ไว้แล้วเพื่อความสะดวกของท่านอื่นๆที่ต้องการโอนผ่าน A.T.M. พร้อมกับเปิดกระทู้ใหม่ครับ ผมจะแจ้งให้ทราบอีกครั้งครับ

4. vichian

โมทนาบุญล่วงหน้าครับ และยินดีด้วยครับที่ได้สิ่งล้ำค่าไว้บูชา

คอยติดตามไปเรื่อยๆนะครับผมมีทั้งงานบุญและมีทั้งวัตถุมงคลดีๆมอบไว้ให้ท่านทั้งหลายได้ไว้บูชาด้วยครับ เพราะผมไม่มีความคิดว่าจะเก็บไว้แต่เพียงผู้เดียว หรือคิดว่าเป็นเจ้าของแต่เพียงผู้เดียวด้วยครับ เพราะว่าพระที่คุณต้องการเป็น"สมบัติของแผ่นดิน" ประชาชนในแผ่นดินควรมีสิทธิ์ได้ไว้บูชาโดยไม่เดือดร้อนทรัพย์ครับ

เท่าที่ทราบมา เจตนาเดิมของผู้สร้าง ก็สร้างไว้แจกครับไม่ใช่ไว้ขายครับ และเจตนาของผมก็เช่นกัน ที่ผมได้มาก็เพื่อแจกเช่นเดียวกันครับ เพียงแต่มีเงื่อนไขให้ร่วมทำบุญเพื่อร่วมด้วยช่วยกันสืบอายุพระศาสนาให้เจริญรุ่งเรืองสืบไป ซึ่งต้องใช้ปัจจัยของผู้ร่วมบุญเป็นหลัก แล้วผมก็มอบ(แจก)วัตถุมงคลให้ท่านได้ไว้บูชาต่อไป

โมทนาสาธุอีกครั้งครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 10 เมษายน 2007
  5. vichian

ขอเรียนเชิญท่านผู้มีจิตศรัทธาทุกท่านเยี่ยมชม ร่วมทำบุญ และรับมอบพระหรือวัตถุมงคล “สมบัติพ่อให้”,”สมบัติของแผ่นดิน” และพระอื่นๆ เมื่อร่วมทำบุญกับ วัดมะขามโพลง จ.อยุธยา ตามกระทู้แนบท้ายได้ครับ<?xml:namespace prefix = o ns = "urn:schemas-microsoft-com:eek:ffice:eek:ffice" /><o:p></o:p>

6. vichian

ขอเรียนเชิญท่านผู้มีจิตศรัทธาทุกท่านเยี่ยมชม ร่วมทำบุญ และรับมอบพระหรือวัตถุมงคล “สมบัติพ่อให้”,”สมบัติของแผ่นดิน” และพระอื่นๆ เมื่อร่วมทำบุญกับ วัดมะขามโพลง จ.อยุธยา ตามกระทู้แนบท้ายได้ครับ<?xml:namespace prefix = o ns = "urn:schemas-microsoft-com:eek:ffice:eek:ffice" /><o:p></o:p>

7. vichian

8. ksuchet

ksuchet เป็นที่รู้จักกันดี

zผมขอยกเลิกรายการที่จองไว้กับกระทู้ในห้องนี้ทั้งหมด และย้ายไปจองในห้องที่กำหนดให้แล้วครับ

9. besthardware

besthardware เป็นที่รู้จักกันดี

13 กรกฎาคม 2006
    ได้รับพระแล้วขอร่วมบุญและจองพระ 1.สมเด็จจิตรลดาสายรุ้งแบบที่1 2.สมเด็จจิตรลดา จ.ป.ร. 3.สมเด็จกลักไม้ขีดโภคทรัพย์หนา 4.หลวงพ่อเงินใต้ฐานพระ 5.หลวงพ่อจง ขอโมทนาบุญด่วย ขอบคุณ.

10. vichian

เรียนคุณart0405ที่นับถือ

ผมได้เปิดกระทู้ใหม่เพื่อร่วมบุญของวัดมะขามโพลงแล้ว รายละเอียดตามลายเซ็นต์แนบด้านล่าง เพราะฉะนั้นผมจะโอนข้อความนี้ทั้งหมดไปที่กระทู้ใหม่ เพื่อให้ท่านอื่นทราบเจตนาที่จะร่วมบุญของคุณart0405 และขอจองพระรายการต่างๆไว้บูชา

11. vichian

ขอเรียนเชิญท่านผู้มีจิตศรัทธาทุกท่านเยี่ยมชม ร่วมทำบุญ และรับมอบพระหรือวัตถุมงคล

แก้ไขครั้งล่าสุด: 13 เมษายน 2007
  12. chirakit

chirakit เป็นที่รู้จักกันดี

<TABLE id=HB_Mail_Container height="100%" cellSpacing=0 cellPadding=0 width="100%" border=0 UNSELECTABLE="on"><TBODY><TR height="100%" UNSELECTABLE="on" width="100%"><TD id=HB_Focus_Element vAlign=top width="100%" background="" height=250 UNSELECTABLE="off">ได้รับพระเป็นที่เรียบร้อยแล้วครับ องค์พระสวยมาก ยินดีที่ได้ร่วมทำบุญครับ

</TD></TR><TR UNSELECTABLE="on" hb_tag="1"><TD style="FONT-SIZE: 1pt" height=1 UNSELECTABLE="on">
    </TD></TR></TBODY></TABLE>

13. chirakit

chirakit เป็นที่รู้จักกันดี

<TABLE id=HB_Mail_Container height="100%" cellSpacing=0 cellPadding=0 width="100%" border=0 UNSELECTABLE="on"><TBODY><TR height="100%" UNSELECTABLE="on" width="100%"><TD id=HB_Focus_Element vAlign=top width="100%" background="" height=250 UNSELECTABLE="off">ได้รับพระเป็นที่เรียบร้อยแล้ว องค์พระสวยมาก ยินดีที่ได้ร่วมทำบุญครับ

</TD></TR><TR UNSELECTABLE="on" hb_tag="1"><TD style="FONT-SIZE: 1pt" height=1 UNSELECTABLE="on">
    </TD></TR></TBODY></TABLE>

14. vichian

ขอเรียนเชิญท่านผู้มีจิตศรัทธาทุกท่านเยี่ยมชม ร่วมทำบุญ และรับมอบพระหรือวัตถุมงคล

แก้ไขครั้งล่าสุด: 12 สิงหาคม 2008
  15. ทีมผู้ดูแลเว็บบอร์ด

ทีมผู้ดูแลเว็บบอร์ด Super Moderator ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

กระทู้เรื่องเด่น:
    1
    ขออนุญาตปิดกระทู้ เพราะงานบุญจบแล้วครับ

กรณีต้องการติดต่อเจ้าของกระทู้ สามารถ PM หาได้โดยตรง

โมทนา

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้