มอบพระของหลวงพ่อฤาษีฯและพระอื่นๆเมื่อร่วมบุญซ่อมสร้างกุฏิวัดมะขามโพลงอ.ท่าเรือจ.อยุทธ

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย vichian, 11 กุมภาพันธ์ 2007.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. Pattana

Pattana ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ

13 กันยายน 2005
    สำหรับสมเด็จองค์ปฐมรุ่นสามนี้ มีผู้ที่อยากได้กันมากจริงๆครับ
    ได้มีผู้ที่ได้กระซิบมาหลังไมค์แบบไม่ขอออกอากาศ (PM)
    มาตามข้างบน (ผมคงไม่เปิดเผยชื่อนะครับเนื่องจากกระซิบกันมา)

ผมจึงขอเรียนให้ทุกท่านได้ทราบกันไว้ในที่นี้เลยนะครับ ว่าผมเคยเก็บไว้ประมาณ 100 องค์ ให้เขาบูชาไปในราคาเดิมของวัดไปบ้าง(ประมาณสิบกว่าองค์ ในราคาต่ำๆบ้าง มอบให้กับผู้ที่ได้ร่วมทำบุญในกระทู้ต่างๆไปก็หลายสิบองค์ครับ(เงินไม่ได้ผ่านมือผมด้วย) และมอบให้ฟรีกับสมาชิกเวปพลังจิตก็หลายท่านและบุคคลภายนอกด้วยก็หลายองค์ แต่ตอนนี้มีเหลืออยู่ประมาณ 1ใน 3 ของที่เคยมีทั้งหมด

ถ้าถามผมว่าจะให้เช่ามั๊ย ผมให้เช่าครับ โดยผมไม่สนว่ามูลค่าเช่าบูชาสมเด็จองค์ปฐมรุ่นสามในตลาดตอนนี้เท่าไร แต่ผมให้เช่าองค์ละ 10,000 บาท (หนึ่งหมื่นบาทถ้วน)ครับ ตาไม่ฝาดและพิมพ์ไม่ผิด ตัวเลขนี้จริงๆ และจะนำมาเข้ากระเป๋าตัวเองทั้งหมดด้วย แต่คิดว่าคงไม่มีใครบ้ามาเช่าที่ผมหรอกครับ คุณว่าจริงมั๊ยครับ

ถ้าอยากได้จริง ให้รอร่วมทำบุญกับกระทู้นี้นะครับ ร่วมทำบุญ 2,xxx บาท ผมจะมอบให้ 1 องค์ แต่ต้องรอหลังวันที่ 15 มี.ค.นะครับ เพราะอาจจะนำมาให้อีกเพียง 1 องค์เท่านั้นครับ ส่วนที่เหลือตั้งใจไว้ว่าจะเก็บไว้ให้คนทำบุญในโอกาสต่อไปครับ

ที่กล่าวมาทั้งหมดนี้ ไม่ใช่มาบอกให้คนอื่นได้รู้ว่าตัวผมเป็นคนดีนะครับ ผมเองยังเลวอยู่มากครับ แม้ศีลห้าก็ยังไม่ค่อยจะครบ แต่ถ้าเห็นบุคคลอื่นเขาทำดี ผมก็คงไม่อยากนิ่งดูดายครับ ขอเพียงแต่ว่าความดีที่ท่านได้ทำนั้น สามารถกระชากความโลภออกจากใจผมได้ส่วนหนึ่ง ผมก็ดีใจแล้วครับ

ดังนั้นต่อไปนี้โปรดอย่าติดต่อมาเป็นการส่วนตัวเพื่อขอเช่ากันเลยครับ ผมไม่ใช่นักเก็งกำไร(อาจไม่แน่แต่คิดว่าใช่) ตอนนี้ผมไม่ได้ขายพระ (แต่ต่อไปก็ไม่แน่อีกเช่นกัน ถ้าพระองค์ละแสน เพราะความโลภผมยังมีอยู่ครบถ้วนบริบูรณ์ และรู้สึกว่ามันจะอ้วนขึ้นเรื่อยๆ) แต่ถ้าคุณคิดว่าคุณดีพอคุณอาจไม่เสียเงินเลยซักบาทเดียวก็เป็นได้ครับ

2. noi

noi เป็นที่รู้จักกันดี

9 พฤศจิกายน 2005
    เห็นด้วยกับคุณพี่พัฒนาครับ พระรุ่นนี้มีค่าเกินกว่าที่จะตีราคาเป็นเงินทอง พวกเราจึงร่วมกันมาทำบุญและชักชวนผู้อื่นให้มาร่วมบุญ ตอนนี้ผมก็ให้เช่าองค์ละ 10,000 บาท (หนึ่งหมื่นบาทถ้วน)ครับ อนาคตจะเป็น 100,000 บาท(หนึ่งแสนบาทถ้วน)และจะนำมาเข้ากระเป๋าตัวเองทั้งหมดด้วย แต่วันนี้ให้ร่วมบุญกันก่อนนะครับ

3. Hanashi

Hanashi เป็นที่รู้จักกันดี

จองเลยค่ะ สมเด็จองค์ประฐมรุ่น 3 จากคุณหมอน้อย

ในชีวิตไม่เคยมีสมเด็จองค์ปฐมรุ่น 3 ห้อยคอ เพราะว่าไม่ค่อยจะรู้เรื่องพระ มากนัก ส่วนใหญ่จะทำบุญอย่างเดียว เพิ่งจะมาได้ทราบข้อมูล สมบัติพ่อให้
    จากการที่ คุณ พัฒนาได้นำสมบัติพ่อ มาแสดงไว้ในเวปนี้ค่ะ

วันก่อน เมื่อตอนไปร่วมทอดผ้าป่า ที่เขากะจี และ ได้แวะวัดท่าซุง
    ก็เลยไปถามหลวงพี่ที่ตึกรับแขกว่า มีสมเด็จองค์ปฐรุ่น 3 และ เหรียญ
    ท้าวเวศสุวรรณหรือเปล่า หลวงพี่ท่านเลยบอกว่า " โยม ถามหาแต่ของ
    ที่หมดไปแล้วทั้งนั้น" 555

แต่นี้เป็นองค์แรกในชีวิต จะขอเอาไปเลี่ยมทองแล้วจะให้คุณพ่อ ห้อยคอค่ะ

(deejai)

แก้ไขครั้งล่าสุด: 12 มีนาคม 2007
  4. Hanashi

ตามที่ได้โพรส์แจ้งไปก่อนแล้วว่าของจองสมเด็จองค์ปฐม รุ่น 3 ค่ะ
    แล้ว พรุ่งนี้เช้าจะรีบโอนเงินไปให้ พร้อมทั้ง เหรียญ กรมหลวงชุมพรด้วยค่ะ

รอให้คุณวิเชียร แจ้ง ยืนยันการรับจองกลับมาก่อนค่ะ

5. โยโย่

โยโย่ เป็นที่รู้จักกันดี

จองครับ

จองสมเด็จองค์ปฐมครับผม

6. โยโย่

สมเด็จองค์ปฐม

สงสัยผม จะแห้วหรือเนี่ย

ตอนแรกนึกว่าคนแรกแล้วเชียว

ยังไง สมาชิกท่านไหน คุณพัฒนา
    หรือคุณวีเชียร

มีมากกว่า ๑ องค์ นำมาให้ผมบูชา บ้างนะครับ ขอบคุณครับ

ผมรอสมเด็จ องค์ปฐม องค์สุดท้ายแล้ว

เพื่อนำมาเลี่ยมทอง ขึ้นคอ ทีเดียวเลยครับ

เพื่อสิริมงคลในชิวิต ที่เกิดขึ้นในเรื่องดีๆของผมทั้งหมดในปีนี้

แล้วหลังจากนี้ ครับ

ขอบคุณครับ

7. เตอร์

เตอร์ เป็นที่รู้จักกันดี

14 กันยายน 2006
    กระทู้เรื่องเด่น:
    1
    <O:p</O:p
    อ่านพบว่า คุณ Royallbee มีความปรารถนาอย่างแรงกล้าที่จะได้พระสมเด็จองค์ปฐม รุ่นสามนำมาขึ้นคอ ทำให้นึกถึงพระสมเด็จองค์ปฐม รุ่นสาม ที่คุณพัฒนาเคยมอบให้เพื่อร่วมทำบุญเมื่อครั้งทอดกฐินวัดพระธาตุดอยเวียง ปีที่แล้ว แต่งานบุญนั้นประสบความสำเร็จอย่างรวดเร็วมาก จึงยังมีพระสมเด็จองค์ปฐม รุ่นสามเหลืออยู่อีก <O:p</O:p
    <O:p

ได้หารือกับคุณวิเชียร และคุณพัฒนา แล้ว ซึ่งทุกท่านยินดีมอบพระสมเด็จองค์ปฐม รุ่นสามนี้ให้กับคุณ Royallbee เป็นที่ระลึกในการร่วมบุญซ่อมแซมกุฏิวัดมะขามโพลง อ.ท่าเรือ จ.อยุธยา ในครั้งนี้ครับ
    <O:p</O:p
    <O:p
    ขอโมทนาบุญด้วยครับ <O:p

8. ราตรี

ราตรี เป็นที่รู้จักกันดี

คุณวิเชียรค่ะ โอนเงินให้แล้วค่ะ 350+ค่าส่ง 50บาท=400นะค่ะ
    12/03/07 07:59 =400 รายการที่ 86นะค่ะ

9. โยโย่

ขอขอบพระคุณทุกๆท่าน ที่ร่วมทำบุญและทุกๆท่านที่บริจาคเงินครับ

ในชิวิตผม ไม่ได้ห้อยพระอะไรกับเค้าเลย

หลังจากฝึกมโนมยิทธิ กับ ท่านอาจารย์ท่านนึง

ที่บ้านพักเป็นการส่วนตัว ท่านอาจารย์ดีมากๆ เป็นพี่เลี้ยงให้ผม

และบริการผมดีมากๆ รู้จักกันไม่นาน

อาจารย์ท่านเป็นลูกศิษย์ วัดท่าซุง ครับ

ท่านเป็นคนเปิดนำทางฝึกให้กระผม

ระหว่างฝึก เพื่อย่อนอดีตชาติ เลยถึงบางอ้อ

เราสองคนนั้นเคยเป็นพ่อลูก กันมาก่อน นั่นเอง

ท่านคอยถือไม้เรียว คอยสั่งสอนกระผม ที่เป็นเด็กกุมาร ในสมัยสุโขทัย

หลังจากออกจากมโนมแล้ว

ท่านได้ให้ผมทรงอารมณ์นิพพานไว้ และระลึกถึงสมเด็จองค์ปฐมและหลวงพ่อฤาษี

จากนั้นกระผมก็ได้เริ่มหา สมเด็จองค์ปฐมรุ่น ๓ มาจนถึงตอนนี้ละครับ

ขอบคุณครับ

โอนเงินเสร็จแล้ว

ผมจะโพสบอกนะครับ

น่าจะเป็นพรุ่งนี้เช้าครับ

10. Nar

Nar เป็นที่รู้จักกันดี

11. vichian

vichian เป็นที่รู้จักกันดี

ขอยืนยันครับว่า คุณเตอร์ได้โทรคุยกับผมเมื่อตอนบ่าย 3 โมงเศษวันนี้(12/3/2550) ที่จะมอบสมเด็จองค์ปฐมให้กับท่านผู้มีจิตศรัทธาอย่างแรงกล้อย่างคุณRoyallbee โดยให้ร่วมบุญบูชที่ 2,999 บาทเท่ากับที่หมอ noi ได้ตั้งไว้ครับ เพื่อให้ความเป็นธรรมกัน และหลังจากโอนเงินร่วมบุญแล้วช่วยแจ้งหลักฐานการโอนเงินพร้อมทั้งแจ้งชื่อที่อยู่เพื่อให้คุณเตอร์จัดส่งพระต่อไป

แก้ไขครั้งล่าสุด: 12 มีนาคม 2007
  12. vichian

รับทราบการจองครับ

13. โยโย่

คุณวีเชียร

โอนเงินเข้าบัญชี นายวิเชียร นัตถิปัญญา ธ.กรุงศรีอยุทธยา สาขาเพลินจิต ออมทรัพย์เลขที่ 001-1-34167-2(บวกค่าส่ง50บาทต่อครั้ง)และอย่าลืมแจ้งรายละเอียดในการโอนและที่อยู่ที่จะให้จัดส่งพระด้วยนะครับ

ผมโอนเงินเข้าเบอร์บัญชีนี้ ใช่ไม๊ครับ

ขอคอนเฟิร์มหน่อยครับ

ขอบคุณครับ

14. vichian

ถูกต้องนะคร๊าบบบบบบบบบ(verygood)

15. vichian

รายชื่อผู้ร่วมบุญซ่อมสร้างกุฎิ วัดมะขามโพลง จ.อยุธยา

1.คุณ Pattana 2,050 บาท
    2.คุณ ooy 950 บาท
    3.คุณ Narong 3,400 บาท
    4.คุณ Jupiter13 1,000 บาท
    5.คุณ matee.m 250 บาท
    6.คุณ รัช 550 บาท
    7.คุณ mail2wissnu 4,000 บาท
    8.คุณ Paibula 2,309 บาท
    9.นายเทิด 1,050 บาท
    10.คุณ โคมฉาย 300 บาท
    11.คุณ ooy 1,400 บาท
    12.คุณ mail2wissnu 1,400 บาท
    13.คุณ Tackled 1,200 บาท
    14.คุณ สักกะ 1,410 บาท
    15.คุณ samatorn 6,050 บาท
    16.คุณ Namo 5000 2,450 บาท
    17.คุณ Elfen 209 บาท
    18.คุณ ราตรี 1,000 บาท
    19.ผู้ไม่ประสงค์ออกนาม 1,600 บาท
    20.คุณ Chairoj 300 บาท
    21.คุณ Jsp 370 บาท
    22.คุณ atha 2,000 บาท
    23.คุณ ราตรี 400 บาท

ขออนุโมทนาบุญกับทุกท่านครับที่ได้ทำมาดีแล้ว

16. Hanashi

เช้าวันนี้ เวลา ประมาณ 09.00 น. ได้ทำการโอนเงินจำนวน
    3350 เข้าบัญชีคุณวิเชียรแล้วค่ะ รบกวนช่วยจัดส่งพระทั้งหมด
    ที่จองมา ตามรายละเอียดทาง PM ที่แจ้งไปแล้วก่อนหน้านี้ด้วยค่ะ

ขอบพระคุณและอนุโมทนาบุญด้วยค่ะ

17. chud

chud เป็นที่รู้จักกันดี

รบกวนถามเพื่อน ๆสมาชิก ว่าใครมีพระพลังจิต เหลือให้เช่าบูชาบ้าง และหลวงพ่อฤาษีลิงดำด้วย หลังยันต์เกราะเพชร ต้องการด่วนครับ จะบูชาไว้ให้ลูกครับช่วยหน่อยนะครับ ด่วน ขอบคุณทุกคนที่ตอบ

18. vichian

รายละเอียดน้อยไปครับ ขอทราบรายละเอียดมากกว่านี้หน่อย
    1.พระพลังจิตคือรุ่นที่ทางเวปพลังจิตสร้างหรือเปล่า?หากใช่ผมมีให้บูชา 1 องค์ 300 บาท บวกค่าส่ง 50 บาทรวมเป็น 350 บาทครับ

2.หลวงพ่อฤาษีลิงดำ หลังยันต์เกราะเพชร

พระคำข้าวรุ่นปืนแตก เป็นรุ่นที่หายาก (ด้านหน้าเป็นรูปหลวงพ่อฯ) ให้บูชาองค์ละ 1,800 บาท(ยังไม่รวมค่าส่ง 50 บาท)

ด้านหลังเป็นยันต์เกราะเพชร(ยันต์ใหญ่ กับ ยันต์เล็ก)

โดยโอนเงินเข้าบัญชี
    นายวิเชียร นัตถิปัญญา ธ.กรุงศรีอยุทธยา สาขาเพลินจิต ออมทรัพย์เลขที่ 001-1-34167-2(บวกค่าส่ง50บาทต่อครั้ง)
    และอย่าลืมแจ้งรายละเอียดในการโอนและที่อยู่ที่จะให้จัดส่งพระด้วยนะครับ

19. jupiter13

jupiter13 เป็นที่รู้จักกันดี

13 กุมภาพันธ์ 2007
    ของผมมาแล้วหรอครับพี่ ช่วยยืนยันหน่อยไปสายลมมาแล้วหรอครับ

20. vichian

<TABLE class=tborder id=post518094 cellSpacing=0 cellPadding=6 width="100%" align=center border=0><TBODY><TR><TD class=thead id=currentPost style="BORDER-RIGHT: #ffffff 0px solid; BORDER-TOP: #ffffff 1px solid; FONT-WEIGHT: normal; BORDER-LEFT: #ffffff 1px solid; BORDER-BOTTOM: #ffffff 1px solid">วันนี้, 04:05 PM <!-- / status icon and date --></TD><TD class=thead style="BORDER-RIGHT: #ffffff 1px solid; BORDER-TOP: #ffffff 1px solid; FONT-WEIGHT: normal; BORDER-LEFT: #ffffff 0px solid; BORDER-BOTTOM: #ffffff 1px solid" align=right>#507 </TD></TR><TR vAlign=top><TD class=alt2 style="BORDER-RIGHT: #ffffff 1px solid; BORDER-TOP: #ffffff 0px solid; BORDER-LEFT: #ffffff 1px solid; BORDER-BOTTOM: #ffffff 0px solid" width=175>jupiter13<SCRIPT type=text/javascript> vbmenu_register("postmenu_518094", true); </SCRIPT>
    สมาชิก

เข้ามาครั้งสุดท้ายเมื่อ: วันนี้ 05:30 PM
    ได้ให้อนุโมทนา 36 ครั้ง
    ได้รับอนุโมทนา 177 ครั้ง ใน 26 โพส <!-- End Post Thank You Hack -->
    พลังการให้คะแนน: 0 [​IMG][​IMG][​IMG]

</TD><TD class=alt1 id=td_post_518094 style="BORDER-RIGHT: #ffffff 1px solid"><!-- message -->ของผมมาแล้วหรอครับพี่ ช่วยยืนยันหน่อยไปสายลมมาแล้วหรอครับ
    <!-- / message -->
    </TD></TR><TR><TD class=alt2 style="BORDER-RIGHT: #ffffff 1px solid; BORDER-TOP: #ffffff 0px solid; BORDER-LEFT: #ffffff 1px solid; BORDER-BOTTOM: #ffffff 1px solid">[​IMG] [​IMG]<SCRIPT type=text/javascript> vbrep_register("518094")</SCRIPT> [​IMG] </TD><TD class=alt1 style="BORDER-RIGHT: #ffffff 1px solid; BORDER-TOP: #ffffff 0px solid; BORDER-LEFT: #ffffff 0px solid; BORDER-BOTTOM: #ffffff 1px solid" align=right><!-- controls --><TABLE id=table1 cellSpacing=0 cellPadding=0 width="100%" border=0><TBODY><TR><TD align=left><!-- Start Post Groan Hack -->[​IMG] <!-- End Post Groan Hack --></TD><TD><!-- Start Post Thank You Hack -->[​IMG] <!-- End Post Thank You Hack -->[​IMG] [​IMG] [​IMG] <!-- / controls --></TD></TR></TBODY></TABLE></TD></TR></TBODY></TABLE>

ของคุณ Jupiter13 มาแล้วครับ คัดมาอย่างสวยเลยครับ และขอบอกว่า งวดหน้าผมไป อาจจะไม่มีแล้วก็ได้ เพราะที่บ้านซอยสายลมเหลือน้อยมากมากแล้วครับ หากหมดแล้วก็หายากครับ หาได้ก็ไม่ใช่จะบูชาได้ในราคานี้ ผมทราบมาว่าตอนนี้เวปอื่นที่มีให้เช่า เขาให้เช่าที่ 2,xxx บาท ไม่ได้เอาเงินเข้าวัด แต่เข้ากระเป๋าครับ และยังไม่แน่ว่าแท้จากวัดหรือเปล่า

โดยโอนเงินเข้าบัญชี
    นายวิเชียร นัตถิปัญญา ธ.กรุงศรีอยุทธยา สาขาเพลินจิต ออมทรัพย์เลขที่ 001-1-34167-2(บวกค่าส่ง50บาทต่อครั้ง)และอย่าลืมแจ้งรายละเอียดในการโอนและที่อยู่ที่จะให้จัดส่งพระด้วยนะครับ

<FIELDSET class=fieldset><LEGEND>รูปขนาดเล็ก</LEGEND>[​IMG] [​IMG]

</FIELDSET>

แก้ไขครั้งล่าสุด: 13 มีนาคม 2007
สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้