"มหา"ภัยภิบัติใหญ่2013!!

ในห้อง 'วิทยาศาสตร์ทางจิต - ลึกลับ' ตั้งกระทู้โดย เจ้าทองไปดี, 20 ธันวาคม 2012.

1. เจ้าทองไปดี

เจ้าทองไปดี แมว

18 พฤศจิกายน 2009
    หยุดฮาได้แล้วครับท่านทั้งหลาย หลังจากลุงแก้ไขกระทู้ใหม่แล้วก็ไม่ใช่เรื่องตลกอีกแล้วนะครับนะ:'( :(

2. teww

teww เป็นที่รู้จักกันดี

เคยอ่านเจอเหมือนกัน แต่ไม่ใช่มาจากเทพสังหรณ์หรือมนุษย์ต่างดาว เหมือนว่าเมื่อสิ้นพุทธศาสนาแล้ว พระบรมสารีริกธาตุจากทุกแห่งจะมารวมตัวกันเป็นองค์พระสัมมาสัมพุทธเจ้าแสดงธรรมเป็นครั้งสุดท้าย แล้วเสด็จเข้านิพพานไป

ใครไม่เชื่อก็พยายามหายใจเข้าไว้อย่าตาย รอพิสูจน์ดูค่ะ ..catt8

แก้ไขครั้งล่าสุด: 22 ธันวาคม 2012
  3. Archeopteric

Archeopteric Active Member

Funny เป็นคำ Adjective ครับ ต้องใช้คู่กับ V. to be

ที่ถูกต้องใช้

Are you funny?
    แปลว่า
    คุณเป็นคนตลกรึป่าว

- -*

4. เจ้าทองไปดี

I was a bad joke........

5. It's My Life

It's My Life Active Member

@@@@ Have a good day. @@@@
    To
    You

6. เจ้าทองไปดี

เมื่อวานหลานชายลุงถามว่า..
    รู้มั๊ยปลาอะไรดุที่สุดดด น่ากลัวที่สุด หลานชายบอกว่า ปิรันย่า
    ลุงบอกปลาบ้าตะหากน่ากลัวสุด

หลา่นถามว่า หมาอะไรดุที่สุด น่ากลัวที่สุด หลานเฉลยว่า หมาป่า
    ลุงบอกหมาบ้า หมาป่ามันไม่หิวมันก็ไม่กัดซี้ซั้วนะ
    เสือสิงไม่ิหิวมันก็ไม่ล่า แต่ถ้าบ้าละก็กัดดะ!! หมาบ้าน่ากลัวที่สุดสิ

หลานถามว่าแล้วรู้มั๊ย คนอะไรน่้ากลัวที่สุด หลานมันเฉลยมาว่า คนไม่ดี
    ลุงบอกว่าคนบ้าตะหากเว้ยเฮ้ย
    เพราะคนไม่ดีเวลาที่เขาโกรธใคร อยากจะทำร้ายใคร เขาก็ทำร้ายได้ถูกตัวไม่ผิดตัวนะ

แต่คนบ้า หรืออะไรก็ตามที่บ้าเนี่ยะนะ มันดุได้ตลอดไม่เลือกเวลา

แล้วเคยดูข่าวมั๊ย เด็กไม่ดียิงคู่อริตายว่าน่้ากลัวแล้วนะ

แต่เด็กไม่ดียิงคู่อริตายแต่เจือกยิง ผิดตัว!! แม่งน่ากลัวกว่ากันเยอะเลยนะ
    เรียกว่าคนชั่วแล้วยังเจือก+ปัญญาอ่อนอีก(บ้า) หลานถึงกับฮาาาานะครับนะ

และมันก็ยอมแพ้ลุงนะครับนะ บ้าน่ากลัวที่สุด จริงๆ

หลานชายคุยต่อว่าเคยเห็นเด็กมัธยมยิงปืนขึ้นฟ้า
    (สงสัยหลานลุงมันจะรู้สึกว่าเท่ละมั๊งเพราะมันชอบเล่นชอบคุยเรื่อง เกมPB)
    ลุงก็เลยบอกว่า วัยรุ่นนักเลงสมัยนี้มันไม่แมนเลยนะ
    เป็นพวกน่าสมเพชซะมากกว่า
    เพราะ1 มั้นมีปืนคู่อริไม่มีปืน 2.มันลอบกัดมีปืนแล้วยังเจือกหมาลอบกัด แอบไปยิงเขาอีก
    3.มันบ้า+ปัญญาอ่อนด้วย เพราะสุดท้ายแล้วมันดันลอบกัดผิดตัวซะอีก น่้าสมเพชสุดๆ:'(

หมาลอบกัดที่บ้าและปัญญาอ่อนด้วยน่ากลัวที่สุด

หลานชายขำชอบใจอีก

เล่าไปงั้นแหละพอดีนึกได้นะครับนะ อิอิ

7. SOULMATE1976

SOULMATE1976 สมาชิก

27 กรกฎาคม 2011
    แล้วก็จะผลัดไปเกิดปี2014 ต่อไปก็ปี2015 และก็ผลัดไปเรื่อยๆ ต้องมานั่งกลัวทุกปีน่ะสินะ 555

8. เจ้าทองไปดี

เด็กทัย อ่านหนัีงสือน้อยจริงๆนะครับนะ:'(