เรื่องเด่น มหากุศล(สร้างพระนอนองค์ใหญ่200ม)

ในห้อง 'พระพุทธรูป - วิหารทาน - สิ่งก่อสร้าง' ตั้งกระทู้โดย พชร (พสภัธ), 19 สิงหาคม 2011.

1. พชร (พสภัธ)

พชร (พสภัธ) ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต

3 พฤศจิกายน 2005
    กระทู้เรื่องเด่น:
    10
    กราบโมทนา สาธุ สาธุ สาธุ ครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 1 กันยายน 2011
  2. หมี พลเสน

หมี พลเสน เป็นที่รู้จักกันดี

ผมโมทนาบุญด้วยครับ ขอให้ผลบุญนี้ช่วยส่งผลให้ผมเข้าถึงซึ่งพระนิพพานในชาติปัจจุบันด้วยเถิด และถ้าหากว่าชาตินี้ผมไม่ถึงพระนิพพานเพียงไร เกิดใหม่ชาติใด ขอคำว่าไม่มีอย่าเกิดกับผมเลย สาธุ สาธุ สาธุ

3. dooddd

dooddd เป็นที่รู้จักกันดี

7 มิถุนายน 2011
    ขออนุญาตินำไปreference แล้วกระจายต่อที่อื่นนะครับ

โมทนาครับ

4. เจนัย

เจนัย เป็นที่รู้จักกันดี

ไฟล์ที่แนบมา:

แก้ไขครั้งล่าสุด: 1 กันยายน 2011
  5. dooddd

dooddd เป็นที่รู้จักกันดี

7 มิถุนายน 2011
    ร่วมบุญ๑๐๐บาทนะครับ
    ขอให้ผลบุญจงหนุนให้ข้าพเจ้าละซึ่งกิเลศสู่พระนิพพานได้โดยง่ายครับ
    ขอบุญจงถึงได้ บิดามารดา เจ้ากรรมนายเวล วงศ์ญาติ เทวดาแลวิญญาณที่ดูแลข้าพเจ้าก็ดีไม่ดูแลก็ดี สรรพสัตว์ทั้งสามโลก แลบริวารญาติมิตรทั้งหมดทั้งสิ้นแล
    จงถึงซึ่งความเจริญมีดวงตาเห็นธรรมโดยง่ายเทอญ สาธุ

โมทนาบุญทุกท่านด้วยครับผม

6. พชร (พสภัธ)

พชร (พสภัธ) ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต

10
    กราบโมทนา สาธุ สาธุ สาธุ ครับ คุณหมี อนุโมทามิ บูชาคุณครูบาอาจารย์ สาธุ

7. พชร (พสภัธ)

10
    กราบโมทนาเป็นอย่างยิ่งๆครับ สาธุ สาธุ สาธุ ช่วยๆกันหลายๆทาง พระใหญ่ก็จะเสร็จสมบูรณ์ได้ในเร็ววัน สาธู สาธุ สาธุ อนุโมทามิ:cool:

8. พชร (พสภัธ)

10

9. ธรรมภูมิ

ธรรมภูมิ เป็นที่รู้จักกันดี

9 กุมภาพันธ์ 2011
    ธรรมภูมิ โอนเงินร่วมบุญ 300 บาท ณ วันที่ 31 สิงหาคม 2011 เวลา 19:21 pm.

10. พชร (พสภัธ)

10
    กราบโมทนาเป็นอย่างยิ่งครับ สาธุ สาธุ สาธุ

11. พชร (พสภัธ)

10
    กราบโมทนา สาธุ สาธุ สาธุ อนุโมทามิ

12. พชร (พสภัธ)

10
    ขอได้โปรดช่วยๆกันกระจายข่าวบุญนี้ด้วยนะครับ สาธุ สาธุ สาธุ อานุโมทามิ

13. ปูชิกา

ปูชิกา เป็นที่รู้จักกันดี

15 กรกฎาคม 2009
    ขออนุโมทนากับทุกท่านเจ้าคะ

ขอร่วมบุญด้วย 100 บาท โอนเมื่อ 1/09/54 เวลา 11:17

ตถาคตเป็นแต่เพียงผู้บอก................

14. rehacked

rehacked เป็นที่รู้จักกันดี

อนุโมทนากับทุกท่านครับ ข้าพเจ้าขอร่วมจำนวนเงิน 100 บาท ครับ

และขออุทิศให้แก่พ่อแม่พี่น้องและญาติของข้าพเจ้าในชาติปัจจุบันและอดีตชาติทุกๆชาติ
    และขอให้ญาติของข้าพเจ้าในปัจจุบันและอดีตชาติทุกๆชาติได้เกิดมาพบกับพระสัมมาสัมพุทธเจ้าทุกๆชาติ จนกว่าจะเข้าถึงซึ่งพระนิพพาน
    หากไม่ได้เพียงใดขอให้ได้เกิดมาภายใต้ร่มพระพุทธศาสนาทุกๆชาติจนกว่าจะเข้าถึงซึ่งพระนิพพาน
    และขออุทิศให้แก่เจ้ากรรมนายเวรทั้งหลาย เพื่อให้เจ้ากรรมนายเวรทั้งหลายจงมีภพภูมิที่ดียิ่งๆขึ้นไป และขอจงอโหสิกรรมให้แก่ข้าพเจ้าตั้งแต่วันนี้
    และขออุทิศให้แก่พระมหากษัตริย์ไทยตั้งแต่อดีตจนถึงปัจจุบัน รวมทั้งทหารและข้าราชบริวารที่จงรักภักดีต่อประเทศชาติและพระมหากษัตริย์ไทย
    และขออุทิศให้พรหม เทวดา ทั้งหลายที่ปกปักรักษาประเทศชาติ พระมหากษัตริย์ พระพุทธศาสนา พระบรมสารีริกธาตุ วัดวาอาราม
    และขออุทิศเทวดาที่ปกปักรักษาข้าพเจ้าและขออุทิศให้แก่ท่านพญายมราช ขอให้ท่านพญายมราชจงเป็นสักขีพยานในการบำเพ็ญกุศลในครั้งนี้ของข้าพเจ้า
    และขอให้ท่านทั้งหลายจงได้รับผลบุญเช่นเดียวกับที่ข้าพเจ้าจะพึงได้รับเทอญ
    ด้วยผลบุญนี้จงเป็นปัจจัยให้ข้าพเจ้าเข้าถึงซึ่งพระนิพพานในชาติปัจจุบันนี้ หากไม่ถึงเพียงใดขอคำว่าไม่อย่าได้เกิดกับข้าพเจ้าในทุกๆชาติเทอญ

<table width="100%" border="0" cellpadding="2" cellspacing="0"><tbody><tr valign="top"><td class="cnt_01" width="24%">บัญชีผู้รับโอน </td> <td class="cnt_02" width="76%">KTB*728-0-16167-7</td> </tr> <tr valign="top"> <td class="cnt_01" width="24%">ชื่อบัญชีผู้รับโอน </td> <td class="cnt_02" width="76%">พระสมชาย อรุโณ และ พระเฮง อกิญฺจโน</td> </tr> <tr valign="top"> <td class="cnt_01" width="24%">จำนวนเงิน </td> <td class="cnt_02" width="76%"> 100.00 บาท </td> </tr> <tr valign="top"> <td class="cnt_01" width="24%">ค่าธรรมเนียม </td> <td class="cnt_02" width="76%"> 0.00 บาท (เก็บ ณ วันเกิดรายการ) </td> </tr> <tr valign="top"> <td class="cnt_01" height="22">รวมจำนวนเงิน</td> <td class="cnt_02"> 100.00 บาท </td> </tr> <tr valign="top"> <td class="cnt_01" width="34%" height="22">ประเภทการโอนเงิน</td> <td class="cnt_02" width="66%"> ทันที </td></tr></tbody></table>

15. CPN

CPN สมาชิก

ดิฉันจิตรลดา ปาอินทร์ พร้อมทั้งคุณพ่อประสิทธิ์ ปาอินทร์ คุณแม่ธนัชพร ปาอินทร์ พี่สาวกัลยาณี ปาอินทร์ เด็กชายศุภกร เฉลียบแหลม สมทิตย์ สุนทรวัฒน์ งามจิตร เรืองศรีศุภพงษ์ และนายกมลเทพ กิจเจริญเสรี

ได้โอนเงินเพื่อร่วมทำบุญสร้างพระนอนใหญ่ที่สุดในโลก จำนวนเงินร่วมทำบุญ 400 บาท เช้าวันนี้เรียบร้อยแล้ว

นะโมเมสัพพะพุทธานัง - ข้าพเจ้าขอนอบน้อมแด่องค์สมเด็จ พระสัมมาสัมพุทธเจ้าถ้วนทั่วทุกพระองค์
    นะโมเมสัพพะสัจจะธัมมานัง - ข้าพเจ้าขอนอบน้อมแด่พระสัจธรรมทั่วทั้งไตรโลกธาตุ
    นะโมเมสัพพะสังฆานัง - ข้าพเจ้าขอนอบน้อมแด่พระอริยสงฆ์เจ้าถ้วนทั่วทุกพระองค์

ด้วยอานิสงค์ผลบุญกุศลใดๆ ที่ข้าพเจ้าได้กระทำแล้วโดยชอบในครั้งนี้ ขอคำอธิษฐานของข้าพเจ้าจงบังเกิดผลสำเร็จดังนี้
    1.)เพื่อเป็นการชำระหนี้สงฆ์ ที่ข้าพเจ้าได้เคยติดค้างสงฆ์ นับแต่อดีตชาติจวบจนปัจจุบันกาลนี้ ข้าพเจ้าขอชำระซึ่งหนี้สงฆ์เหล่านั้นทั้งหมดทั้งสิ้น

2.)เพื่อเป็นการขอขมาต่อพระรัตนตรัยตลอดจนผู้มีพระคุณทุกท่านที่ข้าพเจ้าได้เคยล่วงเกินจาบจ้วงด้วยกาย,วาจา,ใจ ทั้งต่อหน้าและหลับหลัง จะโดยเจตนาก็ดี ไม่เจตนาก็ดี ระลึกได้ก็ดีระลึกไม่ได้ก็ดี จะเป็นชาติใดภพใดก็ตาม ขอจงเป็นอโหสิกรรม อย่าได้ขวางกั้นทางพระนิพพาน
    3.)ขอจงเป็นนิสสัย เป็นปัจจัย เป็นพละ ผูกขาดจองขาดตรงต่อพระนิพพานอยู่ทุกกาลทุกเมื่อ

4.)ขึ้นชื่อว่าอุปสรรคความขัดข้องใดๆ อย่าได้พึงปรากฏบังเกิดมีแก่ข้าพเจ้าทั้งทางโลกและทางธรรม

5.)ขอความเจริญในอายุ วรรณะ สุขะ พละ เจริญด้วย ลาภ ทรัพย์ อำนาจ วาสนา จงมีแก่ข้าพเจ้าอย่างมั่นคง

และด้วยอานิสงค์แห่งผลบุญนี้ จงสำเร็จถึง บิดา มารดา พี่น้อง ญาติ มิตร เพิ่อนพ้อง ตลอดทั้งผู้มีพระคุณทุกท่าน อีกทั้งเจ้ากรรมนายเวรภพใดชาติใดก็ตาม เหล่าเทพ พรหม ทุกชั้นฟ้าชั้นดิน เหล่าสรรพสัตว์ทั้งหลาย ผู้ติดอยู่ข้องอยู่เวียนว่ายตายเกิดในภพทั้งสาม ทั้งที่กล่าวนามก็ดีไม่กล่าวนามก็ดี ระลึกได้ก็ดีระลึกไม่ได้ก็ดี ขอได้โปรดมาโมทนาในกุศลผลบุญครั้งนี้ที่ข้าพเจ้าได้กระทำแล้วโดยชอบ เพื่อประโยชน์และความสุข พ้นจากความทุกข์ทั้งปวง มีพระนิพพานเป็นที่สุดทุกท่านเทอญ

พุทธังอนันตัง ด้วยพระพุทธานุภาพแห่งพระพุทธบารมีขององค์พระสัพพัญญูเจ้าทุกๆพระองค์ ทั่วทั้งแสนโกฏิจักรวาล อันเอนกอนันต์ไม่มีประมาณ
    ธัมมังจักวาลัง ด้วยพระธรรมานุภาพแห่งพระสัจธรรมทั่วทั้งไตรโลกธาตุสุดขอบจักรวาล
    สังฆังนิพพานะ ปัจจะโย โหตุ ด้วยบารมีแห่งพระอริยเจ้า ทั่วทั้งแสนโกฏิจักรวาล จงเป็นเหตุเป็นปัจจัย ให้ท่านทั้งหลายล่วงพ้นจากความทุกข์ถึงที่สุดแห่งพระนิพพานเทอญ

สาธุ สาธุ สาธุ อนุโมทามิ

<?xml:namespace prefix = o ns = "urn:schemas-microsoft-com:eek:ffice:eek:ffice" /><o:p></o:p>

16. พชร (พสภัธ)

10

17. พชร (พสภัธ)

10
    กราบโมทนา ด้วยครับ สาธุ สาธุ สาธุ

18. พชร (พสภัธ)

10
    กราบโมทนา สาธุ สาธุ สาธุ อนุโมทามิ

19. BadmanThailand

BadmanThailand เป็นที่รู้จักกันดี

ผมและครอบครัวขอร่วมทำบุญด้วย 1000 บาท ครับ
    1 สิงหาคม 2554
    13.13 น.

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      225.9 KB
      เปิดดู:
      64
  20. พชร (พสภัธ)

10
    กราบโมทนาเป็นอย่างยิ่งครับ สาธุ สาธุ สาธุ