เรื่องเด่น มนุษย์ต่างดาวติดต่อเราหรือยัง-ควรบอกว่า เมื่อไหร่จะไป

ในห้อง 'วิทยาศาสตร์ทางจิต - ลึกลับ' ตั้งกระทู้โดย chandayot, 18 เมษายน 2012.

1. chandayot

chandayot เป็นที่รู้จักกันดี

11 กันยายน 2006
    http://www.zeropoint.ca/1Blavatsky-r.jpgคนเราถ้าคบกันต่อไม่ได้มันไม่ได้แปลว่ามีคนผิด มันมีแต่คนที่ต่างกัน
    คนที่เข้ากันไม่ได้ คนที่ไม่ใช่อย่างไรก็คือไม่ใช่จะช้าหรือเร็วยังไงมันก็
    ต้องจบลงในวันใดวันหนึ่ง เพราะงั้นอย่าเสียดายเวลาเพราะมันจะทำให้
    เจ็บกว่าเดิมหลายเท่า ลอกตำราเค้ามา ของผมบอก ไม่ใช่บุพเพ--อ้างอิงจากเพลง (โคตรน่าเชื่อถือถือเลย อิอิ--ลอกตำราใครมาน๊า จะนั่งสมาธฺให้พระศิวะ 10 นาที ฝึก นิโโรธ 2 นาที แค่นี้นึก็หลับแล้ววิชานี้

http://palungjit.org/threads/ที่สุดแห่งเทคโนโลยี-จักรแก้ว-ยุคชาววิไล.307379/

แก้ไขครั้งล่าสุด: 12 ตุลาคม 2012
  2. chandayot

"แม้นไม่ไรักกูก็จักมิรักใคร เอ๊ะน้ำตากูไหลทำไมฤา ---กร๊าก อกหักล่ะซีออกหักกินน้ำใบบัวบก ดีมาก ตามคัมภีร์พระเวทบอกมา อายุยืน เพื่อได้หักอีกไม่ใช่าน้อย เหมอนผมเลย นักรักฝึกหัด รักคนง่ายเกิน

มีหญิงง้ชาวรัสเซียในอเมริกา ตั้งสมาคมลึกลับ เทวญาณวิทยาTheosophy--เพื่อติดต่อเทพ มาดามไได้นนี้ก็เด่งกไม่ใช่เล่น แกกำลังกหาร่างที่เหมาะสมกับ พระัศรีอารยเมตตรัย ซึ่งแกบแกว่า ถึงเวลานีั้น เราจะรับดับคำๆสอนของท่านๆม่ำด้ ก็อาจเป็นได้

แก้ไขครั้งล่าสุด: 12 ตุลาคม 2012
  3. chandayot

AMOREอะมอร์ อะมอร์เร่ ความรัก แบบเพลงที่ว่า แด๊ดสะมอเร่---คนไมทยร้ิองว่า เด๊ดสะมอเร่ ไปคนละทาง้เลย
    ภารกิจเสร็จสมบูณณ์ ขอขอบคุณคนผู้อ่านทุกท่าน
    สิทมผะืกัมโม ชะโย นิจจัง สิทธื ลาภัง ภะวันตุเม ขอให้ใด้ดังหวังอันไม่เกินกฏกรรมทุกท่านครับ

4. chandayot

ยินดียิ่งครับที่คุณชยุต เชียนเรื่องแอนตี้โฟตอน มันจะทำให้โลกมืดหน่อย ไม่มีแสงอะไรเลย เพราะมันฆ่าโฟตอนทุกตัว-- ต่อไปคนเราก็จะเห็ฯภฑพถูมิมิติต่างๆ นรกสวรรค์และเทพด้วยตานี่แหละ เพราะเราจะใช้กายทิพน์กํนศนุกสนานมาก ดังในพระไครแิฏกที่ว่า วัน พระพุทธเจ้าเแ้แิดโลโลก เปิดทุกมิติให้เราได้เห็นกัน
    พทาห์ เป็นพ่อของเซ็มเจส พวกชาวดาวพลีอิเดี้ยนนี้อายุ เกิน 400ปีทุกคน ยังมีนีรน่าและแอสเก็ตมาจากเอกภพดาล-Dal-Universe ซึ่งเป็นเหมือนมิติคู่ขนานของโลก มีไทม์-สเปซ-TIME-SPACE-ต่างกับเรา
    -มีสองสามีภรรยา เขียนเรื่อง--รังสีมนุษย์--การใช้พลังจิตรักษาคนที่เมืองนอก คู่นี้เป้นคนไทยครับ
    --ภาษ้ทพเรียกว่าอะไรมีดีกี่ระดับยังไงบ้าง ถ้าสอบฝรั่งๆตกรูด แต่คนไทยรู้มากกว่าฝรั่งครับ--แม้แต่ดการเชขียนยันต์ก็มาจากเทพ ฝรั่งไม่ค่อยรู้อะไร --ลึกๆฝรั่งใช้คนทรงติดต่อชีวิตต่างดาวจึงพอรุ้บ้าง--แชน้เนิลลิ่ง

--ชาาวพลีอิเดี้ยนมาติดต่อบิลลี่เมียร์ ชาวสวิส พทาห์ใ้เขาสวมหมวก ้พื่อใก้ไแสู่ภาวะจิตหนึ่ง บิลลี่ไม่อยากให้กยุด เขามีความสุขมาก ณ จุดที่แสงหยุดนิ่ง หรือไฮเปอร์สเปซ ชาวพลีอิเดี้ยนพบว่าเป็นความสุขถาวรระดับนิพพาน อยากจะอนยู่ตรงภพนั้นไปเลย แต่เทพที่รักษาภูมินี้ได้มาไล่พวกเขา บอกว่าให้ใช้จิตมาเอง ไม่ใช่ใช้ยานแบบนี้
    เมืองำทยมีผู้สามรถสัมผัสและรักศาศ่อทออร่ามนุษย์ำเ้ เช่นออร่าฉีกขาดเพราะเแป็นเอดส์ทำให้โรคร้ายเข้าซ้ำเติม ท่านชื่ิอ หมออัสนี เป็นสัตวแพทย์<!-- google_ad_section_end --> <!-- / message --><!-- edit note -->
    <HR style="BACKGROUND-COLOR: #ffffff; COLOR: #ffffff" SIZE=1>

5. chandayot

แกเคยไปที่สำนักโยคีใกล้เขาิมาลัยได้พบกับโยคีอาวุโส แกถาม มีใครเก่งๆ มั่ง โยตีเฌ๋าบอกว่า"ประเภทเสกดอกกุกลาบใก้มาในอากาผปสคงไม่มีอีกแล้ว" "อย่างนี้- ขิมิค่ะ"แกโบกมือไปในอากาศส ---ฉับพลันก็มีดอกุหลาบมากมายหล่นลงอาจากอาหกาหส จนเตผ้มก้องไปหมดเ เรื่องนี้ฝรั่งบันทึกไว้ แบบว่านายริปเล่ย์พวกนี้นะ

6. Isreal

Isreal เป็นที่รู้จักกันดี

4 พฤศจิกายน 2011
    คริสตัลได้มาจากร้านเจ้าประจำค่ะ
    มีเฟซบุคชื่อ Minigemshop ลองแวะเข้าไปดูได้ค่ะ
    วันที่ได้มาเซอไพรส์มากๆ เพราะที่ร้านนี้หินหลายชิ้น
    ที่สวยๆ เป็นของสะสมส่วนตัวของคุณโยซึ่งเป็น
    เจ้าของร้าน เคยไปหลงรักคริสตัลรูปไข่ ทรงรีๆแบนๆ
    แต่เค้าไม่ขายอะ เวลาไปที่ร้านก็ขอแค่ไปลูบๆคลำ
    ก็ยังดี แล้ววันนั้นคุณโยเค้าเอาคริสตัลแบบนี้มาโชว์
    2อัน น้ำลายหกเลยเรา อิอิ ลองเลียบๆเคียงๆดู
    เค้าบอกว่าถ้าพี่จะเอาผมปล่อยให้ชิ้นนึงละกัน
    มีรึที่เราจะพลาดดดดดดด หุหุ

ร้านนี้ขายไม่แพงเลยค่ะ และหินมีคุณภาพดีมากๆ
    คือไม่ใช่เรื่องความสวยงามอย่างเดียวนะคะ
    พลังของหินดีมากๆ เวลาได้สัมผัสกับหินพวกนี้
    จะเหมือนได้ชาร์จแบตให้กับตัวเอง และแต่ละชนิด
    ก็จะมีคุณสมบัติแตกต่างกันไปค่ะ

อันที่เป็นแหวนนั่นเป็นหินชนิดนึงเรียกว่า"ไพไรต์"
    คุณสมบัติเด่นๆก็คือนำพาเอาทรัพย์สินเงินทองมาให้
    เหมือนกับเนื้อของหินชนิดนี้ที่แวววาวเหมือนเงินหรือทอง
    ตัวเรือนจะเป็นพวกโลหะสีๆเช่นทองเหลือง ทองแดง
    มาขึ้นตัวเรือนแบบงานแฮนด์เมดทำให้ปรับขนาดได้
    ตามนิ้วของผู้สวมใส่ ที่ร้านจะมีหินให้เลือกหลายชนิด
    หรือถ้าเราต้องการใช้หินเพื่อช่วยเรื่องใดเรื่องหนึ่งเป็นพิเศษ
    ก็สามารถแจ้งคุณโยได้ค่ะ เค้าจะช่วยให้คำแนะนำได้

พี่ที่รู้จักกันคนหนึ่งเครียดจัดนอนไม่หลับ ที่ร้านเค้าก็
    แนะนำให้ใช้หิน"อเมธิสต์" ซึ่งมีสีม่วงคู่กับหิน"ฮาวไลท์"
    ซึ่งมีสีขาว ก็ปรากฏว่าช่วยให้นอนหลับได้สนิทขึ้น
    และไม่ฝันร้าย ส่วนถ้าช่วยเรื่องการเรียนของเด็กๆก็จะเป็น
    หิน "ลาพิซ ลาซูรี่" เนื้อหินจะทึบ มีสีน้ำเงินเข้มและมี
    ประกายเนื้อสีทองเจือปนอยู่ในเนื้อหินค่ะ

7. มังกรน้อย101

มังกรน้อย101 เป็นที่รู้จักกันดี

30 กรกฎาคม 2010
    มีใครเป็นอย่างผมไหมครับหลังๆรู้สึกว่าผมจะอ่านตัวหนังสือพี่เจษไม่ค่อยออก และแทบจะไม่รู้เรื่องเลย หรือว่าเป็นที่คอมผมครับ

8. หนึ่งจิต

หนึ่งจิต เป็นที่รู้จักกันดี

21 สิงหาคม 2010
    เป็นที่ สภาวะ พี่เค้าค่ะ แบบว่า สติไม่ค่อยอยู่กับเนื้อกับตัว น่ะค่ะ

สงสัย จะเอาเวลาไปคุยกับ ท่านพระศิวะมากไปมังคะ

9. หนึ่งจิต

หรืออีกลักษณะ หนึ่งก็คือ มือ พิมพ์ ไม่ทัน ความคิด ที่ต้องการจะ บอก
    เราก็เคยเป็นนะคะ ถ้ามัวแต่กลับไปแก้ ไข ตัวหนังสือ ก็ จะเป้นการ หยุด ชะงัก อารมณ์ ในสิ่งที่ต้องการจะบอก ก็เลย รวดเดียว ค่ะ

10. หนึ่งจิต

หรือ อีกนัยหนึ่งก็คือ โดนคลื่นพลังงาน รบกวน มีอย่างอื่นรบกวน กระแสคลื่น ค่ะ
    อันนี้ก็ โดนบ่อยค่ะ เหมือน มีฝ่ายที่ไม่ต้องการให้เรา เอามาพูด มาเปิดเผยน่ะค่ะ
    ก็ต้อง อยู่กับสติของตนเองให้ได้ ไม่งั้น ก็ เผลอ หลงไปกับ สิ่งรบกวนได้เหมือนกันค่ะ

11. มังกรน้อย101

มังกรน้อย101 เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดีครับ

ครับพี่อีสริล ขอบคุณมากครับสำหรับคำตอบ และเนื้อหาสาระที่สำคัญ บางอย่างผมก็พึ่งรู้จากพี่นี่แหละครับ ผมก็พอทราบมาเหมือนกันว่า"หิน"นี้มีพลังงานของธรรมชาติมาก และมีประโยชน์มากสำหรับมนุษย์ผู้ใช้เป็น แล้วผมจะแวะไปดูครับขอบคุณครับ

12. หนึ่งจิต

ของพวกนี้ พลังงานพวกนี้ คลื่นรบกวนพวกนี้ เข้ามาได้ สาระพัด รูปแบบนะคะ

ต้อง มีสติ ที่ฝึกมาดีแล้วเท่านั้นนะคะ จะได้ไม่หลง ไปกับ พระศิวะเทพบ้าง มะนาวต่างดุ๊ดบ้าง จิตอื่นๆ มากมาย บ้าง อาจเผลอ ลืมตัว หลงเข้าไป โยนิโส แล้ว กว่าจะรู้ตัวนี่ เอาออกยากเหมือนกันนะคะ เพราะ อาสวะของตนในส่วนที่ละเอียด ที่ ยังเอาออกไม่ได้ มัน เนียนมากมาก เลย นะคะ

ดังคำพระที่ว่า ที่เขาเห็นน่ะเห็นจริง แต่สิ่งที่เห็นน่ะ ไม่จริง ค่ะ

13. หนึ่งจิต

ดังนั้น การโยนิโส นั้น ไช่ว่า ตนเอง โยนิโสเป็น แล้ว จะ โยนิโสอะไรก็ได้ แบบนี้ ไม่ไช่นะคะ ตนเองจะต้้อง มีสติปัญญา สัมผัส ได้ว่า อะไรคือ ดีจริง ไม่มาหลอก ไม่ไช่ดีปลอมๆ
    อะไรที่ โยนิโส เพื่อ พ้นทุกข์ เพื่อละวาง เพื่อเบา แบบนี้ ค่อย โยนิโส นะคะ

ไม่งั้น ถ้าหลง โยนิโส สิ่ง ที่ไม่ดี เข้าตัวเมื่อไหร่ ถือว่า หลง อีกรอบ แล้วก็ ต้อง มาเสียเวลา หาทางแก้ หาทางออก หาทางชำระ เหมือนเดิม นะคะ

ขึ้นชื่อว่า ความชั่ว อย่าทำเสีย ดีกว่า

14. หนึ่งจิต

นอกจาก คนคนนั้น ดีแล้ว เข้าถึงธรรมชาติแล้ว และ ตนเอง ก็ดีบริสุทธิ์ เหมือนธรรมชาติแล้ว จะไม่หลง ได้อีก เมื่อเป็นแบบนี้แล้ว จะโยนิโสอะไรก็ได้ค่ะ เพราะเขาจะไม่หลง กับสิ่งใดใด ได้อีก แล้ว ดังนั้น สิ่งชั่วร้าย ดำมืด ทั้งหลาย เมื่อถูก โยนิโส ก็ จะถูกเปลี่ยน มาให้เป็น สิ่งดีดี ได้ ด้วย ความดีบริสุทธิ์ ในตัวของ คนคนนั้นค่ะ

15. Isreal

วันนี้เป็นวันเกิดเราค่ะ อยากจะขอพรจากเพื่อนๆ
    เพื่อเป็นกำลังใจ และเช่นกันค่ะ ขออวยพรให้เพื่อนๆ
    พบเจอแต่สิ่งดีๆ มีสภาวะธรรมที่สูงยิ่งๆขึ้นไป
    ขอให้ข้ามพ้นทะเลแห่งการเวียนว่ายตายเกิดนี้
    ไปสู่สภาวะที่แท้ในเร็ววันค่ะ ^^

16. Isreal

คุณมังกรน้อยไม่ต้องเรียกเราว่าพี่ก็ได้ค่ะ เรียกชื่อเฉยๆก็พอ
    รู้สึกเขินๆยังไงไม่รู้ (อิอิ จริงๆแล้วไม่อยากแก่ตะหาก *0*)

17. พินพุ่ม

พินพุ่ม Active Member

ขอบารมีคุณพระศรีรัตนตรัย อำนวยอวยพรให้คุณ Isreal

มีความสุข ความเจริญ ทั้งทางโลกและทางธรรม

พร้อมทั้งน้อมนำผู้อื่นเพื่อพ้นทุกข์โดยถ้วนกันเทอญ..สาธุค่ะ

18. หนึ่งจิต

อวยพรให้ท่านและครอบครัว รักษาตนให้รอดพ้น จากทุกข์ภัยทั้งสิ้นเทอญ:cool:

19. มังกรน้อย101

สวัสดีครับ

รับทราบครับคุณอีสริล ^_________________^"

ผมขออวยพรให้คุณอีสริล และครอบครับมีความสุขความเจริญปราศจากทุกข์ ภัย ไข้ เจ็บ ด้วยน่ะครับ และอย่าลืมคิดถึงบุญคุณผู้ให้กำเนิดเราด้วยน่ะครับ วันเกิดเราเป็นวันที่เขาเจ็บหนัก คุณพระคุ้มครองครับ

20. chandayot

"มัผู้ืที่จ้องเอาชีวิตมึงอยู๋"(ผมเขียนเองนะครับ)เทพท่านหลุดปากพูดดออกมา ยังำไงก็ต้องทำใจเข้มแข็งให้ด คืนนี้ท่านศิวะเทพจะมาเป่าให้อีหก ทั้งๆ ที่ไม่ใช่หน้าที่ขแงท่านเลย เทพะท่านพูดชื่อเสด็จแม่องค์นั้นด้วย แต่ผู้เขียนำม่ำด้สนใจฟัง จึงจำไม่ได้--ท่านบอกดว่า ให้เก็บเครื่องเสียงหลอดเอาไว้ ไม่ต้องส่ง แต่ก็โอนเงินคืนเค้าไป ถ้าไม่มี ภรรยาผมจะเอาเงินให้แทนไป เป็นก่ารเอาเคล็ดยังไงก็ไม่ทราบของทางเบื้องบนเค้า(แม้จะเป็นหนึ่ง้สียงของเทพ ท่านศิวะเทพก็เกรงใจ ไม่กล้าทัดทาน จึงอยากจะบอกว่า โรคของผมไม่ธรรรมดา อยู่ต่อหน้าหมอ-พยาบาล มันยีงทำความดันขึ้นๆลงๆได้ แถม ความดันที่แขนสองข้างไม่เท่ากัน ทำให้หมอคืดว่า เส้นเลือดบางส่วนอุดตัน ขอเรียกว่า โรคจากมารละกัน