มนุษย์ดวงจันทร์มีจริง เมืองบนดวงจันทร์มีจริง

ในห้อง 'วิทยาศาสตร์ทางจิต - ลึกลับ' ตั้งกระทู้โดย smerosd, 25 กรกฎาคม 2011.

1. emaN resU

emaN resU เป็นที่รู้จักกันดี

12 ธันวาคม 2009
    อันนี้ก็อาร์ตดี... ไม่รู้ทีมไหนสร้าง
    ไม่เห็นมีใครออกมาแฉซักที

[ame="http://www.youtube.com/watch?v=I5q-T8PJu2c"]‪Ancient Mysteries - Nazca Lines‬‏ - YouTube[/ame]

แต่เรื่องกระทู้... ไม่ออกความเห็น เพราะยังโง่อยู่
    ไม่เคยเห็น ไม่เคยจับต้อง ไม่กล้าออกความเห็นตัดสิน... ไม่เคยไปดวงจัลลล

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 27 กรกฎาคม 2011
  2. Numtrn

Numtrn เป็นที่รู้จักกันดี

30 มิถุนายน 2010
    นั่นแหละ ปัญหา

บางอันมนุษย์ทำขึ้น บางอันพิสูจน์แล้วว่า ไม่น่าจะใช่มนุษย์ทำขึ้น

ผมไม่ได้สรุปว่า มนุษย์จะทำขึ้นมาทั้งหมด แต่ สรุปว่ามนุษย์สามารถทำได้

อันที่จริงเรื่องนี้ ตามดูมานานหลายสิบปีแล้วครับ

ถ้าจะบอกว่า รูปแบบบางอย่างระเอียดซับซ้อนมากๆ มนุษย์ไม่น่าจะทำได้

ผมว่า เป็นการดูถูกสติปัญญาของมนุษย์ อย่าลืมว่า ภาพบนทุ่งนาเป็นภาพ 2 มิติ

แบนราบ จะวิจิตตระการตาอย่างไรก็อยู่แค่ 2 มิติ

การสร้างตึกสูงๆ เทียมฟ้า ไม่ยากกว่าหรือครับ เพราะเป็น 3 มิติ

งานสำหรวจทางวิศวกรรมโยธา สำหรวจแผนที่ วัดระยะ วางตำแหน่ง จะอะเอียดซับซ้อนกว่า อะไรบนทุ่งข้าว เยอะครับ เพราะบางงานละเอียดเป็น มิลลิเมตร แต่กินพื้นที่เป็น ตารางกิโลเมตร

แต่หากจะบอกว่า ลักษณะการแอนราบของต้นข้าว ต้นหัก ต้นไม่หัก ตรวจพบรังสีบางอย่าง ในพื้นที่ ของรูปแบบที่มนุษย์ทำ และ ที่ไม่น่าใช่มนุษย์ทำ
    หลักฐานแบบนี้ น่าเชื่อถือกว่า มีน้ำหนักมากกว่า

แต่ยังสงสัยว่า มนุษย์ต่างดาว ทำไมต้องมาขีดๆเขียนๆบนทุ่งข้าว แปลความก็ยาก
    เหมือนอยากจะสื่อสาร แต่ก็ กั๊กๆแอบๆ

ชาวนาไม่ได้ทำเองครับ เขามีทีมรับจ้างทำครับ เหมือนรับจ้างเกี่ยวข้าวในนาที่บ้านเรา
    แล้วก็มี บริษัท ทัวร์ พานักท่องเที่ยวไปดู เรียกว่า ครบวงจร เคยดูในสารคดีนานแล้วครับ

เชื่อว่า พวกมนุษย์ต่างดาวนี่มีทั้งที่เป็นประโยชน์ต่อมนุษย์ ( เราว่าดี) และไม่เป็นประโยชน์ต่อมนุษย์ ( เราว่า พวกไม่ดี)

ส่วนเรื่อง
    http://palungjit.org/threads/อารยธรรมอมนุษย์-ancient-aliens.286392/

เป็นข้อพิสูจน์ ทางวิทยาศาสตร์ และการเก็บข้อมูล ล้วนๆ ก็น่าเชื่อถือระดับหนึ่ง

แต่นี้ น่าชื่อถือที่สุด

www.sathanimahaprash.com/index.asp?catid=3&contentID=10000004&getarticle=46&title=%BE%C3%D0%BE%D8%B7%B8%E0%A8%E9%D2%BE%D9%B4%B6%D6%A7%E2%C5%A1%CD%D7%E8%B9%E6%CB%C3%D7%CD%B5%E8%D2%A7%B4%D2%C7

3. Enzo

Enzo Active Member

21 กรกฎาคม 2011
    ผมว่านะ ...ไอ้เรื่องบนดวงจันทร์ ผมไม่รู้หรอก ไม่เคยขึ้นไปสำรวจดวงจันทร์กะเค้าซักที 55 ส่วนเรื่อง ไซเคิล ทั้งหลาย ผมคิดว่า ณ ตอนนี้ คงยังทำไม่ได้หรอก ภาพที่ปรากฏบนไร่ มัน เนียนเกินไป เกินกว่า จักรกลทั้งหลายบนโลกจะทำได้ แต่ก็ไม่แน่นะ เทคโนโลยี มันก้าวกระโดดละตอนนี้ เมกา อาจจะทำได้แล้วก็ได้..(นึกถึงเราปั๊มรูปบนดินน้ำมันดูสิ) แต่ยอมรับครับวงกลมสวยมาก มันเกินจินตนาการคนธรรมดาไปเยอะเหมือนกัน... มนุษย์ต่างดาว มีจริงมั้ย มันมีอยู่แล้วแหละครับ อันนั้นมันของตาย..จักรวาลของเรา ไม่ได้มีแค่ ทางช้างเผือก สิ่งที่เห็นระยิบระยับบนท้องฟ้า เราก็ไม่รู้กะมันหรอก ว่า มันจะมีอะไรบนนั้น มันอาจจะเป็นแค่ ขยะอวกาศ หรือ มันอาจจะเป็น ดาวที่มีคนอยู่ก็ได้ ไอเรื่อง UFO ผมก็ไม่รู้เหมือนกัน ว่ามันจริงเท็จแค่ไหน ไม่เคยเห็นกะตาซักที ดูคลิปก็มีแต่แสง วาปไปวาปมา มันเป็นไปได้หมดแหละครับ ด้วยเทคนิคการถ่ายภาพที่มีในปัจจุบัน มันทำได้หมดแหละ

ส่วนตัวนะ ผมคิดว่า ถ้า UFO มันมีจริงๆ มันน่าจะลงมาจับมือกะเราซักรอบเนอะ ได้แก้ไขข้อสงสัยไปเลย (ผมคิดว่า ถ้ามันมีเทคโนโลยี ขนาดว่าไปดาวดวงอื่นได้ หรือ ทำ ไซเคิลบนพื้นโลกได้ มันคงไม่ต้องกลัวเราจะจับมันไปผ่าหรอก ถ้าเทคโนโลยีขนาดนั้น อาวุธทำลายคงไม่ต้องพูดถึง ...กระดิกนิ้วหน่อยเดียว รถถัง คงละลายอะผมว่า..)

สรุป เชื่อได้ แต่ไม่ควรงมงาย เกินความเป็นจริงครับ พระพุทธเจ้าเราก็สอนไว้ เชื่อในสิ่งที่พิสูจน์ได้ ไม่ควรหลงงมงาย อันนี้ ผมว่า จริงที่สุดเลยครับ ^^

4. warrrior

warrrior Active Member

10 กุมภาพันธ์ 2011

อันนี้ โดนใจครับ :cool::cool:

5. Enzo

ขอบคุณคร้าบบบบบบ หุหุ

6. mew22

mew22 สมาชิกใหม่

15 มิถุนายน 2011
    คุณผิดแล้วนะครับ ผมไม่ได้พูดว่าสติปัญญามนุษย์ทำไม่ได้ แต่ผมหมายความว่าชาวไร่ชาวนาเนี่ย ไม่น่ามีทางที่จะคิดรูปทรงเรขาคณิตขั้นสูงแบบนี้ได้ ผมก็ว่าอย่างที่คุณ enzo พูดนะครับ "ภาพที่ปรากฏบนไร่ มัน เนียนเกินไป เกินกว่า จักรกลทั้งหลายบนโลกจะทำได้ และ มันเกินจินตนาการคนธรรมดาไปเยอะเหมือนกัน" และอย่างที่บอกว่าชาวนาจ้างทีมมาทำเนี่ย ที่อเมกาก็อาจจะมีครับ เพราะชาวไร่เขาพอมีเงิน แต่มันมี crop circle ที่อินเดีย และอินโดเนี่ย ชาวนาเขาจนมากๆเหมือนบ้านเรา ไม่มีปัญญาเอาเงินไปจ้างทีมมาทำหรอกครับ เพราะคนในประเทศเขาเองก็ไม่ได้หัวใสเหมือนพวกมะกัน ผมว่า crop circle ในประเทศด้อยความเจริญแบบนี้แล้ะ คืออันที่เป็นข้อพิสูจน์ได้ว่าไม่น่าจากน้ำมือมนุษย์ เพราะชาวนาจากประเทศเหล่านี้แสนจน และไม่ได้เรียนหนังสือ ไม่มีทางทำได้แน่นอน เพราะแค่เงินไปซื้ออุปกรณ์ก็ไม่มีแล้ว

"
    แต่ยังสงสัยว่า มนุษย์ต่างดาว ทำไมต้องมาขีดๆเขียนๆบนทุ่งข้าว แปลความก็ยาก
    เหมือนอยากจะสื่อสาร แต่ก็ กั๊กๆแอบๆ "

อันนี้ผมก็ว่าเหมือนเขารออะไรบางอย่างครับ บางทีอาจจะอยากให้มนุษย์โลกเรายอมรับว่าพวกเขามีตัวตนอยู่ตริง เมื่อนั้นเขาคงจะลงมาสื่อสารแบบเปิดเผยเลย แต่นี่มันสอดคล้องนะครับ ยิ่งช่องข่าวต่างประเทศ อย่าง bbc เนี่ยนำข่าวของพวกเขาลงเยอะพักหลังๆ พวกเขาก็ยิ่งโผล่มาให้เห็นกันถี่เลย

"เชื่อว่า พวกมนุษย์ต่างดาวนี่มีทั้งที่เป็นประโยชน์ต่อมนุษย์ ( เราว่าดี) และไม่เป็นประโยชน์ต่อมนุษย์ ( เราว่า พวกไม่ดี)"

สรุปว่ารออย่างลุ้นๆครับ น่าจะมาให้เห็นตัวเป็นๆได้แล้ว อเมริกานี่ถึงกะตั้งทูตต่างดาวกันเลยทีเดียว รู้สึกจะ UN ตั้งถ้าผมจำไม่ผิด พวกที่เขาว่าไม่ดีเขาก็บอกมีนะครับ ส่วนพวกดีเขาก็บอกว่ามี แต่ประเด็นหลักๆเห็นเขาบอกมาช่วยโลก(ปรับสภาพดาวเคราะห์โลก) รอเจอเป็นๆครับอย่างเดียวเลย

แก้ไขครั้งล่าสุด: 27 กรกฎาคม 2011
  7. Enzo

อีกไม่นานหรอกครับ เด๋วพวกก็มา :cool:

8. mew22

เห็นด้วยครับ อันนี้เอามาให้ดูเล่นๆครับ สวยดี

9. เทพเมรัย

เทพเมรัย Active Member

1 กุมภาพันธ์ 2008
    เป็นไปได้ไหมว่ามนุษย์ทำขึ้น โดยอาศัยดาวเทียมที่ลอยอยู่เหนือโลก ป้อนโปรแกรมรูปทรงเราขาคณิตแบบต่างๆ ตามที่ต้องการ แล้วส่งสัญญาณคลื่น ลงมาบนพื้นไร่ พื้นนา ตามที่กำหนดไว้ จนเห็นเป็น crop circle ชวนพิศวง
    ดาวเทียมดวงนั้นอาจบรรจุโปรแกรมกราฟฟิกต่างๆ ซึ่งไม่น่าเกินความสามารถของมนุษย์ที่จะทำได้ แต่พวกเขาจะทำไปเพื่ออะไร ยังนึกไม่ออก ขึ้นชื่อว่ามนุษย์ บางครั้งการจะทำอะไรสักอย่าง ไม่จำเป็นต้องเป็นเหตุผลที่คนอื่นเข้าใจได้เสมอไป

10. Enzo

อะไรก็เกิดขึ้นได้ครับ ถ้ามี ปาปริก้า...:cool: ล้อเล่นครับ อิอิ
    ถามว่า มันเป็นไปได้มั้ย ที่จะเอาดาวเทียมยิงลงมา...ผมไม่รู้ว่า เทคโนโลยีดาวเทียม ก้าวไประดับไหนแล้ว..แต่ถ้าลำพังดาวเทียมธรรมดา มันมีเอาไว้แค่ถ่ายภาพ กับถ่ายทอดสดเหตุการณ์ต่างๆ หรือเอาไว้สื่อสารเท่านั้นเองครับ คลื่นความถี่มันก็ไม่ได้สูงมาก จนถึงขนาดทำให้สิ่งของบนโลกไหม้ หรือ ราบเรียบแบบไซเคิล หรอกครับ (ไม่งั้นจานดาวเทียมคงไหม้เป็นจุลไปแล้ว ^^) ถ้าเอาเวอร์ หน่อย คงเป็นดาวเทียมที่ยิงแสงความเข้มสูง จำพวกแสงเลเซอร์ แต่ก็เป็นไปได้ยากอีกหล่ะครับ เนื่องจาก ต้นกำเนิดแสงเลเซอร์ ความเข้มสูง ที่สามารถ ทะลุทะลวงสิ่งต่างๆ หรือ ทำให้เกิดความร้อน ไม่ได้เครื่องแค่ขนาดเครื่องดูดฝุ่นนะครับ...เครื่องมันใหญ่พอๆ กะสนามฟุตบอลเลยทีเดียว ซึ่งคงลำบากเอาการถ้าจะเอาเครื่องขนาดนั้นผูกกะดาวเทียมแล้วยิงขึ้นไป...แล้วถ้ามีเทคโนโลยีแบบนั้นจริงๆ ผมคิดว่า เอาไปใช้กับการทหารจะเวิคกว่านะ สั่งยิงเลเซอร์จากดาวเทียม ทำลายกองทัพไปเลย...เห็นเค้าว่ากันว่า ต้นข้าวโพด ถูกทำให้ราบเรียบไปในทิศทางเดียวกันด้วยนะครับ ไม่หักด้วย แค่ เหมือนกับ เอาอะไรซักอย่าง ทับมันไว้..แล้วไถๆ ไปทิศทางเดียวกัน ผมว่า มันเกิน ความสามารถมนุษย์ที่จะทำให้เสร็จภายในเวลาชั่วข้ามคืนอะครับ...

11. Numtrn

Numtrn เป็นที่รู้จักกันดี

30 มิถุนายน 2010
    ปรับสภาพดาวเคราะห์โลก นี่

ปรับให้เข้ากับ มนุษย์

หรือ

ปรับให้เข้ากับ ต่างดาว

ชักกะหวั่นๆ

12. mew22

:cool::cool::cool: ชัดเจนถูกต้องที่สุดแล้วครับ:cool::cool::cool:

13. mew22

อันนี้ผมไม่รู้นะครับแต่จากที่ได้ฟังมาจากหลายแหล่ง เขาว่ากันว่าปรับสมดุลธรรมชาติ ซึ่งอะไรหากมันเยอะไปมันก็จะทำให้โลกเสียสมดุลและนเปลืองทรัพยากร มนุษย์ก็มีซะล้นโลกแล้วด้วยสิ แล้วหลังๆมีหลายข่าวทีวีออกมาตลอดว่าเห็นเป็นภาพๆเลยว่า จานบินเรืองแสงปรากฎตัวตามเหตุการณ์ภัยพิบัติธรรมชาติ ไล่มาตั้งแต่สึนามืญี่ปุ่น ภูเขาไฟระเบิดที่ไอซ์แลนด์ และล่าสุดคือปรากฎในพายุทรายขนาดมหึมาที่พัดถล่มอเมกา งืมๆมันชักกะหวั่นๆ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 27 กรกฎาคม 2011
  14. ณัฐกิตติ์112

ณัฐกิตติ์112 สมาชิกใหม่

12 พฤษภาคม 2011
    สักวันคงจะเจอจริงๆนะครับ ^ ^

15. The-matrix

The-matrix Active Member

14 สิงหาคม 2008
    ไปโพสท์ถาม เกี่ยวกะ โมนาลิซ่าบนดวงจันทร์ในเฟสบุ๊คของนาซ่า นาซ่าไม่ตอบ แต่รีบลบเฉยเลย

16. หนุมาน ผู้นำสาร

หนุมาน ผู้นำสาร เป็นที่รู้จักกันดี

10 กรกฎาคม 2006
    *** มนุษย์ สัตว์ ต้นไม้ รอบครอบจักรวาล ****

มนุษย์ ที่หนีไปอยู่ดาวดวงอื่น
    ตั้งแต่ สมัยดึกดำบรรพ์
    ยังไม่หลุดพ้นทุกข์
    เดี๋ยวนี้ ไปอยู่ไหนหมด

- " หนุมาน ผู้นำสาร "

17. AFIKLIFI๋

AFIKLIFI๋ Active Member

8 กุมภาพันธ์ 2011
    ก็สงสัยนะที่บอกว่าเขามาปรับ นี่ปรับเพื่อใครกันแน่ แต่ที่แน่ๆ ผมเห็นบนท้องฟ้ายามค่ำคืนหลายครั้งแล้วครับ เมื่อ2-3 อาทิตย์ก่อนก็นั่งดูดาวอยู่ซักพักเห็นแสงว่าบใหญ่เลยครับไม่ถึง1วินาทีด้วยมั้ง แล้วตรงนั้นก็มีแสงเล็กๆวิ่งตรงไปเรื่อยๆเข้ากลุ่มเมฆไป ว่าแต่ดาวเทียมมันส่งแสงแบบนั้นไหมครับ และคืนนี้หลานของผมนั่งคุยโทรศัพท์กับแฟนอยู่ตรงที่ที่ผมเคยเจอหลานผมเขาบอกว่าเขาเห็นแสงห่างกันได้ระยะพอดี3จุดวิ่งไปทางเดียวกัน และแฟนของหลานก็บอกว่าเขาเห็น4 มี4 จุดต่างหากไม่ใช่3 ผมก็ไม่รู้จะคิดไปว่ามันคืออะไร

18. Lastquarter

Lastquarter เป็นที่รู้จักกันดี

24 ธันวาคม 2010
    เรายังอันตรายไปที่พวกเค้าจะลงมาจับมือด้วยส่วน crop circle คนคงไม่บ้าจี้มาทำเองเหรอกครับเพราะมันยากท่าทำคงต้องกินเวลา1-3วันน่าจะได้หรืออาจจะนานกว่านั้นละคงไม่ละเอียดถึงขนาดให้ต้นขาว งอ อย่างสวยงามและก็ไม่หัก

19. ล้มเหลว

ล้มเหลว วีชิคเชียงใหม่ รถเช่าราคาถูก

12 มิถุนายน 2011
    แถมผลผลิต ของตัวเองก็เสียหาย พอดูด้วยนา

แต่ก็นะ ... เราไม่รู้ เราไม่ได้เห็นกับตา

ของจริงก็มี ของปลอมก็เยอะ

20. Enzo

คนไทยออกจะน่ารักนะครับ ^^ สยามเมืองยิ้ม 555+