*-* มงคลวัตถุ และ เครื่องราง - ของขลัง.. *-*

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย thaiput, 9 กันยายน 2008.

แท็ก:
สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. thaiput

thaiput เป็นที่รู้จักกันดี

4 มิถุนายน 2006

2. thaiput

3. thaiput

โชว์เบี้ย

*-* เบี้ิยแก้ หลวงลุงใย วัดสะแก จ.อยุธยา เบี้ยแก้สายวัดสะแก หายาก สร้างน้อย ทำแจกเฉพาะลูกศิษย์ *-* thaiput007@hotmail.com

แก้ไขครั้งล่าสุด: 15 กันยายน 2008
  4. thaiput

5. thaiput

พระขุนแผนเมืองอยุธยา..

*-* พระขุนแผนชุดกรรมการ ฝังตระกรุดเงิน หลวงปู่ทิม วัดพระขาว จ.อยุธยา พุทธคุณด้าน เมตตามหานิยม และโชคลาภ แบ่งบูชา 650 บาท (พร้อมจัดส่งครับ) // คุณ อรรถพล ด่านศรีชาญชัย ธ.กรุงเทพ สาขา พิษณุโลก ออมทรัพย์ เลขที่ 2635202134 *-* thaiput007@hotmail.com โทร.084-6245007
    (คุณ
    kpn จองแล้วครับ ขอบคุณครับ)

แก้ไขครั้งล่าสุด: 18 กันยายน 2008
  6. kulu

kulu เป็นที่รู้จักกันดี

คุณออยเก็บเบี้ยแก้กับตระกุดพิมพาให้ด้วยครับ..โอนเงินแล้วจะแจ้งให้ทราบครับ ส่วนที่ส่งแจ้ทาง PM ครับ

7. prarahu

prarahu เป็นที่รู้จักกันดี

คุณ thaiput ของผมได้รับรียบร้อยแล้วครับ ขอขอบคุณในความมีน้ำใจเป็นอย่างยิ่งครับ
    ผมได้โอนเงินให้เรียบร้อยแล้วครับ
    ขอแสดงความนับถือ
    prarahu

8. BlueBlur

BlueBlur เป็นที่รู้จักกันดี

26 มิถุนายน 2008
    แวะมาชมของดี แต่ตังยังไม่ค่อยดี อิือิื

9. thaiput

(คุณ RainyWindy จองแล้วครับ ขอบคุณครับ)

10. พ่อน้องหนุน

พ่อน้องหนุน เป็นที่รู้จักกันดี

เก็บเหรียญนี้ไว้ให้หน่อยนะครับคุณออย น้องผมกำลังวัยรุ่น เอาไว้คุ้มครองตัว โอนไม่เกินสิ้นเดือนนะครับ./

11. พ่อน้องหนุน

พ่อน้องหนุน เป็นที่รู้จักกันดี

ไปโอนมาแล้วครับ วันนี้ 16/9/2551 ตอน 6 โมงเช้าครับ ยอด 650 บาทครับ รบกวนพี่ออยส่งให้ผมที่ นายสัญชาติ เชียงการ ศาลจังหวัดนครพนมแผนกคดีเยาวชนและครอบครัว ถ.อภิบาลบัญชา อ.เมือง จ.นครพนม 48000 ขอบพระคุณล่วงหน้าครับ และขอให้พี่และญาติธรรมทุกท่านมีความสุขทุกเวลาครับ./

12. พีรพรรณ(ตั้ม)

พีรพรรณ(ตั้ม) เป็นที่รู้จักกันดี

ผมขอจองครับ จะโอนเงินให้พรุ่งนี้ครับ

13. thaiput

เทพเจ้าแห่งแม่กลอง..

*-* รูปกระจกเลี่ยมเงินพร้อมใช้ หลวงพ่อเนื่อง วัดจุฬามณี รูปนี้เป็นรูปสมัยตอนหลวงพ่อหนุ่มๆ ด้านหลังหลวงพ่อลงจาร เลี่ยมเงินพร้อมใช้ แบ่งบูชาองค์ละ 1,650 บาท (พร้อมจัดส่ง) *-* thaiput007@hotmail.com โทร.084-6245007

14. thaiput

วาสนาจินดามณี..

*-* ยาหอมจินดามณี ตำรับหลวงปู่เนตร วัดตุ๊กตา อ.นครชัยศรี นฐ. ยาหอมจินดามณี หรือยาวาสนาจินดามณีคาดว่าเป็นตำรับเดียวกับของทางวัดกลางบางแก้วเพราะหลวงปู่เนตรและหลวงปู่เพิ่มเป็นสหธรรมมิกกันครับ ยาวาสนานี้ใช้แก้โรคแต่เวรแต่กรรม โรคบุพกรรม ติดตัวไว้เป็นเมตตามหานิยมอีกด้วยครับ *-* thaiput007@hotmail.com โทร.084-6245007

15. thaiput

พญาเต่าเรือน

พญาเต่าเรือน
    ในบรรดาวัตถุมงคลของหลวงปู่หลิวนั้นดูเหมือนว่า พญาเต่าเรือน จะเป็นวัตถุมงคลที่สร้างชื่อเสียงให้ท่านมากที่สุด เพราะถ้ามีการกล่าวถึงพญาเต่าเรือนเราจะนึกถึงหลวงปู่หลิวขึ้นมาทันที อันเป็นเอกลักษณ์ของท่านเลยทีเดียว

ลักษณะโดยทั่วไปของพญาเต่าเรือนจะมีลักษณะเป็นรูปเต่า มี 4 ขา ปลายหัวด้านบนจะมีหูติดลักษณะเดียวกันกับหูเหรียญ ส่วนรายละเอียดในตัวเหรียญ
    ก็จะมีความแตกต่างกันไปตามรุ่น ซึ่งแต่ละรุ่นจะไม่เหมือนกัน

ทำไมถึงต้องเป็นพญาเต่าเรือน หลวงปู่หลิวท่านเคยบอกไว้ว่า ต้องการทำวัตถุมงคลให้แปลกและดีจึงนึกถึงเต่า เพราะว่าเต่าเป็นสัตว์ที่มีอายุยืนยาว เต่า
    เป็นสัตว์ที่มีศีลธรรม นอกจากนี้พระพุทธเจ้ายังเคยเสวยพระชาติเป็นพญาเต่ามาแล้ว

หลวงปู่หลิวได้เล่าถึงตำนานพญาเต่าเรือนว่า เมื่อสมัยพุทธกาลนั้นมีพญากาเผือกผัวเมียคู่หนึ่งอาศัยอยู่ริมแม่น้ำใหญ่ พญากาเผือกตัวเมียได้ออกไข่มา 5
    ฟองในรังบนต้นไม้ริมฝั่งแม่น้ำแห่งนั้น อยู่มาวันหนึ่งพญากาเผือกทั้งสองได้บินออกไปหากิน ปล่อยให้ไข่ทั้ง 5 ฟองอยู่ในรังโดยไม่มีใครเฝ้า วันนั้นได้เกิดพายุรุนแรงขึ้นบริเวณริมฝั่ง แม่น้ำแห่งนั้น ไข่ทั้ง 5 ฟอง จึงถูกพายุพัดตกลงไปในแม่น้ำ แล้วลอยน้ำกระจัดกระจายไปคนละทิศคนละทาง ไข่พญากาเผือกได้ถูกเก็บไปเลี้ยงโดยสัตว์ชนิดต่าง ๆ คือ
    ฟองแรก เต่านำไปเลี้ยงไว้
    ฟองที่สอง พญานาคนำไปเลี้ยงไว้
    ฟองที่สาม พญาราชสีห์นำไปเลี้ยงไว้
    ฟองที่สี่ โคนำไปเลี้ยงไว้
    ฟองที่ห้า งูนำไปเลี้ยงไว้

ไข่แต่ละฟองนั้นเมื่อถูกนำไปเลี้ยงก็ได้มีพระโพธิสัตว์มาเสวยพระชาติเป็นสัตว์ตามผู้ที่เก็บมาเลี้ยงดูเช่น

ไข่ฟองแรกเต่าเก็บไปเลี้ยงพระโพธิสัตว์ก็มาเสวยพระชาติเป็นเต่า
    ไข่ฟองที่สองพญานาคเก็บไปเลี้ยง พระโพธิสัตว์ก็เสวยพระชาติเป็นพญานาค
    ไข่ฟองที่สามพญาราชสีห์เก็บไปเลี้ยง พระโพธิสัตว์ก็เสวยพระชาติเป็นพญาราชสีห์
    ไข่ฟองที่สี่ โคเก็บไปเลี้ยง พระโพธิสัตว์ก็เสวยพระชาติเป็นโค
    ไข่ฟองที่ห้า งูเก็บไปเลี้ยง พระโพธิสัตว์ก็เสวยพระชาติเป็นงู

ในกาลต่อมาพระโพธิสัตว์ทั้ง 5 พระองค์ได้มาเกิดใหม่ในชาติสุดท้ายเป็นพระพุทธเจ้าตามลำดับดังนี้
    พระพุทธเจ้าพระองค์แรกทรงพระนามว่า กะกุสันโธ
    พระพุทธเจ้าองค์ที่สอง ทรงพระนามว่า พระโกนาคมโน
    พระพุทธเจ้าองค์ที่สาม ทรงพระนามว่า กัสสโป
    พระพุทธเจ้าองค์ที่สี่ ทรงพระนามว่า โคตาโม
    พระพุทธเจ้าองค์ที่ห้า ทรงพระนามว่า พระศรีอริยเมตไตรโย (ซึ่งยังไม่ประสูติ)
    พระพุทธเจ้าแต่ละพระองค์ก่อนจุติต้องเสวยพระชาติเป็นพระ โพธิสัตว์ เป็นสัตว์หรือเป็นมนุษย์เพื่อบำเพ็ญบารมีมาแล้ว เป็นร้อยชาติ เป็นพันชาติหรือเป็นหมื่นชาติเลยทีเดียว พญาเต่าเรือนจึงเป็นชาติหนึ่งของพระโพธิสัตว์ที่เสวย พระชาติเพื่อบำเพ็ญบารมี
    หลวงปู่หลิวท่านเล็งเห็นว่า พญาเต่าเรือนนี้เป็นสัญญลักษณ์แห่งความเป็นสิริมงคล ท่านจึงได้นำมาเป็นแบบในการสร้างวัตถุมงคลที่ได้รับความนิยมอย่างสูง
    พญาเต่าเรือนใช้บูชากันได้ร้อยแปด ทั้งเมตตามหานิยม แคล้วคลาด คงกระพันชาตรี สู้คดีความ ประกอบการธุรกิจและอื่น ๆ อีกมากมาย
    พระคาถาที่ใช้ในการอาราธนานั้นมีหลายบทด้วยกัน ในกรณีที่ตกอยู่ในอันตราย มีคดีความให้ท่านนึกถึงหลวงปู่หลิวแล้วสวดมนต์ภาวนาคาถาดังนี้
    “ ให้ตั้งนโม 3 จบ
    นะมะพะทะ นาสังสิโม
    สังสิโมนา สิโมนาสัง
    โมนาสังสิ นะอุทะกะ เมมะอะอุ
    แล้วตั้งจิตอธิษฐานขอพระบารมีพระพุทธเจ้าเมื่อครั้งที่ เสวยพระชาติเป็นพญาเต่าเรือน ให้ช่วยพ้นภัยอันตรายที่ประสบอยู่ สำหรับตัวคาถา 4 ตัวคือ นาสังสิโม นั้นท่านว่าเป็นหัวใจของพญาเต่าเรือน
    ว่ากันว่าญาณสมาบัติของหลวงปู่หลิวยากจะหยั่งถึงแต่ ก้เป็นที่ทราบกันดีว่า หากท่านปลุกเสกวัตถุมงคลใดก็จะเป็นที่ต้องการของศิษยานุศิษย์อย่างมาก

16. thaiput

*-* เหรียญพญาเต่าเรือนเล็ก หลวงพ่อหลิว วัดไร่แตงทอง รุ่นพิเศษ นิยมตอกโค๊ตเดียวครับ แบ่งบูชาองค์ละ 650 บาท (พร้อมจัดส่ง) บัญชี คุณ อรรถพล ด่านศรีชาญชัย ธ.กรุงเทพ สาขา พิษณุโลก ออมทรัพย์ เลขที่ 2635202134 *-* thaiput007@hotmail.com โทร. 084-6245007

17. thaiput

*-* เหรียญพญาเต่าเรือนใหญ่ หลวงพ่อหลิว วัดไร่แตงทอง รุ่น สุขใจ แค่ชื่อรุ่นก็สุขใจแล้วครับ ตอกโค๊ต 2 ตัวครับ แบ่งบูชาองค์ละ 650 บาท (พร้อมจัดส่ง) บัญชี คุณ อรรถพล ด่านศรีชาญชัย ธ.กรุงเทพ สาขา พิษณุโลก ออมทรัพย์ เลขที่ 2635202134 *-* thaiput007@hotmail.com โทร. 084-6245007

18. seata

seata ธานุวัฒน์ พรมจันทร์

มีของหลวงปู่หงษ์ พรหมปัญโญมั้ยครับ กับของหลวงพ่อประเทืองมีอีกมั้ยครับพี่

19. thaiput

*-* เรียนคุณ สัญชาติ เชียงการ จ.นครพนม วันนี้ผมได้ทำการจัดส่ง เหรียญจิ๊กโก๋ หลวงพ่อไสว ฐิตวณฺโณ วัดปรีดาราม (ยายส้ม) อ.สามพราน จ.นครปฐม พร้อมของที่ระลึกไปให้เป็นพัสดุแบบอีเอ็มเอสเรียบร้อยแล้วครับ ขอบพระคุณมากครับ (เลขพัสดุ EF 5378 4526 0 TH) *-* thaiput007@hotmail.com โทร.084-6245007

20. thaiput

วาสนาจินดามณี..

*-* ประคำศักดิ์สิทธิ์ วาสนาจินดามณี หลวงปู่เจือ ปิยสีโล วัดกลางบางแก้ว อ.นครชัยศรี จ.นครปฐม ตำรับเดิมของพระพุทธวิถีนายก (หลวงปู่บุญ อดีตเจ้าอาวาสวัดกลางบางแก้ว ซึ่งตำราถ่ายทอดมาจากสมเด็จพระพนรัตน์ วัดป่าแก้ว กรุงศรีอยุธยา ซึ่งเป็นพระอาจารย์ของสมเด็จพระนเรศวรมหาราช *-* thaiput007@hotmail.com โทร.084-6245007

(คุณ พระที่12 บูชาแล้วครับ ขอบคุณครับ)

*-* นมัสการพระศุภกิจ วันนี้ผมได้ทำการจัดส่ง
    ประคำศักดิ์สิทธิ์ วาสนาจินดามณี หลวงปู่เจือ ปิยสีโล วัดกลางบางแก้ว อ.นครชัยศรี จ.นครปฐม พร้อมของที่ระลึกไปให้เป็นพัสดุแบบอีเอ็มเอสเรียบร้อยแล้วครับ (เลขพัสดุ EF 5378 4525 6 TH) *-* thaiput007@hotmail.com โทร.084-6245007

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้