ภพภูมิที่ทับซ้อนกันอยู่

ในห้อง 'วิทยาศาสตร์ทางจิต - ลึกลับ' ตั้งกระทู้โดย polpavin, 24 เมษายน 2013.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. Pattrapol.s

Pattrapol.s สมาชิกใหม่

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      283.4 KB
      เปิดดู:
      145
  2. สาสนี

สาสนี Active Member

16 พฤศจิกายน 2015
    กระทู้เรื่องเด่น:
    3
    เชื่อค่ะ เพราะตนเองประจักษ์แก่ตาตนเองเลยค่ะ
    ถ้าเป็นก้อนเมฆธรรมดาก็คงไม่เท่าไหร่ใช่ไหมค่ะ
    แต่นี่เหมือนจริงมากๆๆๆๆทและที่สำคัญมองมาที่เรา
    ยังกรอกลูกตากลับคืนไปอีกด้วยนี่แหละค่ะ ถึงกับอึ้งเลย

3. Buddha's Child

Buddha's Child Buddha,God,Mother Nature and Universe bless U

ครุฑและนาคมีจริงครับ แต่พวกท่านเป็นสิ่งมีชีวิตที่เป็นพลังงานอย่างหนึ่ง ครุฑเป็นพลังงานของธาตุลม นาคเป็นพลังงานธาตุน้ำ แต่ท่านปรากฏตัวให้เราเห็นด้วยรูปกายที่เป็นภาพจำอย่างที่เราคุ้นเคยกัน

จริงๆแล้วครุฑและนาค สถิตไปในทั่วทุกที ถ้าคนที่มีจิตสัมผัสได้ ก็จะรับรู้ถึงพวกท่าน ท่านคอยดูแลสมดุลของธรรมชาติในมิติที่เรามองด้วยตาเปล่าไม่เห็น
    บางทีพวกท่านก็ไปสถิตอยู่ในเทวรูป รูปปั้น อย่างเช่นบันไดนาค ตามคำเชื้อเชิญของผู้มีอภิญญา ให้ทำหน้าที่คุ้มครองพุทธสถาน หรือคุ้มครองผู้ประพฤติธรรมทั่วไปครับ

4. jarujun

jarujun เป็นที่รู้จักกันดี

พญาครุฑมีจริง แต่ไม่ได้อยู่ในรูปนี้ค่ะ

ก็บอกให้เข้ามาแสดงความคิดเห็น ก็แสดงนะคะ
    แล้วทำไมต้องระบุนามเป็น ท่านสดายุ ครุฑก็มีหลายตน หลายองค์ หลายนามนะคะ

แล้วครุฑที่ไหนมีหางยาวเป็นว่าวอย่างงี้ล่ะคะ

ป้าไม่รู้ ป้าเดา แต่ป้ารู้อย่างหนึ่ง เรื่องพญาครุฑ ถ้าไม่ชัวร์ อย่าเพิ่งเอ่ยนามท่านเลยนะจ๊ะ

ป้าเตือนด้วยความหวังดี ตามประสาป้านะ

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้