พอได้...เบ็นซ์ พรชิตา by urai

ในห้อง 'เพลงไทยสากล' ตั้งกระทู้โดย urai ay, 12 กุมภาพันธ์ 2011.

1. urai ay

urai ay เป็นที่รู้จักกันดี

24 กันยายน 2009

2. kolopsky

kolopsky เป็นที่รู้จักกันดี

11 มิถุนายน 2007
    มายหวาย ม่ายหวาย.....แควนเพลงเยอะจินๆ กว่าจะเข้าถึงตัวนักร้องได้ เหงื่อแตกซิกเลย รับช่อดอกไม้น้องกี้สุดหล่อด้วยจร้า อะคริ อะคริ.....

3. urai ay

ขอบคุณจร้าพี่แซม เก็บไว้ให้เราเยอะๆนะกำลังใจอ่ะ
    อย่าเที่ยวแจกสาวๆหมดล่ะ เด๋วเราร้องมาอีก
    พี่แซมจะกำลัง...ใจหมดซะก่อน อิอิ

เอร่ออ เห็นครูสันเข้ามาเริ่มเกร็งแระพี่
    ตอ้งขอบคุณพี่เกตุอ่ะที่ทำเสียงพี่สาวขึ้นอิอิ
    ก่าตอนอัดรอบสุดท้ายเย็นแล้วได้เวลาไปจ่ายตลาดอ่ะจ้ะ

ขอบคุณพี่คงจร้าาาหะ พอได้แล้ว มะ...หมายความว่าให้เราพอแล้ว
    ไม่ต้องร้องอีกแล้วใช่ป่ะ 55

4. urai ay

ขอบใจๆจาให้เจ๊ไปชกมวยหราได้เลยเจ๊ถนัดกว่าร้องเพลงอีก
    แต่ขอแรงดารีสเป็นกระสอบทรายให้เจ๊ซ้อมหน่อยนะ
    เริ่มด้วยท่าที่เจ๊ชอบจระเข้ฟาดหาง วิรุฬหกกลับ เถรกวาดลาน
    อย่างดารีสนี่เจ๊จัด หนุมานถวายแหวนให้ก่อนเลย
    หรือจะกวางเหลียวหลังดีอ่ะ เลือกเลยเลือกเด๋วเจ๊จัดให้ 55 55

ขอบคุณพี่นัทจร้าา ตอนแรกก็ลัลล๊าดีอยุ่
    พอท้ายๆแรงชักถอยเลยรีบๆงับเนื้อไว้ก่อนอ่ะ
    จังหวะปล่อยไปก่อน อิอิ

5. urai ay

ว๊าวๆๆ มีคนโดดเรียนมาเม้นต์ให้ปลื้มอีกแล้ว
    รีบๆส่งมาดอกไม้ ง่ะใครจิ๊กดอกไม้เจ๊ปายยยย
    ขอบคุณนะตะเอง
    แง่ะก่อนไปบอกตัวเองขี้เหร่(นิสัยดี)พอไปเรียนได้หน่อยบอกหล่อ ชิส์
    ตั้งใจเรียนเด้ออ จบไวๆจะได้มาร้องเพลงให้เราฟัง
    ตอนนี้เจ๊จับไมค์ร้องเพลงแทนไปก่อนเน้อออ รีบมารับไมค์คืนด้วย(smile)

6. jainwit

jainwit เป็นที่รู้จักกันดี

30 กรกฎาคม 2007
    หูยยยย...เผลอแป๊บเดียว สายเอ๊ย!ฉายเดี่ยวแล้ว... ร้องมาเยอะๆๆน้าาา...เพ่ให้กำลังใจเกินร้อยจร้า..คริ คริ คริ.

7. music_lover_man

music_lover_man เป็นที่รู้จักกันดี

20 กันยายน 2009
    แฮ่ม มาช้าไปนิสนุง ติดแฟนเพลงอันหนาแน่นของศิลปินแห่งชาติ เอ้ย ศิลปินใหม่
    วัยโจ๋ อิอิ ไม่คอมเม้นท์หรอก ฮ่าาาาาา แค่ได้ฟังเสียงพี่สาวก็ชื่นใจแหล๋ววววว
    บอกได้คำเดียวว่า "มีแวว" พี่เลี้ยงเยอะขนาดนี้ น่าจะขึ้นแท่นเป็น ซุปเป๋อสะตาร์
    ประจำบอร์ดอีกในไม่กี่สิบปีข้างหน้านี้แน่ๆ ขอให้ทุกท่านจำเค้าคนนี้ให้ดีๆ
    สาวน้อย(มั๊ย)มหัศจรรย์แห่งห้องคาราโอเกะ อิอิ

อิอิ นานๆจะได้เม้นท์พี่สาวซ๊ากที จัดเต็ม กรั๊กๆๆ

8. vienvite

vienvite เป็นที่รู้จักกันดี

เป็นกำลังใจให้นะครับ

9. urai ay

หูยยย...สายเดี่ยวอ่ะใส่ประจำแต่เป็นรุ่นนี้ [​IMG]
    ขอบพระคุณนะคะเจ้าคุณเพ่ อิอิ

เอิ้บ ไม่ช้าจ้ะ อีกสิบปีพี่ก็ยังมีชีวิตอยู่ 555
    แล่วนานๆๆแมนมาฟังพี่บ่น เอาซะหน่อย
    ก็รู้ว่าพี่เป็นขาโจ๋ ดูคนข้างบนซะบ้างตัวหนังสือใหญ่เอาใจโจ๋ว
    สีอีก สีตัวหนังสือแมนทำพี่ต้องเรียกหาแว๊นนนนน(แว่นตา)
    ฮุ่ยยยย นานได้บ่นเหนื่อย ขอคุณเด้อแมนนนน
    ขอบคุณที่เข้ามาฟังและกำลังใจจร้าาาาา

10. ryuzaki_benz

ryuzaki_benz เป็นที่รู้จักกันดี

หุๆ น่ารักดีจังเพลงนี้ เพราะใช่เล่นเลยนะนิพี่ไร
    มารับดอกไม้สวยๆจากใจด้วยน๊าครับ ^^

11. new_mansum

new_mansum เป็นที่รู้จักกันดี

ว้าวววว
    ในที่สุดแมนก็ได้ยินเสียงพี่ไรร้องเพลงอิอิ
    ร้องมาให้ฟังอีกเนอะพี่ ^^

12. urai ay

หูยยย เจ้าชองร้านbenz'flower ยังอุตส่าห์แวะมา
    ดอกไม้หรูมากเลย ขอบคุณจร้าน้องเบนซ์

ขอบคุณจร้าน้องแมน แง่ะ ร้องอีกหรา
    นานหน่อยนะ ยากอ่ะสำหรับพี่เรื่องร้องเพลง
    ถ้าพี่ร้องอีกแมนต้องมาฟังนาาาาา

13. Piyarat Gehrke

Piyarat Gehrke เป็นที่รู้จักกันดี

3 พฤศจิกายน 2009
    กรี๊ดดดดดดดดดดดดดดดดดดด
    น้องขนมเรไรจ๋าาาาาาาาาาาาาาาา
    หวานจ้าาาาาาาา หวานจ้าพี่รัตน์ไปแล้ว
    นะเดี๋ยวเป็ดเข้ามาขโมยผักกินอีกอ่ะ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 16 กุมภาพันธ์ 2011
  14. Piyarat Gehrke

Piyarat Gehrke เป็นที่รู้จักกันดี

3 พฤศจิกายน 2009
    เข้ามาฟังอีกรอบ และมาบอกว่ารักและ
    คิดถึงน้องสาวนะ จุ๊ฟฟฟฟฟฟฟฟฟฟ(k)

แก้ไขครั้งล่าสุด: 16 กุมภาพันธ์ 2011
  15. urai ay

กรี๊ดดดดดดด พี่รัตน์รบกะเป็ดอยู่ยังอุตส่าห์แวะมา
    ปลื้มๆๆๆๆ แง่ะ รีบมารีบไป เซ็งเป็ดเลย อิอิ
    คิดถึงพี่รัตน์เหมือนกันจร้าาา แวะมาหากันบ่อยๆน๊าาาา

16. ลุงแมว

ลุงแมว เป็นที่รู้จักกันดี

19 มิถุนายน 2005
    <Q>[​IMG]</Q>
    <Q>5555</Q>
    <Q>เต้นตามไม่ทันครับคุณอุไรพร</Q>
    <Q>เอาอีกๆๆๆ</Q>
    <Q></Q> ​

17. Mantalay

Mantalay เป็นที่รู้จักกันดี

1 มิถุนายน 2009
    กรี๊ดๆๆๆๆๆๆ......ไม่มาแป๊บเดียว เกิดอะไรขึ้นนี่
    ปรากฏการณ์วงการเพลงสั่นสะเทือน แต่เราไม่รู้ๆๆๆๆๆ
    ฮือ..ฮือ...แต่เค้าบอกไม่ต้องมาเต็มที่ ไม่ต้องมีเต็มถัง
    เอ้อ...คอยดีขึ้นหน่อย ที่ตกเทรนห้องเกะไปนาน

ร้องใช้ได้เลยค่ะคุณไร มันส์ดีค่ะ
    นี่คารมไม่กรอกกลิ้งนะค่ะ จริงใจค่ะ
    ชอบตรงร้อง "เต็มถัง"นี่จัง
    [​IMG][​IMG][​IMG]

18. urai ay

เราก็รู้ตะเองเต้นไม่ทันแน่นอน55
    ขอบคุณเพื่อนเราที่ยักแย่ยักยันมาฟังฟังคนแรก
    แต่เม้นต์เกือบสุดท้าย ฮิ้วววว
    ฝากจุ๊ปจุ๊ปยุกยิกแล้วเลยไปพ่อของยุกยิกด้วย(smile)

ขอบคุณ คุณจั่นที่แวะมาปิดท้ายจ้าาา
    ชอบตรงเต็มถังหรา อิอิ แบบเรามาเต็มถังแต่ไม่เต็มที่งายยยย 55 55

แก้ไขครั้งล่าสุด: 16 พฤษภาคม 2011
  19. MelodyViolin

MelodyViolin เป็นที่รู้จักกันดี

27 พฤษภาคม 2007
    แหม เป็นเพลงแรกเลยนะนี้ที่ได้ฟังพี่ไรร้องเพลงเดี่ยวๆ เพลงเร็วๆอย่างนี้พี่ไรก็ร้องได้ดีนะนี้ อย่างงี้ไม่ต้องทนฟังหรอก ชอบๆแบบนี้ได้ใจเลย

โอกาศหน้าขอเพลงช้าๆซึ้งๆบ้างนะคร้าบบ

20. urai ay

ขอบคุณน้องโฮมที่แวะมาจร้าาา เอาแบบช้าๆซึ้งๆหรา
    ล่ายๆแต่ช้าได้แต่มันจะไม่ซึ้งอ่ะดิ เด๋วพี่จัดให้ อิอิ