พวกที่จะไปพรหมโลก คืนหนึ่งให้สร้างความดี ๑๐ นาที เวลาตายแล้วเป็นพรหมแน่

ในห้อง 'อภิญญา - สมาธิ' ตั้งกระทู้โดย starcom1, 10 กุมภาพันธ์ 2012.

1. นราสภา

นราสภา เป็นที่รู้จักกันดี

12 ธันวาคม 2010
    จริตถูก กับวัดอุโมง มากกว่า

ชอบวัดอุโมงมากกว่า เจ้าที่ เขาเเรงได้ใจดี

ส่วนเรื่อง ปรามาสนั้น มิอาจเกิดกับน้องได้เป็นเเน่เเท้ ไม่ว่าจะ ภพ นี้ หรือ ภพ หน้า
    หากศึกษา การปรามาส จากพระคัมภี อย่างลุงโดด ก็ อาจจะไม่เเน่
    เพราะการศึกษา ด้วยวิธี ใช้ พระเครื่องเป็นสื่อนี้ น้องอําลาวงการมาพักใหญ่เเล้ว

ส่วนตัวน้อง ใช้ วิธีการ ศึกษาเรื่อง การ ปรามาส จาก สติ บวก สัมมาทิฐิ

ไม่รู้ ผลจะเหมือนของลุงโดด ไหมน๊าาาาา ตํารามันคนละเล่มกันอ่ะเนอะ

2. Phanudet

Phanudet เป็นที่รู้จักกันดี

20 พฤษภาคม 2008
    กระทู้เรื่องเด่น:
    1
    อ่าวเหรอ ชอบไปวัดอุโมงค์เหรอ ผมก็ชอบไป ไม่น่าเชื่อจริตนิสัยอย่างหนูชอบวัดอุโมงค์ มันไม่เงียบไปเหรอหนู..

แต่ผมชอบไปวัดสวนดอกมากกว่า เพราะชอบพระธาตุ กับ พระเจ้าเก้าตื้อ และที่สำคัญ มจร.อยู่นั่น ตำราค้นคว้ามีเยอะ...

เออ...สงสัยตำราจะคนละเล่มกันหละ....ตามสบายนะหนู....

แก้ไขครั้งล่าสุด: 11 กุมภาพันธ์ 2012