พลิกแล้ว ครับ ท่านสมาชิก

ในห้อง 'ภัยพิบัติและการเตรียมการ' ตั้งกระทู้โดย Nirvana, 3 มกราคม 2013.

1. Nirvana

Nirvana เป็นที่รู้จักกันดี

9 กุมภาพันธ์ 2005

รอมานานถึง 7 ปี

ได้ฤกษ์พลิกผันเปลี่ยนแปลงรูป Avartar ตัวเองซะที
    หวังว่าคงถูกใจท่านสมาชิกที่เคยเข้ามาแซว นะครับ

ปีนี้แก่ลงไปอีกปีนึง.....อิอิอิอิ
    คงไม่โกรธเคืองกัน นะครับ...55555555

วันที่ 3 ม.ค. 2556 แล้ว
    ท่านที่เฝ้ารอดูเหตุการณ์อย่าเครียดไปเลย ครับ
    ไปทำบุญทำทาน ถือศีล กันดีกว่า :cool:

ใครที่ผิดหวังว่าภัยพิบัติยังไม่มาตามนัด ก็โปรดรอไปก่อน เดี๋ยวเผลอๆธรรมชาติท่านคงจัดหนักให้สมใจนึกบางลำภู....คิคิคิคิคิ
    (one-eye)

2. opside

opside เป็นที่รู้จักกันดี

21 ธันวาคม 2012
    เข้ามาดู นึกว่าแกนโลกพลิก ขําๆก่อนนอนนะครับ จขกท.

3. ติงติง

ติงติง เป็นที่รู้จักกันดี

เจ็บแค้นเคืองโกรธ โทษฉันไย ฉันทำอะไรให้เธอเคืองขุ่น....๕๕๕๕

ต้องมีสักวัน ต้องมีสักวัน ท่องคำเติมฝัน ปลอบใจรอวัน ที่คอยแสนไกล ....

๕๕๕ คิดว่าท่านจะหันหน้ามาให้ชื่นชมสักนิด...แต่นี่เบี่ยงมากี่องศาคะ...^-^
    เหอะน่า จะร้องเพลงรอต่อไปค่ะ คริ คริ ...

อรุณสวัสดิ์ค่ะท่านNirvana คงเดินทางกลับบ้านโดยสวัสดิภาพและอิ่มบุญเต็มที่นะคะ
    ฝากความคิดถึงไปยังทุกๆท่านด้วยค่ะ โดยเฉพาะนักบุญตัวน้อย...ที่แสนจะน่ารัก โอกาสหน้าหวังว่าคงมีโอกาสได้รับใช้ท่านและคณะอีกนะคะ...

แก้ไขครั้งล่าสุด: 3 มกราคม 2013
  4. u^u

u^u Active Member

อยากได้ Avartar แบบหันหน้า หันตูดแบบนี้ดูยาก 555

5. Nirvana

น้าน....ว่า แร้ว ว่าจะต้องมีเพื่อนสมาชิกเข้ามาแซว....อิอิอิอิ

พอดี Nirvana แก่/เฒ่า/ชราลงไปกว่าเมื่อ 7 ปี ก่อนมาก
    กลัวว่าจะหันหน้ามาพบกับความเหี่ยวย่นบนใบหน้าระดับ...

"คนเผ่นหนี ผีเปงลม" นะซิครับ....5555555

เดี๋ยวผู้คนในเวปนี้จะกระเจิงด้วยความตกใจ....อ่ะๆๆๆๆ
    แต่จะว่าไปท่านั่งแบบนี้เป็นเอกลักษณ์ครับ
    รูปที่หันหน้าเป็นตัวปลอม อ่ะดิ...อิอิอิอิอิ
    ของแท้เลยต้องนั่งท่านี้งัย

ไม่เปงไรจะหันหน้าหันหลังหรือหกคะเมน
    Nirvana ก็เข้ามาดูและโพสต์คอมเม้นท์สม่ำเสมอ ไม่ได้หนีไปไหนหรอก ครับ

ไหนๆก็พลิกกันแล้ว ก็ขอให้เพื่อนสมาชิกในห้องนี้มีความสุขสวัสดี สมหวังในชีวิต ตลอดปีที่ยังเสี่ยงกับภัยพิบัติอย่ นะครับ...:
    cool:

6. Nirvana

สาธุสวัสดีปีใหม่ ครับ คุณครู

คณะท่องเที่ยวเลาะริมโขงก็กลับมาเมืองน้ำดำด้วยสวัสดิภาพ
    เหน็ดเหนื่อนเมื่อยล้าจากการปีนภูทอกกันพอสมควร

เมื่อวานก็ได้ไปกราบหลวงปู่หงษ์ พรหมปัญญโญ ที่สุสานทุ่งมน อ.ปราสาท จ.สุรินทร์ ตามคำแนะนำของเพื่อนสมาชิก Falcon 1 นะครับ

หลวงปู่ท่านมีเมตตามากทั้งที่อายุท่านถึง 96 ปี แล้ว
    ก็ได้บูชาวัตถุมงคลของท่านมาเป็นสังฆานุสติบ้าง
    พอช่วงค่ำก็มาพบกับท่าน Hiflyer คนเก่ง รับประทานอาหารร่วมกัน
    แล้วแยกย้ายกันไป รอวันพบกันใหม่ตามสะดวก

นี่ว่าจะมีโปรแกรมไปไหว้คุณปู่ของผู้รับเหมาสร้างบ้านของ Nirvana และผองเพื่อนที่ อ.กุดจับ จ.อุดรธานี ทราบว่าท่านอายุ 127 ปี แล้ว ยังถางหญ้าได้ นอนเถียงนาไม่ต้องมีใครดูแลลูกหลานแค่ส่งข้าวส่งน้ำเท่านั้น
    ว่าจะไปให้ท่านผูกข้อมือเป็นศิริขวัญวันปีใหม่หน่อย นะครับ

จากนั้นถ้าไม่มีอะไรผิดปกติก็คงจะกลับบ้านลงมาปฏิบัติภาระกิจตามปกติตามเดิม จนกว่าบ้านจะเสร็จก็ค่อยย้ายมาอยู่ถาวรกัน

อีกไม่นานหวังว่าคงจะมีโอกาสไปปฏิบัติที่ภูสูง นะครับ

7. thai123

thai123 เป็นที่รู้จักกันดี

ว้าวเพิ่งมาอยู่กุดจับไม่ถึงปี แบบไปไปมามา ยังต้องทำงานบ้าง คงได้มีโอกาสเจอกันนะ

8. พชร (พสภัธ)

พชร (พสภัธ) ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต

3 พฤศจิกายน 2005
    กระทู้เรื่องเด่น:
    10
    น้าฮะ ทำไมอ้วนจังฮะ

9. Twana

Twana เป็นที่รู้จักกันดี

23 กันยายน 2007
    555555 :cool:

ตัวจริง อ้วนกว่านี้ อีก แบบ ยืนข้างป้า แล้ว สร้างหนังเรื่อง ~อ้วนผอมจอมยุ่ง~ ได้เลยจ้า

10. ติงติง

แหม! คุณป้า ตัวจริงไม่อ้วนค่ะ
    ท่านเป็นสุภาพบุรุษตัวโตสักหน่อยเท่านั้นค่ะ
    ภาพถ่ายลวงตาค่ะ
    ติงอ้วนกว่าท่านค่ะคุณป้า:cool:

๕๕๕
    พูดแบบนี้ ติงยืนกับคุณป้า ต้องเป็นเลข 10 แน่นอนสิคะ ^-^

11. Nirvana

โห.....ป้า มีแซว...หรอ (kiss)

เนื้อหนังส่วนเกินเนี่ย ต้องโทษครูติง
    เพราะก่อนขึ้นมาภูสูง เธอพาไปขุนที่ร้าน 111 นครเลิงนกทา
    ต้องขอบอกก่อนนะครับ อาหารที่นี่คะแนนเต็ม 10 ทุกรายการ

Nirvana เลยฉลองศรัทธาซะไม่เหลือ.....อิอิอิอิอิ
    สงสัยครูติงคงคิดว่าจะขึ้นไปปิดวาจา ฉันมื้อเดียว
    กลัวจะอดยาวเลยพาไปฉลองเสียก่อน

ใครอยากเพิ่มน้ำหนักแวะไปหาครูติงที่นครเลิงนกทาได้เลย นะครับ

ปล. จะว่าไปเรื่องอ้วน/ผอม ยืดยุบเนี่ย เป็นอนิจจังครับ
    เพราะช่วงนี้ท่าทางดวงจะขึ้น เลยมีลาภปากมาประเคนบ่อย
    ขนาดไปทัวร์ไหว้พระ 4 วัน เนี่ย แวะร้านอร่อย ทุกอำเภอ.... เร้ย......5555555555

12. Nirvana

ทีนี้ปู๋ใดจะคอมเม้นท์เรื่องทรงผม

ขอแจ้งให้ทราบทั่วกันว่าทำจากร้าน "พระพายเกศา"
    เพราะวันนั้นลมพายุพัดหนักจัดเต็มตลอดคืนยังรุ่ง

นี่ถ้าป้า Twana มายืนถือร่มนี่ท่าทางจะบินออกหน้าผาไปเลย นะครับ....อิอิอิอิอิ

ที่ภูสูงนี่สับปายะยอดเยี่ยมนะครับ
    ผู้ใดใคร่เข้าใกล้ธรรม มาปฏิบัติได้ตลอดปี
    ขออย่างเดียวอย่ามานอนเล่นๆเหมือนที่ตากอากาศ
    เดี๋ยวอาจจะโดนงูจงอางเจ้าที่ไล่วิ่งลงเขาไม่ทัน อ่ะ

อนุโมทนาธรรม นะครับ

13. Twana

Twana เป็นที่รู้จักกันดี

23 กันยายน 2007
    Oh ho! มีองค์รักษ์พิทักษ์ลุงด้วยนะเนี่ย ไปกันก็ไม่ชวน ปล่อยเราเฝ้าดูดวงจันทร์ที่กรุงเทพฯคนเดียว :'(. โชคดีเขื่อนยังไม่แตกนะเนี่ย

14. ติงติง

คุณป้าTwanaขา(จริงๆ ต้องเรียกพี่ ฮิฮิ...เรียกตามพี่Nirvanaค่ะ)
    ติงขอโอกาสเรียนเชิญคุณป้าตลอดกาลเลยนะคะ
    นั่งเครื่องมาลงอุบลฯก็ได้ค่ะ
    จากนั้นนั่งรถตู้ หรือรถสหมิตร มาที่เลิงนกทานะคะ(110 กิโลเมตร รถสหมิตรใช้เวลา 2.30 ชั่วโมงค่ะไม่เกินนี้ ถ้ารถตู้จะเร็วกว่าค่ะ)

หรือไม่ ก็ไปหมอชิต นั่งรถ เวลา 20.30 น. จะมาถึงเลิงนกทา เวลาประมาณ 07.00 น.ค่ะ

โทรหาติง จะไปรับค่ะคุณป้า

15. มณีจำปา

มณีจำปา เป็นที่รู้จักกันดี

23 ธันวาคม 2011
    กระทู้นี้ แซวๆ หยอกๆ กัน น่ารักจริงๆ ค่ะ อ่านแล้วต้องอมยิ้มเลยหละค่ะ [​IMG]

16. ติงติง

พี่ 555
    ติงนะเป็นเจ้าบ้านทีแย่มากๆค่ะ
    ไม่เคยจำได้ ว่าร้านอาหารไหนเปิด ปิดวันไหน แบบนี้พี่ต้องมาอยู่สัก 10 วันเป็นอย่างน้อยนะคะ
    ติงจะพาไปตระเวณชิม
    (จริงๆ พี่พาไป ๕๕๕ ติงไม่กล้าขับรถค่ะ ตกใจทีไร เผลอเหยียบคันเร่งมิดทุกทีค่ะ)

แล้วขอให้พี่ช่วยจำนะคะ ^^

17. ติงติง

สาธุค่ะพี่
    ติงนะยังเสียดายไม่หาย ที่ไม่ได้ไปพักด้วย
    ไว้พี่ไปคราวหน้า จะพยายามจัดเวลาให้ได้ค่ะ:cool:

18. Nirvana

อ่าว...นึกว่าป้าจะไปเฝ้าฐานผาแบ่น ตอนต้นปีซะอีก นิ

ถ้าป้าไปสงสัยน้ำแข็งจะเกาะบนใบหน้า สวยไปอีกแบบนึง อ่ะ
    ขนาดนครพนมไปนอน รร. เนี่ย ยังต้องแย่งกันมุดผ้าห่มนัวเนีย เลยนิ..อิอิอิอิ

เห็นป้าโพสต์ว่าจะนอนเฝ้าบางบาดาลช่วงปีใหม่
    เลยมิอาจขัดเจตนา....5555555555

เด๋ว 2-3 วัน จะกลับกรุงฯ แล้วจะชวนป้ามาเลี้ยงปลาสลิดทอดอีก น่ะจ๊ะ...ป้า..าาาาาาาาาาาาาาา

19. สัตตบงกชเหนือน้ำ

สัตตบงกชเหนือน้ำ เป็นที่รู้จักกันดี

หลงเข้ามา ที่แท้พี่เราก็ยังคงคอนเซ็ปนั่งหันหลังคุยเหมือนเดิมมมมมม :cool:

20. Nirvana

สวัสดีปีใหม่จร้า...น้องแอนนี่

สบายดีนะครับ
    พี่ Nirvana ก็มาฮาคลายเครียดสมาชิกน่ะครับ ไม่มีอะไรมาก
    เพราะเห็นเครียดกันมาหลายเดือน.....

ทางโน้นเปงงัยมั่ง...หนาวดีมั๊ย....อิอิอิอิ

ระลึกถึงเสมอ...จร้า