พลังมหัศจรรย์ วัตถุมงคลหลวงพ่อกวย อยากให้มีไว้ใช้

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย MOUNTAIN, 20 มีนาคม 2006.

1. kiati_sak

kiati_sak เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

23 ธันวาคม 2009
    เห็นด้วยครับคุณอาณัติครับ สมัยก่อนธนาณัติอย่างเดียวเลย ตอนนี้โอนเข้าธนาคารสะดวกดี ผมได้ซองมา 20 ซอง ตอนนี้ก็รวบรวมเงินบุญได้ครบหมดแล้ว กะว่าหลังปีใหม่จะโอนไปให้แกครับ แต่เสียดายอ.เฒ่า ไม่ได้ให้รูปถ่ายหลังจีวรมา ให้แต่เหรียญ สงสัยต้องโทรไปขอแกสักหน่อย โมทนาบุญกับคุณอาณัติด้วยครับ (ปล.อยากให้คุณอาณัติเอาเหรียญมงคลถาวรกับเหรียญหลวงพ่อโมที่อ.เฒ่าแจก ให้น้องคนที่ตรวจพลังพระได้ ตรวจดูหน่อยว่ามีอิทธิคุณด้านไหนบ้างครับ จะได้นำมาเล่าสู่กันฟัง ตามความเชื่อของแต่ล่ะคน ขอบคุณครับ)

2. ถิรวุษิ

ถิรวุษิ เป็นที่รู้จักกันดี

8 มิถุนายน 2010
    เข้ามากราบหลวงปู่กวยด้วยความเคารพยิ่ง

คาถานี้ถือว่าเป็นสุดยอดคาถาแคล้วคลาดจริงๆ ผมมีประสพการณ์และประจักษ์มาแล้ว จากเหตุการณ์ที่จะถูกโจรจี้ ผมขับมอไซค์หลังจากออกเวรดึก มันขับตามผม ผมไหวตัวทันเลยรีบเลี้ยวเข้าบ้านคนอื่นแล้วจอดอยู่หน้าบ้าน และมันก็จอดรอผมอยู่บนถนนห่างจากกันไม่มาก ผมนี้จิตแรกนึกถึงหลวงปู่เลย บอกกล่าวหลวงปู่ ท่องคาถานะโมตาบอด เหมือนโจรมันก็งงอะไรสักอย่างมันไม่กล้าลงมา มันยืนรอบนถนน ตอนนั้นไม่สนใจอะไรแล้ว หมาในบ้านเต็มเลยไม่รู้ตัวไหนดุแต่ก็ดีกว่าที่จะถูกจี้ สรุปหมาไม่กัดไม่เห่าเลยสักตัวเหมือนจะเป็นมิตรกับผมอีกต่างหาก สักพักมันก็ชี้หน้าผมแล้วมันก็ไป ผมขี่รถออกมาท่องนะโมตาบอดกลับบ้านตลอดทางจนถึงจุดหมายเพราะทางที่มันขี่รถออกก้อมีเส้นจุดที่บรรจบกัน ทุกวันนี้ผมก็ไม่รู้หรอกว่าบ้านหลังนั้นมีคนหรือเปล่าถ้ามี เกิดเจ้าของบ้านเข้าใจผิดคิดว่าผมเป็นโจรยิ่งสวนออกมาจะทำอย่างรัย นี้ละครับบารมีหลวงปู่กวยและอานุภาพของคาถานะโมตาบอดที่หลวงปู่ท่านให้ไว้ที่คุ้มครองผม

แก้ไขครั้งล่าสุด: 23 ธันวาคม 2014
  3. poozaa

poozaa เป็นที่รู้จักกันดี

8 กุมภาพันธ์ 2008
    ประสบการณ์พี่อาณัติสุดยอดจริงๆค่ะ :cool:

ของปูมีประสบการณ์จากการทำเหรียญเดิมบางหลวงพ่อหาย

ตอนนี้กำลังจะได้มาบูชาใหม่แล้ว จากโบนัสสิ้นปี 555
    จริงๆก่อนหน้านี้ เก็บเงินลูกค้าไม่ได้เลย ทำใจแล้วว่าอาจจะอดแน่ๆ

พอใกล้ๆปลายปี อยู่ดีๆ ลูกค้าหลายราย ที่ตามยากๆ พร้อมใจกันจ่ายหมด

ที่เหลือตอนนี้แค่ประคองให้รอดสิ้นเดือนเท่านั้น ( ข้าวสาร มาม่า พร้อม 555)

อยากร่วมบุญกับอาจารย์เฒ่าเหมือนกันค่ะ ไม่ทราบจะติดต่อท่านได้ทางไหนคะ

4. อาณัติ

อาณัติ เป็นที่รู้จักกันดี

พี่เกียรติศักดิ์ สายบุญเก่า น่าจะเก็บพระหลวงพ่อกวยไว้มาก เก็บหลวงพ่อแลัว ต้องหลวงปู่ทิม วัดไร่ หลวงปู่โต๊ะ ตามมา....

(ปล.อยากให้คุณอาณัติเอาเหรียญมงคลถาวรกับเหรียญหลวงพ่อโมที่อ.เฒ่าแจก ให้น้องคนที่ตรวจพลังพระได้ ตรวจดูหน่อยว่ามีอิทธิคุณด้านไหนบ้างครับ จะได้นำมาเล่าสู่กันฟัง ตามความเชื่อของแต่ล่ะคน ขอบคุณครับ)

คิดมาแล้วอยากเคาะกบาลตัวเอง หลังจากผมให้น้องเขาจับดูพระครั้งนั้นแล้ว ผมก็คิดเหมือนพี่เลย ...นายแน่มาก ขนาดไม่เห็นอะไรเลย ตอบคล้ายที่ อ เฒ่า เล่าไว้เลย..... คิดว่าวันหน้าจะขนพระที่มี รุ่นใหม่ของหลวงพ่อ และรุ่นคาบ-ลูกคาบดอก มาให้เขาจับหน่อย อยากรู้มากๆ พอดีต้องเข้าประชุม จนเลิกงาน เลยลงไปห้องทำงานเขาว่าจะนัดแนะกันหน่อย ปรากฏว่า น้องเขากลับบ้านไปแล้ว และเขาลาออกไปบรรจุครูที่ กทม.สอบบรรจุได้ เดินทางเย็นนี้ ประจวบเหมาะมาก... โครงการตรวจพุทธคุณเลยต้องระงับชั่วคราว
    เขาเป็นเขยหมู่บ้านเดียวกันกับบ้านแม่ผม แต่ไม่แน่ใจว่าจะเจอกันเมื่อไหร่ เดี๋ยวผมติดเหรียญไปด้วย เผื่อปีใหม่เข้ากลับมา จะลองให้จับเหรียญและพระดูหน่อย ต้องรอ ได้ความว่ายังไง จะนำมาเล่าให้ฟัง

พระที่ไม่ทันหลวงปู่-หลวงพ่อ ที่ผมเชื่อและมีประสบการณ์ชัดเจน
    1.หลวงปู่เงิน วัดท้ายน้ำ-บางคลาน
    2.หลวงพ่อเฒ่า(ปั่น) วัดคังคาว
    3.หลวงพ่อโม วัดจันทนาราม
    4.หลวงพ่อกวย วัดบ้านแค
    5.เจ้าแม่กวนอิม
    6.ท่านพ่อพระกาฬ ลพบุรี

น่าจะมีเยอะกว่านี้นะครับ ตามบุพกรรมที่เกื้อหนุนกันมา แต่ที่ผมเอ่ยนามมาล้วนแต่มีประสบการณ์ตรงกับตัวเอง..........

5. rang551

rang551 เป็นที่รู้จักกันดี

3 มิถุนายน 2009
    กราบหลวงพ่อกวยและสวัสดีพี่ๆน้าๆทุกคนด้วยครับ ตามอ่านเรื่องหลวงพ่อคอยช่วยเหลือเหล่าศิษย์ครับผม ขอบคุณครับ

6. kiati_sak

kiati_sak เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

23 ธันวาคม 2009
    น่าเสียดายจังครับคุณอาณัติ ผมกะว่าจะรบกวนคุณอาณัติเอาพระของผมให้น้องเขาตรวจดูซักหน่อย แบบคาบลูกคาบดอกอย่างที่คุณอาณัติว่า เลยอดเลย ยังไงมีอะไรคืบหน้าช่วยส่งข่าวด้วยนะครับ ผมชอบครับ (ถ้าได้ชื่อที่อยู่เบอร์โทรของน้องเขาที่กรุงเทพฯก็จะดีมากเลย)

7. Jumbo A

Jumbo A เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

28 กุมภาพันธ์ 2008
    มีเยอะไหมพี่แบบคาบลูกคาบดอก .......ผมตรวจพลังภายในไม่เป็นแต่ตรวจด้วยความชอบ ..........คาบลูกคาบดอกนี้แขวนมานักต่อนักแล้ว

8. FATAL_FRAME

FATAL_FRAME เป็นที่รู้จักกันดี

ศิษย์ขอกราบครูบาอาจารย์ หลวงพ่อกวย วัดโฆสิตาราม ในวันพระครับ กราบกราบกราบ

9. อาณัติ

ไม่ได้เข้าเวปหลายวัน ภาระกิจของหน่วยงาน และงานเลี่ยง ยุ่งๆ

โชคดี เมื่อวันก่อนเข้าFace ไปเจอเขา น่าจะเป็นเพื่อนทางfaceกัน

ยังไงหลังปีใหม่จะขอที่อยู่และเบอร์ให้ น้องเขาo...อยู่พี่

สายพระน่าจะคุยกันได้.................

10. surasakd

surasakd ใต้รอยบาทหลวงปู่กวย ชุตินฺธโร

26 มิถุนายน 2009
    เหรียญหลวงพ่อโม

ผมได้เอาซองพร้อมพระหลวงพ่อโมแจกน้องผู้ชายชื่ออ้วนที่ทำงานเป้นเจ้าหน้าที่ที่ อบต.เมืองทุ่ง อำเภอสุวรรณภูมิ จังหวัดร้อยเอ็ด เขาบอกผมว่าได้ส่งพระไปให้น้องของเพื่อนเขาอีกที่ที่กาฬสินธ์ุ เป็นผู้หญิง รูปร่างอ้วนเป็นเจ้าหน้าที่อบต.เหมือนกันเขาโทรมาบอกว่าเวลาไปแจกเงินค่ายังชีพผู้สูงอายุ มีบ้านหลังหนึ่งเขาลือว่าแกเป็นปอบชอบมองน้องผู้หญิงแล้วเข้ามาใกล้ เลียลิ้นรอบปากไปแจกตอนแรกๆ ก็ไม่ได้คิดอะไร ต่อมาน้องเขาฝันไม่ค่อยดีเลย พออ้วนส่งพระไปให้ เขาก็ใส่และไปแจกเบี้ยเหมือนเดิม พอไปแจกบ้านหลังนั้น หญิงแก่คนที่เขาว่าแกเป็นปอบ แกมีท่าทางลุกลี้ลุกลนไม่เข้ามาใกล้เลย ไม่มองตาด้วย ฟันธงอีกหนึ่งเสียงครับ เรื่องกันภูติผี วิณญาณ
    เป็นเรื่องจริงครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 29 ธันวาคม 2014
  11. อาณัติ

ปีที่แล้วส่งทั้งเหรียญหลวงพ่อ "มงคลถาวร" และเหรียญหลวงพ่อโม ไปให้ทหารที่ภาคใต้ ในจุดนั้นจะเป็นทหารจากชัยนาท ซึ่งเขาน่าจะรู้จักหลวงพ่อ และหลวงพ่อโมเป็นอย่างดี ส่งไปทั้งหมดเลย

ได้จดหมายตอบรับจากผู้หมวดมา คงมีประสบการณ์คุ้มครองชีวิตบ้างล่ะ เอาแบบแค้ลวคลาดปลอดภัย ดีที่สุดเลย...

12. นำทาง

นำทาง เป็นที่รู้จักกันดี

กราบหลวงพ่อกวย ชุตินฺธโร ที่ดูแลและคุ้มครองศิษย์ทั้งหลายตลอดทั้งปีและตลอดไป
    ขออาราธนา หลวงพ่อกวย อำนวยผล
    บันดาลดล ให้ศิษย์ทั้งหลายพ้นทุกข์ สุขสดใส
    กิจการงานต่างๆ สำเร็จ สมดั่งใจ
    อุปสรรค และโรคภัย อย่าแผ้วพาน
    ให้มั่งมี เงินทอง มากองเถิด
    ลาภยศเกิด สมดั่งจิต อธิษฐาน
    ทำสิ่งใด ให้สำเร็จ ดั่งปณิธาน
    ทั้งเรื่องงาน เรื่องครอบครัว ลงตัวตลอดปีและตลอดไป
    สวัสดีปีใหม่ที่จะมาถึง

13. Toom2547

Toom2547 เป็นที่รู้จักกันดี

อยากทราบพุทธคุณของเหรียญเดิมบางครับ ว่าดีด้านใดบ้างครับ พอมีใครทราบบ้างครับ

14. Hamac

Hamac เป็นที่รู้จักกันดี

16 สิงหาคม 2007
    ขอทราบประสบการณ์เหรียญจตุรพิธพรชัย กับพระสมเด็จแดงหลวงพ่อครับ

15. นำทาง

นำทาง เป็นที่รู้จักกันดี

เคารพท่าน ศรัทธามั่น บังเกิดผลทุกประการ (ไม่เกินกฏแห่งกรรม)

ที่ประสบและพบเจอ...วันแรกที่แขวนเหรียญเดิมบางของท่าน ก็เสี่ยงโชคซื้อล๊อตเตอร์รี่ สอง ใบแล้วก็ถูกเลขท้าย สามตัว ได้ค่าบูชาเหรียญและเหลือเงินอีกจำนวนหนึ่งทันที...หลังจากนั้น งานเข้าตลอด จนทำให้มีผลงาน ได้ขั้นพิเศษ และเพื่อนร่วมงาน มักจะเกรงใจ ไม่เหมือนก่อน ผู้ใหญ่ชวนไปกินข้าวบ่อยขึ้น (กินฟรี)...เมื่อวานแคล้วคลาดสุดๆ โดยรีบออกจากบ้านไปทำงาน ระหว่างขับรถก็ระลึกถึงหลวงพ่อและสวดบทไหว้ครูและคาถาของท่านไปเรื่อยๆเหมือนทุกวัน...ช่วงนั้นขับร้อยนิดๆ จู่ๆคันหน้าหยุดกระทันหันเนื่องจากชนกัน สามคันรวด และผมจะเป็นคันที่ สี่ โชคดีที่เบรคทัน ห่างจากคันหน้าประมาณศอกหนึ่ง เล่นเอาขาสั่นเลย และคันหลังจากผมก็เบรคทันห่างประมาณวาหนึ่ง ท้ายๆจากผมไปน่าจะมีการชนอีกแน่เพราะรถติดยาวเลย มองจากกระจกข้างนะครับ.....สาธุเพราะบารมีหลวงพ่อที่ช่วยให้แคล้วคลาดได้แบบอัศจรรย์ ผมขับรถมาเป็น สิบปี ระยะใกล้แบบนี้ อัตราเร็วประมาณนี้ ไม่น่ารอดจากการชนได้แน่ๆ ......รวมแล้วน่าจะมีทุกด้านในเหรียญของท่าน ขอแค่เราเคารพและศรัทธา ที่กล่าวมาแขวนเดี่ยวมาตลอด...อาจจะมีเหน็บกระเป๋าเสื้อเพิ่มบ้างเป็นบางคราว บางงาน เท่านั้น....เที่ยวปีใหม่ให้สนุก และปลอดภัยทุกท่านนะครับ หลวงปู่กวย คุ้มครอง

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 30 ธันวาคม 2014
  16. ช40

ช40 เป็นที่รู้จักกันดี

เหรียญหลังหนุมานหลวงพ่อกวย ขึ้นคอวันแรกก็มีโชคซะแล้ว สุดยอดๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

17. ช40

ช40 เป็นที่รู้จักกันดี

บุญกุศลใดที่ข้าได้ทำมาขออุทิศแด่บูรพาจารย์ผู้ยิ่งใหญ่แห่งสรรค์บุรีด้วยเถิด สาธุๆๆๆ

18. อาณัติ

ส่งท้ายปีเก่าต้อนรับปีใหม่

รับพรหลวงพ่อกันครับ(ขอขอบคุณเจ้าของภาพ)

ไฟล์ที่แนบมา:

• index (42).jpg
      ขนาดไฟล์:
      0 bytes
      เปิดดู:
      64
  19. Tawatchai1889

Tawatchai1889 เป็นที่รู้จักกันดี

13 กรกฎาคม 2006

แก้ไขครั้งล่าสุด: 1 มกราคม 2015
  20. วิชาญ

วิชาญ เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดีปีใหม่ ปี๒๕๕๘ครับ ขอให้ทุกท่านมีความสุขความเจริญในวาระดิถีขึ้นปีใหม่ไปตลอดทั้งปีครับ ขอบารมีหลวงพ่อกวยปกป้องคุ้มครองลูกหลานครับ