พลังมหัศจรรย์ วัตถุมงคลหลวงพ่อกวย อยากให้มีไว้ใช้

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย MOUNTAIN, 20 มีนาคม 2006.

1. Funfun27

Funfun27 เป็นที่รู้จักกันดี

องค์นี้เป็นอย่างไรบ้างครับ
    ขอบคุณครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      55.5 KB
      เปิดดู:
      127
      ขนาดไฟล์:
      60.4 KB
      เปิดดู:
      127
  2. chainerror

chainerror เป็นที่รู้จักกันดี

3 มิถุนายน 2008
    สมเด็จปรกโพธิ์เก้าใบ สุดยอดวัตถุมงคลครับ

3. Nuttavude

Nuttavude เป็นที่รู้จักกันดี

20 กรกฎาคม 2012
    แหวกม่านกับปรกโพธิ์ อาราธนาเหมือสมเด็จหลวงพ่อทุกพิมพ์ครับเหมือนกัน

พิมพ์ทรง
    แหวกม่านพิมพ์สวยคมงดงามขนาดเล็กพกพาง่าย แต่ก่อนเรียกว่าพระเผยม่าน แต่ตอนหลังเรียกแหวกม่าน เชื่อว่ามีพระพิมพ์นี้ชีวิตจะรุ่งเรือง ร่ำรวย

ปรกโพธิ์ พิม์ทรงงดงามอลังกาล ขนาดใหญ่เขื่องบางท่านมีก็เก็บเข้าเซพกันเพราะขนาดใหญ่ เชื่อว่ามีพระพิมพ์นี้จะร่มเย็น เสริมดวงชะตาให้ดีขึ้น หลายท่านแขวนปรกโพธิ์แล้วไม่กล้าออกต่อเพราะกลัวดวงตกก็มีครับ

เนื้อหา
    แหวกม่านเป็นเนื้อดินผสมผง ว่ากันว่าผงที่หลวงพ่อผสมเข้าไปล้วนแต่เน้นในด้านเมตตามหานิยม โชคลาภ

ปรกโพธิ์เนื้อหาเป็นผงน้ำมัน บางองค์แก่ผงก็มี ว่ากันว่ามีเกศาผุ้มีบุญผสมอยู่ ทำให้พิมพ์นี้โด่งดังมาก

คราวนี้ก็ลองพิจารณาจริตของแต่ละท่านว่าจะชอบแบบใหน แต่ถ้าเลือกองค์เดียว ยังงัยก็ขอเป็นปรกโพธิ์ครับ

4. Poungpet

Poungpet เป็นที่รู้จักกันดี

ขอคำชี้แนะหน่อยคะ น้าอาณัติ น้าอ้อน น้าดาว และพี่ๆหน่อยคะว่าเป็นอย่างไร เต็มที่เลยของหนูเอง นามบัตร น้าที่ได้มาเขาบอกว่าได้มาจาก อ.เฒ่า เขาบอกว่านามบัตรทันหลวงพ่อ แต่รูปติดบัตรไม่ทันคะ ส่วนพระกันผีขอโชว์หน่อยคะหลวงพ่อมาโปรด ขอบคุณล่วงหน้าคะ

5. PraKhoonPhan

PraKhoonPhan เป็นที่รู้จักกันดี

14 กันยายน 2010
    ขอสอบถามพี่ๆทุกท่านหน่อยครับว่า
    ถ้าห้อยพระหลวงพ่อกวยของปลอมหลวงพ่อท่านจะช่วยให้เราเจริญรุ่งเรืองได้ไหมครับ
    พอดีมีเหรียญหลวงพ่อกวยหลังหนุมานอยู่เหรียญนึงดูแล้วน่าจะเก๊
    เลยอยากจะสอบถามพี่ๆว่าห้อยเหรียญเก๊แล้วจะดีไหมครับ

ขอบพระคุณครับ

6. Jumbo A

Jumbo A เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

28 กุมภาพันธ์ 2008
    ห้อยเหรียญแท้เถอะครับพี่ ......อย่าไปห้อยเลยเหรียญเก๊

7. Funfun27

Funfun27 เป็นที่รู้จักกันดี

รบกวนหน่อยครับ เหรียญนี้ผ่านมั้ย กำลังจะนิมนต์มาครับ

ขอบคุณครับ

8. ดาวทะเลทราย

ดาวทะเลทราย เป็นที่รู้จักกันดี

เป็นคำถาม ที่ ตอบ ได้ยากจริงๆ

แล้ว ถามว่า ห้อยพระปลอมแล้ว จะเจริญรุ่งเรืองได้ไหม เสียด้วย

เป็นคำถาม ที่ตอบยาก เพราะ คำตอบ กว่าจะถูกเฉลย ก็ คง รอไป อีก หลายสิบปี ละมั้ง

หาก ถาม ว่า ห้อยพระปลอม แล้ว หนังเหนียวได้ไหม ผม จะ ตอบ ให้ เห็นชัดๆ

ว่า ให้มาหาผม ที่บ้าน แล้ว จะ ทำให้ดู

เพราะมี ทั้งมีด ไม้ อาวุธ ให้ เลือก ทดสอบ ( กับตัวเอง นะ.....55 )

สรุปว่า ....
    1. ห้อยพระแท้ ๆ ดี กว่า ครับ ตัดข้อเงื่อนไข อุปสรรค ออกไปให้หมด
    แล้ว ห้อยพระแท้ อย่างเดียว

2. เรื่องห้อยพระปลอม แล้ว ขลัง มีไหม จะว่าไป
    คนไม่ห้อยพระ แล้ว อยู่ยงคงกระพัน ก็ มี (เค้าเรียนวิชาคงกระพันมา)
    ไม่ห้อยพระ แล้ว รวยล้นฟ้า ก็มี (นั่น เค้ามี บุญเก่ามาดี มากๆ)

อย่างพวกฝรั่ง เช่น นายบิลเกรท ไง รวย ซะ นับไม่ถูกเลย

3. พระอยู่ที่ใจ เรื่องนี้ จริง ลองดูใจตัวเอง ซิ หากมีพระอยูาในใจ ตลอดเวลา 24 ชม. อย่างนี้ ไม่ ห้อยพระ ก็ ยิ่งกว่าห้อย เสียอีก
    มีพระในใจ ตัวก็ เป็นพระไป เสียแล้วด้วย อย่างนี้ ก็ ไม่ต้องห้อยก็ได้

4. คนที่ ตั้งคำถาม ในทำนองนี้ มิใช่เพิ่งจะมี คนถามอย่างนี้ แต่ ไม่ค่อยมีใครตอบ เพราะตอบยาก
    ตอบไม่ ดี ก็ เหมือนลหลู่ ครูบาอาจารย์ ตอบ แบบเอาใจกัน ก็ เหมือนหลอก ให้ เค้าไป เสี่ยง วัดดวง เอาเอง

ด้วย เจตนาดี และหวังดี กับ เพื่อนสมาชิก จริงๆ...........ครับผม

9. อาณัติ

อาณัติ เป็นที่รู้จักกันดี

ความเจริญหรือความเสื่อม ขึ้นอยู่กับการกระทำของตัวเราเป็นหลัก

เราชอบความเจริญต้องทำความดี ความถูกต้องเป็นส่วนใหญ่ ละเว้นอบายมุข

เราอยากเสื่อม ก็ทำตรงกันข้าม...หลวงพ่อท่านปัดอุปสรรค และส่งเสริม

ห้อยพระปลอมมีผลดีไหม ต้องถามตัวเองว่าเราเชื่อและศรัทธาถึงไหม ถ้าถึงต้องถึงขนาด ภาพหลวงพ่อหรือเหรียญหลวงพ่อติดตาติดใจไว้ตลอดเวลา นึกถึงทีไรชัดเจนทันที และต้องเร็วกว่าฟ้าแลบถึงจะทัน

อ เฒ่า สุพรรณ เล่าไว้ว่า หลายคนห้อยพระปลอมหลวงพ่อแล้วมีประสบการณ์ ยิงไม่ออก ยิงไม่เข้า ถูกหวย ทำกินเจริญร่ำรวย
    แต่ผมได้ข้อสังเกตุ ว่าทุกท่านที่มีประสบการณ์ ท่านมีศรัทธาจริงแท้ ไม่แปรเปลี่ยน แม้ใครว่าว่ายังไงใจไม่ลังเล โลเลใดๆทั้งสิ้น ยึดมั่นถือมั่นอย่างแท้จริง

หลวงพ่อกล่าวถึงศิษย์ที่ท่านชอบเป็นพิเศษ ๑)ใจถึง ใจเด็ดขาด ๒)ขาดๆ เกินๆ พวกนี้จะรักจริง ไม่เปลี่ยนแปลง ๓)ขยันทำกิน

...หาพระที่ทันหลวงพ่อห้อย หรือพระใหม่ที่มีพิธีเสกติดตัวเถอะครับ

แต่หากมั่นใจสุดๆ ก็ลองดูครับ............. ​

แก้ไขครั้งล่าสุด: 25 ตุลาคม 2013
  10. hmoomoo

hmoomoo เป็นที่รู้จักกันดี

หลวงพ่อกวยร่วมปลุกเศกครับ ของดีมากราคาถูก วัดพระพุทธบาทหลังตราจุลมงกุฎ

11. chainerror

chainerror เป็นที่รู้จักกันดี

3 มิถุนายน 2008
    ห้อยเหรียญแท้ดีกว่าแน่นอนครับ เสริมกำลังใจ มั่นใจพุทธคุณ
    เก็บเล็กผสมน้อยเหรียญเดิมบางแท้ๆก็สุดยอดแล้วครับ

12. ลูกวัด

ลูกวัด เป็นที่รู้จักกันดี

10 มิถุนายน 2010
    ขอรบกวนศิษย์พี่ช่วยพิจรณาให้หน่อบครับว่าใช่พระสังกัจจายน์ของหลวงพ่อหรือเปล่าครับวิจารณ์/ด้เต็มที่เลยครับ

ขนาดไฟล์:
      137 KB
      เปิดดู:
      96
  13. ลูกวัด

ลงรูปพร้อมกันหลายๆรูปไม่เป็นครับ ช่วยแนะนำหน่อยครับ
    ด้านข้างครับ

ขนาดไฟล์:
      209.9 KB
      เปิดดู:
      80
  14. ลูกวัด

ด้านหลังครับ

ขนาดไฟล์:
      148.3 KB
      เปิดดู:
      66
  15. ลูกวัด

ใต้ฐานครับ

ขนาดไฟล์:
      128.4 KB
      เปิดดู:
      57
  16. PraKhoonPhan

PraKhoonPhan เป็นที่รู้จักกันดี

14 กันยายน 2010
    อย่าเรียกผมว่าพี่เลยครับผมอายุแค่เลข2ต้นๆเองครับ
    จริงๆผมก็ไม่ได้อยากถามแบบนี้หรอกครับพี่
    ต้องขออภัยด้วยนะครับ

17. kang_som

kang_som เป็นที่รู้จักกันดี

รบกวนพี่ๆ ช่วยพิจารณาครับ​

18. kang_som

อีกองค์ครับ​

19. อาณัติ

อาณัติ เป็นที่รู้จักกันดี

องค์นี้ในเวปวัดฯ บอกว่าเสริมในสมัยเจ้าอาวาสองค์ก่อนๆ

....แต่ใช้ได้ มีผงทันหลวงพ่อเยอะ

20. kang_som

นางพญาซุ้มคู่ หลังจาร เป็นยังไงบ้างครับ