พลังมหัศจรรย์ วัตถุมงคลหลวงพ่อกวย อยากให้มีไว้ใช้

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย MOUNTAIN, 20 มีนาคม 2006.

1. kiati_sak

kiati_sak เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

23 ธันวาคม 2009
    ผมเหมือนกัน โดนรูปหล่อหลวงพ่อเลย สมัยก่อนตอนอาจารย์สำรวยยังอยู่ ผมอยากได้ ท่านบอกว่ามี ผมเลยขอบูชามา มารู้ตอนหลังว่าหลวงพ่อไม่ได้สร้าง (ก็ของปลอมนั่นแหละ) แต่ผมนับถือซ๊ะอย่าง ไม่คิดอะไรมาก ก็เก็บบูชาไว้จนทุกวันนี้

2. คนชอบพระ

คนชอบพระ เป็นที่รู้จักกันดี

ผมก็ไม่ค่อยมีดวงทางด้านนี้เท่าไหร่ 5 ปี 10 ปี ถึงจะถูกสักครั้งหนึ่ง

แต่แขวนหลวงปู่หมุนครั้งแรกเมื่อ 4 ปีที่แล้ว ก็มีโชคมาจากล็อตเตอร์รี่เลขท้าย 2 ตัว ตอนนั้นไปไหว้เช็งเม้ง แล้วมีคนถีบจักรยานมาเร่ขายล็อตเตอร์รี่ถึงสุสาน เลยให้ลูกสาวหยิบให้ งวดนั้นห้อยหลวงปู่หมุน 2 องค์ และรูปหล่อหลวงปู่ทิม วัดละหารไร่ ที่สร้างใหม่ๆ ประมาณปี 40 อยู่ 1 องค์ เนื่องจากได้ยินกิตติศัพท์หลวงปู่หมุนว่าท่านชอบให้ลาภ แล้วคล้ายๆ อยากลองดูว่าหลวงปู่จะเก่งจริงเหมือนเขาเล่าลือไหม ก่อนลูกสาวผมหยิบ ผมก็ยกพระในคอมาไหว้ อธิษฐานขอให้มีโชคด้วยเถิด

ปกติในแผงล็อตเตอร์รี่ (พ่อค้าเร่ ที่ถีบจักรยานมาขาย)แผงเขาจะเป็นกล่องไม้ แบนๆ ที่เปิดออกมา 2 ด้าน ด้านบนแผงนี้ที่ลูกสาวผมหยิบจะมีรูปหลวงพ่อองค์หนึ่งซึ่งคนขายล็อตเตอร์รี่เขาติดเอาไว้อยู่
    ลูกสาวบอกว่าตอนหยิบ เห็นเป็นตัวเลขลอยอยู่เหนือรูปหลวงพ่อที่ติดอยู่ เห็นเป็นเลข 40 เลยหยิบเลขนี้มา งวดนั้นผมถูกเลขท้าย 2 ตัวได้เงินมาทั้งหมด 6000 บาท

หลวงพ่อที่มีรูปติดในแผงล็อตเตอร์รี่ และลูกสาวผมเห็นเป็นตัวเลขลอยเหนือรูปท่าน คือหลวงพ่อเงิน วัดบางคลานครับ

ตกลงงวดนั้นผมก็ไม่รู้เหมือนกันว่าสิ่งศักดิ์สิทธิ์องค์ใดที่ช่วยให้มีลาภ จะเป็นหลวงปู่หมุน หลวงปู่ทิม วัดละหารไร่ หรือหลวงพ่อเงิน วัดบางคลาน หรือจะเป็นวิญญาณของเล่ากงที่เราไปไหว้เช็งเม้ง ดลบันดาลให้มีลาภ

หลังจากนั้นผมก็แขวนพระชุดนี้อีก 2-3 งวด และก่อนซื้อล็อตเตอร์รี่ก็ยกพวงพระขึ้นพนมแบบนี้ แต่ก็ไม่เห็นมีโชคลาภอะไร และไม่เคยถูกแบบนี้อีกเลย

งวดนั้นถูกหวยได้มา 6000 บาท แต่กลับมาจากเช็งเม้ง แอร์ที่บ้านคอมเพรสเซอร์เสีย ต้องซื้อแอร์ใหม่ไป 20000 บาท

3. คนชอบพระ

มีอีกงวดหนึ่ง ที่ถูกใหญ่หน่อย ถัดจากครั้งที่ถูกล็อตเตอร์รี่ 6 ใบ อยู่ 7-8 เดือน ช่วง 7-8 เดือนหลังจากถูกงวดแรก ก็ซื้อมาตลอดทุกงวด และไม่เคยถูก (มีถูกย่อยๆ อยู่ 1 งวด ได้แค่พันเดียว)

ก่อนหน้าตอนต้นปี มีคนดูฮวงจุ้ย มาดูที่บ้านให้(คนดูฮวงจุ้ยคนนี้เขาเป็นร่างทรงด้วย) และเขาก็มาสั่งปรับ สั่งทำหลายๆอย่างเพื่อให้ตรงตามฮวงจุ้ย เช่นการแยกหิ้งพระหิ้งเทพ
    และคนดูฮวงจุ้ยเขาก็บอกว่าให้เอาเทียนไปถวายศาลเจ้าโรงเจ 9 ศาล เติมน้ำมันตะเกียงด้วย ชีวิตจะได้สว่างไสว ปีนั้น ผมก็ตระเวณทำ เดือนละ โรง -2โรง จนครบทุกโรงเมื่อเดือนพฤศจิกายน 2553

งวดที่ถูกหวยนั้นเป็นเดือนธันวาคม 2553 เดือนพฤศจิกายนก่อนหน้านั้น แฟนผมเขาฝันตลอด ฝันซ้ำๆ มาเป็นเดือนๆ ฝันว่ามีรถพุ่งเข้าชนบ้านที่อาศัยอยู่ปัจจุบันนี้ แฟนผมก็ซื้อเลขที่บ้านตามมาตลอด

ประมาณปลายพฤศจิกายนปี 2553 ผมได้เดินทางไปทำบุญที่วัดสวนหงส์ วัดสวนหงส์นี้เป็นวัดที่หลวงพ่อปลื้ม ได้เคยเป็นเจ้าอาวาสอยู่จำพรรษา หลวงพ่อปลื้มท่านเป็นพระสายวัดประดู่ทรงธรรมท่านได้เล่าเรียนวิชามาจากก๋งจาบ ผมก็ได้ไปทำบุญกราบรูปหล่อท่าน กับกราบศพท่าน พอลงมาที่แถวหน้าตู้บูชาวัตถุมงคลของทางวัด เห็นมีรูปหล่อนางกวัก เป็นรูปหล่อโลหะ ขนาด 9 นิ้วดูสวยงามมาก

ผมเห็นแล้วอยากได้ ปากจึงพูดพล่อยๆไปว่า ถ้างวดนี้มีโชค จะมาบูชานางกวัก 9 นิ้วไป

ปรากฏว่างวดวันที่ 1 ธันวาคม 2553 เลขท้าย 3 ตัวออกเลขที่บ้านตรงๆ งวดนั้นแฟนซื้อใต้ดินเอาไว้ 50 บาท ได้มาประมาณ 20000 บาท

งวดที่ถูกนั้นแขวนพระอะไรก็จำไม่ได้ แต่มีพระหลวงปู่หมุนด้วยองค์หนึ่ง แต่ไม่รู้เหมือนกันว่าสิ่งศักดิ์องค์ไหนช่วย เพราะอานิสงค์การไปทำบุญถวายเทียนตามคนดูฮวงจุ้ยบอกหรือเปล่า? หรือเพราะหลวงปู่หมุนช่วย หรือหลวงพ่อปลื้ม วัดสวนหงส์ช่วย หรือแม่นางกวักอยากจะมาอยู่ที่บ้าน? ผมก็ยังไม่ค่อยเข้าใจ

หลังจากนั้นผมก็กลับไปบูชาแม่นางกวักองค์นั้นมา แต่เงินที่ถูกหวยงวดนั้นก็ไม่เหลือเลย เพราะไม่กี่วันหลังจากนั้นรถผมเสียครั้งใหญ่ต้องเปลี่ยนเครื่องเปลี่ยนเกียร์ไปหมื่นกว่าบาท รวมกับไปบูชาแม่นางกวัก ทำบุญและค่าเดินทางก็ประมาณ 20000 พอดีเท่ากับเงินที่ได้ลาภจากหวย แต่ยังโชคดีกว่างวดที่ถูกล็อตเตอร์รี่ 6000 บาท เพราะงวดนั้นแอร์เสียต้องเปลี่ยนแอร์ ควักเงินเพิ่มไปอีก 14000 บาท

แก้ไขครั้งล่าสุด: 19 ธันวาคม 2012
  4. Jumbo A

Jumbo A เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

28 กุมภาพันธ์ 2008
    555................

มาจากค่ายเดียวกันฟังที่พี่เล่าก็มองทะลุเห็นภาพ............

นับเวลามันนานแล้วแต่เหมือนผ่านมาไม่นาน..........

ตอนนั้นไม่คิดเลยไม่คิดว่าอะไรๆจะเปลี่ยนแปลงไปขนาดนี้

5. คนชอบพระ

คราวนี้มาถึงล่าสุด งวดที่ผ่านมานี้

หลังจากผมถูกหวยเมื่อธันวาคม 2553 นับจากนั้นก็ 2 ปี ผมกับแฟนไม่เคยถูกหวยอะไรเลย แม้จะฝันดีแค่ไหน ก็ไม่เคยตรง ไม่เคยออก ไม่ก็ออกงวดถัดไป ซึ่งไม่ได้ตามซื้อเอาไว้

เรียกว่า 2 ปีที่ผ่านมานี่ มีแต่เสียมาตลอด

แต่ผมก็ซื้อลอตเตอร์รี่เอาไว้ ทุกงวด งวดละ 2 ใบบ้าง 3 ใบบ้าง เพราะเคยได้ยินใครพูดบอกว่าให้เปิดประตูรับโชคเอาไว้ แต่สำหรับหวยเถื่อน บางงวดก็ซื้อ บางงวดก็ไม่ได้ซื้อ

แต่ผมยังแขวนหลวงปู่หมุนเหมือนเดิม แม้จะเปลี่ยนสร้อยเปลี่ยนองค์หรือสลับแขวน ในพวงนั้นจะต้องมีหลวงปู่หมุนอยู่ด้วยอย่างน้อยหนึ่งองค์
    เพราะอะไรหรือ?

เพราะแฟนผมเขาฝันอย่างนี้ เขาฝันบอกว่าเห็นหลวงปู่หมุนมายืนอยู่หัวเตียง เหนือศรีษะของเราทั้งสองคน และก้มหน้าลงมามองดูผมกับแฟน

พอผมรู้ว่าแฟนผมฝันอย่างนี้ ผมก็สำนึกก้มกราบหลวงปู่หมุนอยู่ในใจ หลวงปู่รักและห่วงใยลูกหลาน คอยมาเยี่ยมเยียนดูแล จนในใจนึกไว้เสมอว่า ไม่ว่าจะอย่างไร จะไม่มีโชค หรือไม่มีลาภ จะไม่ถูกหวยอะไร ก็จะแขวนหลวงปู่หมุนตลอดไป

ผมเชื่อแฟนผมว่าฝันของแฟนผมไม่ผิดพลาดอะไร เพราะพิสูจน์มาหลายครั้งแล้วว่าเขาจิตดีกว่าผม มีประสบการณ์อะไรแปลกๆเยอะ อย่างเช่นเขาเคยเห็นเหรียญพรหมสี่หน้าหลวงปู่หมุนลอยตรงหน้าให้เขาเห็น ทั้งที่ตอนนั้น ผมเพิ่งรู้จักหลวงปู่หมุนและเริ่มศึกษาวัตถุมงคลของหลวงปู่ แต่แฟนผมเขาสั่งผมเลยว่า หาเหรียญหลวงปู่หมุนที่เป็นรูปข้าวหลามตัดมาให้ฉัน ฉันเห็นท่านลอยอยู่ตรงหน้า

หรือมีครั้งหนึ่ง ไปกราบหลวงปู่คร่ำที่ระยอง ตอนนั้นหลวงปู่นอนป่วยที่โรงพยาบาล(ตอนนั้นหลวงปู่ยังไม่เสีย) แฟนผมเห็นกายทิพย์ของหลวงปู่นอนอยู่บนเตียงในวัด และชักชวนผมให้ไปกราบ แต่ผมกลับมองไม่เห็นอะไรเลย

ตอนนี้มาเล่าถึงหลวงพ่อกวยบ้าง หลวงพ่อกวยผมเคยได้ยินชื่อท่านมานานแล้ว ตั้งแต่ท่านเริ่มลงหนังสือนะโมใหม่ๆ ตอนนั้นผมไม่เคยใส่ใจ ไม่เคยสนใจจะอ่านเรื่องของท่านเลย ใจออกไม่เชื่อเลยด้วยซ้ำ เพราะคิดว่าท่านถูกใครเอามาปั่น ปาฏิหารย์ดูจะมีมากมายล้นเหลือ และสงสัยมากๆเลยว่า พระเก่งๆระดับนี้ทำไมไม่มีใครรู้จัก ทำไมเงียบมากๆ มาจากไหน? ไม่เคยมีหนังสือเล่มใดลงประวัติ ใจคิดพล่อยๆว่า ท่าทางคนเขียนจะเก็บพระท่านไว้เยอะและอยากจะปล่อยเลยเขียนเรื่องเอามาโม้ขายพระ

หลังจากนั้นผมก็เก็บแต่พระหลวงพ่อพุธ ฐานิโย และหลวงปู่หงษ์ สุสานทุ่งมน ลืมสนใจหลวงพ่อกวยไปเลย และผมก็ไม่ได้เล่นพระเก็บพระมาอีกหลายปี

จน 4 ปีที่ผ่านมานี้ กลับมาสนใจพระเครื่องอีกครั้ง แต่ตอนนั้นเริ่มมาสนใจพระหลวงปู่หมุน และพระอาจารย์องค์อื่นๆที่ลงในพลังจิต ตอนนั้นราคาพระหลวงพ่อกวยก็แพงแล้ว ผมเลยไม่ได้สนใจจะเก็บ

เริ่มอ่านกระทู้ในนี้และในเว็บวัด เว็บศิษย์หลวงพ่อกวย ก็เริ่มมีศรัทธามากขึ้น ปีที่แล้วจึงดั้นด้นไปกราบท่านที่วัด แต่ไม่ได้บูชาอะไรมา เพราะผมคิดว่า เราไม่มีวาสนากับท่านแล้ว จึงไม่ได้สนใจเก็บพระท่านเลย จะเก็บพระท่านก็แพงแล้ว เลยได้แต่คิดปลงๆ และไม่อยากบูชาอะไรมาอีกแล้ว

จนมาตุลาคมปีนี้ ได้ไปกราบหลวงพ่อกวยที่วัดอีกครั้ง รอบนี้ได้บูชารูปถ่าย ราคา 50 บาทจากทางวัด

พอได้รูปมา ผมก็เอามาไว้ใต้หมอน คืนนั้นก็ฝัน ฝันว่าไปผจญสัตว์ร้าย อสูรกายต่างๆมา กำลังจะเสียท่าแล้ว ปรากฏว่าหลวงพ่อกวยได้มาช่วยเอาไว้ได้

หลังจากฝันคืนนั้น ก็ตัดสินใจว่า จะนิมนต์หลวงพ่อกวยขึ้นคอ แต่คงจะเป็นรูปถ่ายรุ่นใหม่ๆแบบนี้แหละ

พอดีผมกำลังคิดจัดชุดพระที่จะขึ้นคอใหม่อยู่ และกำลังเลี่ยมชุดใหม่นี้ที่จะบูชา แต่ยังเลี่ยมไม่เสร็จ ก็เลยยังไม่ได้นิมนต์หลวงพ่อกวยขึ้นคอสักที

เมื่อเดือนที่แล้ว ผมเริ่มสวดคาถา นะฤาชา ของหลวงปู่ศุข ผมสวดทำแบบกรรมฐานเลย คือว่างเมื่อไหร่เป็นสวด ก่อนนอนก็นับประคำสวด 108 จบ(ถ้ามีเวลา)

ปรากฏว่าเมื่อ 5-6 คืนที่แล้ว ฝันอีก ฝันว่าสวดคาถาอยู่บทหนึ่ง คาถาบทนั้นเป็นของหลวงพ่อกวย ในฝันนั้นเหมือนๆกับว่าเป็นคาถาที่ผมเคยเรียนมา แต่ในฝันนั้นผมจำคาถาไม่ได้ และเหมือนหลวงพ่อกวยท่านจะส่งเสียงมาในฝันว่าให้สวดให้ได้(ไม่เห็นร่างท่านในฝัน)
    ตื่นขึ้นก็เลยมานั่งนึกว่า เอ หรือหลวงพ่อกวยจะมาเตือนอะไร

ผมเลยจัดชุดพระแขวนดังภาพ มีรูปถ่ายหลวงปู่หมุน ของฟรีได้มาจากคุณ Sunny ด้านหลังแต้มสีผึ้งของหลวงปู่(ผมแต้มเอง) อีกองค์ก็หลวงพ่อกวยที่บูชาจากวัดมาใหม่ๆ 50 บาท และอีกองค์ก็หลวงปู่เผือก วัดกิ่งแก้ว และเพิ่งเริ่มแขวนวันที่ 15 ธันวาคมที่ผ่านมา
    งวดนี้ก็ซื้อล็อตเตอร์รี่กับใต้ดินไว้พอสมควร พอตรวจรางวัลก็คอตกตามเดิม ทั้งที่แฟนฝันดีมากๆ ฝันเห็นอุจจาระ ฯลฯ

[​IMG][​IMG]
    แต่พอตรวจสลากออมสิน ได้เฮครับ ผมเคยซื้อทิ้งไว้ 5-6 ปีที่แล้ว ไม่เคยถูกเกิน เลขท้าย ได้แต่เงินหลักร้อย พอชุดนั้นหมดอายุ ปีที่แล้วผมก็ซื้อเอาไว้อีก ไม่เคยถูกเกินเลขท้ายเหมือนกัน

ต้องประทานโทษทุกท่านด้วย ถ้าโพสต์ประสบการณ์เหล่านี้ทำให้ท่านขัดใจ บางท่านอาจจะนึกค่อน ว่าถูกสลากออมสินแค่ ห้าพันบาท มาโพสต์อะไรซะมากมาย เป็นวรรคเป็นเวร

ไฟล์ที่แนบมา:

6. nuiz_11

nuiz_11 เป็นที่รู้จักกันดี

16 พฤษภาคม 2011
    เรื่องโชคจากการเสี่ยงนั้นผมว่าเป็นวาสนาของแต่ละคน บางคนถูกแล้วถูกอีก ในชีวิตของผมน่าจะถูกหวยได้เงินมาไม่น่าเกินห้าพันบาทครับ แต่หมดเท่าใหร่ไม่ได้นับ นาๆซื้อทีฝันดีซื้อเยอะหน่อย แต่ก้อเหมือนเดิมครับ ผมเลยเลิกสนใจแล้ว ในคอผมต้องมีหลวงปู่หมุน หลวงพ่อกวยครับ ตอนนี้หันมาศึกษาเรื่องครูบาอินอีกองค์ครับ เชื่อหลวงพ่อกวย หลวงปู่หมุนผมแขวนมาสี่ห้าปีได้แล้วครับ หลวงพ่อกวยประมาณสามปี หลวงปู่หมุนได้ประสบการณ์ดีเยอะครับ ตอนนี้แขวนสามองค์ อยากกได้แหวกม่านสวยๆซักองค์ รึไม่ก้อนะโมตาบอดซักเหรียญ เอาแบบทันหลวงพ่อนะครับ ผมก้อพอใจแล้วครับ พอเพียง

7. motana2008

motana2008 เป็นที่รู้จักกันดี

3 พฤศจิกายน 2008
    ประสบการณ์พี่พี่แต่ละท่าน :cool::cool:

8. Jumbo A

Jumbo A เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

28 กุมภาพันธ์ 2008
    เต็มที่ไปเลยพี่ผมชอบเรื่องแบบที่พี่เล่ามันจริงใจดี.............

9. motana2008

กราบหลวงพ่อกวยครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 20 ธันวาคม 2012
  10. tee_tores

tee_tores กะยิราเจ กะยิราเถนัง สมาชิก Premium

ประสบการณ์แรกของผมที่ฝันถึง หลวงพ่อกวย เผอิญเช่าพระสีวลีองค์นี้มาน่าจะเกือบสองปีแล้วแต่ไม่ค่อยได้แขวนเพราะไม่แน่ใจมากเท่าไหร่นัก แต่ก็ใส่สร้อยแขวนบนเตียงหัวนอน เมื่อคืนฝันว่าหลวงพ่อกวย มาบอกว่า พระองค์นี้ของพ่อทำมา ลูกใส่คอใว้ได้เลยนะ ผมตกใจตื่นมา งง กับตัวเองเล็กน้อย ที่ฝันถึงท่าน ทั้งๆที่ก่อนหน้านั้นไม่ค่อยได้คิดถึงเท่าไหร่ แต่เคยอ่านประวัติท่านและเคยแวะเข้าห้องหลวงพ่อกวย ห้องนี้อยู่บ้าง วันนี้เลยต้องขอนำมาขึ้นคอด้วยเพราะท่านอุตส่าห์บอกในความฝัน

ขอกราบหลวงพ่อกวย ครับ สาธุุๆๆ

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      448.1 KB
      เปิดดู:
      199
      ขนาดไฟล์:
      397.6 KB
      เปิดดู:
      164
      ขนาดไฟล์:
      198.4 KB
      เปิดดู:
      1,220
  11. motana2008

ขอกราบหลวงพ่อกวยยามเที่ยงครับ

สวีสดีครับพี่พี่ทุกท่าน
    ของดี, คนแก่, ทำบุญ, นิพพาน, น้ำมนต์, บูชา, พระ, ภายใน, มิติ, รัก, ราคา, รูปหล่อ, วัด, วัดระฆัง, ศรัทธา, สีผึ้ง, หนุ่ม, หลวงพ่อกวย, เททองหล่อ, โต, โบสถ์, โอกาส

12. motana2008

ยินดีด้วยครับพี่ตี๋ สุดยอดเลยท่าดชคลาภจะมาเยือน อิอิ

13. tee_tores

tee_tores กะยิราเจ กะยิราเถนัง สมาชิก Premium

ขอบพระคุณมากครับที่อวยพร เคยได้ยินกิตติศัพท์หลวงพ่อท่านมาแบบนั้นบ้างครับ :cool::cool:

14. Poungpet

Poungpet เป็นที่รู้จักกันดี

กราบหลวงพ่อกวยคะ สมาชิกแน่นหนา กะว่าปีใหม่จะไปกราบหลวงพ่อให้ได้คะ จะไปฝากตัวเป็นลูกศิษย์ท่าน

15. Tawatchai1889

Tawatchai1889 เป็นที่รู้จักกันดี

13 กรกฎาคม 2006
    สงสัยจะร่ำรวยแล้วจริงๆด้วย :cool:

16. คนกันเอง

คนกันเอง เป็นที่รู้จักกันดี

ท้าวมหาพรหมชุตินธโร

17. ดาวทะเลทราย

ดาวทะเลทราย เป็นที่รู้จักกันดี

ได้ยิน ได้ฟัง ประสบการ ด้านโชคลาภ ที่ เพื่อนสมาชิกนำมาเล่าให้ ฟัง ได้ แต่นั่งยิ้ม....55

ผม เอง กลับไม่เคย ขอหวย จากหลวงพ่อ เลย

จึง ไม่มีประสบการ ด้านนี้ .....

อันที่จริง ก็ อยากจะถูก รางวัล แจ๊คพอต สี่ห้าสิบล้าน เหมือนกัน
    แต่ เงินมันเยอะ จึง ไม่กล้า ขอท่าน...

ไว้รอมีโอกาส ได้ สร้างโบสถ สักหลัง ต้องหาเงิน เยอะๆ คงจะต้อง ลองขอ บ้าง

18. ก้องครับ

ก้องครับ เป็นที่รู้จักกันดี

21 สิงหาคม 2009
    เมื่อวานพอมีเวลาจึงได้แวะไปกราบสรีระท่านพร้อมทั้งลอดโลงเอาฤกษ์เอาชัยซะหน่อย

ก่อนกลับจึงถือโอกาสขัดห้องน้ำที่วัดให้ด้วย

กราบๆๆ หลวงพ่อกวยครับ

19. พระรามสาม

พระรามสาม เป็นที่รู้จักกันดี

20 กุมภาพันธ์ 2012
    ขอบคุณพี่ธวัชชัยที่ช่วยตอบครับ เชื่อไหมครับตั้งแต่ผมได้เป็นเจ้าของมาผมยังไม่เคยเอามาใช้แขวนบูชาเลยใส่ตลับไว้แล้วแต่กลัวผิวสีเปลี่ยนเลยไม่ได้เอามาแขวนบูชาถึงยังขาวอยู่ ที่แขวนประจำเป็นรูปหล่อรุ่นสอง เพราะหลวงพ่อท่านเสกพร้อมรูปหล่อใหญ่ที่วัดท่านเสกแทนตัวท่านเลย ผมเลยรู้สึกว่ามีหลวงพ่อไปด้วยตลอด กับหลวงพ่อติ่งรูปหล่อเพราะท่านเสกสองหนแน่นอน อย่างอื่นก็มีหลายมีเป็นถาดๆแต่ที่แขวนประจำก็สองอย่างนี้แหละครับ

20. Tawatchai1889

Tawatchai1889 เป็นที่รู้จักกันดี

13 กรกฎาคม 2006
    รูปหล่อรุ่นสอง และหลวงพ่อติ่ง วัดหอระฆัง หลวงพ่อเททองหล่อเอง สุดยอดทั้งสองชิ้นแล้วครับ

พระหลวงพ่อกวย ถ้าแท้ องค์ไหนก็ได้ครับ เลือกเอาที่เราชอบครับ