พลังมหัศจรรย์ วัตถุมงคลหลวงพ่อกวย อยากให้มีไว้ใช้

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย MOUNTAIN, 20 มีนาคม 2006.

1. ขันติ19

ขันติ19 เป็นที่รู้จักกันดี

23 สิงหาคม 2009
    คุณอาจจะมีเคราะห์ใหญ่กว่านี้ ก็ได้ การที่เป็นไปเเบบนี้เหมือนกับเสียเลือดเสียเนื้อเพื่อสะเดาะห์เคราะห์ครับ ผมก็เป็นเเบบนี้เหมือนกัน เเต่เรื่องที่ต้องโดนงานใหญ่ๆ ก็ผ่านมาได้ตลอด
    หรืออาจเป็นวิบากกรรมเหมือนที่พี่ธวัชชัยว่าไว้ก็ได้ ผมเชื่ออย่างนั้น

2. จำปาแมน

จำปาแมน เป็นที่รู้จักกันดี

กราบหลวงพ่อกวยเหนือเศียรเกล้า

นะสิวัง พรหมมา มะอะอุ

3. ดาวทะเลทราย

ดาวทะเลทราย เป็นที่รู้จักกันดี

เรื่องประสบการ
    สิบปากว่า ไม่เท่าตาเห็น
    สิบตาเห็น ไม่เท่า เห็นกับตาตนเอง
    เห็นกับตา สิบครั้งไม่เท่า ได้สับผัสกับตัว

จริงๆ เน้อ...................55

4. อาณัติ

อาณัติ เป็นที่รู้จักกันดี

ประสบการณ์ผมเล่าตามจริงทั้งหมด แต่เรื่องยิง อยู่ปืนไม่เคยเจอ และไม่อยากเจอ...แหะ แหะ

ลองไปเปิดหนังสือเล่มแดงที่ อ.เฒ่ากล่าวถึงเหรียญรุ่น ๒ บล็อก ๒ บอกไว้ว่าหลวงพ่อเสกจริง ตั้งแต่ปี ๒๕๑๕ -๒๕๒๒ รวมแล้ว ๘ ปี ท่านน่าจะเสกทั้งหมด แต่นานๆจะแจกคนไกลที่ พอเหรียญ ๒๕๒๑ ออกท่านก็เลิกแจกเหรียญบล็อก ๒

พรุ่งนี้ผมพอว่าง จะถ่ายหนังสือที่ อ.เขียนไว้ มาแบ่งกันดู

ที่นำมาลงมาเล่า เพียงเจตนาเผยแพร่เกียรติคุณหลวงพ่อ และของดีที่กำกวมกันมานานให้ทราบกัน ถึงตอนนี้เหรียญรุ่น ๒ บล็อก ๒ คงหายไปเยอะทั้งจากการแจก การแถมแบบไม่รู้คุณค่า ทั้งการทิ้งขว้างตามสากลนิยม ทั้งการจมอยู่ในหิ้งสนิมเขียวกิน และเหตุผลหลากหลาย แต่หากใครเคยได้รับไว้ตอนผ้าป่าครั้งกระโน้น ก็นำมาห้อยมาแขวนได้ตามอัธยาสัย ใช้ดีเท่าๆเหรียญหลักหมื่นที่เดียว

5. kiati_sak

kiati_sak เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

23 ธันวาคม 2009
    แหม...อ่านที่ท่านอาณัติพิมพ์มา ใจชื้นขึ้นเยอะเลยครับ:cool::cool::cool:

6. Tawatchai1889

Tawatchai1889 เป็นที่รู้จักกันดี

13 กรกฎาคม 2006
    มีข้อมูลมาแล้ว ผมก็ไปถามสายตรง เหรียญรุ่น 2 บล็อค 2 มีจริง
    เพราะเหมื่อนที่พี่อาณัติกล่าว มีอย่างละ 1000 เหรียญ

ให้เลือกแบบจุ่มรัก หรือมีโค้ดไว้ก่อน เพราะพิจารณาจากเหรียญจริงแล้ว ไม่ช่พระเก๊

แต่เรื่องนี้ห้ามเอาไปอ้างอิงในการซื้อขาย ผมหรือใครๆไม่รับรองให้นะครับ
    เอาแค่ชอบครับ หรือท่านศรัทธาพระอาจารย์องค์ไหน เอาไปเช็คพลังก่อนก็ได้ครับ

ศรัทธาเท่านั้นครับ ที่พี่ๆมีห้อยได้สบายใจเลยนะผมว่า
    :cool:

7. Tawatchai1889

Tawatchai1889 เป็นที่รู้จักกันดี

ที่เหรียญหายไป อาจเพราะถูกตีว่า เก๊ ด้วยครับ

ก่อนเช่าหาถ้าไม่แพง ให้พิจารณาดีๆก่อนนะครับ

8. Jumbo A

Jumbo A เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

28 กุมภาพันธ์ 2008

พี่...........kiati_sak..............อย่าเชื่อพี่อาณัติ..........

555.........555...........555................

ยังมีอีกรุ่นที่อึมครึ้ม...........รุ่นแตกกรุ2540...............

บ้างก็ว่าแตกกุ บ้างก็ว่าแตกกรุ.............

9. kiati_sak

kiati_sak เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

23 ธันวาคม 2009
    เอาพระตรีกายหลวงพ่อมาให้ชมครับ องค์ใหญ่มาก ท่าน Jumbo A ว่าไงครับ ดีไหม...ฮึฮึฮึ

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      129.1 KB
      เปิดดู:
      1,133
      ขนาดไฟล์:
      133.3 KB
      เปิดดู:
      1,128
  10. Jumbo A

Jumbo A เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

ดูแค่ภาพผมไม่สามารถบอกได้...........ผมต้องดูองค์จริง

ยืมแขวนสักปีเดี๋ยวคืนให้ครับ:cool::cool::cool::cool:

ถ้าถูกหวยรวยเบอร์ร่ำรวย.......

ผมจะไปเทคโอเวอร์วัตถุมงคลหลวงพ่อจากพี่ครับ..............

แก้ไขครั้งล่าสุด: 23 พฤศจิกายน 2012
  11. bomfbi

bomfbi เป็นที่รู้จักกันดี

22 สิงหาคม 2006
    อิอิ พี่ kiati_sak หากมีโครงการแบ่งปันให้น้องๆ อย่าลืมผม นะครับพี่ :cool::cool::cool:

12. motana2008

motana2008 เป็นที่รู้จักกันดี

3 พฤศจิกายน 2008
    สวัสดีครับ ติดตามมาซักพักแระ ขอฝากเนื้อฝากตัวด้วยครับ
    วันพักผ่อนวันแรกไปไหนกันบ้างเอย
    มาแอบดูการเคลื่อนไหว อิอิ

13. Haarhus

Haarhus เป็นที่รู้จักกันดี

22 สิงหาคม 2011
    สวัสดีทุกท่านขอรับ กราบหลวงพ่อกวยครับผม ผมไม่เคยรู้จักหลวงพ่อกวยมาก่อนแบบละเอียดแต่เคยได้ยินชื่อของท่านเพราะชอบสะสมพระเครื่องยังไงก็ต้องเคยรู้จักพระเกจิดังๆบ้าง ผมก็แอบอ่านในกระทู้นี้ละเรื่อยๆ แล้วเมื่อซัก2เดือนที่แล้วก็ได้เช่าสมเด็จหลังพระสีวลีมา3องค์นำมาบูชาไว้ที่ร้าน2องค์พกติดตัว1องค์มารู้ทีหลังว่าเค้านิยมแบบเอวเล็กกันใน3องค์นั้นมีเอวเล้กองคืเดียวแต่ผมก็ไม่ได้สนใจอะไรเลยเรื่องนิยมไม่นิยม แค่อยากจะเล่าว่า คนเข้าร้านเยอะมากๆเลยครับ มีกำไรโดยรวมเพิ่มมา4%จาก2เดือนที่แล้วบางคนอาจจะคิดว่าน้อยแค่4%แต่มันเป็นจำนวนที่เยอะและเป็นอะไรที่รู้สึกดีสำหรับผมครับ ขอบคุณหลวงพ่อกวยครับ

14. motana2008

motana2008 เป็นที่รู้จักกันดี

3 พฤศจิกายน 2008
    กราบหลวงพ่อกวย เช้าวันเสาร์
    สวัสดีครับพี่ภิรวุษิ พี่ธวัชชัย พี่พี่ทุกท่าน สบายดีกันนะครับ
    วันนี้ไปเที่ยวไหนบ้างเอ่ย ปกติติดตามอย่างเดียว ต่อไปนี้คงต้องตามติดแทนแล้วครับ ขอฝากเนื้อฝากตัวครับ

เดี๋ยวขอออกไปสมทบกฐินกับหลวงพ่อกวยก่อนครับ

15. ดาวทะเลทราย

ดาวทะเลทราย เป็นที่รู้จักกันดี

แจ้งข่าว ด่วน
    หมอเฉลียว. ท่านถึงแก่กรรม. ด้วยโรคชรา
    จะนำ ศพกลับมาที่วัดบ้านแค.เพื่อประกอบพิธี ทางศาสนา
    ในเย็นวันนี้. (24 พ.ย. 2555)

จึงเรียนมาเพื่อ. ญาติมิตรและผู้เคารพรัก. ทุกท่าน
    ร่วมรดน้ำศพ. และฟังสวดพระอภิธรรม.

ณ. วัดบ้านแค. จ.ชัยนาท

แก้ไขครั้งล่าสุด: 24 พฤศจิกายน 2012
  16. Tawatchai1889

ร่วมไว้อาลัย ลูกศิษย์หลวงพ่อกวยด้วยครับ วันสองวันนี้เสียไป 2 ท่านแล้ว
    ขออโหสิกรรม ทั้งกาย วาจา ใจ ด้วยครับ สาธุ

17. Jumbo A

ตำนานและความทรงจำชื่อท่านนี้ได้ยินมาพร้อมกับหลวงพ่อ.........

ขอร่วมไว้อาลัยและแสดงความเสียใจกับลูกหลานญาติมิตรท่านด้วยครับ

หมอเฉลียว

18. bomfbi

bomfbi เป็นที่รู้จักกันดี

22 สิงหาคม 2006
    ขอร่วมไว้อาลัยการจากไปของคุณตาเฉียว ด้วยคนครับ

19. อาณัติ

(ข้อมูลทางหนึ่ง) เหรียญรุ่นสอง ปลอม เขาทำปลอมบล็อกแรกนานมาแล้ว แต่คนรู้ทัน ขายไม่ออก ขายไม่ได้ เลยปล่อยข่าวเหรียญปลอมไปว่าเป็น บล็อก ๒ นี่คือสาเหตุหนึ่ง ที่ทำให้ทุกสาย ตีรุ่น ๒ บล็อก ๒ เก้ทั้งหมด ตอนนั้นกระนี้แรงมากๆ ผมก็ติดตามอ่านตลอด และก็ห้อยเหรียญที่มีมาตลอดเช่นกัน คือตอนนั้นผมห้อยเดี่ยว ประจักษ์แจ้งใจตัวเองดีเลยไม่ค่อยใส่ใจ ช่วงหลังโทรไปขอเช่า อ เฒ่าเพิ่ม แกบอกหมดแล้ว แจกคนช่วยผ้าป่าไปหมดแล้ว

กระแสบล็อก ๒ เก๊ ตอนนั้นคนซวยสุดๆ คือ อ เฒ่า สุพรรณ ไม่มีโอกาสได้แก้ตัวเลย

หากท่านได้รุ่น ๒ บล็อก ๒ ไว้ ประมาณปี ๒๕๓... ถึง ๒๕๓๙ ไม่มีโค๊ตทั้งจุ่มรักและไม่จุ่มรัก ยืนยันได้ว่าแท้และทัน หลังจากนั้นก็เห็นตามคุณธวัฒชัย ให้เลือกแบบจุ่มรัก และมีโค๊ตซึ่งโค๊ตมี ๒ แบบ แบบเหรียญของพี่เกียรติศักดิ์ และโค๊ตหยดน้ำ ข้างในพระจันทร์เสี้ยวและตัว อุ ดูได้จากเหรียญหลังยันต์

ส่วนรุ่นสองบล็อก ๒ แท้ๆ ดูจากภาพของพี่เกียรติศักดิ์ กระทู้ก่อนๆได้เลย ทั้งจุ่มรักและไม่จุ่มรัก ภาพชัดเจนมาก ดูหน้าหลวงพ่อให้ติดตา เป็นการเปิดทางเลือกอีกทาง

ตามความรู้สึกของผม ผมว่าเหรียญนี้เก่งกว่าเหรียญหลังยันต์..ทีเดียว

ขนาดไฟล์:
      139 KB
      เปิดดู:
      161
      ขนาดไฟล์:
      134.7 KB
      เปิดดู:
      158
  20. อาณัติ

ขอนำข้อเขียนของ อ.เฒ่า สุพรรณ ที่เขียนไว้ในหนังสือ "นะโม" ตั้งแต่ปี ๒๕๓... เกี่ยวกับประสบการณ์เหรียญรุ่น ๒ บล็อก ๒ มาลงให้อ่านกัน ผมถ่ายจากหนังสือเล่มแดงที่ อ เฒ่า แกรวบรวมไว้

อ เฒ่า(อ่านจากหนังสือพระเกจิ ล่าสุด) สะท้อนมาถึงท่านที่ร่วมบุญกัน กรุณาอย่าถามว่าเงินบุญถึงวัดไหม ถึงมูลนิธิวัดปากน้ำไหม ขอให้ท่านสละเวลาไปดูที่วัดปากน้ำ วัดบ้านหัวเด่น วัดบ้านแคด้วยตนเอง และหากอยากคุยกับแกให้ไปคุยกันที่วัดหลวงพ่อ วันที่ ๑๒ เมษายนของทุกปี แกขี้เกียจตอบแล้ว ตอบแต่คำถามเดิมๆจากหนุ่มจนแก่

ปล. อ เฒ่า สุพรรณ ไม่ได้ฝากผมเขียน แต่ผมเห็นว่าศิษย์หลวงพ่อกวยทั้งหลาย น่าจะได้อ่านข้อเขียนนี้บ้าง จึงนำมาลงไว้ ...สวัสดีครับ

ขนาดไฟล์:
      105.2 KB
      เปิดดู:
      186
      ขนาดไฟล์:
      99.1 KB
      เปิดดู:
      141