พลังมหัศจรรย์ วัตถุมงคลหลวงพ่อกวย อยากให้มีไว้ใช้

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย MOUNTAIN, 20 มีนาคม 2006.

1. chainerror

chainerror เป็นที่รู้จักกันดี

3 มิถุนายน 2008
    ขอบคุณครับท่านนอร์ เรื่องงานใหม่เป็นไงบ้างครับ
    ยินดีด้วยนะครับที่สมหวัง และอนุโมทนาด้วยครับ

2. one0021

one0021 เป็นที่รู้จักกันดี

อยากได้พระผงหลวงพ่อกวย เเต่ไม่รู็ว่าจะเลือกยังไง รบกวนช่วบชี้เเนะด้วยคราฟ สามารถหาเช่าได้จากที่ไหนได้บ้างคราฟ

3. คนรัตนบุรี

คนรัตนบุรี เป็นที่รู้จักกันดี

ขอบคุณครับคุณเชน หลวงพ่อท่านเมตตาศิษย์จริงๆครับ

4. ดาวทะเลทราย

ดาวทะเลทราย เป็นที่รู้จักกันดี

จะว่าไป เหรียญนะโมตาบอด บล๊อคสอง จุ่มลัก
    นี่ นะ
    ถึงแม้นว่า วงการ เค้า จะตี ว่าเก๊ ไม่มีราคา

หากผม เจอ ละก้อ จะเก็บให้ไม่เหลือ หรอ

แต่ ในรอบ สิบยี่สิบปี ที่ผ่านมา ยังไม่เคย เจอ อีกเลยสักเหรียญ

เพื่อนๆผม ที่ รู้ เรื่องนี้ ก็ เหมือนกัน
    พยายามมองหากันมานาน บ่น เหมือนผม นั่นแหละ
    ไม่เคยได้เพิ่ม เลย สักเหรียญ

ก็ จะหาได้ จากที่ไหน ละ

เค้า บอกกันว่า เป็นเหรียญ เก๊
    คนที่มีอยู่ คงใจเสีย โยนทิ้งกันหมดแล้ว ละมั้ง

คนที่ ไปปะนาม เค้า ว่า ทำพระเก๊
    ก็ ไม่รู้ ความจริง ว่า พระที่ถูก กล่าวหา ว่า เก๊

นั้น เก๊ จริงไหม
    เพียง ไม่เคยเห็น ว่ามีอยู่ กับ ตน ไม่เคยเห็นว่ามีอยู่ กับคนที่รู้จัก
    ก็ เหมา ว่า เก๊

จนทำให้ เสียของ หมด เป็นที่น่าเสียดาย

................

อย่า เพิ่งด่วนสรุปว่า มี หรือไม่มี
    อย่าด่วนสรุปว่า ใช่ หรือ ไม่ใช่
    อย่าด่วนสรุปว่า จริง หรือ ไม่จริง

เพียง ตัวเรา รู้จัก หรือ สัมผัสได้ เท่านั้น

อาจอยู่ใกล้ เพียงแค่เอื้อม แต่เรายังก้าวไปไม่ถึง เท่านั้น

5. ดาวทะเลทราย

ดาวทะเลทราย เป็นที่รู้จักกันดี

ท่าน Step Time อยู่ นี่เอง
    เห็น ไป ตามเก็บ พระชัย สมเด็จย่า
    ใน เวป การันตรี พระเครื่อง ไว้หลายองค์
    .......55

เก็บตอน ยังไม่มี ใครสนใจ นะ ดี ครับ
    ราคา ไม่แพง

6. bomfbi

bomfbi เป็นที่รู้จักกันดี

22 สิงหาคม 2006
    กราบหลวงพ่อกวย และ สวัสดีตอนสาย วันเสาร์ ครับพี่ๆ :cool:

ขอบคุณพี่ดาวมากครับพี่สำหรับคำแนะนำ และกำลังใจครับพี่

ผมก็หวังและบอกหลวงพ่อเสมอครับ ว่าขอให้่หลวงพ่อเมตตาให้ผม ซักเหรียญ

ในคอ มีพระหลวงพ่อกวยสบายใจที่สุดครับ :cool::cool:

7. rawatn

rawatn เป็นที่รู้จักกันดี

8. Patcharanon

Patcharanon เป็นที่รู้จักกันดี

รบกวนศิษย์พี่หลวงพ่อกวยด้วยครับ พี่ๆท่านใด พอมีทรายเสกของหลวงพ่อแบ่งให้บูชาได้บ้างครับหรือพอมีลายแทงว่าจะหาจากที่ใดได้บ้าง พอดีญาติสนิทโดนกวนตลอด อธิษฐานบอกกล่าวแล้วก็ยังไม่เลิก สงสารมาก เลยอยากได้ทรายเสกของหลวงพ่อส่งไปให้เค้าใช้ รบกวนช่วยแนะนำด้วยนะครับ ขอบคุณมากครับ

9. nopparat_33

nopparat_33 เป็นที่รู้จักกันดี

17 พฤษภาคม 2011
    ผมเองก็อยากได้เหมือนกันครับ อยากเอามาเลี่ยมหลังเหรียญหลวงพ่อครับ

10. CheKuvara

CheKuvara เป็นที่รู้จักกันดี

ทรายเสกของหลวงพ่อผมเคยได้มาจากวัด พวกที่ไปด้วยกันไปขอท่านเจ้าอาวาสแล้วแบ่งมาให้เมื่อซักสองปีครับ ของผมตอนนี้ซัดรอบบ้านหมดไปแล้วไม่งั้นจะแบ่งไปให้ใช้ครับ

11. Tawatchai1889

Tawatchai1889 เป็นที่รู้จักกันดี

13 กรกฎาคม 2006
    ผมก็แจกไปหมดแล้วครับ คุณ Patcharanon ต้องการ เดี๋ยวส่งข้อมูลมาที่ PM ผมครับ

12. ถิรวุษิ

ถิรวุษิ เป็นที่รู้จักกันดี

8 มิถุนายน 2010

แก้เหงาครับ ฝีมือการถ่ายได้เท่านี้ครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 14 ตุลาคม 2012
  13. Patcharanon

Patcharanon เป็นที่รู้จักกันดี

ขอบคุณในน้ำใจมากครับพี่ มีศิษย์พี่ในนี้หลายคนใจดีpm มาช่วยแนะนำ ยังไงก็ขอขอบคุณอีกครั้งนะครับ สำหรับทุกๆคำแนะนำ :cool:

14. Tawatchai1889

Tawatchai1889 เป็นที่รู้จักกันดี

:cool::cool::cool: ถ่ายรูปได้สวยครับ ดูง่ายๆ ชัดเจน แต่แสงไม่เท่ากันครับ ซ้ายกับขวา

ได้ทดลองได้ทดสอบหรือทำอะไรไปบ้างแล้วก็แจ้งบ้างนะครับ

15. ถิรวุษิ

ถิรวุษิ เป็นที่รู้จักกันดี

8 มิถุนายน 2010
    ขอบคุณคร๊าฟ พี่ อุปกรณ์ยังไม่ครบ ใช้หลอดตะเกียบ หลอดเดียวเอง กระจกตัดแสงไม่มี ใช้แผ่น อะคลิลิคแทนได้ไหม อีกอย่าง ขาตั้งกล้องหายใช้อะไรแทนดีครับพี่ ^_^

16. คนกันเอง

คนกันเอง เป็นที่รู้จักกันดี

ถ่ายได้สวยมากครับ พี่ถิรวุษ:cool::cool::cool:

17. chainerror

chainerror เป็นที่รู้จักกันดี

3 มิถุนายน 2008
    บ้านหลังนี้สวดยอดจริงๆครับ :cool:
    ทั้งนอกบ้านและในบ้านจัดเต็มสุดๆ:cool:

18. Tawatchai1889

แค่นี้ก็เยี่ยมแล้วครับ หาหลอดมาอีกหลอดก็คงพอ ขาตั้งไม่มี ไปหาน็อตยาวๆ เสียบได้แทนเอาครับ อิอิ :cool:

19. เพชรเงิน

เพชรเงิน Active Member

26 กรกฎาคม 2012
    ทรายเสก

ณ.ปัจจุบัน ทรายเสกมีที่วัดหลวงปู่ให้ไปหาเจ้าอาวาสโดยตรงขอความความเมตตาจากท่าน ยังมีเหลืออยู่พอสมควร เบอร์โทรวัดหาง่ายติดต่อไปครับ หรือ จะมาเอาที่ผมก็ได้ pm มา ถ้าเดือดร้อนจริง คนที่โดนกวนเป็นเด็กหรือคนโต ไปรบกวนเขาก่อนหรือปล่าว คือถ้าเขามากวนจริงช่วยเล่ามาให้ฟังด้วย การกวนนี่มันก็มีเหตุปัจจัยของมันอยู่นะ ถ้าpmมาหาผม ไม่เกิน 3 วันได้รับทราย ขออย่างเดียวอย่าใช้ในทางที่ผิด
    และข่าวดีสำหรับท่านสุภาพบุรุษที่อยากจะสักยันต์สายวิชาหลวงปู่วัดบ้านแค pm มาคุยกันครับผมไปสักมาแล้วครับ ก่อนจะมาสักกับอาจารย์คนที่สักให้ผมนี้ผมเคยไปหาคุณตาหล่อนคุณตาหล่อนแกบอกว่าตาไม่คอยดีผมไปปี 52 แกก็เลิกสักเลยผมเลยอด บอกกับตัวเองว่าถ้าสายวิชาสักของหลวงปู่ไม่มีคนสืบทอดก็จะไม่ขอสักสายอื่น จนกระทั่งปี 55 จึงมาพบอาจารย์ที่สืบสายวิชาสักในสายของหลวงปู่วัดบ้านแคครับ สักจากท่านแล้วท่านไม่เรียกร้องอะไรเลย ใจดีมากท่านขออย่างเดียวขอให้เป็นคนดี ข้อห้ามก็เป็นของสายวัดบ้านแคทุกอย่าง ก่อนจะไปสักผมฝันเป็นนิมิตในทางที่เป็นมงคลและชัดเจน และสักมาแล้วลูกชายผมก็ฝันเกี่ยวกับสายวิชานี้อีกสองครั้งครับเป็นความฝันที่เด็ดขาดมาก อยากทราบ pm มาครับหรือจะลุยกันสดๆที่กระทู้นี้ก็ได้เชิญตั้งคำถามสำหรับผู้อยากทราบรายละเอียดครับ

20. tree_alone

tree_alone เป็นที่รู้จักกันดี

26 กันยายน 2012
    ผมติดตัวด้วยพระสรรค์หลวงพ่อครับ รูปเหมือนปั้มย้อนยุค และพระผงแหวกม่านย้อนยุคพร้อมจีวรห่มรูปหล่อหลวงพ่อที่วัดครับ:d

ติชมได้นะครับ

ไฟล์ที่แนบมา: