พลังมหัศจรรย์ วัตถุมงคลหลวงพ่อกวย อยากให้มีไว้ใช้

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย MOUNTAIN, 20 มีนาคม 2006.

1. choke

choke เป็นที่รู้จักกันดี

อยากเล่าประสบการณ์ หลังจากไปเรียนหนังสือมาครับ เมื่ออาทิตย์ที่แล้วผมฝันประหลาดมากครับ นอนประมาณ ตี 2 หลับไปแปบเดียวฝันว่าสุนัขกัดที่แขนขวาผมไม่ยอมปล่อยเลยครับ พยายามกระชากก็ไม่ออก ในฝันกลัวมากๆจิตระลึกถึงหลวงพ่อกวย เห็นท่านลอยมาครับ จึงสลัดหลุดพร้อมกับตกใจตื่นในทันที เช้ามาก็มาดูทำนายฝันก็ไม่ดีเท่าไร เล่าให้คุณแม่ฟัง แล้วผมก้ลืมไปเลย ล่วงมาได้ 2 คืน ลืมบอกไปผมไม่ได้พักกับคุณแม่ครับ พักที่ทำงานครับ บ้านผมกั้นห้องให้คนเช่าอยุ่ เช้าวันที่ 3 โทรคุยกับคุณแม่ ท่านเล่าให้ฟังว่าเมื่อคืนตำรวจมาเต็มซอยเลย ได้ความว่ามีขโมยเข้ามาในบ้านที่ผมให้คนอื่นเช่าครับ ได้ทองไป คุณพ่อผมเลยแจ้งตำรวจครับ คุณพ่อผมบอกว่าผมฝันแม่น สงสัยหลวงพ่อท่านมาเตือนภัยล่วงหน้าครับ ท่านไม่ทิ้งลูกศิษย์จริงๆครับ เมื่อคืนวานก่อนที่บ้านพักผมก็เจอแมงป่องช้างตัวใหญ่มาก ปรกติผมต้องออกไปเซเว่น วันนั้นน้องรู้จักกันก้ชวนไปแต่ยังไงไม่ทราบปฏิเสธเขาไป สักพักได้ยินเสียงกุกกัก สุดท้ายต้องขออโหสิ ฆ่ามันไปครับ กลัวตัวเองและเด็กข้างบ้านโดนมันต่อยครับ เลยมาเล่าสุ่กันอ่านครับผม

2. อิ ติ

อิ ติ เป็นที่รู้จักกันดี

13 กันยายน 2007
    อ่านอยากห้อยสมเด็จแดง แต่มีปรกโพธิ์เก้าใบ แหวกม่านทรงเจดีย์ ผมยินดีรับซื้อทั้งปรกโพธิ์ และแหวกม่านนะครับ </b>[/QUOTE]</p>
    พี่โต้งประกาศแบบนี้ เซียนหนาวนะครับ

3. tong5959

tong5959 เป็นที่รู้จักกันดี

31 กรกฎาคม 2009
    พี่โต้งประกาศแบบนี้ เซียนหนาวนะครับ[/QUOTE]

เผื่อจะมีเพื่อนสมาชิกเห็นใจเก็บสมเด็จแดงไว้แล้วมาออกปรกโพธิ์กับแหวกม่านในราคาที่เซียนรับซื้อกับผมบ้างครับท่านเจ้ากรมวี

เผื่อเพื่อนสมาชิกท่านใดจะยังไม่ทราบ บ้านที่หลวงพ่อไปพักตอนตัดลูกนิมิต คือบ้านคุณวี prasan นี่แหละครับ บ้านนี้แหละครับตัวจริงใกล้ชิดกับหลวงพ่อพอสมควรเลยครับ มีอะไรสอบถามคุณวีได้ครับ ข้อมูลไม่มีมั่ว ไม่มีแฝง เพราะบ้านนี้ศรัทาหลวงพ่ออยางเหนียวแน่น แฟนพันธุ์แท้ตัวจริง ไม่ได้ออกพระแน่นอนครับ

4. ผู้ใหญ่มา

ผู้ใหญ่มา Active Member

[FONT=&quot]ผม ว่า คงจะมีการแปลไทย - เป็นไทยคลาดเคลื่อนแล้วกระมังครับ ... คนที่มีปรกโพธิ์ มีแหวกม่าน แล้วคล้องเหรียญรุ่นสอง รุ่นสาม คล้องพระพิมพ์ต่างที่ผมรู้จักก็พอจะมีหลายคนครับ แต่การที่มีอยู่ ไม่ได้คล้อง แต่ผมเองไม่ได้บอก ไม่ได้สื่อว่าการมีอยู่แล้วไม่นำมาคล้องจะแปลว่าไม่ศรัทธา ไม่ได้แปลว่าต้องขาย ต้องออกของที่มีอยู่ ที่เก็บไว้ครับ ถ้ามีอยู่แล้วเก็บเงียบ หวง ผมว่าไม่แปลก สิ่งที่ผมสื่อหมายถึงคนที่ดิ้นรน ไขว่คว้าตามคำโฆษณา อยากให้คนที่หลง ที่เคลิ้ม ดิ้นรนคิดดูดีๆ ครับ
    [/FONT]

[FONT=&quot]แต่ถ้าคุณ [/FONT]tong5959[FONT=&quot] อยากได้จริงๆ ประสงค์อย่างที่พูดจริงๆ เรื่องราวมันก็จะทำนองเดียวกับสีผึ้งนางกวักงาตลับละเฉียดล้าน คือคนขายไม่อยากขาย ทำนองคนมีเงินคุยกับคนมีเงิน คุยยากครับ ศิษย์พี่ทางเหนือผมก็มีปรกโพธิ์ มีหลายองค์เสียด้วยและไม่ได้คล้อง ทางสระบุรีก็หลายองค์ รวมทั้งทรงทรงเจดีย์ด้วย และไม่ได้คล้อง ไหนจะทางกรุงเทพ ทางสุพรรณ เจ้านี้ยิ่งหนักคล้องเหรียญเดิมบาง ถ้าประสงค์จริงๆ ผมยินดีคุยให้ครับ แต่ราคาคงไม่ถูกกว่าองค์ของคุณต้อม คุณบอย หรือที่คุณเปี๊ยกเคยขายแน่ๆ เพราะเจ้าของไม่ได้เดือดร้อน ไม่ได้อยากขาย ผมเคยกล่าวไว้เเล้วในโพสส์ก่อนว่าพระกลุ่มนี้ต้องจิ้มหนัก ให้มูลค่าชนะความหวงให้ได้ ทำนองว่าออกไปแล้วไม่เป็นไร เงินที่ได้มาไปเอาจากบอย จากต้อมวันพรุ่งนี้ ยังเหลือใช้อีกเป็นล้าน[/FONT]

5. ถิรวุษิ

ถิรวุษิ เป็นที่รู้จักกันดี

8 มิถุนายน 2010
    เข้ามากราบหลวงปู่ด้วยความเคารพยิ่งครับ

ลูกศิษย์ของหลวงปู่กวยท่านมีเยอะมาก นับวันก็มีเพิ่มมากขึ้นเรื่อยๆ มีดีบ้าง เลวบ้างปะปนกันไป แต่ทั้งดีและเลวหลวงปู่ท่านก็รักศิษย์ของท่านเท่ากันหมด เคยอ่านผ่านตามาพอจำได้ หลวงปู่ท่านจะรับอำนาจลูกกระสุนปืนไว้ครึ่งหนึ่ง ลูกศิษย์ของหลวงปู่ได้ถามเหตุผลว่า ทำไมหลวงพ่อถึงต้องแบ่งรับความเจ็บของศิษย์เกเรครึ่งหนึ่ง ท่านไม่ยอดพูด ก็คล้ายกับที่พี่ฝันนั้นแหละ

6. Mac&Mint

Mac&Mint เป็นที่รู้จักกันดี

รบกวนคุณอาณัติด้วยครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

7. ถิรวุษิ

ขออนุญาติยืมคำพูดพี่ธวัชชัยครับ"ท่านตั้งใจเสกทุกองค์จริงๆ ไม่ใช่สุกเอาเผากิน"ดังรูปที่ผมทำไว้นี้ โดยเฉพาะรูปพรรษาสุดท้ายนี้ผมชอบมากจริงๆ

8. poozaa

poozaa เป็นที่รู้จักกันดี

8 กุมภาพันธ์ 2008
    มาเล่าประสบการณ์ โปรดใช้วิจารณญาณในการชมนะคะ

ขอเล่าก่อนว่า ปรกติเป็นคนที่นอนหลับไม่ค่อยสนิทอยู่แล้ว มักจะฝันว่ามีคนแปลกหน้ามาชวนคุยบ้าง มาวิ่งไล่จะขอกินเลือดบ้าง ซึ่งก็ค่อนข้างจะชินพอสมควร

แต่เมื่อคืน ดูแล้ว ไม่น่าจะใช่ฝัน เพราะช่วงที่ปิดไฟนอนก็ประมาณ เที่ยงคืนกว่าแล้ว

จังหวะจะล้มตัว ได้ยินข้างๆหูเลย ว่าเป็นเสียงคนร้องไห้ แบบสะอึกสะอื้น ชัดจริงๆ

จะว่าข้างห้องก็ไม่ใช่ เพราะไม่มีใครอยู่ อีกอย่าง เสียงนั้นเหมือนอยู่บนเตียงเลย 55+

ก็เลย เอาน่ะ ถ้ามาขอส่วนบุญก็ตั้งจิตอุทิศบุญให้ไปทั้งหมดทั้งมวลเลย

ปรากฎเสียงมาอีกรอบ ก็เลย เอารูปหลวงพ่อที่ท่านนั่งบนกระดานสามแผ่น ได้รับแจกมาฟรีๆค่ะ

วางไว้บนหัวนอนเลย ก็ยกมือไหว้ บอกหลวงพ่อว่า

" ถ้ามาดี มาขอบุญ บุญลูกมีเท่าไร ก็จะยกให้ทั้งหมด แต่ถ้ามาไม่ดี คิดร้ายกัน ขอบารมีหลวงพ่อช่วยด้วย"

คืนนั้นนอนหลับสบาย หายห่วงเลยค่ะ

เล่าสู่กันฟังค่ะ

9. ดาวทะเลทราย

ดาวทะเลทราย เป็นที่รู้จักกันดี

การอุทิศส่วนบุญ กุศล ปรารถนาดี แก่ผู้อื่น นับเป็นการเอื้อเฟื้อ
    มีเมตตา สรรพสัตว์
    แต่ มีบุญเท่าไหร่ ยกให้หมดเลย นี่ น่ากลัว นะ
    ถ้ายกให้ ได้ หมดเลย จริงๆ ผม ว่า
    ตอนเช้า คงไม่ ได้ตื่น หรอก

ที่ ยังอยู่ได้ ทุกวันนี้ ก็ แปลว่า ไม่ได้ยกให้หมด
    เพราะ ชีวิต เรานี้
    การดำรงค์ สังขาร อยู่ ได้ ด้วยอาศัยบุญ อยู่ มากโข

หาก ครั้งต่อไป จะ แบ่งบุญให้ใคร ก็ ให้ แบบจงใจ
    ว่า ด้วยบุญ ...... ที่ ข้าฯ ได้ ทำไว้แล้วนี้
    ของจงมีถึง แก่....... ก็ ว่าไป

เช่นวันนี้ไป ใส่บาตร ปล่อยปลา มา
    ก็ อธิษฐานไป ให้ใครบ้าง

10. ถิรวุษิ

พูดถึงเรื่องการอุทิศบุญกันพอดี ขอเล่าบ้าง เวลาผมทำบุญผมก็จะอุทิศให้กับครูบาอาจารย์และก็คนที่เราจะอุทิศให้ ใจก็คิดว่าจะไปถึงไหมหน๋อ เพราะเวลาอุทิศสมาธิก็ไไม่ค่อยจะมี แต่ก็อย่างว่า ถ้าเราตั้งใจสมาธิไม่มีก็คงจะไปถึง เมื่อวานก็รับความกระจ่างในสิ่งที่เราอยากรู้แล้ว หลังจากเลิกงานก็กลับบ้าน ลูกสาวเล่าให้ฟังว่า เมื่อคืนหนูฝันถึงปู่ ปู่มาบอกว่าเขาได้รับบุญที่เราทำไปให้แล้วนะ แต่ให้ผมปล่อยนก ปล่อยปลาบ้าง

11. namo_2009

namo_2009 เป็นที่รู้จักกันดี

5 มิถุนายน 2010
    ผมก็จะทำเช่นนี้เลยครับ วันไหนทำบุญก็บอกเลย ว่ามอบให้แก่ใคร พอกลับบ้านก็กรวดน้ำให้อีกครั้งครับ และก็บอกชื่อไปด้วยเลย สบายใจจริงๆ

12. ถิรวุษิ

ฝีมือพอใช้ได้หรือยังครับ ผ่านไหมครับชี้แนะนี๊ดครับ ^__^

13. tong5959

tong5959 เป็นที่รู้จักกันดี

31 กรกฎาคม 2009
    ขออภัยครับ เพิ่งเลื่อนลงมาเห็นว่า มีเงื่อนไขรับซื้อราคาเดียวกับเซียนในโพสส์ต่อมาด้วย แบบนั้นคงยากครับ และคนรอซื้อเยอะ เยอะมาก ไม่ใช่แค่โพธิ์เก้า แหวกม่านเจดีย์ ถ้าราคาเท่าส่งเซียน พระรุ่นไหน ใครก็ซื้อครับ ถูกกว่าซื้อหน้าร้าน ถูกกว่าประมูลเว็บยู เว็บจี

ถ้าจะเอาถูกกว่านิดหน่อย แบบว่า ให้คนพาไป ให้ค่าหิ้วเขา หรือให้เขาบวกค่าหิ้ว อันนั้นอีกเรื่องนะครับ แต่ต้องพอเป็นบ้าง

คุณพระสรรค์พอจะจำได้ไหมครับ ว่าวันที่หลวงพ่อไป ลุงละอองขับรถพาไปใช่ไหม วันงานรู้สึกลุงออกงจะเอารถตำรวจมา ไม่แน่ใจว่าใช่ไหม ผมจำได้เลาๆ ว่าใกล้เวลาแล้ว หลวงพ่อถึงให้ลุงละอองพาไปห้าง[/QUOTE]

เดี๋ยวนี้เซียนซื้อไม่ถูกแล้วนะครับ เดี๋ยวนี้มันยุคออนไลน์แล้วคนเค้ารู้ราคากันหมดแล้วครับ ปรกโพธิ์บางองค์เซียนมาเสนอในราคาเท่าทุนผมก็มี แต่ดูแล้วราคากับสภาพไม่น่าเอาผมก็เลยขอผ่าน ตอนเซียนซื้อผมก็อยู่ในเหตุการณ์ผมก็ว่าเค้าซื้อแพงตั้งแต่แรกแล้ว คุณผู้ใหญ่มามีคอนเน็คชั่นกับทางสระบุรี รบกวนพอจะติดต่อแหวกม่านทรงเจดีย์หลังยันต์องค์โลโก้กับปรกโพธิ์เนื้อขาวองค์ที่โชว์ไว้หัวเวปได้มั๊ยครับ ทางสายผมอาจจะไม่ปึ้กเท่าคุณผู้ใหญ่มา เลยพากันล้มเหลว

แก้ไขครั้งล่าสุด: 11 ตุลาคม 2012
  14. คนกันเอง

คนกันเอง เป็นที่รู้จักกันดี

เผื่อจะมีเพื่อนสมาชิกเห็นใจเก็บสมเด็จแดงไว้แล้วมาออกปรกโพธิ์กับแหวกม่านในราคาที่เซียนรับซื้อกับผมบ้างครับท่านเจ้ากรมวี

เผื่อเพื่อนสมาชิกท่านใดจะยังไม่ทราบ บ้านที่หลวงพ่อไปพักตอนตัดลูกนิมิต คือบ้านคุณวี prasan นี่แหละครับ บ้านนี้แหละครับตัวจริงใกล้ชิดกับหลวงพ่อพอสมควรเลยครับ มีอะไรสอบถามคุณวีได้ครับ ข้อมูลไม่มีมั่ว ไม่มีแฝง เพราะบ้านนี้ศรัทาหลวงพ่ออยางเหนียวแน่น แฟนพันธุ์แท้ตัวจริง ไม่ได้ออกพระแน่นอนครับ

[/QUOTE]

พี่วีครับ :cool::cool::cool::cool:

อนุโมทนาครับ ดูจากเหตุการณ์แล้ว เค้ามาขอมากกว่ามาหลอกครับ

15. ดาวทะเลทราย

ดาวทะเลทราย เป็นที่รู้จักกันดี

พระหลักของหลวงพ่อ
    ราคา เหมือนทองคำ (มีราคากลาง)
    เช่น พระปรกโพธิ์เก้าใบ
    ซื้อขาย กัน กี่บาทไม่รู้
    แต่ เซียนสายตรง เค้า บอกผม
    เอามาแบ่ง สัก องค์ ให้องค์ละ สามแสน หลังอะไรก็ได้

เก็บไว้ บูชา เอง ดี กว่า

ทำงานของเราไป เงินก็มาเอง
    อธิษฐาน ขอ
    งานดี ดี ลูกค้า ดี ดี เงินทอง ทรัพย์สินดี ดี

ท่านก็ ให้มา

อย่างนี้แล้ว จะขาย ท่าน ได้ อย่างไร

ไม่กล้า ทรยศ หรอกครับ

16. อิ ติ

อิ ติ เป็นที่รู้จักกันดี

13 กันยายน 2007
    คุณพระสรรค์พอจะจำได้ไหมครับ ว่าวันที่หลวงพ่อไป ลุงละอองขับรถพาไปใช่ไหม วันงานรู้สึกลุงออกงจะเอารถตำรวจมา ไม่แน่ใจว่าใช่ไหม ผมจำได้เลาๆ ว่าใกล้เวลาแล้ว หลวงพ่อถึงให้ลุงละอองพาไปห้าง[/QUOTE]

ถูกต้องครับท่าน ผู้ใหญ่ สารวัตรท่านมาส่งแล้วรีบกลับ

17. chainerror

chainerror เป็นที่รู้จักกันดี

3 มิถุนายน 2008
    เหมือนผมเลยครับพี่ดาว เรื่องงานนี่หลวงพ่อท่านก็เมตตาผมมากจริงๆครับ
    หลวงพ่อองค์อื่นสมบัติผลัดกันชมได้ แต่หลวงปู่กวยมีแต่จะเก็บเข้าอย่างเดียวครับ

18. bomfbi

bomfbi เป็นที่รู้จักกันดี

22 สิงหาคม 2006

สุดยอดมากเลยครับพี่ดาว ขอฝากพี่ๆ คนไหนพอจะมีหรือเจอ เหรียญนะโมตาบอด บล๊อค 2 จุ่มลัก หรือ บล๊อคนิยมสึกๆ เมตตาแบ่งน้องชายคนนี้ซักเหรียญนะครับ อยากมีเหรียญใช้ควบคู่กับคาถานะโมตาบอดที่ใช้อยู่ทุกเช้า

ขอบคุณมากครับผมม :cool::cool::cool:

19. Norragate

Norragate เป็นที่รู้จักกันดี

1 มิถุนายน 2009
    เยี่ยมเลยครับสหายเชนนนนนนน ^^

20. คนรัตนบุรี

คนรัตนบุรี เป็นที่รู้จักกันดี

อธิษฐาณขอหลวงพ่อบางอย่างไว้ถ้าเรื่องที่ขอสำเร็จจะทำบุญเป็นเจ้าภาพกฐิณสองกอง เรื่องที่ขอหลวงพ่อท่านเมตตาจนสำเร็จแล้วครับ วันอาทิตย์จะไปกราบหลวงพ่อและจองกฐิณครับ
    กราบหลวงพ่อกวย