พลังมหัศจรรย์ วัตถุมงคลหลวงพ่อกวย อยากให้มีไว้ใช้

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย MOUNTAIN, 20 มีนาคม 2006.

1. tong5959

tong5959 เป็นที่รู้จักกันดี

31 กรกฎาคม 2009

หนึ่งในดวงใจของผมและของใครหลายๆคน[​IMG]

2. tong5959

tong5959 เป็นที่รู้จักกันดี

31 กรกฎาคม 2009
    แถวเดิมบาง พระหลวงพ่อกวยเยอะมากๆ แฟนเก่าผมเค้าคนเดิมบาง ผมเลยรู้ดี

3. ผู้ใหญ่มา

ผู้ใหญ่มา Active Member

ถ้าศิษย์ก้นกุฎิหมายถึงศิษย์ผู้คอยปรนิบัติ ศิษย์ยุคต้น ศิษย์ที่หลวงพ่อเรียกหาประจำ ผมเข้าใจว่าลุงแดง ( อ.เฒ่า,ครูสมจิตย์ ) คนบ้านหัวเด่น ไม่ใช้ศิษย์ก้นกุฎิครับ แต่เป็นศิษย์คนสำคัญ เป็นผู้เผยแพร่เกียรติคุณของหลวงพ่อจนเป็นที่รู้จักกันจนทุกวันนี้ เป็นผู้มีความศรัทธาต่อหลวงพ่อในขณะหลวงพ่อมีชีวิตอยู่ นำผ้าป่า นำกฐินไปทอดที่วัด และนิมนต์หลวงพ่อไปงานที่ท่านมีส่วนร่วมเสมอๆ เท็จจริงอย่างไรลองสอบถามจากญาติๆ ท่านแถบหัวเด่น หรือชาวบ้านแถววัดบ้านแคได้นะครับ ว่าเป็นเรื่องจริงหรือไม่ ที่ผ่านมามีหลายเรื่องที่ถูกเผยแพร่ไปแล้วคลาดเคลื่อนไปจากความเป็นจริงที่เกิดขึ้นในบ้านแคเยอะ แนะนำให้อ่าน ให้ฟังแค่รู้ และเลือกเชื่อในสิ่งที่มีประโยชน์ และเป็นตัวอย่างดีๆ เอาจะเหมาะกว่าครับ ถ้ามีโอกาสไปวัดลองคุย ลองไถ่ถามชาวบ้านแถบนั้นเอา จะทราบว่าผลประโยชน์ และเงินสามารถทำให้เกิดเรื่องราวแปลกๆ พิสดารได้ขนาดไหนในตัวหนังสือ

4. Oledong

Oledong เป็นที่รู้จักกันดี

ฝันดีฝันที่เป็นจริง

เมื่อวานผมไปที่วัดบ้านแคไปถวายหัวหมูหลวงปู่กวย จำนวน 5 หัว ครับ ได้งานใหม่ครับสำเร็จตามที่บอกกล่าวท่านไว้ครับ มีเรื่องมาเล่าให้พี่ๆน้องๆฟังครับ เรื่องมีดังนี้ครับหลังจากสอบแข่งขันเข้าทำงานเสร็จผมกลับมาที่ห้องพักผมก็นอนหลับหลับลึกมากครับ คืนนั้นน้ำไม่ได้อาบเลยเพลียสุดๆจากการอดหลับอดนอนก่อนสอบมาหลายวัน ขณะที่ผมหลับผมฝันว่าเจอหลวงปู่กวยในฝัน เริ่มจากฉากที่ 1 ในความฝันช่วงขณะสนทนากับคนอื่นที่อยู่ในความฝันก่อนเจอหลวงปู่กวย มีชายและหญิงสองคนในความฝันเขามีเหรียญรุ่นแรกของหลวงปู่กวย ในฝันผมอยากได้เหรียญรุ่นแรกเหรียญนั้นมากครับ ฉากที่ 2 พอผมมาเจอหลวงปู่กวย คงเป็นความอยากความโลภของผมจิตใต้สำนึกผมแอบไปหยิบเหรียญรุ่นแรกของสองคนนั้นมาให้หลวงปู่กวยเสกให้ แต่หลวงปู่กวยท่านบอกผมว่ามึงไม่ต้องเอามา(เหรียญรุ่นแรก)ให้เอาไปคืนเขามันเป็นของเขา หลังจากผมเอาไปคืนเขาหลวงปู่กวยได้ยื่นผ้ายันต์สีขาวมาให้ผม 1 ผื่น ท่านบอกผมว่ามึงเอาอันนี้ไปก็แล้วกันในผ้ายันต์มีอักขระเลขยันต์มากมาย ในความฝันในจิตใต้สำนึกผมดีใจมาก ขณะที่ผมรับผ้ายันต์ที่หลวงปู่ยื่นให้ผม ผมพูดกับหลวงปู่กวย ว่าหลวงปู่ครับผมอยากเห็นอิทธิฤทธิปราฏิหารย์ของหลวงปู่ หลวงปู่ช่วยแสดงให้ผมเห็นได้ไหมครับ หลังจากที่ผมพูดจบลง ผ้ายันต์สีขาวที่มีอักขระเลขยันต์มากมายผืนนั้นที่ผมกำลังถือกางอยู่ในอากาศซึ่งอยู่ต่อหน้าผมนั้น ปรากฏว่าอักขระเลขยันต์ในผ้ายันต์เริ่มลบเรือนลางหายไป ขณะเดียวกันก็ปรากฏมีภาพใบหน้าสีชมพูอ่อนๆของหลวงปู่กวยพร้อมกับท่านส่งรอยยิ้มมาให้ผมซึ่งในความฝันขณะนั้นผมรับทราบได้ทันทีว่าเป็นรอยยิ้มของหลวงปู่ที่มีเมตตาเหมือนกับว่าท่านยิ้มชอบอกชอบใจพอใจอะไรสักอย่างปรากฏแทรกขึ้นมาในผ้ายันต์แทนที่อักขระเลขยันต์ที่หายไป ซึ่งในความฝันเหมือนท่านยังมีชีวิตอยู่ ฉากต่อมา ฉากที่ 3 หลวงปู่กวยบอกผมว่า " กูโดนของมันทำของใส่กูเดี๋ยวกูทำกลับไปหามัน " ซึ่งผมได้นั่งอยู่ข้างๆหลวงปู่กวยขณะที่ท่านกำลังทำพิธี ซึ่งในความฝันตอนนั้นเหมือนหลวงปู่ท่านนั่งทำพิธีอยู่ในคลองน้ำเล็กๆตัวท่านลอยอยู่บนผิวน้ำมีการจุดธูปเทียนในพิธีที่ท่านกำลังทำ ในความฝันตอนนั้นในจิตใต้สำนึกของผมมีความรู้สึกงงและสงสัยกับฉากที่สามมากว่ามันจะเป็นไปได้อย่างไร สักพักผมก็ตื่นจากความฝันแล้วลุกขึ้นมากราบท่านทันทีในกลางดึกคืนนั้น ตื่นมากลางดึกคืนนั้นผมดีใจสุดสุดครับที่ผม ได้เจอ ได้สนทนา ได้กราบ ได้ไหว้ ได้เห็นอิทธิปราฏิหารย์ของหลวงปู่กวยที่ท่านเมตตาแสดงให้ผมได้เห็นได้ประจักษ์ในความศักดิ์สิทธิของท่าน พอถึงตอนเช้าผมมาทำงานตามปกติรุ่นพี่ที่ไปสอบกับผมได้โทรมาแจ้งให้ผมทราบว่าเขาประกาศผลสอบแล้วนะ รุ่นพี่เขาสอบได้อันดับแรก ส่วนผมได้อันดับสอง (เขารับเข้าทำงานเพียง 2 คน) คนสอบจำนวนหลายคน ผมนี้อึ้งไปเลยนึกถึงความฝันขึ้นมาในทันทีในตอนที่ฉากที่ 2 " จิตใต้สำนึกผมแอบไปหยิบเหรียญรุ่นแรกของสองคนนั้นมาให้หลวงปู่กวยเสกให้ แต่หลวงปู่กวยท่านบอกผมว่ามึงไม่ต้องเอามา(เหรียญรุ่นแรก)ให้เอาไปคืนเขามันเป็นของเขา หลังจากผมเอาไปคืนเขาหลวงปู่กวยได้ยื่นผ้ายันต์สีขาวมาให้ผม 1 ผื่น ท่านบอกผมว่ามึงเอาอันนี้ไปก็แล้วกัน " แต่ตอนนี้ผมมีความสงสัยในฉากที่ 3 ว่าทำไมหลวงปู่จึงบอกผมมาอย่างนั้น ฝันนี้มีความหมายว่าอย่างไรหรือว่าหลวงปู่ท่านจะสื่ออะไรให้ผมทราบครับ สงสัยมากครับใครพอจะอธิบายให้ผมทราบได้ว่าฝันแบบนี้มีความหมายอย่างไร

5. daychar

daychar เป็นที่รู้จักกันดี

21 มิถุนายน 2010
    "ไม่อด ไม่อยาก ไม่ยาก ไม่จน ไม่ด้อยกว่าคน ไม่จนกว่าเขา" เป็นข้อเขียนของคุณเฒ่าที่เขียนไว้ในหนังสือนะโม
    เมื่อประมาณปี 253.. กว่าๆ ต่อมาไฉนกลายเป็น "อย่าอด อย่าอยาก..." ไปได้เช่นกัน

ผมคิดว่าหลวงพ่อฯอยากให้หาผ้ายันต์สีขาว "อะปะจะคะ" ไว้พกติดตัวจะถูกโฉลกมากกว่า ที่วัดบ้านแคน่าจะยังมีอยู่
    หากที่วัดผ้ายันต์หมดก็ลองไปที่วัดคังคาว(วัดธรรมิกาวาส)ดู วัดอยู่ไม่ไกลจากวัดหลวงพ่อมากนักครับ...

6. Tawatchai1889

Tawatchai1889 เป็นที่รู้จักกันดี

13 กรกฎาคม 2006
    นานมาแล้ว ออกมาไม่นานหมดจากวัดเลยครับ ไม่มีแบ่ง ไม่รู้จะหาไหนให้ครับ
    หวงกันยิ่งกว่าพระอีก เพราะด้านหลังนั่นแหละครับพี่

7. ถิรวุษิ

ถิรวุษิ เป็นที่รู้จักกันดี

8 มิถุนายน 2010
    กราบหลวงปู่ด้วยความเคารพยิ่งครับ

รุ่นนี้ผมชอบที่สุด พี่ธวัชชัยครับแล้วรุ่นนี้ต้องเอาจำนวนเท่าไหร่ ......ถึงจะ X 10

8. jacky65

jacky65 เป็นที่รู้จักกันดี

23 กุมภาพันธ์ 2009

ฉากทองละ เอาออกมาโชว์หน่อยน้า....สำหรับคนที่ลงแรง ลงใจ ล๊อคเก็ตฉากทอง

9. jacky65

jacky65 เป็นที่รู้จักกันดี

23 กุมภาพันธ์ 2009

อยากไปดูจัง... เสียดายไม่อยู่

10. โซโฟน

โซโฟน เป็นที่รู้จักกันดี

ขอโทษด้วยนะครับ พอดีผมใช้ไอแพดเล่นและมือดันไปโดนปุ่มไม่เห็นด้วย ไม่รู้ว่าต้องแก้ตรงใหน ไม่ได้ตั้งใจนะครับ ขอโทษด้วยครับ:'(

แก้ไขครั้งล่าสุด: 9 ตุลาคม 2012
  11. Tawatchai1889

Tawatchai1889 เป็นที่รู้จักกันดี

ถ่ายรูปใหม่แล้วจะโชว์คับ

เดินทางอีกแล้ว ดวงเดินทางจริงๆ อยู่กับที่ไม่ได้ตังค์

12. BoseBoseBose

BoseBoseBose เป็นที่รู้จักกันดี

วัดพระปรางค์หลวงพ่อศรีนี่ อยู่ตรงไหนของสิงห์บุรีเหรอครับ ท่านใดพอทราบ

13. Tawatchai1889

เลยแยกไหสี่หู ก่อนข้ามคลอง มองด้านซ้าย ไปตามแผนที่

14. ดาวทะเลทราย

ดาวทะเลทราย เป็นที่รู้จักกันดี

รูปถ่าย หลังจีวร ปี 2521
    เบา เบา
    น้ำหนักเบา พกพาสะดวก

นำไปเลี่ยม มาอีกองค์

วันก่อน มี เพื่อนสมาชิก โทรมาถามว่า รูปถ่าย ปี 21 ดูอย่างไร ว่าแท้
    ตอบไปตรงๆ ว่า
    1. รูป ปี 21 นั้นมี กระดาษ 2 แบบคือ กระดาษเรียบผิวมัน กับ กระดาษหนังไก่
    2. รูปขนาดเล็ก สำหรับห้อยติดตัว มีทั้งที่เป็นรูป เปล่าๆ
    รูปที่มีผ้ายันต์ด้วย
    รูปที่ด้านหลังปั้นตราวัด ก็มี
    เลี่ยมเดิมจากวัด ก็ มี
    3. วิธีดู
    3.1 ด้านซ้าย และ ด้านขวา ของภาพ ตรงขอบภาพ มักจะมี รอยเงาจางๆ ตามแนวตั้ง
    อันนี้ เกิดจากการอัดภาพ แล้ว คนตัดภาพ ตัดเลยขอบ จึงเห็น เป็น ขอบเงาจางๆ
    3.2 จุดสังเกต ให้ สังเกต ที่ มือไปถึงข้อศอก ของหลวงพ่อ จะเป็นเงามืด
    เป็นเงามืด แต่ ยังเห็นลายละเอียด
    ถ้า มืดจนดำ จะเป็นภาพที่ ทำปลอมขึ้นมาหรือไม่ทัน
    3.3 บริเวณผม ของหลวงพ่อ จะต้องมองเห็น
    บริเวณที่ผมหนา และ ไรผมบางๆ
    ถ้า ไม่เห็นอย่างนี้ เป็นภาพก๊อปปี้มาอีกที ไม่ทัน
    3.4 ตัวหนังสือ ใต้ภาพ ดู ดี ดี จะต้องเห็นหัวของตัวหนังสือ มี รู ไม่ตัน
    ถ้า ตัน ตัน ก็ โออิชิ ครับ
    ไม่ทันหลวงพ่อ

ส่วนด้านหลัง ที่ปั้มตราวัด หรือมีจีวร หรือมีจีวรปั้มยันต์
    ไป หาตัวอย่างดูกันเอง นะ

อธิบายต่อ เดี๋ยว จะยาว
    ช่างทำตรายาง เค้าจะรวย รับงาน ไม่ทัน

ไฟล์ที่แนบมา:

15. อั๋นวัดสาม

อั๋นวัดสาม เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดีครับทุกๆท่าน ขอโทษด้วยนะครับที่ไม่ได้เข้ามาทักทายเลย พอดีเมื่อเช้าเปิดเครื่องแล้วไม่ติดน่าจะแฮงไปแล้ว ต้องยกไปที่ศูนย์ ตอนนี้ก็แอบใช้เครื่องที่ที่ทำงานไปก่อนครับ:cool:

16. phormae

phormae เป็นที่รู้จักกันดี

25 พฤษภาคม 2012
    ขอขอบคุณท่านอาจารย์ดาวฯ เป็นอย่างสูงครับผม

17. ดาวทะเลทราย

ดาวทะเลทราย เป็นที่รู้จักกันดี

ได้ฟังคำพูด ของผู้ใหญ่มา แล้ว ชื่นใจจัง

สาธุ สาธุ

18. namo_2009

namo_2009 เป็นที่รู้จักกันดี

5 มิถุนายน 2010
    ขอบพระคุณครับ ได้ความรู้อีกแล้ว:cool::cool::cool:

19. อิ ติ

อิ ติ เป็นที่รู้จักกันดี

13 กันยายน 2007
    รูปอาจจะน้ำหนักเบา นะครับพี่ดาวแต่ตอนนี้ ราคาคงจะสวนทางกับน้ำหนักแล้วนะครับพี่ดาวยินดีด้วยครับ

20. ผู้ใหญ่มา

ผู้ใหญ่มา Active Member

รูปถ่าย เหรียญ ณ ตอนนี้แถวบ้านเองก็หายากครับ คนที่จะเก็บอยู่ได้คือเหนียวแน่นจริงๆ รักจริงๆ หรือไม่ใช่คนปล่อยพระกิน สว่นใหญ่ถามใครก็ขายไปแล้ว ปล่อยไปแล้ว แบ่งไปหมดแล้ว ... ที่ชาวบ้านเองยังเก็บไว้บูชากันได้ก็ของที่ขายยากเช่นตะกรุด ผ้าถัก พระที่ไม่มาตรฐาน งาแกะ ไม้แกะ ซึ่งส่วนใหญ่จะได้เอง ตกทอดมา มั่นใจกันได้ในตระกูลแต่ขายไม่ได้