พลังมหัศจรรย์ วัตถุมงคลหลวงพ่อกวย อยากให้มีไว้ใช้

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย MOUNTAIN, 20 มีนาคม 2006.

1. vcc2aaa

vcc2aaa เป็นที่รู้จักกันดี

20 กันยายน 2008
    ขอบคุณครับพี่ ธวัชชัย เรื่องพระสมเด็จ เจ้าของเก่าเขาเล่าเอาไว้เป็นอุทาหรณ์สำหรับผู้ที่นับถือหลวงพ่อ ทุกๆท่านดังนี้ครับ เขาห้อยพระองค์นี้เข้าไปเที่ยวผู้หญิงครับ ด้วยความเมาไม่ถอดพระหลวงพ่อออกด้วย พอกลับบ้านถอดพระออก พระที่เลี่ยมอยู่หักตรงช่วงเศียรเลยครับ เขาเลยเสียใจถอดพระองค์นี้เก็บไว้ตั้งแต่นั้นมา ( ประมาณ 15 ปีที่แล้ว ) ขอบูชาต่อมาเฉพาะรูปถ่ายหลังจีวร 2500 บาทครับ จะขอบูชาพระสมเด็จด้วยแต่เจ้าของคิดเพิ่มอีกตั้ง 2000 เกินงบเลยขอแบ่งมาเฉพาะรูปครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 23 มกราคม 2011
  2. ถิรวุษิ

ถิรวุษิ เป็นที่รู้จักกันดี

8 มิถุนายน 2010
    เข้าซ่องเสื่อมไหม

ถ้าท่านยังจำกระทู้ อยากมีเมียของผมได้
    มีเรื่องมาเสนอต่อ จากที่ผมคุยกับพี่หนวดศิษย์หลวงปู่ พี่หนวดเล่าว่า พากันถามหลวงปู่ว่า

.....หลวงปู่ครับ ถ้าพวกผมไปเข้าซ่อง เที่ยวผู้หญิง เเล้วใส่พระของหลวงปู่ไปด้วย พระหลวงปู่จะเสื่อมไหม พระจะหายไหม...

หลวงปู่มองหน้าศิษย์เเล้วท่านก็ตอบว่า

.....ถ้า เข้าซ่อง พวกมึงถอด พวกมึงก็ลืม พระมึงก็จะหาย ถ้าพวกมึงไม่ถอด พระก็ไม่หาย พวกมึงรู้ไหม เค้านิมนต์กูไปบางกอก ตึกสูงๆ กูเดินใต้ตึก ข้างบน มีเสื้อผ้า ยกทรง กางเกงลิงตากเต็มไปหมด กูยังไม่เห็นเป้นอะไรเลย.......

อึ้งไหมครับ คำตอบหลวงปู่ คิดกันเองนะครับ เล่าเรื่องนี้ ทำให้ผมนึกถึงเรื่องที่คุณเฒ่า เคยเขียนไว้สมัยก่อน มีศิย์หลวงปู่คนนึง เป็นนักเลง มีพระเเละตะกรุดของหลวงปู่ เคยถูกยิง ไม่เข้า ไม่ออก รอดตายมาหลายหน วันนึง ไปเที่ยวซ่อง ด้วยกลัวว่าพระหลวงปู่จะเสื่อม จึงถอดไว้ที่บ้าน ผลคือ เเกถูกยิงตายที่หน้าซ่องครับ
    เข้าซ่อง เสื่อมไหม???

อยากมีเมีย

ผมได้คุยกับศิษย์หลวงพ่อเก่าๆที่เคยบวชเเละสักยันต์กับหลวงปู่ พี่คนนี้ไว้หนวดยาวผมเลยเรียกว่าพี่หนวด
    สมัย ก่อนพี่หนวดมาบวชกับหลวงปู่กวยที่วัด สักยันต์กับหลวงปู่ด้วย พบครบกำหนดก็สึก ตอนก่อนสึกไปทำพิธีกับหลวงปู่ คราวนั้นมีเพื่อนสึกพร้อมกันด้วยหนึ่งคนชื่อพี่ ต
    ก่อนสึกหลวงปู่บอก ว่า พวกมึงอยากได้อะไรให้ขอมา เเล้วพวกมึงจะสมหวัง พี่หนวดบอกว่า ผมอยากทำงาน มีงานทำสร้างตัวเองให้มีกิน ส่วนพี่ ต บอกว่า ผมอยากได้เมียครับ อย่างอื่นไม่เอา ผมขอเมียก่อนเป็นอย่างเเรก

หลัก จากวันสึก พี่หนวดก็ออกมาใช้ชีวิต ประกอบกิจการงาน จนปัจจุบันมีฐานะ มีความเป็นอยู่ดี ตามที่ได้ขอหลวงปู่ไว้ เเละนับจากวันสึก อีก ๑๕ ปี ถึงได้เเต่งงานมีครอบครัว

ส่วนพี่ ต หลังจากสึก วันต่อไป ก็เเอบไปหาหญิงคนนึงที่ตนเเอบหมายปองไว้ เรียกว่าผมยังไม่ทันขึ้นเลย วันนั้นพี่ ต เเอบไปหาสาวคนนั้น ขึ้นไปบนเรือน บุกเข้าหาถึงห้อง ความเป็นอยู่ของคนท้องถิ่น สมัยก่อน บ้านจะเป็นเรือนใหญ่ ห้องของลูกสาวจะเเยกอยู่ต่างหาก พ่อเเม่จะไม่เข้าไปยุ่งเกี่ยว พอมืดก็ห้อง
    ใครห้องมัน ส่วนพ่อก็จะหวงลูกสาวเป็นธรรมดา ใครจะเข้าห้องลูกสาวได้ ก็ต้องผ่านลูกซองของพ่อก่อน

ขณะ ที่พี่ ต กำลังเเทะโลมเเบบจู่โจม จะเป็นด้วยเหตุบังเอิญหรือคำพูดที่ได้ขอหลวงปู่ไว้ พ่อเเม่ของฝ่ายหญิงกลับจากนามาพอดี พี่ ต จึงจำเป็นต้องเเอบซุกอยู่ในห้องของฝ่ายหญิงอยู่ทั้งคืน ถ้าออกมาก็คงได้กินลูกซอง เเละคืนนั้นพี่ ต ก็ได้เมียจริงๆตามที่ขอหลวงปู่กวย พี่ ต ยังเเอบอยู่กับหญิงสาวอีกสามสี่วัน คือกลางวัน ตอนที่พ่อเเม่ฝ่ายหญิงไปนา ก็ออกมาอยู่กันข้างนอก พอตกเย็น พ่อเเม่กลับมา ก็เเอบในห้องหญิงสาวตลอด

ขณะ นั้น ฝ่ายพ่อเเม่ของพี่ ต ก็ออกตามหาลูกชายที่สึกออกมาเเล้วหายตัวไป บ้านฝ่ายชายชายเเละบ้านหญิงสาวก็ไม่ไกลกัน พ่อเเม่ของพี่ ต ไปหาหมอดู หมอดูบอกว่า ลูกชายไม่ได้ไปไหน อยู่ใกล้ๆนั่นเเหละ เเต่เเปลก ทำไมหาไม่เจอ

อยู่ กับหญิงสาวได้สามสี่วัน พี่ ต ก็กลับบ้าน ต่อมาหญิงสาวตั้งท้อง ได้ทำพิธีขอขมาเเละสู่ขอตามประเพณี พี่ ต ก็ยังอยู่กับภรรยาจนถึงทุกวันนี้ ขออภัยที่ลงชื่อจริงไม่ได้ เพราะเจ้าตัวยังไม่อนุญาต ลงได้เเต่เพียงชื่อย่อ บ้านพี่ ต อยู่ไม่ไกลจากบ้านเเคมากนัก ผมก็ได้ไปสอบถามมาจากคนที่รู้จัก ทุกคนยืนยันว่าเป็นเรื่องจริงครับ
    อยากมีเมีย

3. Tawatchai1889

Tawatchai1889 เป็นที่รู้จักกันดี

13 กรกฎาคม 2006
    ทุกอย่างอยู่ที่ใจครับ :cool:

4. อาณัติ

อาณัติ เป็นที่รู้จักกันดี

ผมเคยขอหวยจากพระกำแพงเม็ดขนุน(ศิษย์ลักขุดกรุ ตอนนี้เห็นเอามาขาย 1,800 - 2,000 ) คือผมไม่ถูกหวยมา 2- 3 ปี คิดน้อยใจ เหมือนครูบาอาจารย์ไม่ได้ดูแล อับโชคจนเกินไป ปรากฏว่างวดนั้นผมถูกหวย แต่พระแตกแยกในกรอบพลาสติกบริเวณคอ และแตกขึ้นข้างบน ไม่ตกไม่หล่น แตกอยู่บนหิ้งพระเลย

พระยังอยู่ เหมือนท่านมารับเคราะห์ รับความอับโชคแทนเรา

ส่วนผมคิดว่าท่านมาหนุนโชค ส่งเสริมดวง แต่เนื่องจากช่วงนั้นผมคงอับโชคจริงๆ ...ท่านคงช่วยหนุนอย่างเต็มที่ จนคอท่านหักทีเดียว

5. vcc2aaa

vcc2aaa เป็นที่รู้จักกันดี

20 กันยายน 2008
    ผมอยากจะทราบวิธีเดินทางไปวัดหลวงพ่อโดยรถโดยสารประจำทางหน่อยครับ
    ว่าจะขึ้นรถที่ไหน ลงที่ไหน อยากจะไปกราบสรีระท่านที่วัดครับ ขอบพระคุณมากครับ

6. Tawatchai1889

Tawatchai1889 เป็นที่รู้จักกันดี

ขึ้นรถที่หมอชิต หรือรอแถวรักสิต นวนคร ครับ รถชัยนาท ป2 ครับ
    ลงป้อมตำรวจ โพธิ์งาม ครับ ใกล้ถึงพยายามสังเกตุซ้ายมือ จะพบวัดพระปรางค์ หลวงปู่ศรีครับ ไปอีกซักพัก ก็ถึงแยกแล้ว รีบไปบอกคนขับครับ

ลงแล้ว ให้มอเตอร์ไซต์ไปส่ง แล้วขอเบอร์โทรไว้ด้วย ขากลับครับ
    หรือขากลับขอติดรถใครก็ได้ออกมาหน้าปากทางครับ

รถเมย์รอบสุดท้ายน่าจะห้าโมงกว่าๆ

7. CheKuvara

CheKuvara เป็นที่รู้จักกันดี

ใช่แล้วทุกอย่างอยู่ที่ใจ หาหัวใจให้เจอก็เป็นสุข

8. Tawatchai1889

ใช่ ความสุขมีหลายแบบครับ

แต่บางคนหาใจเจอแล้วก็ยังจะหาอีก จะมีความสุขไปถึงไหน อิอิ :cool:

9. Dhanainan

Dhanainan เป็นที่รู้จักกันดี

คืนนั้นคืนไหน ใจแพ้ตัว คืนและวันอันน่ากลัวตัวแพ้ใจ ท่ามกลางแสงสีศิวิไลย์ อาจหลงทางไปไม่ยากเย็น

10. watz2009

watz2009 Active Member

5 พฤศจิกายน 2010
    น้าแอ๊ดมาเองเลย...แต่วิตามินบีไม่ใช่มีแค่บี12นะครับ

11. paitoon01

paitoon01 เป็นที่รู้จักกันดี

รบกวนถามพี่ธวัชชัยครับ
    ผมได้กระดาษยันต์แปดทิศจากเพื่อนมาใบหนึ่ง
    สร้างปีไหนครับ แล้วทันหลวงพ่อเสกหรือเปล่าครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

12. Tawatchai1889

ไม่ทันครับ แต่ไม่ทราบปีที่สร้างครับ ดูแล้วน่าจะ Copy มาจากรูปแบบนี้ครับ
    ซึ่งมีจารด้วยครับ

รูปแบบนี้แท้ครับ

13. paitoon01

paitoon01 เป็นที่รู้จักกันดี

ขอบคุณพี่ธวัชชัยมากครับ
    ข้อมูลแน่นจริง ๆ
    ถึงจะไม่ทันท่านแต่ผมจะนำเข้ากรอบบูชาครับ

14. Tawatchai1889

เอาไปเข้ากรอบบูชาได้ครับ ผมว่าแท้ มีคนทำถวายครับ

ทุกอย่างสำเร็จด้วยจิต

15. ULTRAMAN NA

ULTRAMAN NA เป็นที่รู้จักกันดี

10 ธันวาคม 2009
    สวัสดีครับพี่ๆ น้องๆ ลูกศิษย์หลวงปู่กวยทุกท่าน.......

แหมพี่ชัยช่างรู้ใจลูกศิษย์หลวงปู่กวยจริงๆครับ รูปนี้ผมจะอัดแล้วเก็บใว้บูชาเลยล่ะครับตอนนี้กำลังหาหิ้งบูชาใหม่หลวงปู่กวยอยู่ครับ :cool:

16. jomjamp

jomjamp เป็นที่รู้จักกันดี

24 กุมภาพันธ์ 2009
    เห็นสภาพแล้วขลังดีครับ สงสัยเป็นรุ่นเก่าๆ หลังหลวงพ่อมรณะภาพหรือเปล่าครับ

17. ทหารเก่า

ทหารเก่า เป็นที่รู้จักกันดี

11 สิงหาคม 2010
    ท่าน สงการนต์ มีพระ และวัตถุมงคลจนล้นหิ้งแล้วครับ อยู่ใกล้ผมจะนำหิ้งใหญ่ๆไปมอบให้เลยครับ อย่าล้นจนซ้อนกันนะครับโบราณเขาถือไม่ให้พระซ้อนกันนะครับเดี๋ยวผมตามไปเก็บ แล้วจะไม่ยอมคืนด้วยครับ5555 ยินดีขนาดเน้อครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      16.5 KB
      เปิดดู:
      497
  18. ULTRAMAN NA

ULTRAMAN NA เป็นที่รู้จักกันดี

แหมๆๆๆ พี่ครับของผมมีเพียงน้อยนิดไม่ชอบโชว์ ว่าแต่จริงเหรอจะส่งหิ้งพระมาใหเนะ คิคิคิ ..... เลี่ยมชะนะครับพี่เดี๋ยวจะหาไม่เจอนะครับๆๆๆๆๆๆ พี่ กะว่าจะให้หวายเสกด้วยปรากฏว่าผมไม่มีครับได้มานิดเดียวจากในเวปนี้แหละครับแฮะๆๆๆๆ
    [​IMG] ถ้าให้จริงรักตายเลย.........

แก้ไขครั้งล่าสุด: 24 มกราคม 2011
  19. ทหารเก่า

ทหารเก่า เป็นที่รู้จักกันดี

11 สิงหาคม 2010
    เท่าที่ให้มาก็ ซึ้งใจนักแล้วครับ แตะถ้าอยากได้หิ้งไว้ผมขึ้นไปเชียงใหม่จะไปหางดง ไปสั่งให้เขาทำหิ้งให้งามใหญ่ อลังการ สมเกียตริหลวงพ่อกวยครับติดกระจกสี ให้งามครับ คิดว่าถ้าตรุษจีนเงินพอเหลือจะไปแอ๋วดอยอยู่ครับ ถ้าผมไปผมขออนุญาติพาไปทานข้าวที่ วังตาล สักมื้อนะครับถ้าไปคงไปกับเพื่อนสองคนเอารถไปกันเองครับจะได้แอ่วให้ ม่วนอกม่วนใจ ให้ความสุขมันเบ้อเร่อเบ่อเต่อ ซะเลย 5555

20. ULTRAMAN NA

แหม.... ผมคนธรรมด้า ๆ ครับพี่แค่คุยกันกับอาหารอร่อยๆ ก็พอแล้วครับ ไม่ต้องถึงกันขนาดนั้นครับพี่แฮะๆๆ เกรงใจพี่ล่ะครับ :cool:

เรื่องหิ้งเดี๋ยวผมหาของเก่าๆแถว สี่แยก ร.ร บริ้นก็ได้เขามาทุกเสาร์นะครับ (กาดนัด) นะครับพี่รู้จักหรือป่ะ

การให้เป็นสิ่งที่หลวงพ่อดนใจผมครับ ไม่ต้องคิดมาก:cool:

[​IMG] ชอบครับรูปนี้บูชาพระ สิวลี ดีนักแล
    ผมยังหาพระ สิวลีหลวงพ่ออยู่ถ้าใครมี pm มานะครับ (ขนาดบูชาครับ)

แก้ไขครั้งล่าสุด: 24 มกราคม 2011