พระเหนือพรหม และ มหาบารมีหลวงปู่ดู่

ในห้อง 'พุทธภูมิ - พระโพธิสัตว์' ตั้งกระทู้โดย chingchamp, 3 พฤษภาคม 2009.

1. KomAon11

KomAon11 เป็นที่รู้จักกันดี

กราบหลวงปู่ครับ

หลวงตาเคยกล่าวถึงคำพูดหลวงปู่หลายอย่าง

ล้วนแล้วแต่เป็นความดีของครูบาอาจารย์ อยากเกิดทันหลวงปู่จัง แต่ไม่ทันเห็นท่าน ทันแต่พบคำสอนท่าน

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 7 พฤษภาคม 2009
  2. ภัทรอังคาร

ภัทรอังคาร เป็นที่รู้จักกันดี

แชมป์จ๊ะ ขอบคุณมากสำหรับกระทู้ดีๆมีคุณภาพ อ่านแล้วซาบซึ้งมาก และยิ่งรักและศรัทธาหลวงปู่มากยิ่งขึ้น ขอบคุณแชมป์ที่เป็นคนแนะนำ และเป็นคนเริ่มให้พี่รู้จักหลวงปู่ ไม่ใช่รู้จักท่านแต่ในนาม แต่ได้รู้ข้อวัตรปฎิบัติและธรรมะที่เข้าใจง่ายของท่านด้วย

ทุกวันนี้พี่อุ้มก็ยังสวดบทพระมหาจักรพรรดิ์อยู่ทุกวัน และยังนั่งสมาธิอยู่นะ๊จ๊ะ ความศรัทธาที่แชมป์มีให้หลวงปู่ก็น่าเลื่อมใสมาก ศรัทธาแรงกล้า ไม่ย่อหย่อน พี่อุ้มนับถือ แล้วขอให้เราเจริญในธรรมยิ่งๆขึ้นไป ขอให้แชมป์ได้เจอหลวงปู่ทุกชาติ ตามที่ตั้งใจไว้นะจ๊ะ

นะโม โพธิสัตโต พรหมปัญโญ
    กราบ กราบ กราบ หลวงปู่ดู่ ด้วยเศียรเกล้า ขอบารมีหลวงปู่จงได้โปรดดลบันดาล ให้ลูกเข้าถึงธรรมะที่หลวงปู่ได้เข้าถึงแล้ว และขอให้ลูกได้เจริญในธรรมนั้นยิ่งๆขึ้นไปเจ้าค่ะ

3. ดับ

ดับ เป็นที่รู้จักกันดี

สาธุ นะโม โพธิสัตโต พรหมปัญโญ
    กราบ กราบ กราบ

4. พิราบดำ

พิราบดำ เป็นที่รู้จักกันดี

กราบนมัสการ..หลวงปู่ครับสาธุ

5. ningnong25

ningnong25 เป็นที่รู้จักกันดี

กราบนมัสการ..หลวงปู่ครับสาธุ

อนุโมทนากับทุกท่านด้วยครับ

6. จิตพุทธ

จิตพุทธ เป็นที่รู้จักกันดี

กราบหลวงปู่ครับ...คิดถึงหลวงปู่มากครับ...

7. naron

naron เป็นที่รู้จักกันดี

อนุโมทนาสาธุบุญกับหลวงปู่ทุกๆกองบุญกองกุศลครับผม สาธุและอนุโมทนาสาธุบุญกับทุกๆท่านทุกๆกองบุญกองกุศลครับผม สาธู

8. rungdao

rungdao เป็นที่รู้จักกันดี

29 พฤศจิกายน 2010
    กระทู้เรื่องเด่น:
    1
    ขออนุโมทนาค่ะ กราบ กราบ กราบ หลวงปู่ดู่ค่ะ อ่านแล้ว ซาบซึ้งในเมตตาประมาณมิได้ของหลวงปู่ค่ะ ขอยึดมั่นและศรัทธาในหลวงปู่ด้วยคนค่ะ สาธุ สาธุ สาธุ

9. TPC

TPC เป็นที่รู้จักกันดี

13 มิถุนายน 2012
    ตั้งนะโม 3จบ แล้ว ให้สวดมนต์บูชาดังนี้
    1นะโม โพธิสัตโต ศรีอริยะเมตตรัยโย อภิปูชะยามิ 3จบ
    2นะโม โพธิสัตโต อาคันติมายะ อิติภควา อภิปูชะยามิ 3จบ
    3นะโม โพธิสัตโต พรหมปัญโญ อภิปูชะยามิ 3จบ

ผู้ที่ได้ร่วมบุญสร้างกุศลกับพระโพธิสัตว์ อันเป็นผู้ที่จะนำพาสรรพสัตว์ข้ามพ้นวัฏสงสารนี้ อันเป็นเนื้อนาบุญ ก็ย่อมได้รับ บุญกุศล ผลบุญมากมาย สามารถแก้ไขสิ่งไม่ดีต่างๆใก้ทุเลาเบาบางลงหรือจากร้ายกลายเป็นดีได้

ขอร่วมอนุโมทนาด้วยครับ