พระเนื้อขาว กระทู้เปิดตำนานหลวงปู่ทิม ฯ

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย น้าต๋อย เซมเบ้, 26 กุมภาพันธ์ 2013.

1. ตี๋ไวไว

ตี๋ไวไว เป็นที่รู้จักกันดี

กราบหลวงปู่ ลุงสาย อ.แก้วสว่าง สวัสดีน้าต๋อย และลุกหลานหลวงปู่ทุกท่านครับ เมื่อคืนหลับก่อนเลยไม่ใด้เปิดกล่องกะน้าเลย มาเห็นเอาเช้านี้ละ สุดยอดครับสำหรับของขวัญของ อ.แก้วสว่าง ขออนุโมทนากะ อ.แก้วสว่างด้วยครับขอบุญบารมีของหลวงปู่จงให้ครอบครัวของ อ.แก้วสว่าง เจริญๆยิง่ๆขึ้นไปครับ

2. ronarong

ronarong เป็นที่รู้จักกันดี

26 กุมภาพันธ์ 2013
    กราบหลวงป่ทิม ตาสาย แก้วสว่าง สวัสดีตอนเช้ากลับจากเชียงใหม่
    ด้วยความเรียบร้อย ขอจองเปิดโลก สัก อง นะ น้าต่อย 555

3. ฟากห้วย

ฟากห้วย เป็นที่รู้จักกันดี

ขอลงชื่อด้วยคนครับ เข้ามาดูประจำแต่ไม่ค่อยพิมพ์อะไรจะเอามาแขวนคู่กับพิมพ์พระรอดที่ได้มาจากน้าต๋อยครับ

4. krichthep

krichthep เป็นที่รู้จักกันดี

14 ธันวาคม 2010
    ขอจองปรางลีลาเปิดโลก สักองค์นะครับ

ปล.ท่านใดมีเศียรโต อยากแลกกับเศียรเล็ก เชิญได้ครับ มีเงื่อนไขได้เชิญทาง pm ได้เลยครับ (พอดี มี 2 องค์)
    ตอนแรกไม่ได้คิดว่าจะเก็บไว้เยอะหรอกแต่อยากร่วมทำบุญ
    พอจองไหวก็เลยจอง
    ได้เศียรเล็กและห้าเหลี่ยม เข้ากรอบเหน็บกระเป๋าสลับกันทุกวัน
    รู้สึกว่างานต่างๆ ผ่านปัญหาได้ง่ายมาก ลูกน้องก็อยู่ในกรอบมากขึ้น
    เจ้านายที่ว่าคุยยากๆ ก็ง่ายไปหมด (อยากได้เศียรโต เพื
    ่อตำแหน่งจะโตขึ้นบ้าง ฮ่าๆๆๆ):cool::cool:

5. mahalap

mahalap ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต

จองแล้วหรือครับ เปิดโลกลีลา ด้วย :cool:

6. nakak_action

nakak_action เป็นที่รู้จักกันดี

12 กันยายน 2012
    ขอลงชื่อ จองด้วยครับ 1 องค์ครับ พิมพ์เปิดโลก
    ขอมีวาสนาได้พระเนื้อขาวของหลวงปู่กับเค้าสักองค์

ขอบคุณคับ
    0891917399

7. PerzEsusS

PerzEsusS ติดต่อ ๐๖๕-๖๖๕๙๒๙๑ Line:kormkrit.th

14 กุมภาพันธ์ 2013
    สมาชิกใหม่ครับ หากมีโอกาสผม
    ขอลงชื่อจองพระเนื้อขาวด้วยคนครับ

8. pasit_99

pasit_99 การเวียนว่ายตายเกิดนั้นน่ากลัว

จองครับ 1 องค์ เมื่อคืนเข้ามาดูแล้วลืมจอง:'(

9. aries2947

aries2947 เป็นที่รู้จักกันดี

26 กุมภาพันธ์ 2007
    เค้าลงชื่อกันแล้วหรือครับ เมื่อคืนรอจนเปิดกล่องยังลุ้นๆ อยู่เหมือนกันครับ
    ถ้าเปิดแล้วขอรับมาบูชาด้วยคนครับ
    ขอบคุณมากครับ
    มหาโมทนาบุญด้วยนะครับ

10. แก้วสว่าง

แก้วสว่าง ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต

หลวงปู่ทิม วัดละหารไร่

ขอตั้งจิตอธิษฐานนิพพานมุ่ง
    ให้เรืองรุ่งจนตายไม่ถ่ายถอน
    โลกมนุษย์สุดสลดหมดอาวรณ์
    ไม่อาทรแดนเทวาหรือว่าพรหม

สู่โลกทิพย์นิพพานที่หวานชื่น
    ระเริงรื่นด้วยธรรมะเคล้าผสม
    เป็นแดนธรรมอมตะอภิรมย์
    ขอชื่นชมวิมานนิพพานแพรว

เมื่อกายพังหวังพระพุทธะช่วย
    เอื้ออำนวยพบผ่านวิมานแก้ว
    มโหฬารเพชรแก้วพราวส่องวาวแวว
    ต่างล้วนแล้วพระอรหันต์กันทุกองค์

พระพุทธเจ้างามเด่นเป็นประธาน
    ทิพย์วิมานกว้างใหญ่น่าใหลหลง
    พระสารีบุตรพระโมคัลลาน์ขวาซ้ายองค์
    เสด็จลงโปรดสัตว์นิทรรศนา

ทรงนิพพานด้วยฉัพพรรณรังสี
    พระรัศมีกว้างไกลในเวหา
    เลิศวิไลในจักรวาลา
    ขอบูชาพระพุทธองค์ผู้ทรงธรรม

พระเมตตา-กรุณาจะหาไหน
    ทั้งสามโลกเกริกไกรใจดื่มด่ำ
    พระบริสุทธิคุณช่วยหนุนนำ
    รสพระธรรมดับไฟให้ร่มเย็น

ขอยึดพระรัตนตรัยไว้เป็นหนึ่ง
    ศีลห้าตรึงแน่วแน่ด้วยแลเห็น
    ตัดขันธ์ห้าเช้ายันค่ำเพราะจำเป็น
    ยึดนิพพานสวยเด่นไม่เว้นเอย ฯ

[​IMG] [​IMG]

11. ธัญญ์นิธิ

ธัญญ์นิธิ เป็นที่รู้จักกันดี

16 พฤศจิกายน 2005
    ขอรับพระ พิมพ์ลีลาเปิดโลก มาบูชาด้วยครับ 1 องค์

12. แก้วสว่าง

แก้วสว่าง ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต

หลวงปู่ทิม วัดละหารไร่

สำหรับพระพิมพ์จากบล็อคหินมีดโกนนี้สร้างกันมาในยุคแรกๆ ดูจากแบบพระยังเป็นเพียงรูปทรง นายสาย แก้วสว่างเล่าว่าท่านได้แกะในยุคแรกๆไม่มีความสวยงามและรายละเอียดใดๆเพราะแกะกับมือ หลวงปู่ทิมท่านเสกไวันานมากครับ ขอให้มีจิตศรัทธาและยึดมั่นเจริญในธรรมอานุภาพย่อมเกิดขึ้นได้เสมอ ผมขอมอบสิ่งดีๆให้แก่สมาชิกทุกท่านครับ....

แก้ไขครั้งล่าสุด: 5 เมษายน 2013
  13. a191

a191 เป็นที่รู้จักกันดี

19 พฤษภาคม 2012
    ขอเสนอว่า เพื่อลดภาระการจัดส่งและค่าจัดส่ง

น้าต๋อยจัดส่งพร้อมกัับ พระที่ทำบุญงานสร้างพระประทานไปเลย คนละ 1 องค์ และลงบันทึกชื่อไว้ว่า จัดส่งให้ใครไปแล้วบ้าง (ถือว่าได้รับสิทธิ์ไปแล้ว)

หลังจากงานสร้างพระประธาน จึงเปิดโอกาสให้ท่านอื่นๆต่อไปตามความเหมาะสม ก็จะช่วยลดงานการจัดส่งและค่าจัดส่งไปได้มาก

14. thavornsiripat

thavornsiripat สิ่งใดไม่เปลี่ยนแปลง ไม่มี เป็นธรรมดา เช่นนั้นเอง

3 มิถุนายน 2006
    ขออนุญาตจองพระพิมพ์ลีลาเปิดโลก

การบหลวงปู่ทิม ลุงสาย สวัสดีน้าต๋อย อ.แก้วสว่าง ลูกหลานหลวงปู่ทุกๆ ท่าน
    ขออนุญาตจองพระพิมพ์ลีลาเปิดโลกด้วยคนครับ
    (good) (good) (good)

15. noowiaar

noowiaar เป็นที่รู้จักกันดี

29 พฤศจิกายน 2010
    น้าต๋อย เปิดให้ลงชื่อรับแล้วเหรอครับ...ถ้างั้น..

ขอลงชื่อรับ พระพิมพ์ลีลาเปิดโลก 1 องค์ครับ

16. MK9

MK9 เป็นที่รู้จักกันดี

เพิ่งรู้ครับว่ามีทำบุญด้วย ไม่ได้เข้ามานานครับ อย่างนี้ต้องรอ
    น้าต๋อยจะมีทำบุญอีกเมื่อไหร่ครับ

17. kengeg

kengeg เป็นที่รู้จักกันดี

26 กันยายน 2009
    ขอลงชื่อจองด้วยนะครับ

อนุโทนาด้วยนะครับ

18. โอ๊ตดี้

โอ๊ตดี้ เป็นที่รู้จักกันดี

กราบขอบพระคุณ อ.แก้วสว่าง ลุงสาย และหลวงปู่ทิมครับ
    ที่ท่านได้สร้าง เก็บรักษา และเผยแพร่ให้คนรุ่นหลัง ได้รับรู้ และบูชาเพื่อเป็นสิ่งยึดเหนี่ยวจิตใจ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 5 เมษายน 2013
  19. น้าต๋อย เซมเบ้

น้าต๋อย เซมเบ้ เป็นที่รู้จักกันดี

พิมพ์หลักสองพิมพ์ครับ อีกอันหนึ่งเขาห้อยสลับ
    จนต้องถอดออก ให้เหตุผลว่า ทนกระแสเมตตาไม่ไหว
    ผมเองก็ไม่ชอบบอกอะไรคลุมเครือนะครับ แต่จะมอง
    จังหวะ และโอกาสที่พอเหมาะมากกว่า

อยากให้ทุกท่านได้สัมผัสด้วยตนเองมากกว่า ท้านสุด
    ก็ไม่เกินในสิ่งที่ผมเคยกล่าวไว้มากมายนัก

20. SIR2010

SIR2010 เป็นที่รู้จักกันดี

28 สิงหาคม 2010
    ลงชื่อ ขอรับด้วยครับ
    โมทนาบุญทั้งปวงครับ