พระเครื่อง หลวงปู่ดู่ วัดสะแก จ.อยุธยา

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย supachaisook, 8 มกราคม 2009.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. supachaisook

supachaisook เป็นที่รู้จักกันดี

-คุณ specialized วันนี้ส่งอีเอ็มเอสให้แล้ว หมายเลข eh 268497677 th ครับ
    -คุณ numatc eh 268497685 th ครับ (i)(i)(i) พอดีโทรคุยกัน และถามพระหลวงปู่ดู่ ที่ราคาแพงๆ สมมุติว่าแท้ก่อน ทำไมราคาต่างกัน ก็บอกเป็นความรู้ สำหรับท่านที่เพิ่งเริ่มเช่าพระเครื่องนะครับ
    1.ราคาต่างกัน ประเด็นหลักคือความสวยครับ พิมพ์คมชัดไหม-เนื้อเดิมๆไหม ล้างมาหรือเปล่า หรือเนื้อดูยาก -ตำหนิพระติดครบหรือเปล่า เช่นเส้นขนแมว จุดนูน และส่วนสำคัญต่างๆ ลฯ
    2.ราคาต่างกัน เช่นแท้ดูง่าย หรือดูยาก
    3.ทุนแต่ละท่านมาไม่เท่ากัน แล้วแต่แหล่งที่มา การประกันที่ต่างกัน แต่ส่วนใหญ่จะอิงราคาปัจจุบันกันทั้งนั้น ราคาจะไม่หนีกันมาก แต่พระสวยจริงๆส่วนใหญ่คัดเก็บกัน แต่ส่วนตัวผมให้เช่าหมดนะครับ
    4.ส่วนของเก๊ผมไม่พูดถึงนะครับ

.....ลงให้เป็นแนวทาง การสะสมพระเครื่องนะครับ.....

2. Yodchy

Yodchy เป็นที่รู้จักกันดี

11 กุมภาพันธ์ 2009
    <TABLE class=tborder cellSpacing=1 cellPadding=6 width="100%" border=0><TBODY><TR><TD class=thead>ขณะนี้มีคนกำลังดูกระทู้นี้อยู่ : 11 คน ( เป็นสมาชิก 8 คน และ บุคคลทั่วไป 3 คน ) </TD><TD class=thead width="14%"><CENTER">[ แนะนำเรื่องเด่น ] </TD></TR><TR><TD class=alt1 width="100%" colSpan=2>Yodchy, (JD), snow11, kamolnetr, นอบนบบาทพระพุทธ, supachaisoo, บ่าวเจียงใหม่, theerasak </TD></TR></TBODY></TABLE>
    ลูกค้าเข้ามารอกันตรึมครับพี่สุขุม

เข้ามาดันกระทู้ให้ครับพี่

3. supachaisook

supachaisook เป็นที่รู้จักกันดี

เดี๋ยววันเสาร์ละกัน ถ้าไม่ติดอะไร จะมาลงพระเครื่องครับ จริงๆก็ลงนิดๆหน่อยๆ ไม่ได้หวือหวาอะไรมาก แต่บางท่านต้องการเช่าบูชาซ้ำกัน มาทีหลังก็ไม่ทัน เวลาไม่ต้องนะครับ ลงนิดๆหน่อยๆ ที่ช้าไม่ใช่อะไร บางรายการต้องไปตรวจสอบความแท้ซ้ำ และแห่ให้ทั่วๆ ผมก็กลัวพลาดเหมือนกัน เดี๋ยวพลาดมาจะยุ่ง ประสบการณ์สอนให้กันเหนียวไว้ก่อนนะครับ แต่ครั้งหน้าลงพระเครื่องอาจจะไม่นัดวันนะครับ หรือถ้านัดก็ว่าเป็นครั้งๆไปครับ พระเครื่องไม่หวือหวาอะไรมาก แต่ก็ไปได้เรื่อยๆ ก็แปลกเหมือนกัน บางท่านเอาพระเครื่องผมไป และผมแนะนำให้เช่าท่านอื่นด้วย บางรายการราคาเลยราคาทุนเป็นเท่าๆตัวไปแล้ว ทั้งพระหลักร้อย และหลักพัน ส่วนหลักหมื่นก็มี แต่โดยรวมหลักหมื่น ราคาจะได้เกือบเท่าตัว นี่พูดถึงราคานะครับ ส่วนท่านที่บูชาและไม่ปล่อยให้บูชาต่อ ก็ถือว่าได้พระเครื่องในราคาไม่แพงครับ (kiss)(y)(y)(y)

4. supachaisook

คุณ yodchy มาแซวกันอีกแล้ว ลูกศิษย์เหนียวแน่น สายหลวงพ่อฤาษีลิงดำ ได้ของดีผมไปเยอะแล้วนะครับ แต่เดี๋ยวนี้ก็เห็นเช่าจากที่อื่น หลักหมื่น หลักแสน ไม่หยุดเลยนะครับ พอดีผมไม่ค่อยมีสายนี้เท่าไหร่ นอกจากนานๆจะได้หลักร้อย หลักพันมา ส่วนหลักหมื่น หลักแสน ตอนนี้ไม่มีเข้ามาเลย สงสัยลูกศิษย์สายนี้ใบสั่งเยอะ เลยกลายเป็นหายากไป บางอย่างแพงกว่าพระหลวงพ่อปาน วัดบางนมโค เลยนะครับ ลูกศิษย์สายนี้รวยๆทั้งนั้น ผมก็มีพระคำข้าว คำหมากใส่บูชาเหมือนกัน(ใส่ราคาเบาๆพอ) ต่อไปจะได้รวยกับเขาบ้างนะคุณยอดชาย

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 24 พฤศจิกายน 2009
  5. Pig_Never_Die

Pig_Never_Die เป็นที่รู้จักกันดี

ตะกรุดที่จองไว้เก็บไว้ก่อนนะครับ เดี๋ยวจะดูจนสิ้นเดือนหน้า จะโอนให้ทีเดียวครับ พอดีช่วงนั้นโบนัสจะออกพอดีครับ ขอบคุณมากครับผม

6. (JD)

(JD) เป็นที่รู้จักกันดี

เมื่อวานตอนโทรคุยกัน หัวหน้าโทรมาพอดีครับ ต้องขอโทษด้วย ผมกำลังไล่ดูรายการที่เหลือ ๆ อยู่น่ะครับ สงสัยรอดูวันเสาร์คงดี

7. Yodchy

Yodchy เป็นที่รู้จักกันดี

11 กุมภาพันธ์ 2009
    พระคำข้าว พระหางหมากก็นำมาลงแบ่งๆกันบูชาครับพี่ ชอบๆ
    กระทู้นี้พระแท้ดูง่าย

ว่าแล้วก็อัพกระทู้ให้ครับพี่

8. gaiban

gaiban เป็นที่รู้จักกันดี

17 สิงหาคม 2009
    สวัสดีครับ ผมได้รับพระแล้วครับ พระสวยมากครับ ขอบคุณสำหรับการนำเสนอของแท้ๆ เช่าแล้วสบายใจ

9. aries2947

aries2947 เป็นที่รู้จักกันดี

26 กุมภาพันธ์ 2007
    เรียนพี่supachaisooครับ
    ผมขอเรียนพี่ตามนี้นะครับ

1. ขอจองรายการ449 เหรียญธรรมสภา
    2. ขอสอบถามหน่อยนะครับ
    เป็นเนื้ออะไร ชื่อรุ่นอะไร ออกปีไหนครับ
    รายการ414 รูปหล่อโบราณ รุ่นแรก
    รายการ448 รูปหล่อ พร้อมเกษา
    3. ขอทราบราคาบูชาครับ
    รายการ445 รูปหล่อ พิเศษ เนื้อเงิน หลวงปู่ดู่

ขอบคุณครับ

รายการ449
    เหรียญธรรมสภา หลวงปู่ชื้น
    วัดญานเสน จ.อยุธยา มีโค้ดที่หูห่วงด้านหลัง พระสวย ดูง่าย แท้ตาเปล่า เปิดบูชาองค์ละ 650 ค่าส่งรวมได้หลายรายการครั้งละ 50 บาทครับ (พระผมแท้ และทันหลวงปู่ ถ้าเป็นพระเลียนแบบคืนเงินให้ครับ รับประกัน1ปีครับ)<!-- google_ad_section_end --> <fieldset class="fieldset"> <legend>รูปขนาดเล็ก</legend> [​IMG] [​IMG]
    </fieldset>

รายการ414 รูปหล่อโบราณ รุ่นแรก หลวงปู่ชื้น วัดญาณเสน จ.อยุธยา เลี่ยมเก่า พร้อมเกษาเยอะมาก เน้นโค้ดชัดๆ ตัวหนังสือชัดๆ ผิวสวยๆ พระสวย ดูง่าย แท้ตาเปล่า เปิดบูชาองค์ละ 1590 บาท ค่าส่งรวมได้หลายรายการครั้งละ 50 บาทครับ (พระผมแท้ และทันหลวงปู่ ถ้าเป็นพระเลียนแบบคืนเงินให้ครับ รับประกัน1ปีครับ)<!-- google_ad_section_end --> <fieldset class="fieldset"><legend>รูปขนาดเล็ก</legend> [​IMG] [​IMG] [​IMG]
    รายการ448 รูปหล่อ พร้อมเกษา หลวงปู่ชื้น วัดญานเสน จ.อยุธยา มีโค้ดและจารใต้ฐาน พระสวย ดูง่าย แท้ตาเปล่า เปิดบูชาองค์ละ 790 ค่าส่งรวมได้หลายรายการครั้งละ 50 บาทครับ (พระผมแท้ และทันหลวงปู่ ถ้าเป็นพระเลียนแบบคืนเงินให้ครับ รับประกัน1ปีครับ)<!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --> <fieldset class="fieldset"><legend>รูปขนาดเล็ก</legend> [​IMG] [​IMG] [​IMG]

</fieldset>

รายการ445 รูปหล่อ พิเศษ เนื้อเงิน หลวงปู่ดู่ วัดสะแก จ.อยุธยา สร้างน้อยประมาณ 800 องค์สร้างประมาณปี 2532 มีโค้ดและจารใต้ฐาน พระสวย ดูง่าย แท้ตาเปล่า เปิดบูชาองค์ละ โทรถามหรือพีเอ็มครับ ค่าส่งรวมได้หลายรายการครั้งละ 50 บาทครับ (พระผมแท้ และทันหลวงปู่ ถ้าเป็นพระเลียนแบบคืนเงินให้ครับ รับประกัน1ปีครับ)<!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --> <fieldset class="fieldset"><legend>รูปขนาดเล็ก</legend> [​IMG] [​IMG] [​IMG]

</fieldset>

</fieldset>

10. supachaisook

คุณ pig never die จองเพิ่มเติมได้ครับ รับทราบครับ
    คุณ jd วันเสาร์ ผมคงลงพระเครื่องนิดหน่อย ไม่กี่องค์ เพราะผมลงไว้ในกระทู้พอสมควรแล้ว พอดีเป็นโรคกระเพาะด้วย วันแรกมึนเวียนหัวและอาเจียน หมดแรงเลยครับ วันนี้ก็เพลียๆนิดหน่อย ช่วงนี้จึงไม่ออกไปไหนเลย ขนาดเขาจะให้ไปเอาพระหลวงปู่ดู่ ยังต้งเว้นไว้ก่อนเลยครับ พระเครื่งยิ่งองค์ไหนผมเปิดราคา และอยู่นานๆ ถือว่าถูกมาก เพราะยังไม่มีใครทุบราคาลงครับ และรายการที่ปิดราคาไว้ราคาอยู่ตามความสวยและหายากครับ ลฯ
    คุณ yodchy ขอบคุณนะครับ ที่เข้ามาพูดคุย ส่วนพระหลวงพ่อฤาษีลิงดำ เกือบหมดกรุแล้ว ต้องหาใหม่ แต่ยากเหลือเกิน ตามที่คุณพอรู้แหละครับ ขนาดสายตรงโดนของเก๊กันระนาว ทั้งราคาหลักร้อย หลักพัน หลักหมื่น ยันหลักแสน โดนกันต่างวาระเลยนะครับ คุณยอดชายเก่งมากศึกษาจากไม่เป็น เดี๋ยวนี้พอเอาตัวรอดได้แล้ว
    คุณ faraway home อยู่อเมริกา ได้รับพระไวมากนะครับ บูชาสบายใจได้ พระหลวงปู่ดู่ ที่บูชาไป แท้ดูง่ายครับ (*)(*)(*)

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 26 พฤศจิกายน 2009
  11. supachaisook

คุณ aries สรุปจองเหรียญธรรมสภาก่อนนะครับ
    -ส่วนรายการอื่นที่ถามมา
    1.รูปหล่อโบราณ หลวงปู่ชื้น สร้างประมาณปี 2541 เนื้อโลหะผสมครับ
    2.รูปหล่อ หลวงปู่ชื้น ที่ไม่ใสกรอบ เป็นรุ่น 7รอบ 84 ปี เนื้อโลหะผสม ประมาณปีไม่มั่นใจ คาดว่าปี 2534 ครับ
    3.รูปหล่อพิเศษ เนื้อเงิน หลวงปู่ดู่ ตอบทางพีเอ็มแล้วนะครับ (f)

12. supachaisook

ปิดรายการนี้ให้คุณ aries ครับ
    รายการ448 รูปหล่อ พร้อมเกษา หลวงปู่ชื้น วัดญานเสน จ.อยุธยา มีโค้ดและจารใต้ฐาน พระสวย ดูง่าย แท้ตาเปล่า เปิดบูชาองค์ละ 790 ค่าส่งรวมได้หลายรายการครั้งละ 50 บาทครับ (พระผมแท้ และทันหลวงปู่ ถ้าเป็นพระเลียนแบบคืนเงินให้ครับ รับประกัน1ปีครับ) ปิดรายการนี้ให้คุณ aries ครับ

13. supachaisook

พัสดุรวมส่งวันจันทร์นะครับ พอดีเพิ่งออกจากโรงพยาบาล โดนค่าไปนอนเล่น 1 คืน เจ็ดพันกว่าบาท สบายใจไป คือผมเวียนหัวเวลานอนนะครับ หมอเขาบอก อดนอน กับเครียดนะครับ นึกว่าจะเป็นอาการหนัก ถ้าไปคลีนิค คงจัดยาให้กิน 100-200 บาท สงสัยต้องไปทำประกันสังคมไว้แล้ว กลัวเจออาการหนักๆ เดี๋ยวเอาชื่อไปใส่บริษัทเพื่อน หรือไปทำเอง(เพราะเห็นเขาบอกกันว่าไปยื่นเองได้นะครับ) ก็มาเล่าสู่กันฟัง เผื่อบางท่านไม่มีบัตรประกันสังคม หรือประกันอย่างอื่นนะครับ จะได้ทำเผื่อๆไว้นะครับ :cool:

14. aries2947

aries2947 เป็นที่รู้จักกันดี

26 กุมภาพันธ์ 2007
    มาคอยตามที่บอกวันเสาร์ครับ

พี่สุขุมครับพี่ีมีเหรียญพรหมวิหารไหมครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 28 พฤศจิกายน 2009
  15. supachaisook

รายการ454 พระคำหมาก หลวงพ่อฤาษีลิงดำ วัดท่าซุง จ.อุทัยธานี ราคาไม่แพง หามาฝากสมาชิกครับ ระสวย ดูง่าย แท้ตาเปล่า เปิดบูชาองค์ละ 399 ค่าส่งรวมได้หลายรายการครั้งละ 50 บาทครับ (พระผมแท้ และทันหลวงปู่ ถ้าเป็นพระเลียนแบบคืนเงินให้ครับ รับประกัน1ปีครับ) (ปิดให้คุณ พุทธนิรันดร์)

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      129.9 KB
      เปิดดู:
      123
      ขนาดไฟล์:
      107.6 KB
      เปิดดู:
      108
      ขนาดไฟล์:
      160.8 KB
      เปิดดู:
      105
    แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 28 พฤศจิกายน 2009
  16. supachaisook

รายการ455 พระคำหมาก หลวงพ่อฤาษีลิงดำ วัดท่าซุง จ.อุทัยธานี ราคาไม่แพง หามาฝากสมาชิกครับ ระสวย ดูง่าย แท้ตาเปล่า เปิดบูชาองค์ละ 399 ค่าส่งรวมได้หลายรายการครั้งละ 50 บาทครับ (พระผมแท้ และทันหลวงปู่ ถ้าเป็นพระเลียนแบบคืนเงินให้ครับ รับประกัน1ปีครับ) (ปิดให้คุณ พุทธนิรันดร์)

ขนาดไฟล์:
      106.4 KB
      เปิดดู:
      114
      ขนาดไฟล์:
      80.3 KB
      เปิดดู:
      105
      ขนาดไฟล์:
      140.8 KB
      เปิดดู:
      100
    แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 28 พฤศจิกายน 2009
  17. supachaisook

รายการ456 พระคำหมาก หลวงพ่อฤาษีลิงดำ วัดท่าซุง จ.อุทัยธานี องค์นี้เป็นพิมพ์ ท.ทหาร มี จุด ราคาไม่แพง เนื้อหนึกนุ่ม มีมวลสารเห็นชัดตรงไหล่ซ้ายท่าน หาสภาพๆเดิมๆ แท้ๆ เป็นต้นแบบยากนะครับ หามาฝากสมาชิกครับ ระสวย ดูง่าย แท้ตาเปล่า เปิดบูชาองค์ละ 399 ค่าส่งรวมได้หลายรายการครั้งละ 50 บาทครับ (พระผมแท้ และทันหลวงปู่ ถ้าเป็นพระเลียนแบบคืนเงินให้ครับ รับประกัน1ปีครับ) (ปิดให้คุณ พุทธนิรันดร์)

ขนาดไฟล์:
      107.9 KB
      เปิดดู:
      130
      ขนาดไฟล์:
      90.7 KB
      เปิดดู:
      109
      ขนาดไฟล์:
      156.9 KB
      เปิดดู:
      98
  18. supachaisook

รายการ457 พระคำข้าว หลวงพ่อฤาษีลิงดำ วัดท่าซุง จ.อุทัยธานี ราคาไม่แพง หามาฝากสมาชิกครับ ระสวย ดูง่าย แท้ตาเปล่า เปิดบูชาองค์ละ 399 ค่าส่งรวมได้หลายรายการครั้งละ 50 บาทครับ (พระผมแท้ และทันหลวงปู่ ถ้าเป็นพระเลียนแบบคืนเงินให้ครับ รับประกัน1ปีครับ) (ปิดให้เฮียปอตำมะลัง)

ขนาดไฟล์:
      75.5 KB
      เปิดดู:
      124
      ขนาดไฟล์:
      75.5 KB
      เปิดดู:
      110
      ขนาดไฟล์:
      134.8 KB
      เปิดดู:
      95
  19. supachaisook

รายการ458 พระพรหมเกษา หลวงปู่ดู่ วัดสะแก จ.อยุธยา ราคาไม่แพง หามาฝากสมาชิกครับ องค์นี้ด้านหลังไม่เห็นเกษานะครับ จึงเปิดให้ไม่แพง แต่มวลสารก็มีครบเหมือนกันครับ ระสวย ดูง่าย แท้ตาเปล่า เปิดบูชาองค์ละ 899 ค่าส่งรวมได้หลายรายการครั้งละ 50 บาทครับ (พระผมแท้ และทันหลวงปู่ ถ้าเป็นพระเลียนแบบคืนเงินให้ครับ รับประกัน1ปีครับ)(ปิดให้เฮียปอตำมะลัง)

ขนาดไฟล์:
      78.2 KB
      เปิดดู:
      128
      ขนาดไฟล์:
      59.7 KB
      เปิดดู:
      118
  20. supachaisook

รายการ459 เหรียญกระโดดบาตร (บล็อกนิยม) หลวงปู่ดู่ วัดสะแก จ.อยุธยา ราคาไม่แพง หามาฝากสมาชิกครับ ระสวย ดูง่าย แท้ตาเปล่า เปิดบูชาองค์ละ 1--- ค่าส่งรวมได้หลายรายการครั้งละ 50 บาทครับ (พระผมแท้ และทันหลวงปู่ ถ้าเป็นพระเลียนแบบคืนเงินให้ครับ รับประกัน1ปีครับ) ปิดให้คุณ artien ครับ

ขนาดไฟล์:
      104.3 KB
      เปิดดู:
      99
      ขนาดไฟล์:
      88.9 KB
      เปิดดู:
      90
      ขนาดไฟล์:
      93.3 KB
      เปิดดู:
      92
    แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 27 มกราคม 2010
สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้