พระเครื่อง หลวงปู่ดู่ วัดสะแก จ.อยุธยา

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย supachaisook, 8 มกราคม 2009.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. SKTC

SKTC เป็นที่รู้จักกันดี

11 กรกฎาคม 2011
    ขออนุญาติลงรูปนะครับ วัดสะแก 17 มกราคม 2555

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      543.5 KB
      เปิดดู:
      66
      ขนาดไฟล์:
      616 KB
      เปิดดู:
      54
      ขนาดไฟล์:
      542.7 KB
      เปิดดู:
      56
      ขนาดไฟล์:
      1.1 MB
      เปิดดู:
      55
      ขนาดไฟล์:
      762.2 KB
      เปิดดู:
      47
      ขนาดไฟล์:
      686.1 KB
      เปิดดู:
      59
      ขนาดไฟล์:
      840.1 KB
      เปิดดู:
      51
      ขนาดไฟล์:
      482.4 KB
      เปิดดู:
      48
      ขนาดไฟล์:
      705.3 KB
      เปิดดู:
      47
      ขนาดไฟล์:
      984.8 KB
      เปิดดู:
      56
  2. supachaisook

supachaisook เป็นที่รู้จักกันดี

ฮ่า ฮ่า ฮ่า อ่านแล้วหัวเราะใหญ่เลยผม จิตแจ่มใสไปนาน ลืมเรื่องขุ่นมัวในวันนี้หมดเลยครับ...คือวันนี้ก็ช่วยเขาทำบุญไป 500 คือเขานำพระมาปล่อยหลายสิบองค์ บอกว่าลูกป่วย ผมก็บอกพระชุดนี้ พระย่อยให้เช่าออกไปลำบาก คือให้เช่าไม่ได้ จะให้เงินก็น่าเกลียดเพราะเขาไม่ได้มาขอ งั้นผมเลือกพระสององค์พอ 500 บาท(จริงๆตู้พระไม่มีใครเช่าหรอกเพราะปล่อยไม่ได้) ผมบอกเขาถ้าถูกไปก็ลองไปเดินให้ทั่วห้างก่อนค่อยมาหาผม สรุปไปเดินทั่วไม่มีใครเอาสักกะองค์ ผมลงไปทานข้าวเพื่อนก็บอกผู้หญิงคนนี้เดินมาขอพระและมาปล่อยพระบ่อยๆ เล่าเรื่องหลอกบ่อยๆ ผมฟังเรื่องแล้วก็เข้าใจ แต่พูดไปแล้วไม่อยากผิดคำพูด ผมก็ช่วยๆไป พวกๆบอกเขาเดินหลอกไปทั่วห้างแล้วคือมาบ่อย และเดินตามสนามพระ สรุปเราเพิ่งรู้ ที่คิดว่าช่วยเขา กลายเป็นว่าเขามาหลอกเราเฉยจิตจึงมีขุ่นมัวนิดๆ ขนาดรู้เรื่องแล้วว่าจะให้หรือไม่ให้ สรุปก็ให้ไป เพราะถือคำพูดเป็นใหญ่ ที่หลังจะจับมาตีก้น เป็นผู้หญิงซะด้วย...555:cool:

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 18 มกราคม 2012
  3. supachaisook

supachaisook เป็นที่รู้จักกันดี

หมดจ้า:cool:

4. supachaisook

ขอบคุณมากครับ ที่ลงรูปให้ชม และไปวัดมาถ้าสนใจรับสายสิญแจ้งที่อยู่มาได้นะครับthaxx

5. supachaisook

ไปวัดมาก็ได้สิครับ... แจ้งที่อยู่มาครับ:cool:

6. supachaisook

ขอบคุณมากๆครับที่ลงรูปในงานหลวงปู่ดู่ให้ชมครับ

-แหมถ้าถ่ายรูปเห็นพระอาทิตย์ทรงกลดก็จะสวยมากกกกกกกก
    -ผมชอบรูปคนที่นั่งรอนะครับ ไม่ต้องมีเก้าอี้ ไม่ต้องมีเสื่อมาปู ไม่ต้องเรื่องมาก เหมือนรอดูอะไรสักอย่าง รอมานาน รอจนเหนื่อย ขอที่พักพิงสักกะหน่อย...555
    -รูปคลองที่แม่ค้าขายขนม สมัยผมไปทำบุญที่วัด จะมีแพปลา มีคนสติไม่เต็ม โดดลงไปในบ่อที่มีปลาสวายเพียบ เขาไม่จมหรอกครับ และแกก็ขึ้นมาที่แพก็โดดติดๆหลายรอบ น้ำกะเด็นไปทั่ว ผมก็ดูเพลิน (มันบ้าดีแฮะ)...สุดท้ายคนไปฟ้องพระ พระก็มาไล่ไป ท่านบอกดังๆทำนอง ไม่กลัวมันจมน้ำตายหรอก โดดยังไงมันก็ไม่ตาย คนอื่นที่มาให้อาหารปลาเขาตกใจ เลยอดดูขอดีต่อเลยครับ;38

7. supachaisook

สรุปรายชื่อสมาชิกที่ไปงานวัดสะแกมา จะได้รับสายสิญจน์ที่อยู่ในพิธีเปิดโลก
    1.คุณSKTC
    2.คุณอิฐมอญ
    3.คุณเบิร์ด2010
    4.คุณchkaon แจ้งเข้ามาได้นะครับ ถ้าไปงานหลวงปู่ดู่มีสิทธ์รับสายสิญจน์ครับ ;ปรบมือ

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 18 มกราคม 2012
  8. RUKSAPRA

RUKSAPRA เป็นที่รู้จักกันดี

18 กรกฎาคม 2011
    เข้ามายอมรับครับ...ไม่ได้ไปงานเช่นกัน

....ขอบคุณครับ....

9. supachaisook

ตอบพระผงให้อีกนะครับ เรียงตามรูปที่ถามมาครับ

พระพิมพ์นาฬาคีรี ฟอร์พระไม่น่าเก๊ แต่ถ้าฟันธงขอดูองค์จริงดีกว่า จากรูปอาจตอบพลาดได้
    พระพิมพ์โปรดพุทธมารดา แท้ครับ
    พระพิมพ์โปรดพญานาค ฟอร์พระไม่น่าเก๊ แต่ถ้าฟันธงขอดูองค์จริงดีกว่า จากรูปอาจตอบพลาดได้
    พระพิมพ์โอวาทปาฏิโมกข์
    ฟอร์พระไม่น่าเก๊ แต่ถ้าฟันธงขอดูองค์จริงดีกว่า จากรูปอาจตอบพลาดได้
    พระนางพญา แท้ครับ
    พระพรหมเกษา แท้ครับ
    พระประทานพรเนื้อขาว แท้ครับ
    พระสมเด็จ แท้ครับ
    พระประทานพรดินเผา แท้ครับ
    พระสมเด็จ แท้ครับ
    พระสามมีจาร
    ขอดูองค์จริงดีกว่า เพราะไม่เห็นด้านหลัง และด้านหน้าผมยังไม่มั่นใจ จากรูปอาจตอบพลาดได้
    พิมพ์สี่เหลี่ยมหลวงปู่ทวด เก๊ครับ
    พระพุทธเปลวรัศมี ไม่เห็นด้านหลัง แต่ด้านหน้าดูง่ายครับ แท้ครับ :cool:

10. chkaon

chkaon เป็นที่รู้จักกันดี

ขอบคุณมากครับ งั้นผมขออณุญาติใช้สิทธิ์ลงชื่อรับสายสิญด้วยคนครับ

11. RUKSAPRA

RUKSAPRA เป็นที่รู้จักกันดี

18 กรกฎาคม 2011
    ขอโทษนะครับเมื่อวันที่ 17 มกราคม ที่ผ่านมา ไปร่วมงานที่วัดสะแกแต่ไม่ได้ถ่ายรูปไว้พอจะมีสิทธิ์ได้รับสายสิญจน์หรือเปล่าครับ
    ถ้าได้ขออนุญาตลงชื่อเลยนะครับ.....แต่ถ้าไม่ได้ก็ไม่เป็นไรครับ

12. supachaisook

ส่งที่อยู่มานะครับ

สรุปรายชื่อสมาชิกที่ไปงานวัดสะแกมา จะได้รับสายสิญจน์ที่อยู่ในพิธีเปิดโลก
    1.คุณSKTC
    2.คุณอิฐมอญ
    3.คุณเบิร์ด2010
    4.คุณchkaon
    5.คุณอริยเวทย์ ;ปรบมือ

13. vwwoow

vwwoow สมาชิก

17 พฤศจิกายน 2011
    ขอบคุณมากๆครับจะได้ถือเป็นตำรา แล้วพระรศ.200 กับปี2526ดูเป็นอย่างไรบ้างครับ

14. Puthapower

Puthapower เป็นที่รู้จักกันดี

23 พฤษภาคม 2009
    ลำดับที่ 15 ขอสละสิทธิเหมือนกันครับ เปิดมาดูปุ๊บรีบทะเล่อทะล่าลงชื่อกลัวไม่ทัน อายจัง แหะ..แหะ ขอโทษทุกๆท่านครับ

15. Aimee2500

Aimee2500 เป็นที่รู้จักกันดี

8 มิถุนายน 2009
    สัทธา ทานัง อนุโมทามิ

16. supachaisook

สรุปจัดส่งให้ 5 ท่าน ขอยินดีด้วยครับ............ปิดรับแล้วนะครับ

17. supachaisook

1-2 วันจะย้อนดูให้นะครับ ค่อยๆติดตามนะครับ กลับบ้านมาเย็นทุกวัน เดี๋ยวจะค่อยๆดูให้อีกครั้ง จะได้ไม่พลาดครับ...กลับมาบ้านก็ขอลงพระเครื่องก่อนนะครับ:cool:

18. supachaisook

[​IMG][​IMG]
    รายการ910.
    เหรียญเปิดโลก ปี2532 เนื้อตะกั่ว หลวงปู่ดู่ วัดสะแก จ.อยุธยา
    เนื้อตะกั่วสร้าง 1,000 เหรียญ ทองแดง 10,500 เหรียญ สภาพเดิมๆ ไม่ได้ใช้ ผิวสวยเดิมๆ ยังมีประกายให้เห็น จมูกโด่งเฟี้ยว ตัวหนังสือตัวยันต์นูนชัด และยังเห็นผิวขาวๆพอสมควร ถ้าผิวขาวมากกว่านี้จะแพงกว่านี้ เนื้อตะกั่วหมุนเวียนน้อยมากๆ เพราะสร้างไม่มากครับ พูดถึงมูลค่าถ้าผิวด้านๆดำๆทั้งเหรียญราคาจะถูก และค่านิยมจะด้อยกว่าพระสวยๆผมก็ให้เช่าตามสภาพ สวยมากหรือสวยรอง ราคาผมก็จะกำหนดต่างกัน คือเขามีข้อดีข้อด้อยต่างกัน จริงๆก็คือคือโซนสวย เหมือนการประกวด ให้ราคาเบาๆ เดินหาราคานี้ไม่ได้แน่ๆ เพราะคงเจอแพงกว่าแน่นอนครับ เหรียญรุ่นนี้หลวงปู่ดู่ ทำให้แบบเปิดสามโลก คือพรหม สวรรค์ มนุษย์ มีเล่าต่อๆกันลูกศิษย์ที่มีตาใน เห็นหลวงปู่ทวดลอยเด่นอยู่เหนือท้องฟ้า สว่างไสวมากๆ ...ใครได้บูชาพระหลวงปู่ดู่ไม่ว่ารุ่นไหนๆ ถ้าสื่อถึงและรู้จักหลวงปู่ดู่ดีพอ ชีวิตคงสว่างไสว เจริญรุ่งเรืองแน่นอนครับ พระสวย ดูง่าย แท้ตาเปล่า เปิดบูชา 37,000 ค่าส่งครั้งละ 50 บาทครับ(พระผม แท้ และทันหลวงปู่ ถ้าเป็นพระเลียนแบบคืนเงินให้ครับ รับประกันตลอดชีวิตครับ)(กรุณาโอนเงินภายใน5 วันนะครับ)ปิดให้คุณp...ครับ นอกเวปจบสภาพนี้ เขาแบ่งไปตั้งสี่หมื่นกว่าแหนะ เสร็จเรา...555

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 28 มกราคม 2012
  19. supachaisook

รายการ911.
    เหรียญปี2526 เนื้อทองแดงรมดำ หลวงปู่ดู่ วัดสะแก จ.อยุธยา
    สภาพเดิมๆ ไม่ได้ใช้ ผิวสวยเดิมๆ ตัวหนังสือตัวยันต์นูนชัด โค้ดอยู่หน้าเหรียญ ขวามือด้านล่าง รุ่นนี้จะมีผิวรมดำ และทองแดงเปลือยๆ ให้ราคาเบาๆ พระสวย ดูง่าย แท้ตาเปล่า เปิดบูชา --- ค่าส่งครั้งละ 50 บาทครับ(พระผม แท้ และทันหลวงปู่ ถ้าเป็นพระเลียนแบบคืนเงินให้ครับ รับประกันตลอดชีวิตครับ)(กรุณาโอนเงินภายใน5 วันนะครับ)ปิดให้ คุณsupachaipnu ครับ

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 19 มกราคม 2012
  20. supachaisook

รายการ912.
    เหรียญปี2526 เนื้อทองแดงเปลือยหลวงปู่ดู่ วัดสะแก จ.อยุธยา
    สภาพเดิมๆ ไม่ได้ใช้ ผิวสวยเดิมๆ เหรียญนี้ผิวเริ่มจะกลับแล้ว แต่ยังเห็นทองแดงเดิมๆอยู่ครับ ตัวหนังสือตัวยันต์นูนชัด โค้ดอยู่หน้าเหรียญ ขวามือด้านล่าง รุ่นนี้จะมีผิวรมดำ และทองแดงเปลือยๆ ให้ราคาเบาๆ พระสวย ดูง่าย แท้ตาเปล่า เปิดบูชา --- ค่าส่งครั้งละ 50 บาทครับ(พระผม แท้ และทันหลวงปู่ ถ้าเป็นพระเลียนแบบคืนเงินให้ครับ รับประกันตลอดชีวิตครับ)(กรุณาโอนเงินภายใน5 วันนะครับ)ปิดให้ คุณsupachaipnu ครับ

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 19 มกราคม 2012
สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้