พระเครื่อง หลวงปู่ดู่ วัดสะแก จ.อยุธยา

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย supachaisook, 8 มกราคม 2009.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. supachaisook

supachaisook เป็นที่รู้จักกันดี

มาปูเสื่อรอเลยนะครับ...เดี๋ยวรอสมาชิกอีกนิด ก็จะประกาศผู้โชคดีที่สุดครับ คาดว่าน่าจะประมาณวันจันทร์ถึงวันพฤหัสบดีครับ ทุกท่านคือผู้โชคแล้วนะครับ (smile)

2. amnartk73

amnartk73 เป็นที่รู้จักกันดี

11 พฤศจิกายน 2007
    ลงชื่อขอรับเกศาไว้ด้วยคนนะครับ
    แอบดูพระมานานแล้ว ไว้รอโอกาสเหมาะๆ คงมีโอกาสได้เหรียญหลักๆของหลวงปู่ไว้บูชา

3. supachaisook

supachaisook เป็นที่รู้จักกันดี

รับทราบครับ...เดี๋ยวผมจะลงพระเครื่องหลวงปู่ดู่ รุ่นกลางลานให้เช่าบูชาเลยครับ เดี๋ยวว่าโชว์แล้วไม่เปิดราคานะครับ...จริงๆมีอีกเพียบที่ได้มา และมีคณาจารย์อื่นๆด้วยนะครับ ค่อยๆจัดลงกระทู้นะครับ
    แรงศรัทธาแรงอธิฐาน ...ผมเชื่อสุดๆเลยครับ ไม่งั้นมัวแต่ไปแบ่งพระเครื่องคนอื่น หรือไปหาเช่าที่ต่างๆ ไม่พอลงกระทู้แน่ๆครับ......เพราะราคามาแพง ต้องมีคนมาส่ง หรือไปเจอรังเก็บเก่าๆแบบต้นตอเลยนะครับ หลังผมยังต้องแบ่งส่งไปบ้างนะครับ (i)(i)(i)

4. supachaisook

รายการ173.
    รูปหล่อพระพุทธ รุ่นกลางลาน ปี2506 สร้างประมาณ 500 องค์ หลวงปู่ดู่ วัดสะแก
    สวยเดิมๆ หายากมากๆๆๆ เป็นเนื้อโลหะผสม เนื้อออกเหลืองทอง ตามหนังสือเป๊ะๆๆๆ รุ่นนี้ไม่มีจาร แต่องค์นี้ที่ซอกแขน น่าจะเป็นรอยจารพิเศษให้ครับ(คาดว่านะครับ เพราะไม่ได้คิดตังค์รอยจารนะครับ) เพราะได้มาจากศิษย์รุ่นเก่าๆๆๆที่สร้างพระเครื่องให้หลวงปู่ด้วย และรุ่นนี้สร้างน้อย ของไม่ค่อยมีหมุนเวียน บางครั้งเจอผิวดำๆ หรือโทนอื่น บางครั้งสายตรงยังเถียงกันว่าแท้และเก๊ครับ และบอกเลยครับ คนให้เช่าพระเครื่องหลายๆท่านไม่กล้าเช่าเอง เพราะกลัวโดนเก๊ ต้องเช่าแบบมีประกันกันถึงจะยอมเช่าครับ....แต่องค์นี้ผมกล้าเช่า แทบดูผ่านๆด้วยซ้ำไป เพราะแท้100เปอร์เซ็นต์ ที่มาดี เป็นองค์ครูได้เลยครับ
    หลวงปู่ศรี วัดสะแก เป็นประธานสร้าง(ท่าน ก็เรียนวิชามา ลูกศิษย์ก็เยอะ) เทกันที่กลางลานวัด ประวัติเล่ากันมา หนังสือลง หลวงปู่ดู่อยู่ที่กุฏิ ก็ต้องการให้พระรุ่นนี้ออกมาดีที่สุด เพราะทำออกให้วัด ดูนะครับว่าความคิดท่านสุดยอดไหม เป็นเราๆท่านๆก็คิดไม่ถึง...กุฏิหลวงปู่ดู่ เป็นแหล่งรวมที่จ่ายไฟวัด ท่านอธิฐานสายไฟให้เป็นสายสิญญ์ และครอบพระรุ่นนี้ด้วย
    เมื่อเสร็จพิธี อีกวันหนึ่ง ท่านให้ลูกศิษย์ไปถามหลวงปู่ทวด(ท่านเรียกแบบนี้) ว่าใครเอาอะไรมาครอบพระท่าน ลูกศิษย์ก็มาหา หลวงปู่ดู่ ท่านก็บอกท่านทำเอง ...น่าจะเป็นวิมานแก้วมาครอบให้...หลวงปู่ศรี ท่านรู้ หลังๆท่านก็แนะนำลูกศิษย์มาหาหลวงปู่ดู่ด้วยครับ

พระสวย พิมพ์ เนื้อ ตำหนิ ครบสูตร แท้ตาเปล่าครับ เปิดบูชา โทรถามหรือพีเอ็มครับ ค่าส่ง 50 บาทครับ(พระผมแท้ และทันหลวงปู่ดู่ ถ้าเป็นพระเลียนแบบคืนเงินให้ครับ รับประกัน1ปีครับ)
    วันนี้เพิ่งไไปแห่ความแท้อีกรอบ ประมาณ5-6 ท่าน ถามวงในคนที่รู้จัก และคนเก่าๆ แท้ทุกตา บอกว่าผิวสวยมาก และขอเช่านะครับ ...แต่ผมให้สมาชิกในกระทู้ก่อนดีกว่า อิอิ
    ปิดให้คุณyohtlsครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      93.6 KB
      เปิดดู:
      596
      ขนาดไฟล์:
      97 KB
      เปิดดู:
      62
      ขนาดไฟล์:
      72.7 KB
      เปิดดู:
      74
    แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 14 กันยายน 2010
  5. supachaisook

วันนี้ส่งพัสดุอีเอ็มเอสให้คุณ
    คุณj...eh 5546 7020 6 th ครับ
    คุณchongkasem eh 5546 7021 0 th ครับ
    คุณtoey eh 5546 7022 3 th
    คุณวิมุตติมรรค eh 5546 7023 7 th ครับ :z8

6. กล่องเปล่า

กล่องเปล่า เป็นที่รู้จักกันดี

แรงศรัทธาพระเกษาหลวงปู่มากมายจริงๆนะครับ โมทนากับทุกท่านด้วย
    แต่ถ้าพี่สุขุมแบ่งไม่ลงตัวเหลือ ผมขอสัก 1 เส้นนะ หุหุ สาธุๆ

ปล. วันนี้ได้รับพระแล้วนะครับ

7. Na_mo_

Na_mo_ เป็นที่รู้จักกันดี

25 กันยายน 2007
    ยืนยันพระสมเด็จ หลวงปู่ดู่ ขึ้นพระธาตุเพียบๆ ราคาเบาๆ หลักร้อย พระธาตุเม็ดใสๆแบบนี้หายาก และเขาไม่ค่อยให้เช่ากัน เพราะส่วนใหญ่พระธาตุจะเป็นเกล็ดๆ ดูง่ายๆก็ดู พระหลวงตาม้า หรือลูกศิษย์สร้างตอนหลัง พระธาตุเป็นเกล็ดๆหกหลี่ยม ...และบอกตรงๆของเก๊ทำพระธาตุเหมือนเป๊ะๆ แยกยาก ต้องดูพระเครื่องประกอบครับ
    ท่านใดที่เช่าไปก่อน ถือว่าโชคดี เพราะตอนนี้เจ้าของยังไม่แบ่งให้อีกนะครับ และสวยๆกริ๊บๆ ฟอร์พระสมบูรณ์ต้องมี 3,000-5,000 บาทครับ ไว้กำทำสมาธิ,ทำน้ำมนต์ก็สุดยอดครับ ถ้าห้อยคอก็ดี แต่อยากได้สวยๆมากกว่านี้ต้องรอเช่าบูชาครั้งหน้าอีก
    ครับ... <fieldset class="fieldset"> <legend>รูปขนาดเล็ก</legend> [​IMG] [​IMG]
    </fieldset>

ผมมาปูเสื่อรอ 1 องค์นะครับ
    และขอลงชื่อ รับเกษา หลวงปู่ ด้วยครับ:cool:

8. san2509@hotmail.com

san2509@hotmail.com เป็นที่รู้จักกันดี

แซวคนขอ คะ....เขายังไม่รู้แจกอะไร

ก็ขอรับ...เลย แซว เขาคะ

9. supachaisook

ขอบคุณที่แจ้งมาครับ...:cool:

10. supachaisook

เอาเคล็ดหรือครับ...มาลงชื่อที่หลังเลยนะครับ
    พระสมเด็จขึ้นพระธาตุ รอเขาแบ่งมาให้ กำลังจีบอยู่ครับ วันนี้ได้แต่พระเจ้าคุณนร วัดเทพศิริน จ.กรุงเทพฯ มาไม่กี่องค์ ผมก็ดูไม่เป็น มาเทียบข้อมูลในเวปก็ตรง แต่ราคาองค์ละ 4-5 พันเองครับ ไม่ตรงรุ่นที่นิยม ราคาแพงๆเขานะครับ และก็ได้พระกริ่งร้อยปี วัดระฆัง อย่างนี้แท้ดูง่าย เดี๋ยวจะลงให้ดู เพราะมีดีที่หลวงปู่ดู่จารให้ด้วย เพราะลูกศิษย์คนนี้เขาชอบให้หลวงปู่ดู่จารพระเครื่องที่เขามีบางส่วนให้นะครับ ....และเขามีพระกรุ พระสมเด็จเพียบเลยครับ ผมไม่เป็นก็เลยไม่เอา ไม่อยากขนมาเช็กนะครับ เพราะแบบนี้เก๊เก่าเยอะนะครับ กว่าจะเช็กแท้ก็ขนกันเหนื่อยแหละครับ
    ...แต่เขาจะมีพระหลักๆมาให้ ต้องคอยดู เช่นหลวงพ่อปาน วัดบางนมโค ลฯ ถ้าเราให้ราคาเขาดี คนกลางคงแบ่งพระเครื่องให้เราเป็นหลักนะครับ....แต่ถ้าสายอื่นแพงๆ ผมจะขอเป็นคนกลางให้ แต่จะไม่จ่ายเงินสดนะครับ

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 11 กันยายน 2010
  11. jsp

jsp เป็นที่รู้จักกันดี

27 กุมภาพันธ์ 2007
    ขอลงชื่อรับเกศาด้วยครับพี่

แก้ไขครั้งล่าสุด: 13 กันยายน 2010
  12. Mac&Mint

Mac&Mint เป็นที่รู้จักกันดี

ผมชอลงชื่อขอรับเศาหลวงปู่ด้วยนะครับ คุณสุขุม ขอบคุณครับ

13. supachaisook

รับทราบครับผม :cool:

14. supachaisook

เริ่มนับถอยหลังแล้วนะครับ คาดว่าไม่เกินสามวันครับ
    ...รีบลงชื่อกันครับ
    รอลุ้น รับเกศาหลวงปู่ดู่ วัดสะแก...สมาชิกประจำๆ อย่าให้มีใครพลาดนะครับ
    ได้บุญกันทุกๆท่านครับ...ผมจะได้มีเพื่อน กลัวเหงาๆๆๆๆ...วันนี้ได้เกศามาเพิ่มแล้ว อีกไม่กี่วันจะประกาศผู้โชคดีที่สุดครับcatt8

fairy3รีบๆนะค่ะ หนูหยากหยิบรายชื่อผู้โชคดีแล้วละค่ะ...คันมือ คันมือ...คริ คริ

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      69.1 KB
      เปิดดู:
      412
    แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 12 กันยายน 2010
  15. supachaisook

พรุ่งนี้ถ้าผมว่าง ผมจะถ่ายรูป พระกริ่งวัดระฆัง รุ่น 100 ปี เนื้อนวะ หลวงปู่ดู่จารให้ครับ องค์หนึ่งราคาหลักพันปลายๆขึ้นไปถึงหลักหมื่นต้น...ซึ่งเจ้าของพระนำไปให้หลวงปู่ดู่ วัดสะแกจาร ลูกศิษย์ใกล้ชิดท่านนี้ใกล้ชิดหลวงปู่จริงๆนะครับ ทำไมผมถึงมั่นใจว่าจารหลวงปู่ดู่ เมื่อดูลายมือแล้วเหมือน และลองคิดดูนะครับ ถ้าเอาพระราคาแพงๆ จากวัดอื่น ไปจารตอนนี้ คนที่เขาจะเช่าพระรุ่นนั้น ถ้าไม่รู้ประวัติ ก็ไม่อยากเช่าแล้วนะครับ เพราะไม่รู้ใครจาร และพระจะมีตำหนิไปเลยนะครับ และราคาจะตกทันที แต่ถ้าคนรู้ว่าหลวงปู่ดู่จารให้จริงๆ ราคาไม่มีตกครับ...ฉนั้นหลวงปู่ดู่จึงจารให้แน่นอนครับ และผมเห็นมีพิมพ์หนึ่งองค์คล้ายๆหลวงพ่อโสธร ที่ผมลงรูปไว้หน้าที่แล้ว มีคนเคยเอามาลงให้เช่าบูชาบอกว่า หลวงปู่ดู่อธิฐานจิต แต่เป็นเนื้อทองแดง แสดงว่าเขาก็คงรู้ประวัติรุ่นนั้นนะครับ ...แต่คนไม่เช่าเพราะไม่มีใครรู้ และนึกว่าเก๊นะครับ (deejai)

16. baimin

baimin เป็นที่รู้จักกันดี

31 สิงหาคม 2007
    พี่สุขุมครับ ไม่ทราบว่าทันหรือเปล่า ถ้าทันผมขอลง 1 ชื่อครับ (เพื่อมีโชคครับ) ^__^ baimin

17. supachaisook

รายการ173.
    รูปหล่อพระพุทธ รุ่นกลางลาน ปี2506 สร้างประมาณ 500 องค์ หลวงปู่ดู่ วัดสะแก
    สวยเดิมๆ หายากมากๆๆๆ
    พอดีมีสมาชิกสอบถามมา รายการนี้ผมไม่อยากแนะนำ ให้สมาชิกเช่าไป เพราะต้องใช้เหรียญเปิดโลกถึงสองเหรียญมาแลกเลยแหละครับ...ผมสามารถนำไปส่งได้เลย แต่อย่างว่า ช่วงไม่เดือดร้อนก็ติดๆโชว์ไว้ในกระทู้นี่แหละครับ อยู่ให้ผมบูชาต่อไปก่อน เพิ่งได้มาวันนี้สดๆร้อนๆเลยครับ

18. supachaisook

ทันครับผม...ลงให้แล้วครับ ถ้าได้ไป นำเกศาหลวงพ่อฤาษีลิงดำมาให้ผมด้วยนะครับ (แซวนะครับ เพราะรู้ว่าหายากพอๆกัน) :cool:

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 12 กันยายน 2010
  19. thanawut

thanawut สมาชิก

19 กรกฎาคม 2009
    ชอลงชื่อรับพระเกศาด้วยคนนะครับ ถ้ายังทัน ไปต่างจังหวัดไม่ได้เข้ามาชมไม่กี่วันกลับมาเวปร้อนแรงจริงๆ

20. pon98

pon98 เป็นที่รู้จักกันดี

22 สิงหาคม 2005
    ขอรับเกศาหลวงปู่ด้วยคนครับ

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้