{{{พระเครื่องวัตถุมงคลหลวงพ่อวัดท่าซุง}}} สวยและแท้ แบ่งพี่น้องร่วมบุญบูชา ◕‿◕

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย panchita, 6 กันยายน 2010.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. panchita

panchita เป็นที่รู้จักกันดี

19 กุมภาพันธ์ 2009
    อ้อ งั้นมาถูกที่ถูกทางแล้ว 555 ยินดีด้วยจ๊ะ

2. panchita

เหรียญรูปถ่ายหลวงพ่อ

เป็นแบบเหรียญกลมเล็ก ด้านหน้าเป็นรูปหลวงพ่อ
    ด้านหลังเป็นรูปรัชกาลที่ ๕ (หลวงพ่อ) กับพระนางสุนันทาฯ พระบรมราชเทวี(ท่านแม่)
    เหรียญสวยสีทอง พร้อมห่วงสีทองวิ๊งๆ เลยค่ะ ไม่มีกะไหล่หลุด
    ไม่ผ่านการใช้ สภาพสวยเต็มร้อย น่าเก็บบูชาค่ะ ^/\^

** บูชา 700 บาท ค่าจัดส่ง 50 บาท **

** กรุณาโอนภายใน 7 วันค่ะ**
    ชื่อบัญชี พัณณ์ชิตา ศิริโรจน์วรากร ธนาคารไทยพาณิชย์ สาขาเพชรบุรี
    เลขที่ 504-2-42263-2 โทร.080-4322300<!-- google_ad_section_end -->

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      113.4 KB
      เปิดดู:
      152
      ขนาดไฟล์:
      117.2 KB
      เปิดดู:
      43
  3. deaw312532

deaw312532 เป็นที่รู้จักกันดี

6 พฤศจิกายน 2007
    โอนเงินให้แล้วนะครับ เดี๋ยวพรุ้งนี้ลงสลิปหลักฐานให้นะครับ วันนี้เน็ตเสียติดๆดับๆทั้งวันเลยครับ

4. panchita

ช่วงนี้เหรียญโลหะของหลวงพ่อมาแรงนะคะ

สองปีที่ผ่านมา เหรียญโลหะถือว่าราคาบูชานิ่งมาก

มาปีนี้ค่อยๆสูงขึ้นค่ะ และจะสูงขึ้นเรื่อยๆ อีกแน่เลยนะคะ

โดยเฉพาะช่วงปลายปี ช่วงนี้จะทะยอยนำเหรียญสวยๆมาแบ่งกันบูชา

ขอให้พี่น้องค่อยๆทะยอยเก็บบูชาไปเรื่อยๆค่ะ ^__^

5. panchita

ขอบคุณมากค่ะ พัณณ์ขออนุญาตจัดส่งให้วันจันทร์นะคะ

พรุ่งนี้ไปกราบหลวงพ่ออนันต์ และทำบุญที่บ้านสายลมค่ะ ^___^

6. panchita

*** สมบัติพ่อให้สวยๆ แบ่งให้พี่น้องบูชามีดังนี้ค่ะ ***

พระตะกั่วเนื้อเงิน รุ่นไฟลวกมือ

หลวงพ่อเมตตาสร้างไว้ตั้งแต่ปี พ.ศ. ๒๕๐๘
    ท่านทำเอง ซื้อเครื่องเป่าเงินเอง แล้วจัดสร้างเองทุกอย่าง
    ส่วนใหญ่จึงจะมีลักษณะไม่ได้เรียบสวยเหมือนพิมพ์จากโรงงาน เป็นเอกลักษณ์พิเศษจริงๆ
    สำหรับองค์นี้เป็นแบบสามเหลี่ยม สภาพสวยมาก
    องค์พระชัดสมบูรณ์ ผิวยังเป็นปรอทเดิมๆ ไม่มีแตกลาน
    ด้านหลังเห็นลายผ้าชัดเจนครบทั้งผืน เรียบสวยมากๆ
    พระไฟลวกมือเป็นพระที่มีลาภมาก และประสบการณ์อื่นๆที่หลายท่านบอกต่อกันมา
    แขวนเดี่ยวได้อย่างมั่นใจ อีกหนึ่งรายการที่ลูกหลานควรมีนะคะ
    พระสวยแท้แน่นอน น่าเก็บจริงๆ สำหรับพระพ่อที่สร้างเองกับมือรายการนี้ค่ะ ^__^

** สนใจโทรสอบถามหรือ PM ค่ะ **

[​IMG] [​IMG]

รูปหล่อหลวงพ่อรุ่นสอง

พุทธาภิเษกปี พ.ศ. 2528 สร้างจำนวนเพียง 1,000 องค์
    เป็นเนื้อโลหะชุบทอง บรรจุอยู่กล่องกำมะหยี่สีแดงเดิมจากวัด
    พิเศษ มีพระธาตุสัณฐานกลมใสองค์ใหญ่ๆ เห็นได้ด้วยตาเปล่าจำนวนมาก
    นับดูได้ประมาณ 14 พระองค์เลยทีเดียวค่ะ -/\-

สนใจบูชา โทรหรือสอบถาม PM ค่ะ

[​IMG] [​IMG] [​IMG] [​IMG] [​IMG] [​IMG]

รูปหล่อหลวงพ่อรุ่นสาม พระสุธรรมยานเถระ

ในการสร้างนั้น หลวงพ่อจะไม่สร้างรูปแทนตัวเอง
    จะเป็นลูกศิษย์ที่ขอหลวงพ่อในการจัดสร้าง เพื่อบูชาพระคุณ
    ท่านก็อนุญาต และทำการปลุกเสกให้ด้วยความเมตตานะคะ
    พุทธาภิเษกเมื่อปี ๒๕๓๒ จำนวนการสร้างไม่แน่ชัด แต่หายากพอสมควรค่ะ
    สร้างด้วยเนื้อโลหะรมดำ รูปหลวงพ่อกำลังนั่งพับเพียบประสานมือบนตัก
    ดูแล้วสวยงามน่ารัก ในจริยาของท่าน เห็นแล้วให้ปีติง่ายมากๆ
    รูปหล่อหลวงพ่อองค์นี้ หล่อเต็มๆ รมดำเดิมๆ สวยงามมาก
    ขึ้นคอบูชา ไปไหนเหมือนมีหลวงพ่อไปด้วยทุกที่ค่ะ -/\-

** สนใจนิมนต์บูชา โทรหรือ PM สอบถามค่ะ **

[​IMG] [​IMG] [​IMG]

รูปหล่อหลวงพ่อรุ่นสี่ พระราชพรหมยาน

พุทธาภิเษกปีต่อมาคือ พ.ศ. ๒๕๓๓ หล่อแบบเดียวกับรุ่นสาม
    แต่เปลี่ยนชื่อหลวงพ่อด้านหน้าเป็น "พระราชพรหมยาน" และด้านหลังมีชื่อ "วีระ ถาวโร" ค่ะ
    เนื้อโลหะรมดำ สร้างโดยใช้ชนวนหล่อพระองค์สำคัญของวัดท่าซุงทั้งหมด
    รูปหล่อหลวงพ่อองค์นี้เป็นสีมันปูวาวๆ สวยมาก
    หล่อเต็มๆ ไม่ผ่านการบูชา ยังสวยเดิมๆ ราคาเบาๆ ค่ะ ^/\^

บูชา 6,500 บาท ค่าจัดส่ง 50 บาท

พระคำข้าวมหาลาภรุ่นสอง

เมื่อรุ่นหนึ่งหมดอย่างรวดเร็ว ราคานอกวัดพุ่งสูงขึ้นหลายเท่า
    หลวงพ่อจึงเมตตาทำรุ่นสองออกมาอีก จำนวน 5 ล้านองค์
    ด้วยพระจำนวนมาก จึงต้องทำการปลุกเสก 2 ครั้งค่ะ
    ต้องรอปลุกเสกในไตรมาส พ.ศ. 2533 คราวนี้ทำยากกว่ารุ่นแรก
    และหลวงพ่อก็กล่าวกับคนใกล้ชิดว่า รุ่นสองหนักกว่ารุ่นแรก ต่อไปก็ดังกว่า
    นั่นจะเป็นเพราะอะไร ก็คงต้องรอชมกันในอนาคต
    พระคำข้าวองค์นี้ เป็นพิมพ์พระบาทขีด เป็นพิมพ์ที่มีความคมชัดและสวยที่สุด
    เนื้อเนียนเรียบ รายละเอียดคมกริบๆ ทั้งด้านหน้าและด้านหลัง สวยบาดใจมาก
    นำมาแบ่งให้พี่น้องได้มีสวยๆไว้บูชากัน หายากค่ะ เพราะหวงเก็บยาวกันหมดแล้ว
    เวลาที่หลวงพ่อทำนายไว้ ใกล้เข้ามาทุกทีนั่นเองนะคะ -/\-

บูชา 2,000 บาท ค่าจัดส่ง 50 บาท

เมื่อรุ่นหนึ่งหมดอย่างรวดเร็ว ราคานอกวัดพุ่งสูงขึ้นหลายเท่า
    หลวงพ่อจึงเมตตาทำรุ่นสองออกมาอีก จำนวน 5 ล้านองค์
    ด้วยพระจำนวนมาก จึงต้องทำการปลุกเสก 2 ครั้งค่ะ
    ต้องรอปลุกเสกในไตรมาส พ.ศ. 2533 คราวนี้ทำยากกว่ารุ่นแรก
    และหลวงพ่อก็กล่าวกับคนใกล้ชิดว่า รุ่นสองหนักกว่ารุ่นแรก ต่อไปก็ดังกว่า
    นั่นจะเป็นเพราะอะไร ก็คงต้องรอชมกันในอนาคต
    พระคำข้าวองค์นี้ เป็นพิมพ์พระบาทขีด เป็นพิมพ์ที่มีความคมชัดและสวยที่สุด
    ยังมีลายแป้งเดิมๆ รายละเอียดครบคมชัดทั้งด้านหน้าและด้านหลัง
    ขอบด้านหลัง สวยสมดุลทั้งสี่ขอบค่ะ
    นำมาแบ่งให้พี่น้องได้มีสวยๆไว้บูชากัน หายากค่ะ เพราะหวงเก็บยาวกันหมดแล้ว
    เวลาที่หลวงพ่อทำนายไว้ ใกล้เข้ามาทุกทีนั่นเองนะคะ -/\-

บูชา 1,500 บาท ค่าจัดส่ง 50 บาท

พระคำข้าวมหาลาภ

พิมพ์เหมือนรุ่นแรกคือด้านหน้าจะกดพิมพ์แบบบัวหลายจุดค่ะ
    หายากกว่าพิมพ์อื่นๆในรุ่นสอง พระสวยคมชัดทั้งด้านหน้าและด้านหลัง
    กดลึก ขอบสวย น่าเก็บบูชาค่ะ

บูชา 1,500 บาท ค่าจัดส่ง 50 บาท

พระคำข้าวองค์นี้ เป็นพิมพ์บัวหลายจุดคล้ายรุ่นแรก
    แต่ด้านหลังจะมีจุดกลมๆตรงข้อศอกซ้ายหลวงพ่อนะคะ
    องค์พระสวยงาม คมชัด รายละเอียดครบค่ะ
    พิเศษ มีใยแก้วปกคลุมทั่วทั้งองค์ เชื่อกันว่าต่อไปจะกลายเป็นพระธาตุในที่สุด
    เป็นอนุสสติที่ดีอย่างยิ่ง เลี่ยมกันน้ำพลาสติกแล้ว พร้อมขึ้นคอบูชาค่ะ -/\-

บูชา 2,000 บาท ค่าจัดส่ง 50 บาท

[​IMG] [​IMG] [​IMG] [​IMG]

พระหางหมากมหาลาภ

หลวงพ่อสร้างเมื่อครั้งพระคำข้าวรุ่นแรกหมด ก็นำผงคำข้าวที่เหลือมาผสมกับชานหมากของท่าน
    ซึ่งลูกหลานก็ทราบกันดีว่า ปกติหลวงพ่อไม่ฉันหมาก
    จะฉันต่อเมื่อ สมเด็จองค์ปฐมท่านมาตรัสเทศน์สอนลูกหลานในขณะนั้น
    พุทธาภิเษกเมื่อวันที่ ๒๔ สิงหาคม ๒๕๓๓ จำนวน 1 ล้านพระองค์
    เมื่อเสร็จพิธี พระท่านบอกกับหลวงพ่อว่า ทำลาภให้เสมอกับพระคำข้าว
    แต่หนักไปในทางด้านเจรจา พูดจาเป็นที่จับใจคน
    พระหางหมากพระองค์นี้ เนื้อสีชมพูอ่อน ผิวเนียน เนื้อแน่น
    ผงแป้งเดิมๆ ยันต์อุณาโลมคมคริบ ขอบสวย ยังมีลายคราบแป้งเดิม เก็บดีค่ะ
    พิเศษ มีเกศาหลวงพ่ออยู่ด้านหลัง เห็นได้ด้วยตาเปล่า
    พระสวยและมีเกศาหลวงพ่อแบบนี้ น่าเก็บบูชา ราคาไม่แพงค่ะ ^/\^

พระรอดเนื้อดำ

หลวงพ่อเมตตาพุทธาภิเษกเมื่อวันที่ 27 ก.พ. 2525
    ครอบคลุมทุกอย่าง รวมถึงการทำน้ำมนต์ อีกทั้งยังเป็นพุทธานุสสติที่ดียิ่ง
    องค์พระสวยมาก และยังมีความพิเศษ คือมีใยแก้วปกคลุมทั่วองค์พระ
    ก่อเกิดปีติง่าย สมาธิสูง ก็เกิดปัญญา น่าเก็บบูชาค่ะ -/\-

เข็มกลัดพระสมเด็จองค์ปฐม

แจกเป็นที่ระลึกเมื่อวันงานเททองพระสมเด็จองค์ปฐมทองคำเมื่อปี พ.ศ. 2542
    ปัจจุบันประทับอยู่เหนือวิหารพระสมเด็จองค์ปฐมที่วัดท่าซุงค่ะ
    สร้างเพียงหลักพันองค์ องค์นี้พื้นด้านหลังเป็นสีแดง ประดับเพชรล้อมรอบสวยงามมาก
    ด้านหลังเป็นยันต์เกราะเพชร ติดเป็นเข็มกลัดไว้ไปงานต่างๆได้
    บรรจุอยู่ในกล่องกำมะหยี่สีน้ำเงินเดิมๆจากวัด น่าเก็บบูชาอย่างยิ่งค่ะ

บูชา 3,000 บาท ค่าจัดส่ง 50 บาท

** คุณ planning_ee นิมนต์บูชา **

เหรียญรูปถ่ายหลวงพ่อ

เป็นแบบเหรียญกลมเล็ก ด้านหน้าเป็นรูปหลวงพ่อ
    ด้านหลังเป็นรูปรัชกาลที่ ๕ (หลวงพ่อ) กับพระนางสุนันทาฯ พระบรมราชเทวี(ท่านแม่)
    เหรียญสวยสีทอง พร้อมห่วงสีทองวิ๊งๆ เลยค่ะ ไม่มีกะไหล่หลุด
    ไม่ผ่านการใช้ สภาพสวยเต็มร้อย น่าเก็บบูชาค่ะ ^/\^

** บูชา 700 บาท ค่าจัดส่ง 50 บาท **

เหรียญหลวงพ่อรับแขกรุ่นแรก เนื้อเงิน

พุทธาภิเษกเมื่อเดือนกันยายน พ.ศ. 2555 เพื่อระลึกครบรอบหลวงพ่อ 95 ปีเกิด
    สร้างจำนวนไม่มากค่ะ ด้านหน้าเป็นรูปหลวงพ่อท่านถ่ายไว้เป็นทางการเป็นภาพสุดท้าย
    ด้านหลังเป็นยันต์ทำน้ำมนต์และคำอวยพร

เหรียญสภาพสวยสมบูรณ์เดิมๆ นำมาแบ่งกันไปเก็บบูชานะคะ
    สำหรับพี่น้องในวันหยุดวันนี้ ราคาเบาๆค่ะ ^__^

** รบกวนโอนภายใน 7 วันหรือตามตกลงกันนะคะ **

รับประกันพระแท้ตลอดชีวิต
    ชื่อบัญชี พัณณ์ชิตา ศิริโรจน์วรากร
    ธนาคารไทยพาณิชย์ สาขาเพชรบุรี
    เลขที่ 5042422632 โทร. 080-4322300<!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end -->

แก้ไขครั้งล่าสุด: 7 กรกฎาคม 2012
  7. deaw312532

deaw312532 เป็นที่รู้จักกันดี

6 พฤศจิกายน 2007
    นาย กฤษดา ชอบทำกิจ
    48 ม.11 ต.ที่วัง อ.ทุ่งสง จ.นครศรีธรรมราช
    80310

8. panchita

เหรียญมหาลาภ-เอกราช
    หลวงพ่อสร้างไว้ประมาณปี พ.ศ. ๒๕๒๐ มีสองแบบ คือรมดำและชุบทอง
    แต่แบบเนื้อชุบทอง จะติดโบว์บารมี ๓๐ ทัศด้วยค่ะ
    เหรียญมีอายุถึง 35 ปี ยังสวยเหมือนใหม่มากๆ
    รูปหลวงปู่ และหลวงพ่องดงาม เห็นแล้วเป็นอนุสสติอย่างดี
    เป็นอีกหนึ่งเหรียญมหาลาภ ที่เขียนไว้บนเหรียญด้านหน้าเลยค่ะ
    ต่อไปจะเป็นที่ถามหากันมากอีกเหรียญหนึ่ง
    เหรียญนี้สวยแชมป์ๆ กะไหล่สีทองวิ๊งๆ ไม่มีกะไหล่หลุด
    เก็บมาดีมากๆ นำมาแบ่งกันไปบูชา ราคายังไม่แพงค่ะ ^/\^

บูชา 900 บาท ค่าจัดส่ง 50 บาท

*** พี่ ธีรภาส นิมนต์บูชาแล้วค่ะ ***

*** กรุณาโอนภายใน 7 วันหรือตามตกลงกันค่ะ ***
    ชื่อบัญชี พัณณ์ชิตา ศิริโรจน์วรากรธนาคารไทยพาณิชย์ สาขาเพชรบุรี
    เลขที่บัญชี 504-2-42263-2 โทร.080-4322300<!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end -->

ขนาดไฟล์:
      116.7 KB
      เปิดดู:
      300
      ขนาดไฟล์:
      109.5 KB
      เปิดดู:
      27
    แก้ไขครั้งล่าสุด: 6 กรกฎาคม 2012
  9. sukjitsabaijai

sukjitsabaijai เป็นที่รู้จักกันดี

ขอบูชาองค์นี้ด้วยครับ

__
    ขอบูชาองค์นี้ด้วยนะครับ วิ้งๆ ขอบคุณครับ

10. panchita

รับทราบการจองค่ะพี่ธีร์ ขอบคุณมากค่ะ จัดเก็บไว้ให้อย่างดีค่ะพี่

รายการที่คุยกันไว้ ขอเวลาอีกหน่อยนะคะ ^-^

11. panchita

เหรียญสามัคคีมีสุขรุ่น ๒

หลวงพ่อสร้างไว้ตามที่พระเจ้าตากสินท่านแนะนำตั้งแต่เดือนเมษายน พ.ศ. ๒๕๒๘
    ไว้แจกตำรวจทหารในสมัยนั้น ปกป้องคุ้มครอง แคล้วคลาดปลอดภัย
    ให้เป็นผู้ชนะในทุกสงครามเช่นเดียวกับท่านนั่นเอง
    เหรียญนี้ชุบทองสวยวิ๊งๆ แว๊บๆ เดิมจากวัด
    น่าเก็บบูชา ราคายังไม่แพงมากค่ะ

บูชา 550 บาท ค่าจัดส่ง 50 บาท

** พี่ Master Test นิมนต์ค่ะ **

*** กรุณาโอนภายใน 7 วันหรือตามตกลงกันค่ะ ***
    ชื่อบัญชี พัณณ์ชิตา ศิริโรจน์วรากรธนาคารไทยพาณิชย์ สาขาเพชรบุรี
    เลขที่บัญชี 504-2-42263-2 โทร.080-4322300<!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end -->

ขนาดไฟล์:
      144.5 KB
      เปิดดู:
      312
      ขนาดไฟล์:
      158 KB
      เปิดดู:
      48
    แก้ไขครั้งล่าสุด: 7 กรกฎาคม 2012
  12. panchita

พระคำข้าวมหาลาภ

จัดมาเป็นคู่ สภาพสมบูรณ์ ไม่มีแตกหักบิ่น
    นำมาแบ่งบูชากันไปเลย เบาวิ๊วๆ ขอให้รวยๆๆ นะคะ ^_^

บูชาคู่ละ 500 บาท ค่าจัดส่ง 50 บาท

** พี่ Master Test นิมนต์ค่ะ **

*** กรุณาโอนภายใน 7 วัน ***

ขนาดไฟล์:
      93.4 KB
      เปิดดู:
      280
      ขนาดไฟล์:
      86.8 KB
      เปิดดู:
      53
  13. Yodchy

Yodchy เป็นที่รู้จักกันดี

11 กุมภาพันธ์ 2009
    อ้างอิง:
    <TABLE cellSpacing=0 cellPadding=6 width="100%" border=0><TBODY><TR><TD class=alt2 style="BORDER-RIGHT: 1px inset; BORDER-TOP: 1px inset; BORDER-LEFT: 1px inset; BORDER-BOTTOM: 1px inset">ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ ๑จักรเพชร๑ [​IMG]
    หาเหรียญสวยๆมานานแล้วครับ อิอิ กันศัตรูคนคิดร้าย ให้พินาศไปเอง ชนะหมดไม่มีแพ้ สู้ๆๆๆ ครับ ฮ่าๆๆ

</TD></TR></TBODY></TABLE>
    น้องพัณณ์ ช่วยแนะนำหน่อยสิ ว่ามีสมบัติพ่อให้ชิ้นไหนที่บูชาแล้วคุณแม่กับศรีภรรยาไม่บ่น เพราะทุกวันนี้...ตอนไปรษณีย์มาส่งที คุณแม่ก็จะบ่นทุกที ว่าเมื่อไรจะหยุดเช่าบูชาสักที ที่มีอยู่ก็กราบไหว้ไม่หมดแล้ว... พอเจอแบบนี้ ยิ่งบ่นมากยิ่งต้องเช่าให้เยอะ ท่านจะได้ชิน :D

14. panchita

555 แรงดี เสมอต้นเสมอปลายจริงๆ ท่านนี้ ทำไปค่ะให้ท่านชิน
    แต่ชินตรงนี้ คือ ให้ท่านเห็นถึงความสุขที่มีมากขึ้นของเรา
    ทางกาย คือ มีทรัพย์มากขึ้น ทางใจ คือ มีความสงบมากขึ้น
    โมทนา สาธุ กับพี่ยอดทุกประการเลย ทำกุศลสะสมมาไว้มากยิ่งค่ะ ^/^

15. panchita

พักผ่อนก่อนนะคะ พรุ่งนี้ไปบ้านสายลมค่ะ

ขอทุกท่านหลับฝันดี ฝันถึงพระ ตื่นพร้อมพระ

ราตรีสวัสดิ์ค่ะพี่น้องชาวธรรม ^___^

16. sukjitsabaijai

sukjitsabaijai เป็นที่รู้จักกันดี

__
    ขอบคุณครับ ไม่รีบครับ พระแต่ละองค์ท่านมาอยู่กับเราและสงเคราะห์เมื่อถึงเวลาใช่ไหมครับ

17. MasterTest

MasterTest เป็นที่รู้จักกันดี

10 พฤศจิกายน 2010
    ขอจอง 2 รายการจ้า... :)^-^:)

18. panchita

ใช่ค่ะพี่ธีร์ พี่เป็นคนน่ารักด้วยนะคะ พัณณ์จะช่วยหาให้เต็มที่เลยค่ะ ^_^

รับทราบการจองค่า ขอบคุณมากค่ะ :)^-^ :)

19. MasterTest

MasterTest เป็นที่รู้จักกันดี

10 พฤศจิกายน 2010
    แนะนำครับพี่ เปิดกรุครับ เปิดกรุ พี่ๆน้องๆรออยู่ คริๆๆๆ.... :D
    ฉากหน้าแกล้งทำเป็นเช่ามาแล้วปล่อยไป แต่จริงๆแล้วหลักๆเราเก็บ ปล่อยแต่เบาๆนิดๆหน่อยๆ พอเป็นพิธีไม่ให้เมียด่า

ว่าแต่ได้ผลยังไงบอกด้วยนะพี่ ผมจะได้ทำมั่ง 555+ ^-^^-^^-^

20. panchita

นำมาให้ชมกันค่ะ

พระหางหมากมหาลาภ

" มีลาภเสมอพระคำข้าว แต่หนักไปในทางเจรจาเป็นที่จับใจคน "

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้