{{{พระเครื่องวัตถุมงคลหลวงพ่อวัดท่าซุง}}} สวยและแท้ แบ่งพี่น้องร่วมบุญบูชา ◕‿◕

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย panchita, 6 กันยายน 2010.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. นายสาธิต

นายสาธิต ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต

ได้รับพระแล้วขอรับ สวยสมใจ ปิติเต้มเร้ย สาธุ สาธุ (ขออนุญาติพิมพ์ตามสมัยนิยม)

2. JYR

JYR เป็นที่รู้จักกันดี

14 สิงหาคม 2007
    ไปแน่นอนครับ รอมานานแล้ว อาจจะเอาแม่ไปด้วยครับ ผมดึงแม่มาเป็นลูกศิษย์หลวงพ่อเรียบร้อยแล้วครับแต่ยังไม่รู้อะไรมากแต่มีหวังไปนิพพานครับ

3. panchita

panchita เป็นที่รู้จักกันดี

19 กุมภาพันธ์ 2009
    55 มีพิมพ์ตามสมัยนิยมด้วย

ยินดีด้วยจริงๆค่ะ เป็นชุดสวย ราคาเบาๆ จริงๆค่ะพี่สาธิต :cool:

4. panchita

เย่ๆๆๆ ขอให้ได้ไปดังที่ตั้งใจหวังนะคะ ปลอดโปร่งโล่งตลอดทุกทาง อีก 1 เดือนพบกันค่ะ :cool:

5. panchita

พี่น้องทุกท่านคะ ใครมีพระสวยๆ เก็บไว้ในกรุกันอยู่

ช่วงนี้คงต้องกลับไปนั่งรื้อออกมานั่งคัดกันแล้วล่ะคร่า

เพราะกำลังจะมีงานจัดประกวดพระหลวงพ่อของเราขึ้นครั้งยิ่งใหญ่เลยนะคะ

และจัดถึงหลายสิบรายการเลยค่ะ

** เชิญนำสมบัติพ่อให้ที่รวบรวมเก็บกันไว้ มาเข้าส่งประกวดกันนะคะ **

ร่วมสนุกกันตามประสาพี่น้อง รักและชื่นชมสมบัติพ่อให้เหมือนๆกัน

งานนี้รวมตัวครั้งยิ่งใหญ่ ได้พบกับพัณณ์ด้วยแน่นอนนะคะ

ส่วนจะเป็นเมื่อไรนั้น พัณณ์จะรีบมาแจ้งอีกครั้งหนึ่งค่ะ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 22 ธันวาคม 2011
  6. panchita

ถึงแม้บางท่านอาจจะไม่ได้มีแบบว่าสวยแชมป์เปี้ยนซะทีเดียว

แต่เก็บไว้ด้วยความรักและศรัทธา ก็สามารถนำมาเข้าร่วมได้เช่นกันนะคะ

ถือว่าได้เป็นส่วนหนึ่งในงานอันยิ่งใหญ่นี้ร่วมกันค่ะ

หรือพี่ๆน้องๆจะเพียงมาพบปะ พูดคุยกัน เดินดูบรรยากาศในงาน

ก็ยิ่งเยี่ยมไปเลย คงมีความสุขร่วมกันตามประสาพี่ๆน้องมากเลยค่ะ

งานที่จะได้พบกับเหล่าเซียน เหล่าพี่ๆ ที่รวมตัวกันมาหมด คงหาไม่ได้อีกแล้ว

งานนี้ไม่ควรพลาดอย่างยิ่ง

แล้วพบกันที่พันทิพย์งามวงศ์วาน คร่า ^O^

แก้ไขครั้งล่าสุด: 22 ธันวาคม 2011
  7. Atithep phong

Atithep phong เป็นที่รู้จักกันดี

5 พฤศจิกายน 2010
    คนที่นั่งข้างพี่แก้วเป็นบุคคลอันตรายต่อน้องๆ เป็นอย่างมาก .... จากข้อมูลเป็นคนระยอง เพราะพี่แกเคาะประมูลได้ไวมากๆ ทั้งที่พวกผมนั่งเฝ้าหน้าเวปกันแทบทั้งวัน แค่หันหน้าไปแวบเดียวแกปิดประมูลไปแล้ว มันน่าแค้นใจนักเสี่ยทศ... ล้อเล่นนะคร้าบ

8. Atithep phong

Atithep phong เป็นที่รู้จักกันดี

5 พฤศจิกายน 2010
    วันที่เท่าไหร่ แจ้งด้วยนะคร้าบ

9. panchita

งานครั้งนี้ ทุกท่านไม่ต้องกลัวว่า พระจะสวยสู้ของพัณณ์ไม่ได้..

เพราะพัณณ์ไม่ได้สิทธิ์ส่งเข้าประกวดค่า 555

พี่ใหญ่ใจดีทั้งหลาย ได้ให้เกียรติ์น้องคนนี้ ไปช่วยตัดสินพระสวยๆ ของพี่่ๆน้องๆนะคะ

ยินดีและขอบพระคุณพี่ๆ ทุกท่านมากค่ะ ขอร่วมด้วยช่วยเต็มที่

งานประกวดพระหลวงพ่อเราครั้งแรก ต้องยิ่งใหญ่ต้องคึกคัก ให้สายอื่นอึ้งไปเลย อิอิ

มากันให้มากๆนะคะ เป็นกำลังใจให้ซึ่งกันและกัน จะได้มีงานจัดในครั้งต่อๆไปอีกเรื่อยๆเลยค่ะ :cool:

10. panchita

แม๊ ทำอย่างกับห่างไกลพันทิพย์นักนี่ เห็นไปเกือบทุกอาทิตย์ คิคิ (แซวซะเลย)

งานจะจัดประมาณเดือนมกราคมนี้นะคะทุกท่าน

เตรียม(พระ)ให้พร้อมค่ะ มีเวลาอีก 1 เดือน ^___^

11. Pongpat86

Pongpat86 เป็นที่รู้จักกันดี

มีพี่พัณณ์ เสี่ยโนบิตะ(จารุ) พี่แก้ว แล้วใครอีกอ่ะครับ

12. เทวัญ007

เทวัญ007 เป็นที่รู้จักกันดี

29 กันยายน 2008
    แล้วคนถ่ายนี่ใครครับ @.@

13. panchita

อิอิ พี่พัณณ์อ่ะถูกแน่ แต่พี่แก้วคนไหนรู้เป่า...ส่วนที่เหลือเดาเอาเองน้องพงค์ คิคิ

14. panchita

เด็กเสริฟถ่ายให้ค่ะ 555

15. จารุ

จารุ เป็นที่รู้จักกันดี

15 สิงหาคม 2006
    ไม่มีผมอยู่ด้วยครับ น้องพงค์:cool: ไม่กล้าเทียบรุ่นครับ

16. t_chakrapan

t_chakrapan เป็นที่รู้จักกันดี

พี่แก้ว คนซ้ายมือในสุดครับ

17. panchita

ถูกต้องงงงค่า...รู้มาก่อนชิมิ..ว่าพี่แก้วเค้าเหมือนนายแบบเกาหลีมั่กๆ เลย 555

18. ณ แปดริ้ว

ณ แปดริ้ว เป็นที่รู้จักกันดี

23 พฤศจิกายน 2009

จัดในเวบพลังจิตนี้หรือว่าที่ห้างพันทิพย์อ่ะครับพี่พัณ...เผื่อมีโอกาส แว๊บ..บ..มาแจมด้วยคร้าบ...

ปล. สบายดีนะครับพี่....
    :cool::cool::cool:

19. t_chakrapan

t_chakrapan เป็นที่รู้จักกันดี

รู้มาก่อนครับ เคยแวะไปอุดหนุนพี่แก้วที่พันธุ์ทิพย์ครับ
    เห็นพี่แก้วครั้งแรกรู้สึกว่าต่างจากที่คิดมาก พี่แก้วเฟี้ยวมากครับ

20. panchita

[​IMG]....สมบัติพ่อให้สวยๆ นำมาแบ่งให้พี่น้องชื่นชมและบูชากันค่ะ ...[​IMG]

ราคาพิเศษ ส่งท้ายปีเก่าค่ะ

รูปหล่อหลวงพ่อรุ่นแรก (นั่งบัว)

สร้างจำนวนเพียง ๕๐๐ องค์ ผสมด้วยมวลสารสำคัญและทองคำ
    เป็นอีกรายการที่หายากและสร้างออกมาสวยงามเหมือนหลวงพ่อมากๆ
    ท่านยังนั่งในท่าที่ท่านนั่งประจำ ลูกหลานเรียกว่า "ท่าเงินล้าน"
    องค์พระสภาพสวยเดิมๆ ผิวเดิม ไม่ได้แต่งผิวเพิ่มใดๆ
    แล้วยังมีพระธาตุเสด็จทั่วทั้งองค์หลวงพ่อหลายพระองค์
    แสดงให้เห็นถึงอัปปมาโณ คุณอันหาประมาณมิได้
    เป็นกำลังใจให้ลูกหลานถวายการปฎิบัติบูชาสืบไป -/\-

สนใจบูชาราคาเบาๆ พิเศษๆ โทรสอบถามหรือ PM ค่ะ

[​IMG] [​IMG] [​IMG]

[​IMG] [​IMG]

พระฤาษีท่องสวรรค์

พระผงเนื้อดิน พุทธาภิเษก ๒ กรกฏาคม พ.ศ. ๒๕๓๑
    เป็นภาพหลวงพ่อเมื่อครั้งท่องดาวดึงส์ครั้งแรก งดงามมาก
    องค์พระบล็อคใหญ่ รายละเอียดสวยคมชัดสมบูรณ์จริงๆ
    องค์นี้มีวันที่พุทธาภิเษกไว้ที่ขอบด้านข้างด้วยค่ะ

บูชา 1,900 บาท ค่าจัดส่ง 50 บาท พิเศษ 1,650 บาท

เหรียญรูปหลวงพ่อ-รัชกาลที่๕

เป็นรูปสีลงยาแบบกลมใหญ่ สวยเดิมๆ
    ขอบเหรียญและห่วงเป็นสีทองวิ๊งๆ ไม่มีหลุดร่อนเลยค่ะ

บูชา 1,100 บาท ค่าจัดส่ง 50 บาท พิเศษ 999 บาท

เหรียญดาวยันต์เกราะเพชรลงยา

เป็นเหรียญโลหะรูปดาว ๖ แฉก บางท่านเรียก ดาวนายอำเภอ
    มียันต์เกราะเพชรอยู่ตรงกลาง เหรียญสวยมากพร้อมห่วงเดิมๆ สีทองวิ๊งๆ
    ไม่มีกะไหล่หลุดร่อนเลยค่ะ

บูชา 1,400 บาท ค่าจัดส่ง 50 พิเศษ 1,000 บาท

เข็มกลัดมงกุฏเพชร รูปหลวงพ่อ

เป็นรุ่น ๑ พระสุธรรมยานเถระตัวใหญ่
    สร้างเมื่อ มีนาคม ๒๕๒๘
    เหรียญโลหะชุบทองลงยา สภาพสวยมาก
    เดิมๆพร้อมกล่องจากวัด
    ป้องกันโรคระบาดทุกชนิดค่ะ

บูชา 800 บาท ค่าจัดส่ง 50 บาท พิเศษ 650 บาท

**กรุณาโอนภายใน 7 วันหรือตามตกลงกันค่ะ**

ชื่อบัญชี พัณณ์ชิตา ศิริโรจน์วรากร
    ธนาคารไทยพาณิชย์ สาขาเพชรบุรี
    เลขที่ 504-2-42263-2
    โทร.080-4322300
    <!-- google_ad_section_end -->

แก้ไขครั้งล่าสุด: 23 ธันวาคม 2011
สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้