พระวังหน้า ที่หลวงปู่บรมครูเทพโลกอุดรเสก ถ้าต้องการที่จะได้.....

ในห้อง 'งานบุญอื่นๆ' ตั้งกระทู้โดย sithiphong, 23 ธันวาคม 2005.

1. psombat

psombat เป็นที่รู้จักกันดี

5 กุมภาพันธ์ 2009
    โห..ท่านรองฯ ว่าจะ.อยู่เหมือนกัน งั้น ขอตามไปติดๆเบาๆนะครับ ฮี่ๆๆ

2. มูริญโญ่

มูริญโญ่ เป็นที่รู้จักกันดี

ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ psombat [​IMG]
    อ้าว ... พลาดเลยเรา load ไปเยอะแล้วอ่ะ ไม่เป็นไร ผิดเป็นครู ยังไงคุณครูก็อย่าลืมชี้แนะด้วยนะครับ ท่านพี่มูริญโญเงียบไป ท่าจะเครียดงาน ยังไงก็รักษาสุขภาพด้วยนะครับ กาแฟห้วยฮ่อม made for star b.. เป็นไงพี่ :)

... เมื่อเช้าตื่นมาจักรยานสุดสวยผมหายอะครับ ตำรวจบอกว่าแม่สอดมีพม่า 50,000 คน ที่มีจย.ในการครอบครองนี่ 40,000 เออ .. เหมือนเขาจะบอกเป็นนัยๆว่า น้องเลิกหวังเถอะ :) แหม .. ผมก็เพียงอยากแจ้งความเพื่อให้ตำรวจไปตรวจชุมชนแถวบ้านมั่งอ่ะ คิดถึงจักรยานน้อยนี่อยู่เหมือกัน เคยปั่นไปเที่ยวพม่ามาแล้วครับ ตามรูปเลย ...
    ขอแสดงความเสียใจด้วยครับ คุณ สมบัติ อย่างที่บอกเสียของรักย่อมทำใจลำบากคิดซะว่าไอ้คนที่เอาของเราไปเค้าคงคิดว่าชาตินี้เค้าจะเกิดเป็นคนชาติสุดท้ายแล้วเค้าคงคิดว่าชาติหน้าหรือชาติต่อๆๆๆๆๆไปเค้าคงจะไม่ได้เกิดเป็นคนผมว่าเค้าน่าจะระลึกชาติหน้าได้ครับว่าเค้าจาไปเกิดเป็น ร็อคไวเลอร์ แหงๆๆ เลย ผมคิดของผมคนเดียวนะครับแต่ผมไม่สงวนสิทธิ์นะครับ อิอิอิอิอิอิอิ แต่ไหนๆก็ไหนๆแล้วคุณ สมบัติผมว่าจะส่งรถผมไปให้เค้าจิ๊กไปบ้างดีกว่าไม่ทราบว่าเค้าจาชอบรถที่ผมจาส่งไปให้หรือเปล่าก็ไม่รู้ อิอิอิอิอิ ลองดูรูปก่อนนะครับ อิอิอิอิอิ

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      164.3 KB
      เปิดดู:
      26
  3. psombat

ขอบคุณครับท่านพี่ ช่างเป็นคำปลอบประโลมที่เข้ากลับชมรมฯเราจังเลย :) โอว.. โจรทางนี้ส่วนใหญ่เป็นพม่าครับ "ลักเล็ก ขโมยน้อยจริงจริ้ง กะละมังซักผ้า เก้าอี้ขาหักหน้าบ้านมันยังเอาไป" รถท่านพี่ที่ส่งมาท่าทางจะข้ามฝั่งยากส์ครับ :) ขโมยมันเมินครับ ..ส่งมาปลอบใจน้องแทนละกันน่อ อิอิ...

4. มูริญโญ่

คุณสมบัติครับถามนิดนึงครับผมว่าพม่าแพ้มอญนะครับลองหาคนแถวนั้นที่มีเชื้อมอญเป็นเพื่อนดูนะครับผมว่าน่าจะดีที่สุดหรือถ้าไม่มีจริงๆไม่ทราบว่าที่บ้านมีใครอยู่เป็นเพื่อนรึเปล่าถ้ายังไม่มี อิอิอิอิอิ ผมแนะนำให้หาแบบที่ผมเสนอดูนะครับ ( คนมอญตาสวยครับที่รู้เพราะที่ทำงานเคยมีอยู่หลายคนแต่ตอนนี้ผมว่าน่าจะอพยพไปแถวที่มีพม่าอยู่เยอะครับ ) อิอิอิอิอิอิอิอิอิอิ อย่าโกรธนะครับผมล้อเล่นคุณจะได้ลืมๆมันซะ
    ทุกวันนี้เวลาขับรถมาทำงานฟัง จ.ส. 100 แล้วว้าเหว่ครับเรื่องแบบนี้มีทุกวันไอ้พวกนี้มันไม่คิดจะมีวันหยุดเลยหรือยังไงนะเห็นทำงานทุกวันแหมมันช่างขยันเหลือเกิน ถ้ามันเปลี่ยนอาชีพอื่นหรือมาทำงานช่วยชาติผมว่าชาติเราต้องเจริญแน่ๆเลย อิอิอิอิอิอิอิอิ

5. แหน่ง

แหน่ง เป็นที่รู้จักกันดี

8 มิถุนายน 2009

วันนี้มีเวลาว่างบ้าง ก็เลยเข้าไปอ่านกระทู้เก่าๆ

ได้ความรู้เพิ่มเติมมากเลยครับ

โมทนาสาธุครับ

6. แหน่ง

สวยๆ ทั้งนั้นเลยครับคุณ psombat

ของผมยังไม่ได้เลี่ยมเลยครับ

งามอี้หลีเด้อ !

7. :::เพชร:::

:::เพชร::: เป็นที่รู้จักกันดี

21 กรกฎาคม 2006
    กระทู้เรื่องเด่น:
    1
    พิมพ์พระประธานยากยิ่งที่จะสร้างได้ในสมัยปัจจุบันนี้ เดี๋ยวนี้วัดใดสร้างพิมพ์พระสมเด็จก็มักจะบอกว่าเป็นพิมพ์พระประธาน ทั้งที่ไม่มีส่วนของพระเนตร พระนาสิก พระกรรณ พระโอษฐ์ เส้นสังฆาฏิ ความลึกซึ้งในการสร้างพระในสมัยปัจจุบันจึงเทียบสมัยโบราณไม่ติด อีกทั้งหากสร้างพิมพ์พระประธานแล้วทั้งยังบางถึงบางมากแบบนี้ไม่มีผู้ใดสร้างกันได้

แก้ไขครั้งล่าสุด: 29 กรกฎาคม 2009
  8. psombat

คร๊าบบ ... เป็นไงครับพี่แหน่ง The Top! ใส่แล้วเป็นไงมั่ง
    ... ผมใส่ได้ไม่นาน รู้สึกหวิวๆหายใจไม่ทั่วท้องไงไม่รุ้ ... คิดว่าฤกษ์ดี พฤหัสฯหน้า 15 ค่ำเดือน 9 นิแหละ จะอาราธนาขึ้นคอดูเด้อ ... ตอนนี้ได้แค่ส่องๆหาเหลี่ยมดูประกายรัศมีของลาวา(ผมตีขลุมไปทางแร่เหล็กไหล)กะพระโลหิตธาตุ(ท่านว่ามา) แวววาวดีแท้ครับ :)

9. แหน่ง

ใส่แล้วรู้สึกว่า

เวลานั่งทำงาน ไม่มีใครอยากมายุ่งเลยครับ (ผู้บริหารสูงสุด)

เพราะเมื่อก่อน ต้องให้เข้าเฝ้าตลอดเลย ( ทุกคนต้องทำใจ เพราะโดนกันถ้วนหน้า )

แต่ผมต้องสวดมนต์และนั่งสมาธิทุกเช้า - เย็น ให้ธาตุในร่างกายปรับให้ได้น่ะครับ

วันหนึ่งแฟนผมนั่งรถไป ทำงานด้วยกัน บอกว่าปวดหัวมากๆ ผมเลยให้นั่งพักสายตา โดยให้อาราธนา TOP1 กำไว้ในอุ้งมือ

แป๊บหนึ่ง แฟนผมบอกว่าดีขึ้นแล้ว แต่ช่วงที่กำอยู่เหมือนวิญญาณจะออกจากร่างเลยครับ

ช่วงนี้ผมต้องพาไปทำบุญตลอดเลยครับ

โมทนาสาธุครับ

10. sithiphong

sithiphong เป็นที่รู้จักกันดี

น้องท่านนึง เคยห้อยไปขอคุณพ่อเรื่องไปเที่ยวต่างประเทศ

น้องสาวของน้องท่านนี้ ไปขออนุญาตเพื่อไปเที่ยวในประเทศ แต่คุณพ่อไม่อนุญาต

น้องท่านนี้ ใส่ tott1 เข้าไปขอ ปรากฎว่า ขออนุญาตง่าย ไม่ได้ถามอะไรมากมาย

ใครเอ่ย อิอิ
    .

11. sithiphong

12. nongnooo

nongnooo เป็นที่รู้จักกันดี

28 พฤศจิกายน 2006
    ผมเคยลองตอนไปพบคุณครูประจำชั้นเจ้าโด ปรากฎว่าผมไม่ค่อยชอบครับเพราะคุณครูไม่ค่อยพูดเลยฟังแต่ผมพูดอยู่คนเดียวเหมือนการสื่อสารทางเดียวครับ แต่ในทางกลับกันต่อมาเปลี่ยนห้อยอกครุฑอาบน้ำว่านปรากฎว่าคุณครูโต้ตอบสนทนาด้วยเป็นอย่างดีครับ ไม่นับเสาร์หรืออาทิตย์ ที่ได้รับประสบการณ์ของฟรีตลอดจากคนที่ให้ยากๆด้วยครับ ถ้าถามผมแค่อกครุฑอาบน้ำว่านก็เหลือเฟือแล้วครับ หุ หุ(||)

13. มูริญโญ่

ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ NONGNOOO
    ผมเคยลองตอนไปพบคุณครูประจำชั้นเจ้าโด ปรากฎว่าผมไม่ค่อยชอบครับเพราะคุณครูไม่ค่อยพูดเลยฟังแต่ผมพูดอยู่คนเดียวเหมือนการสื่อสารทางเดียวครับ แต่ในทางกลับกันต่อมาเปลี่ยนห้อยอกครุฑอาบน้ำว่านปรากฎว่าคุณครูโต้ตอบสนทนาด้วยเป็นอย่างดีครับ ไม่นับเสาร์หรืออาทิตย์ ที่ได้รับประสบการณ์ของฟรีตลอดจากคนที่ให้ยากๆด้วยครับ ถ้าถามผมแค่อกครุฑอาบน้ำว่านก็เหลือเฟือแล้วครับ หุ หุ(||)<!-- google_ad_section_end -->

คุณ nongnooo ต้องยิ้มที่มุมปากครับ ผมว่าอาจารย์คงคุยแบบกันเองครับ
    ปรกติวันที่ผมเจอผมยังไม่ค่อยกล้าคุยด้วยเลยครับ .............. เดาว่าน่าจะดุครับ
    เลยทำให้คนอื่นไม่ค่อยกล้าเข้าหน้าครับ อิอิอิอิอิอิอิอิ

14. :::เพชร:::

:::เพชร::: เป็นที่รู้จักกันดี

21 กรกฎาคม 2006
    กระทู้เรื่องเด่น:
    1
    นำภาพclosed เนื้อมวลสารให้ดูกันชัดๆ มีหนทางส่องหาก็เชิญหากันนะครับ...

15. nongnooo

เรียนท่าน พีครับ
    อ่า...วันนี้ได้ฤกษ์ลอง ห้วยห้อมนะครับต้องยอมรับว่าหอมมากๆครับแต่รสชาดจากบางไปนิดถ้าเทียบนี่เป็นแมลงดาวจริงๆครับ ในระดับความเข้มข้น ปานกลางครับ ขอบคุณมากครับ หุ หุ

16. nongnooo

<TABLE class=tborder cellSpacing=1 cellPadding=6 width="100%" border=0><TBODY><TR><TD class=thead>ขณะนี้มีคนกำลังดูกระทู้นี้อยู่ : 26 คน ( เป็นสมาชิก 6 คน และ บุคคลทั่วไป 20 คน ) </TD><TD class=thead width="14%"><CENTER>[ แนะนำเรื่องเด่น ] </CENTER></TD></TR><TR><TD class=alt1 width="100%" colSpan=2>nongnooo, newcomer+, dragonlord, psombat, sithiphong+ </TD></TR></TBODY></TABLE>
    ต้องบอกว่ายอดไปเลยครับสุดยอดขนมจากท่านนิว สุดยอดกาแฟจากท่านพีเค้า กันเข้ากันเข้ากันครับ อ้อ มีเสียงไวโอลินจากท่านโดอีก หุ หุ

17. nongnooo

ไม่เป็นไรครับฝึกไว้วันหน้าจะได้หาทางดับกิเลส ได้ครับ หุ หุ

18. sithiphong

19. sithiphong

อ่า ท่านโด อย่าลืมซ้อมไวโอลินด้วยนะครับ

เป็นกำลังใจให้ท่านโด สู้ๆๆๆๆ จะได้คว้าแชมป์ได้ไงครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 29 กรกฎาคม 2009
  20. newcomer

newcomer เป็นที่รู้จักกันดี

เห็น สัก แต่ ว่า เห็น ครับ
    อนุโมทนา สาธุ ครับ