พระวังหน้า ที่หลวงปู่บรมครูเทพโลกอุดรเสก ถ้าต้องการที่จะได้.....

ในห้อง 'งานบุญอื่นๆ' ตั้งกระทู้โดย sithiphong, 23 ธันวาคม 2005.

1. sithiphong

sithiphong เป็นที่รู้จักกันดี

2. sithiphong

อ้างอิง:
    <TABLE cellSpacing=0 cellPadding=6 width="100%" border=0><TBODY><TR><TD class=alt2 style="BORDER-RIGHT: 1px inset; BORDER-TOP: 1px inset; BORDER-LEFT: 1px inset; BORDER-BOTTOM: 1px inset">ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ sithiphong [​IMG]
    ไว้ผมขอไปตรวจดูก่อนว่า ผมมีพระสมเด็จ(กรุบางน้ำชน) มากน้อยแค่ไหน ผมว่าจะนำมามอบให้กับท่านที่ร่วมทำบุญผ้าป่าในการร่วมสร้างพระเจดีย์ศรีชัยผาผึ้ง ณ สำนักสงฆ์ผาผึ้ง อ.บ้านเขว้า จ.ชัยภูมิ บมจ.ธ.กรุงไทย สาขาลาดพร้าว102 บช.ออมทรัพย์เลขที่1890-13128-8 บัญชี นางพิชญ์สินี ชาญปรีชญา,นายอุเทน งามศิริ,นายสิรเชษฎ์ ลีละสุนทเลิศ

ซึ่งผมจะมอบให้สำหรับท่านที่ร่วมทำบุญ 1,000 บาท โดยผมมอบพระสมเด็จ(กรุบางน้ำชน) และ พระสมเด็จ (กรุวัดราชสิงขร) ทั้งสองกรุนั้นเป็นพระสมเด็จที่สร้างขึ้นก่อนปี พ.ศ.2415 สมเด็จพระพุฒาจารย์โต พรหมรังสี ท่านเมตตาอธิษฐานจิตเดี่ยวครับ

แต่หากว่าท่านใดไม่เคยร่วมทำบุญ ร่วมสร้างพระเจดีย์ศรีชัยผาผึ้ง ณ สำนักสงฆ์ผาผึ้ง อ.บ้านเขว้า จ.ชัยภูมิบมจ.ธ.กรุงไทย สาขาลาดพร้าว102 บช.ออมทรัพย์เลขที่1890-13128-8 บัญชี นางพิชญ์สินี ชาญปรีชญา,นายอุเทน งามศิริ,นายสิรเชษฎ์ ลีละสุนทเลิศ มาก่อน ต้องทำบุญจำนวน 10,000 บาท ผมจึงจะมอบให้ทั้ง 2 องค์ครับ

.
    </TD></TR></TBODY></TABLE>

สรุปแล้ว พระสมเด็จ กรุบางน้ำชน ผมมีอยู่ 3 องค์ ผมเก็บไว้ 1 องค์ ส่วนอีก 2 องค์ก็เป็นของคุณมูริญโญ่ และคุณแหน่ง

ผมจะนำไปมอบให้ในวันประชุมชมรมรักษ์พระวังหน้านะครับ

3. sithiphong

4. แหน่ง

แหน่ง เป็นที่รู้จักกันดี

8 มิถุนายน 2009
    ขอบคุณมากครับ คุณหนุ่ม

ขอบคุณมากครับ

วันที่ประชุมกัน ผมว่าจะไปแต่เช้าหน่อยครับ

เพราะวันนั้นกะโดดเรียนน่ะครับ

5. แหน่ง

นี่แหละครับ ผมว่าสุดยอดๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆของผม

วันนั้นรบกวนอาราธนาท่านไปด้วย เพื่อเป็นบุญตาหน่อยได้ไหมครับคุณหนุ่ม

6. แหน่ง

ผมยังไม่ได้โอนเงินอีก 500 บาทเลยนะครับ

พรุ่งนี้โอนเรียบร้อย ผมจะแจ้งให้คุณหนุ่มทราบ

ช่วงนี้ลูกชายไม่สบาย เป็นไข้หวัด ( ธรรมดา ) เลยไป - กลับโรงพยาบาลเป็นว่าเล่น

ต้องขอโทษด้วยนะครับตอนนั้นรับปากว่าจะโอนแล้วแต่ยังไม่ได้โอน

ยังงัยพรุ่งนี้ 100 % ครับ

7. sithiphong

ยินดีครับ

สงสัยว่า คงต้องห้อยไปอย่างน้อยๆ ก็ 3 พวงแน่เลย

8. sithiphong

ขอให้ลูกชายหายเร็วๆนะครับ

.

9. dragonlord

dragonlord เป็นที่รู้จักกันดี

จะให้ดีต้องลองขอจากคุณเพื่อนของพี่หนุ่ม มาให้อุ้มบูชาคะ

พร้อมเมื่อไหร่บอกนะคะ ไปรับถึง Bank เลยคะ อิอิ

10. sithiphong

แล้วไม่ทราบว่า <!-- google_ad_section_start(weight=ignore) -->เพื่อนผม<!-- google_ad_section_end --><SCRIPT type=text/javascript> vbmenu_register("postmenu_2214111", true); </SCRIPT> จะนิมนต์ไปให้พี่ๆ เพื่อนๆ น้องๆ ชมได้ป่าวครับ

11. :::เพชร:::

:::เพชร::: เป็นที่รู้จักกันดี

21 กรกฎาคม 2006
    กระทู้เรื่องเด่น:
    1
    หุ..หุ.. คุยอาไรกันเหยอ....

12. :::เพชร:::

:::เพชร::: เป็นที่รู้จักกันดี

21 กรกฎาคม 2006
    กระทู้เรื่องเด่น:
    1
    สาวๆส่งดอกไม้บูชาพระมาให้ผม ผมเลยขอถวายหลวงปู่ทุกๆพระองค์

13. sithiphong

อ้างอิง:
    <TABLE cellSpacing=0 cellPadding=6 width="100%" border=0><TBODY><TR><TD class=alt2 style="BORDER-RIGHT: 1px inset; BORDER-TOP: 1px inset; BORDER-LEFT: 1px inset; BORDER-BOTTOM: 1px inset">ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ sithiphong [​IMG]
    <TABLE class=tborder cellSpacing=1 cellPadding=6 width="100%" border=0><TBODY><TR><TD class=thead>ขณะนี้มีคนกำลังดูกระทู้นี้อยู่ : 11 คน ( เป็นสมาชิก 5 คน และ บุคคลทั่วไป 6 คน ) </TD><TD class=thead width="14%"><CENTER>[ แนะนำเรื่องเด่น ] </CENTER></TD></TR><TR><TD class=alt1 width="100%" colSpan=2>sithiphong, dragonlord+, nongnooo+, แหน่ง, Inner_voice </TD></TR></TBODY></TABLE>

คุณแหน่งครับ ถ้าผมไม่ลืมจะนำหนังสือ(หลายเล่ม)ไปให้ลองอ่านดูครับ

คุณnongnooo และน้องdragonlord ว่าไงครับ เฉียดไป 1 ผมว่าต้อง บวก 1 และ ลบ 1 แน่เลยครับ ครั้งหน้าต้องตามสูตรนี้แล้ว เมื่อวานผมหาที่เสี่ยงโชคไม่ได้ ก็เลยอดไปตามระเบียบ อิอิ
    </TD></TR></TBODY></TABLE>

คุยเรื่องส่วนรวมครับ ไม่บอก อิอิ

ไว้มีเพื่อนผมส่งมาให้ใหม่ แล้วจะบอก คิคิคิ

.

14. แหน่ง

ขอบคุณมากครับ

วันนี้ลูกชายไปเรียนได้แล้วครับ

สบายใจหน่อยครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 2 กรกฎาคม 2009
  15. แหน่ง

โมธนาสาธุ ด้วยครับ

ถือว่าเป็นบุญผู้ที่ได้เห็นครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 2 กรกฎาคม 2009
  16. แหน่ง

โมธนาสาธุ ด้วยครับ

17. แหน่ง

ผมพยายามสมัคร gmail ที่คุณหนุ่มส่งให้ แต่สมัครไม่ได้

ตอนนี้ก็กำลังพยายามอยู่ครับ

สำเร็จจะส่ง mail ใหม่ให้นะครับ

18. แหน่ง

พิมพ์นี้เรียกพิมพ์อะไรครับคุณหนุ่ม

จัดอยู่ในกลุ่มที่สอง ที่คุณหนุ่ม จัดลำดับไว้ไหมครับ

19. sithiphong

มีเรื่องนึงที่ผมจะบอกกับท่านที่สนใจในพระวังหน้า ว่าทำไมผมถึงต้องให้ร่วมทำบุญสร้างพระเจดีย์ศรีชัยผาผึ้ง และ เข้ามาพูดคุยกันในกระทู้พระวังหน้าฯ ก่อน เมื่อถึงเวลาผมจะขอเบอร์โทรศัพท์ของท่านเอง

นับตั้งแต่ที่ผมตั้งกระทู้พระวังหน้าฯขึ้นมา(เมื่อวันที่ 23 ธันวาคม 2548) จนถึงวันนี้ เวลาที่ผ่านมา( 3 ปี กับอีก 6 เดือนกว่าๆ) ผมได้พบ ได้เห็น บุคคลที่เข้ามาในกระทู้พระวังหน้าฯอย่างมากมาย ได้พบประสบการณ์ที่ผมคิดว่า ผมไม่สามารถที่จะไปหาจากที่ไหนได้ มีเป็นจำนวนพอสมควรที่ชอบตามกระแสความนิยม แต่พอไปเจอกับกระแสการต่อต้านก็ไม่สนใจอีก , มีเป็นจำนวนพอสมควรที่รักและชอบในพระวังหน้า และยังติดตามมาอยู่เสมอ , มีเป็นจำนวนพอสมควรที่ต่อต้านพระวังหน้า เนื่องจากการขัดผลประโยชน์ , ยังมีอีกพอสมควร ที่ชื่นชอบแต่ไม่มีความอดทนในความพยายามที่จะศึกษาพระวังหน้า และอื่นๆอีกหลายๆประการ

เมื่อผมได้พบกับประสบการณ์ต่างๆอย่างที่ผมได้บอกไป ผมเองกว่าจะได้พบ ได้รู้ ได้เห็น ได้สัมผัส เรื่องราวต่างๆของพระวังหน้า ผมเองติดตามค้นหามาเป็น 10 กว่าปี กว่าจะมาพบกับท่านผู้ที่รู้จริงๆเกี่ยวกับพระวังหน้า และเรื่องราวของหลวงปู่บรมครูพระเทพโลกอุดร , เสียเงินเนื่องจากการได้ของปลอมมาเป็นแสน ,ได้เห็นพระวังหน้าของจริงๆ ที่ครูบาอาจารย์ผมได้นำมาสอนผม และผมได้ไปพบเห็นทั้งของจริงและของเทียมเลียนแบบ(ไม่น้อยกว่าเป็นแสนองค์เช่นกัน)และนำไปให้ครูบาอาจารย์ผมตรวจสอบ ซึ่งในบางรุ่นครูบาอาจารย์ผมก็พึ่งได้พบ ได้เห็น ทั้งๆที่ครูบาอาจารย์ผมก็ได้รู้ ได้เห็นพระวังหน้ามาไม่น้อยกว่าเป็นแสนๆองค์ ผมเองจึงไม่ง้อใครในเรื่องของพระวังหน้า ผมต้องการที่จะดูว่า บุคคลนั้นๆ มีความเพียร ,ความพยายาม ,ความอดทน และอื่นๆ ในการที่ต้องการศึกษาพระวังหน้าอย่างจริงๆหรือไม่ หากว่าไม่ ก็ไม่มีประโยชน์อะไรที่จะมาร่วมในคณะพระวังหน้าและชมรมรักษ์พระวังหน้า และการร่วมทำบุญเป็นเพียงส่วนหนึ่งในการที่จะให้ตนเองได้รู้จักการเสียสละเพื่อพระพุทธศาสนา มีคำสอนของปู่โตท่านสอนมาอีก(สอนอย่างไรผมจะลงในตอนท้ายให้ทราบกันอีกครั้ง) จริงๆยังมีอีกหลายๆเรื่อง แต่ผมคงไม่นำมาลงในที่นี้ เดี๋ยวจะหาว่า คนแก่มาบ่นอะไรอยู่

พี่ๆ เพื่อนๆ น้องๆ หลายๆท่าน กว่าผมจะขอเบอร์โทรศัพท์ ก็หลายเดือน แต่มีบางท่านที่เข้ามาเร็ว เข้ามาทางลัด ก็มี

ผมบอกได้ว่า ผู้ที่นับถือหลวงปู่บรมครูพระเทพโลกอุดร ต้องช่วยเหลือตนเองก่อน และช่วยเหลือตนเองให้ถึงที่สุด เมื่อไม่ไหวจริงๆแล้ว หลวงปู่ท่านก็เมตตามาช่วยเหลือลูกศิษย์ของท่านเอง เรื่องนี้ผมเองมีประสบการณ์มามากครับ

คงบ่นเท่านี้นะครับ

"บุญเราไม่เคยสร้าง...ใครที่ไหนจะมาช่วยเจ้า"..!

"ลูกเอ๋ย ก่อนจะเที่ยวไปขอบารมีหลวงพ่อองค์ใด
    เจ้าจะต้องมีทุนของตัวเองคือบารมีของตนลงทุนไปก่อน
    เมื่อบารมีของเจ้าไม่พอจึงค่อยขอยืมบารมีคนอื่นมาช่ว ย
    มิฉะนั้นเจ้าจะเอาตัวไม่รอด เพราะหนี้สิน ในบุญบารมี
    ที่เที่ยวไปขอยืมมาจนพ้นตัว... เมื่อทำบุญทำกุศลได้
    บารมี ก็ต้องเอาไปผ่อนใช้หนี้เขาจนหมด ไม่มีอะไรเหลือติดตัว..
    แล้วเจ้าจะมีอะไรไว้ในภพหน้า หมั่นสร้างบารมีไว้..แล้วฟ้าดินจะช่วยเอง"...!

"จงจำไว้นะ...เมื่อยังไม่ถึงเวลาเทพเจ้าองค์ใดจะคิดช่ วยเจ้าไม่ได้....
    ครั้นถึงเวลา...ทั่วฟ้าจบดินก็ต้านเจ้าไม่อยู่..
    จงอย่าไปเร่งเทวดาฟ้าดินเมื่อบุญเราไม่เคยสร้างไว้เลยจะมีใครที่ไหนมาช่วยเจ้า..."

นี่คือคำเทศนา ของเจ้าประคุณสมเด็จพุฒาจารย์ (โต) พรมรังษี ที่ได้โปรดชี้ธรรมไว้ในนิมิตหลังจากที่ท่านล่วงลับไป แล้วเมื่อ 100 กว่าปี อันเป็นปฐมเหตุที่ต้องสร้างความดีอย่างไม่มีที่สิ้นสุด
    <O:p</O:p
    <!-- google_ad_section_end -->

20. sithiphong

ใช่แล้วครับ
    เป็นพระสมเด็จ แต่เนื้อเป็นทองคำ(น่าจะประมาณ 90%)ครับ

ผมเคยห้อยอยู่ 2 วัน แต่ไม่ใช่องค์นี้นะครับ

ปรากฎว่าต้องถอดเก็บ เนื่องจากประสบการณ์ส่วนตัวบอกได้ว่า ผู้ที่จะห้อยพระชุดนี้ ต้องเป็นผู้ที่ปกครองคนจำนวนมากๆ เช่น นายทหาร เนื่องจากจุดเด่นของพระชุดนี้ เป็นเรื่องของอำนาจโดยตรงๆ ผมเองเวลาที่ห้อย จะมองเจ้านายผม เหมือนกับเป็นลูกน้องผม ขืนผมยังดื้อใส่ต่อ สงสัยว่า อนาคตจะรุ่ง(ริ่ง)แน่นอน ผมจึงถอดเก็บครับ

.