พระลักษณ์หลวงพ่อเอิบเเละหัวชะมดเเรงมากๆ บอกเล่าประสบการณ์ได้ครับ

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย cocomo, 30 เมษายน 2009.

1. denchai_l

denchai_l เป็นที่รู้จักกันดี

ผมมีครับ

อันนี้แถมให้ ไว้ปลุกฯ พระลักษณ์หน้าทอง ก่อนนอน......... และตื่นเช้า ก่อนออกจากบ้าน

ถ้าจะไปทำบุญ - เช่าวัตถุมงคล ต้องรีบไปหน่อยครับ 5-15 มี.ค. 55 นี้ หลวงพ่อฯ ไปต่างประเทศ วัตถุมงคล (บางส่วน) ไปด้วยครับ ลูกศิษย์ที่ต่างประเทศที่ศรัทธาหลวงพ่อฯ ก็มีอยู่ไม่น้อย เดี๋ยวจะหมด อดบูชากันซะก่อน ไปเช่าที่วัดดีกว่า ได้ทำบุญกับวัดโดยตรง หลวงพ่อฯ ท่านจะอฐิษธานจิตปลุกเสกให้อีกรอบกับมือและต่อหน้า ได้ช่วยกันสร้างโบสถ์ เป็นมหากุศลครับ

โบสถ์ที่กำลังก่อสร้างอยู่ (ภาพล่าสุดเมื่อ 1 มี.ค. 55 เวลา 10.30 น.)

2. Akazaba

Akazaba เป็นที่รู้จักกันดี

13 ธันวาคม 2008
    เข้ามาบอกว่า ปลัดชะมดหลวงพ่อเอิบ รู้สึกว่า อธิษฐานได้จริง แต่ใช้ไปไม่กี่ครั้ง
    ไม่กล้ายืนยัน อยากฟังจากคนใช้จริงเหมือนกัน แต่ของท่านต้องตั้งน้ำ 1 แก้วให้ปลัดด้วยนะ

3. open_your_eye

open_your_eye เป็นที่รู้จักกันดี

24 กันยายน 2010
    ผมมีพระลักษณ์หนังกลองแตกรุ่นแรกของหลวงพ่อเอิบยังไม่เคยนิมนต์ขึ้นคอเลยเช่ามานานและเดียวว่างๆๆจะถ่ายรูปมาให้ชมกันนะครับ

4. ichosun

ichosun Active Member

15 ธันวาคม 2011
    มีประสบการณ์ดีๆ แล้วแชร์กันนะคับพี่ ^ ^

5. misu

misu เป็นที่รู้จักกันดี

วันนี้โทรไปที่วัดเพื่อถามเช่าวัตถุมงคล ..ได้เจอหลวงพ่อด้วยท่านเมตตาให้พรทางโทรศัพท์ ด้วยครับ..
    ขนลุกทั้งตัว..สุดยอดมากครับ สาธุ สาธุ

ปกติผมเป็นคนที่ไม่สนใจเลยครับพระลักหน้าทอง...มีหลายครูอาจารย์ที่่ท่านสร้างไว้ ครับ แต่พอได้อ่านเวปนี้ เลยอยากเห็นว่าเป็นอย่างไร เลยไปดูตามเวป ปรากฏว่า
    รุ่นหนึ่งหนังกลองแตก สวยมาก เหมือนโดนมนต์สะกด อยากได้มากครับ เลยหาตามเวปต่าง ที่เคยมีก็หมด มีแต่ขายไปแล้วทั้งนั้น..
    แต่วาสนาคงมีอยู่ด้วยกัน..แล้วเราก้อได้มาครอบครองครับ...
    <table valign="top" border="0" cellpadding="0" cellspacing="0" width="580"><tbody><tr height="10"></tr><tr height="10"><td>
    </td></tr> <tr valign="top" align="center"><td width="3">
    </td><td> [​IMG] </td></tr></tbody></table>

พระลักษณ์หน้าทองรุ่นแรก อ่อนช้อยตาหวานมีเสน่ห์มาก ทำจากหนังกลองแตก ยิงด้วยเลเซอร์ ที่ไกล้ห่วงนั้น ยิ่งโค๊ต ตัวนะไว้ ด้วยและที่สำคัญที่วัดจะใส่ห่วงทองมาให้ครับ.....

แก้ไขครั้งล่าสุด: 6 มีนาคม 2012
  6. trex2553

trex2553 เป็นที่รู้จักกันดี

10 ธันวาคม 2010

ใครมีพอแบ่งpmบอกเลยนะครับ

7. misu

พระลักษณ์หน้าทองหนังกลองแตกรุ่นสอง
    มีเสน่ห์มหาอำนาจ มีหมายเลขป้อการการปลอม ด้านหลังฝังข้าวสารหิน จีวนจารย์ตัว นะ และรุปหลวงพ่อเอิบครับ (แต่โดยส่วนตัวชอบรุ่นหนึ่งมากกว่าครับ)
    เป็นอีกรุ่นที่น่าเก็บครับ......
    ขอบพระคุณรูปสวยๆจากเวปบ้านพระนะครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

แก้ไขครั้งล่าสุด: 6 มีนาคม 2012
  8. misu

รุ่นสาม ก้อสวยขนาดเล็กกระทัดรัด ที่วัดยังมีให้เช่าอยู่ครับ
    ส่วนแต่ละรุ่น ใครมีประสปการณ์ดีๆ มาเล่าสู่กันฟังด้วยนะครับ..

9. guanyu2005

guanyu2005 เป็นที่รู้จักกันดี

20 กุมภาพันธ์ 2009
    รุ่นเดียวกันเลยคร๊าบบ ผมว่าแรงนะของหลวงพ่อเอิบ ปกติเวลาใส่ของทางด้านเสน่ห์แต่ละสำนักแล้วเนี่ยนะคับ.. ของผมจะเห็นผลภายใน ๑ สัปดาห์ พอมาอ่านที่นี่ แล้วผมก็มีพระลักษณ์ของหลวงพ่อด้วย เพิ่งได้มาเมื่อ ๑๐ มีนา ๕๕ นี้คับ โค๊ต อ.๑๗๒ วันนี้เลยใส่ไป ปรากฏว่าสาวมองเยอะขึ้นน่ะคับ เหล่มามองผมก็มีบ้างนะคับ ภายในวันเดียวอ่ะคับ ยอมรับเลยว่าแรง อย่าหาว่าผมโม้หรือเชียร์เลย ลองแขวนดูก็ได้คับ แต่ต้องมีศรัทธานะคับ เหมือนที่หลวงพ่อบอกว่า "ของฉันดีเท่าใจโยม แรงเท่าใจโยม ใจโยมถึง ใจโยมกล้าเท่าไหร่ ของฉันดี และแรงเท่านั้นใช้ของฉันต้องใช้ด้วยใจเชื่อมั่น อย่าเห็นว่าฉันเป็นพระบ้านนอกเพราะฉันทำของจริงถ้าเชื่อมั่นจริงย่อมได้ผล จริง "

10. ichosun

ichosun Active Member

15 ธันวาคม 2011
    ราคาบูชารุ่น 3 เท่าไหร่ครับ

11. misu

นี่แค่รุน 3 นะครับยังแรงแบบนี้...น้องสาวผมได้รุ่นหนึ่ง.
    เขาบอกเมตตาสุดๆ..ครับแถมอธิฐานเห็นเป็นตัวเป็นตนอีก(เขาชอบทำสมาธิแถมตาดีอีกด้วย)....
    ปสก..ผมยังไม่มี..เพราของยังไม่ได้ไปรับครับ...แต่มาถึงบ้านแล้วครับ...แล้วจะมาเล่าให้ฟังครับ

12. guanyu2005

ใช่คับ ผมว่าดีมากๆเลยคับพี่ ใส่ไป รร.เพื่อนก็ทักว่าหน้าใสขึ้นอ่ะคับ อิอิ ผมกะลังหาพระลักษณ์หนังกลองรุ่น ๒ มาอยู่เลยอ่ะคับ.. ไปวัดหลวงพ่อมาเมื่อ ๑๐ มี.ค.นี้ ได้พระลักษณ์กะลาตาเดียว นารายณ์ทรงครุฑ ตะกรุดคู่ชีวิต(ฟ้าผ่า)เชือกแดง ยอดขุนพลเนื้อทองเหลือง แล้วก็ป้าที่ตู้วัดแกแถมปลัดหัวชะมดเนื้อทองเหลืองมาให้ ๑ ตัว คับ อิอิ ผมก็ว่าจะเริ่มเก็บของหลวงพ่อเอิบแล้วหละคับ เพราะของๆหลวงพ่อเป็นของจริงคับ -/\-

13. guanyu2005

ตะกรุดคู่ชีวิตนี่ หลวงพ่อลงอะไรบ้างอ้ะคับ?

14. denchai_l

denchai_l เป็นที่รู้จักกันดี

เรื่องตะกรุด หลวงพ่อเอิบท่านจะดังในเรื่อง ตะกรุดนางสิบสอง น๊ะครับ ?!?!

ผมมีดอกนึง ดอกใหญ่ เก็บไว้ไหนไม่รู้ เดี๋ยวหาก่อน ไม่เคยอาราธนาติดตัว เพราะทุกวันนี้ใช้แต่ปลัดเนื้อว่าน 2 สี เอามาทำเป็นพวงกุญแจติดเอว ตอนนี้ เมีย 2 กิ๊ก 3 ไม่รู้น้อยไปหรือเปล่า แต่ที่แน่ ๆ เงินในบัญชีธนาคารหายไป ฮวบ ๆๆๆ ล่ะครับ ค่าเทอม ค่าผ่อนรถ ค่าห้อง ค่า ฯลฯ เครียดเลย............. 5555++

15. misu

พระลักหน้าทองรุ่นสอง ตามเวปยังมีให้บูชาครับ ....ราคาเท่าที่ผ่านตา 1500
    บาท ประมาณนั้น แต่หากหารุ่นหนึ่งไม่ได้เอารุ่นสองไว้ก้อดีครับ ...ในความคิดผมนะครับ...
    เดียวผมก็จะไปเช่ารุ่นสามจากที่วัดมาเก้บไว้ นะครับ แต่ที่ชอบมากคือรุ่นแรก เเวตาพระลักจะอ่อนช้อยมีเมตตา มหาเสน่มากครับ ...แต่รุ่นสองผมว่าจะออกมหาอำนาจด้วย ลองเอามาใช้แล้วบอกด้วยนะครับ ....ว่ามีมหาอำนาจด้วยไหม..

16. misu

ชอบปลัดสีหลืองจัง...ที่วัดยังมีอยู่ไหมหนอ....ใครแอบเช่ามาหลายตัว...ส่งซิกมาด้วยนะครับ...เพื่อที่วัดหมด ฮิๆๆ

17. guanyu2005

ที่ตู้วัดผมไปดูมาไม่มีแล้วนะคับพี่ มีแต่เนื้อทองเหลือง เนื้อไม้ แล้วก็ปลัดหัวชะมดเนื้อตะกั่วอ่ะคับ..

18. guanyu2005

คับพี่ ผมบูชาติดตัว ๒ วันเองนะคับ ผมว่าเสน่ห์เมตตาซะส่วนใหญ่นะคับ มหาอำนาจยังไม่เจอนะคับพี่..

19. guanyu2005

เห็นในเว็บมันบอกว่าตะกรุดที่ถักเชือกดำอ้ะคับ เค้าเรียกตะกรุดคู่ชีวิตอ้ะคับ..

20. misu

อ้างอิง:
    ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ misu [​IMG]
    ชอบปลัดสีหลืองจัง...ที่วัดยังมีอยู่ไหมหนอ....ใครแอบเช่ามาหลายตัว...ส่งซิกมาด้วยนะครับ...เพื่อที่วัดหมด ฮิๆๆ

งั้นดียวผมไปหาเก็บจากในเวป ..สักตัว..ครับ..ชอบเสียเหลื่อง ฮิๆๆแรงๆ:cool::cool::cool::cool::cool: