พระพุทธเจ้าไม่เคยสอนว่า "ไม่เชื่ออย่าลบหลู่"

ในห้อง 'วิทยาศาสตร์ทางจิต - ลึกลับ' ตั้งกระทู้โดย อุรุเวลา, 27 กรกฎาคม 2012.

1. Pra_THoNG

Pra_THoNG เป็นที่รู้จักกันดี

ร้อน ตัวไปเรื่อย แล้วคุณ รุ้หรอ ว่าผมเชื่อหมอดู แล้วคุณคิดว่า ว่าผมไม่ลองทำ

ไปเรื่อยเลย นะเนี่ย .....อย่างน้อยผมก็ไม่เคยเอาพระุพุทธรูปมาเผา มาทุบ แล้วก็ สอนว่าห้ามสวดมนต์ ละกัน...........

2. ลมสุริยะ

ลมสุริยะ เป็นที่รู้จักกันดี

ดันมาโชว์หน่อย

ผู้เผยแผ่ธรรมของท่านพุทธทาสตบะแตก

ตอบโต้ธรรมของท่านพุทธทาสซะงั้น

สงสัยลืมเก๊ก ตัวจริงเลยโผล่ :d

3. โฮดี้โจนส์

โฮดี้โจนส์ เป็นที่รู้จักกันดี

26 กันยายน 2011
    ชอบจริงๆๆ เลยท่านนี้55555555555 ไม่เชื่ออย่าลบหลู่ เพราะถ้าพิสูตรจะรู้ว่า มันแหกตาไง อย่านะอย่าลบหลู่ กระหังกลายเป็น อะไรละคนติดยา อะไรอีกลัดดาLand มีผี เจ้าของบอกผมอยู่มาหลายปีไม่มีหรอกที่ปล่อยให้ร้างเพราะไม่มีตั้งค์ไปเปิดมันขึ้นมาอีก เศรษฐกิจล้วนๆๆ ไม่ใช่ว่ามีคนตายอยู่แล้วฉิบหาย มนุษย์หนอ