พระปรอทหลวงปู่ละมัยของแท้ยังมีให้เช่า ที่วัดนะคร้บ

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย Ong, 5 กุมภาพันธ์ 2010.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. pana_mool

pana_mool เป็นที่รู้จักกันดี

29 พฤศจิกายน 2006
    ขอแสดงความเสียใจด้วยครับ
    เรื่อคุณพอสำคัญสุดครับ
    เรื่องตอกคตปรอท ก็แวะเวียนเข้ามาในกระทู้นะครับ ถ้ามีข่าวคราวอย่างไรจะแจ้งให้ทราบในกระทู้ครับ

2. pana_mool

ช่วงนี้เดินทางคุณแก๊ส กับ คุณต้อม เดินตลอดเลยนะครับ
    เรื่องพักที่สวนสมุนไพร1 ต้องถามน้าแอ๋ว จะชัดเจนที่สุดครับ
    เดี๋ยวพอไปถึงจะเห็นเองครับว่าเป็นอย่างไร

ที่สวน1 จะมีร่างของศิษย์ของหลวงปู่ท่านหนึ่งที่ท่านมรณะภาพแล้ว แต่สังขารไม่เน่าเปื่อย ที่พิเศษก็คือผิวหนังของท่านไม่ดำครับ ออกเป็นสีคล้ายๆ ทองแดงครับ พอไปถึงกราบหลวงปู่แล้วก็ลองไปกราบท่านแล้วสังเกตุ ดูนะครับว่าเป็นอย่างที่ผมว่าหรือเปล่า
    "ศึกษาให้รู้ดูให้เห็น จะได้ไม่เป็นคนตื่นข่าว" เหมือนผม 5555555:cool:

3. aoffy_s

aoffy_s เป็นที่รู้จักกันดี

แวะมาเยี่ยมเยียนครับยิ่งไกล้ วันยิ่งตื่นเต้น

ผมชอบทุกครั้งที่มีการจัดทริบไปกราบครูบาอาจารย์

ส่วนตัวผมเองยังไม่เคยไปกับพี่น้องบ้านปรอท เลย

แต่เคยไปกับคณะอื่นมาบ้าง ทั้งๆที่ไม่เคยรู้จักกันมาก่อน แต่กลับคุยกันได้ถูกคอ

และก็พบว่ามีครูบาอาจารย์เหมือนกันหลายท่าน

วันอาทิตย์นี้ฝากตัวกับทุกท่านด้วยนะครับ ผมไปคนเดียวบนรถตู้ครับ

4. Amata_club

Amata_club เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

20 พฤษภาคม 2009
    ขอบคุณมากครับ :cool:

5. pana_mool

ตำแหน่งแผนที่จาก Google map สวนสมุนไพรหลวงปู่ละมัย หรือ สวนสมุนไพรเจ้าแก้ว ครับ
    16.344942,101.085291

6. w.สุรพล

w.สุรพล เป็นที่รู้จักกันดี

26 สิงหาคม 2008

7. h_pisit

h_pisit เป็นที่รู้จักกันดี

21 กุมภาพันธ์ 2008
    โอนเงินค่าเดินทางรถตู้1แล้วครับ 450 บาท เมื่อวานนี้ 17.47น.

8. เพชรฉลูกัน

เพชรฉลูกัน ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ สมาชิก Premium

8 พฤศจิกายน 2007
    กระทู้เรื่องเด่น:
    24
    น่านไง!ตามที่ลป.ท่านเคยบอกว่าคอยดูท่านจะทำ ไม่ให้ศพหลวงพี่เน่า โดยเอาปรอทกับน้ำผึ้งกรอกครับถ้าจำไม่ผิดนะ นี่แหละครับหลวงปู่ทำให้เห็นเป็นตัวอย่างเลย ไม่มีสักแต่พูดเพาะทุกคำพูดของหลวงปู่ล้วนพิสูจน์ได้ทั้งสิ้นและเป็นจริงเสมอครับ.....สาธุสาธุ:cool:

9. ongvip

ongvip เป็นที่รู้จักกันดี

ข้อความดั้งเดิมโดย คุณ พันบุญ
    พ่อเสียกระทันหัน
    ไปตอกคตปรอทด้วยไม่ได้แล้ว
    เสียดายจัง

ขอแสดงความเสียใจกับคุณพันบุญด้วยครับ

ด้วยความเคารพ
    อ๋อง

10. Amata_club

Amata_club เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

20 พฤษภาคม 2009
    อ้างอิง:
    <TABLE border=0 cellSpacing=0 cellPadding=6 width="100%"><TBODY><TR><TD style="BORDER-BOTTOM: 1px inset; BORDER-LEFT: 1px inset; BORDER-TOP: 1px inset; BORDER-RIGHT: 1px inset" class=alt2>ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ พันบุญ [​IMG]
    พ่อเสียกระทันหัน
    ไปตอกคตปรอทด้วยไม่ได้แล้ว
    เสียดายจัง
    </TD></TR></TBODY></TABLE>

11. pana_mool

พี่น้องครับ เมื่อสักครู่ ผมได้คุยกับพี่ที่ดูแล ท่านอาจารย์ย่ามแดง
    ทราบว่าตอนนี้ อ. ท่านไม่สบายมาหลายวันแล้ว ก็เลยขอเรียนสายกับท่านถามถึงอาการ ฟังจากน้ำเสียงของท่านแล้วก็ยังไม่ดีเท่าไรครับ และ ผมเรียนท่านว่าการตอกคตปรอทวันที่ 11 นี้จะให้ผมประกาศเลื่อนหรือไม่ แต่ท่านบอกว่าท่านไหวครับ

แต่ผมขออนุญาติพี่ๆ น้องๆ อย่างนี้ได้ไหมครับ คือผมจะขออนุญาติดตามอาการ ของ อ. ท่านก่อนถ้่าผมดูแล้วว่าท่านมีการไม่ดี ผมจะขออนุญาติเลื่อนการตอกคตปรอทครั้งนี้นะครับ
    ส่วนคณะใดหรือท่านใดที่จ่ายเงินค่ามัดจำรถตู้ไปแล้ว ถ้ามีการเลื่อนวันตอกคตปรอทจริงๆ เงินส่วนนั้นเป็นจำนวนเท่าไรผมจะขออนุญาติรับผิดชอบเองครับ

มีความคืบหน้าประการใดผมจะรีบแจ้งให้ทราบโดยด่วนครับ

12. ญานธรรม

ญานธรรม เป็นที่รู้จักกันดี

ขอให้อาการป่วยของอาจารย์ย่ามแดงหายไวๆนะครับ สุขภาพของครูบาอาจารย์สำคัญกว่าครับ
    เรื่องอื่นๆ ไว้ทีหลังค่อยว่ากันครับ พี่น้องทุกคนคงเข้าใจ อะไรที่พอแบ่งเบากันได้ อย่ารับไว้คนเดียวเลยคุณตู่

13. gasnaka

gasnaka เป็นที่รู้จักกันดี

17 พฤษภาคม 2008
    โอ้ย..อ่านแล้วน้ำตาจะไหล ท่านเป็นยังไงบ้าง ตอกคตปรอท ท่านเคยบอกว่าท่านเหนื่อย แล้วยิ่งคราวนี้ตอกกันเยอะมากด้วย ขนาดพี่น้องบ้านเรายังเกือบ 40 ท่านแล้วทางของพี่แอ๋วอีก ท่านอ.ย่ามแดงท่านจะไหวไหมหนอ
    สำหรับค่ามัดจำรถตู้ เราจะช่วยคุณตู่หารนะ เราไม่อยากให้พ่อเหนื่อยเลย

14. nokhome

nokhome เป็นที่รู้จักกันดี

ส่วนตัวผม เห็นด้วยอย่างยิ่งครับ หากอาจารย์ท่านสุขภาพไม่สมบูรณ์ คิดว่าควรเลื่อนการตอกคตปรอทออกไปก่อนเพราะสุขภาพของท่านอาจารย์สำคัญกว่า ยิ่งการตอกคตปรอทท่านต้องใช้พลังมาก ขอให้อาจารย์ท่านหายโดยเร็วด้วยครับ

15. pana_mool

เรียนพี่ๆ น้องๆ ครับ เืรื่องที่จะยกเลื่อนการตอกคตปรอทหรือไม่ผม จะขอแจ้งยื่นยันเป็นวันพรุ่งนี้ช่วงบ่าย ไม่เกินบ่ายสองครับ

16. itr

itr เป็นที่รู้จักกันดี

18 กรกฎาคม 2011
    คุณตู่ครับ เอาตามความสบายใจเลยครับ สุขภาพอาจารย์สำคัญกว่าครับ สำหรับค่ามัดจำรถตู้ ผมขอร่วมหารด้วยตามคุณแก๊สครับ

17. louis07

louis07 เป็นที่รู้จักกันดี

เห็นด้วยครับ กำลังไม่สบายเดี่ยวเจออะไรแปลกๆเข้าไปจะไปกันใหญ่ รอให้หายดีค่อยว่ากันใหม่ก็ได้ครับ...

18. gasnaka

gasnaka เป็นที่รู้จักกันดี

17 พฤษภาคม 2008
    ตอนแรกก็ตกใจค่ะ เกรงว่าท่านอาจารย์เป็นอะไรมากไหม โทรไปถามที่คุณตู่ คุณตู่ก็ว่ารอดูก่อน เพราะท่านว่าท่านไหว เราก็ขัดอาจารย์ท่านไม่ได้ ท่านเมตตากับพวกเรามากๆทีเดียว ท่านก็รู้ว่าทุกคนตั้งตารอ ท่านก็อยากให้สมหวังกัน ท่านจะพูดเสมอว่าตอกคตไม่เหนื่อยเท่ากับตอนหยุดเลือด คิดว่าท่านท่องสลับธาตุตลอดตามวิชาเพื่อหยุดเลือด แล้วหากใครโดนของมาหรือวิญญาณอะไรต่างๆ ท่านก็ต้องเอาออกให้ก่อน ท่านก็เหนื่อยอีก
    ก็รอดูกันนะคะ เเต่ซึ้งใจถึงความเมตตาของท่านเหลือเกิน
    พอคุยกับคุณตู่ถึงจะช่วยหารค่ามัดจำรถตู้ คุณตู่ก็พูดให้ฮาได้อีก ปรับอารมณ์เกือบไม่ทัน ขำเลยอาเสี่ย อิอิ..แต่ให้เพื่อนได้ช่วยเถอะ คนละนิดละหน่อยก็ยังดี
    ขอบคุณคุณป๊อกมากนะคะ นี่คุณยังไม่เคยสัมผัสกับท่าน เมื่อคุณสัมผัสกับท่านแล้วคุณจะยิ่งรักท่าน ท่านมีแต่ความเมตตาให้อยู่เสมอ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 9 กันยายน 2011
  19. h_pisit

h_pisit เป็นที่รู้จักกันดี

21 กุมภาพันธ์ 2008
    เห็นด้วยกับพี่ญานธรรมทุกประการครับ:cool:

20. pana_mool

ขอบคุณพี่ๆ น้องๆ ทุกท่านที่เข้าใจครับ
    ผมคงให้คำตอบที่ชัดเจนได้พรุ่งนี้เร็วที่สุดไม่เกิน บ่ายสองโมงครับ
    ผมมีเบอร์โทรพี่mi*, คุณญานธรรม, คุณsuttip2, คุณh_pisit ที่สามารถติดต่อแจ้งข่าวได้
    ส่วนท่านเบอร์โทรผม 086-882-4882 หากท่านใดอยากโทรสอบถามข่าวคราวสามารถโทรได้เลยอย่าเกรงใจ ถ้าไม่หลับหรือติดธุระเร่้งด่วนรับทุกสายครับ

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้