พระปรอทหลวงปู่ละมัยของแท้ยังมีให้เช่า ที่วัดนะคร้บ

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย Ong, 5 กุมภาพันธ์ 2010.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. gasnaka

gasnaka เป็นที่รู้จักกันดี

17 พฤษภาคม 2008
    โห..ทำเป็นดีใจ ไอ้เราก็นึกดีใจไปด้วยกะแอบนึกเคืองในใจ ถูกเลขไหนหว่า ไม่ยักบอกเรา เป็นว่าถูกกิงเรียบ ไม่เป็นไรไม่ได้เงินหวย งัดบุญเก่ามาใช้แล้วกัน คงซื้อยา มะตูมนิ่มกะสาวสองพัน แต่ฤาษีครอบจักรวาลปรึกษาคุณแฟนก่อนว่าจะกินป่าว
    งานนี้สองคนกะยาก็หลักหมื่นแล้วน้า ต้องอยู่แบบสงบเสงี่ยมเจียมตัวไปอีกนาน ไม่กล้าสะเงาะสะแงะแล้ว

2. ญานธรรม

ญานธรรม เป็นที่รู้จักกันดี

ผมมากกว่าคุณอุ้มอีกครับ นอกจากล๊อตแล้วยัง.....อีกหมดมากกว่าอีกครับ
    กะว่าจะไปเหมาตู้น้าอุมาครับ แต่ตอนนี้ได้แต่เกาะตู้นะครับ

3. gasnaka

ไม่ยุติธรรมเลย งี้เราไม่โพสแล้วรอถึงหน้าพัน ค่อยมาโพสดีกว่า
    เค้าจะเอาพระปรอทนักษัตรอ่ะ อิอิ..ล้อเล่นค่ะคุณเพื่อน
    ไม่เข้ามาเดี๋ยวโดนข้อหา ตอกแล้วเมินหน้าหนีอ่ะ สมใจแล้วก็จากไป
    รู้เขาหลอกแต่เต็มใจให้หลอก...ก็เข้ามาแล้วสนุกก็ต้องให้เจ้แก
    หลอกต่อไป

4. ภัทรอังคาร

ภัทรอังคาร เป็นที่รู้จักกันดี

ตอนแรกนอกจากล๊อตแล้วยังจะซื้อใต้อีกนะ แต่อุ้มเบรคตัวเองไว้ว่ามะซื้อดีกว่า เดี๋ยวขัดลาภกัน ฮาฮาอดเลยไว้ค่อยตามงวดหน้า โหอุตสาห์ลุ้นว่าถ้าถูกรางวัลใหญ่ๆนะจะออกค่ารถตู้เองทั้งหมดเลย แห้ว เพราะฉนั้นทุกคนก็จ่ายกันมาตามระเบียบนะค่ะ อิอิอิอิ ไปเกาะตู้ไว้ก่อนค่ะ เผื่อคราวหน้าเราอาจจะได้เหมา ตอนนี้ไปสะกิดสะเกาอยู่ปากตู้ก็ยังดี อย่าคิดไรมาก ตัวเลขกลมๆมางก็กลิ้งอย่างงี้แหละค่ะ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 1 กันยายน 2010
  5. ภัทรอังคาร

แหม เพื่อนก็มางถูกจิง หรือป่าวละ ก็ถูกไง ถูกกิงเค้าพูดผิดไรตรงไหนหร๋อ อิอิอิ จะโด่นเหวี่ยงไหมเนี่ย คิกๆๆ บุญเก่าเค้าหมดแล้ว ขอยืมบ้างจิ เค้าก็กะจะไปเอายาสาวสองพันปีอย่างเดียวพอแล้ว พูดถึงมะตูม อยากกิงมะตูมเชื่อมอ่ะ ทีไหนมี ใครผ่านบ้างเอามาเผื่ออุ้มหน่อยนะจ๊ะ อุ้มละยาก ยาก กิงอ่ะ ยัมมี่ ยัมมี่ อิอิอิ ไม่มีมะตูม ฟักเชื่อมก็แทนได้ แต่มะเอาฟักทองเชื่อมนะ เอาที่มางเป็นแห้งๆ ตก เสก็ดอ่ะ

6. ภัทรอังคาร

แหม ก็เสี่ยงดวงเอาสิจ๊ะ ใครถึงหน้าพันก่อนกันก็ได้ไปอิอิอิ ตัวเองก็สปีดจิ เวลาจะถึงหน้าพัน ฮาฺฮาฮา

7. ญานธรรม

ผมมากกว่าคุณอุ้มอีกครับ นอกจากล๊อตแล้วยัง.....อีกหมดมากกว่าอีกครับ
    กะว่าจะไปเหมาตู้น้าอุมาครับ แต่ตอนนี้ได้แต่เกาะตู้นะครับ

8. ญานธรรม

9. gasnaka

แหม..คุณหนู กว่าจะถึงวันนั้นอิฉันก็หงำเหงือกกันพอดี
    นี่จะหน้า 200 มองไปสิ เส้นชัยอีกตั้ง 800 หลอกกันเรื่อยเลยอ่ะ
    ยังจะมาขำอีก

10. gasnaka

คุณญาณธรรม ขี้โกงนี่ เล่นโพสเหมือนเดิมตั้งหลายโพส
    กะจะเร่งให้ถึงหน้าพันเร็วๆอ่ะสิ อิอิ..ล้อเล่นอ่ะ

11. ภัทรอังคาร

อะไรจ๊ะ นี่ก็จะถึงหน้า สองร้อยแล้ว แล้วคิดดูใช้เวลาเท่าไหร่เอง ไวจะตาย คุณกันเยอะๆเข้า เดี๋ยวก็ถึงเองแหละ แค่ แปดร้อยหน้าเดี๋ยวก็ถึงไม่เกินสิ้นปีหรอกน่าที่รัก เอ๊ย

อ้่าวใครอยากได้พระปรอทปีนักษัติ ก็รีบๆโพสกันเข้าสิค่ะ จะได้ถึงหน้าพันเร็วๆ อิอิอิ

12. ภัทรอังคาร

อ้าว จิงหร๋อเนี่ย เค้าก็นึกว่าเค้าตาฝาดอยู่คนเดียว มองเห็นโพสคุณญานธรรมซ้ำแล้วซ้ำอีก นึกว่าตัวเองหลอนไปซะแล้ว ค่อยโล่งอกหน่อย ตกลงคุณญานธรรม โพสซ้ำๆเนี่ย กลัวอุ้มไม่รู้หร๋อค่ะ ว่าเราสองคน ถูกหวย.......กิน ฮาฮาฮา ทราบแล้วครับกระป๋ม แหม โพสกระจายเหมือนแค้นที่ไม่ถูกเลยนะค่ะ ตอกย้ำกันหร๋อ อิอิอิ

กู๊ดไนท์ นะค่ะ ไปนอนแล้วพรุ่งนี้ต้องตื่นทำบุญแต่เช้า อยู่นานไม่ได้เพราะบอกเพื่อนเลิฟ กับเลขาไว้แล้วว่าจะเข้านอนแล้ว เดี๋ยวเจอเหนี่ยวจากทั้งสองเลย อิอิอิ พึ่งจะเลิกคุยกัน

13. ญานธรรม

ไม่ใช่ผมครับ ระบบคอมพิวเตอร์ของพลังจิตนะครับช่วยผม
    หลังๆมามีคนเข้ามาเยอะและเห็นคำเตือนเรื่องแรมมีทรัพยากรไม่พอนะครับ
    ว่าแต่อยากได้เหมือนกันครับ

14. ญานธรรม

ลืมสวัสดีสมาชิกบ้านปรอทยามเช้าครับ
    มีคนสอบถามถึงวิธีการตอกคต(ซึ่งหลายคนก็ได้แนะนำบ้่างแล้ว)
    แต่มีบางจุดที่สงสัยนะครับ เรื่องการตอกคตนี่ต้องมีการเสียเลือดแต่ไม่เสียเนื้อ
    ทำให้เกิดสงสัยกันว่าการตอกคตปรอทรอบที่แล้วๆมา หลายครั้งที่สมาชิกเราไปกัน
    มีการป้องกันการติดเชื้อของโรคทางกระแสเลือดอย่างไรครับ เช่นมีสิ่วหลายอัน แต่ละอันพอตอกเสร็จก็จุ่มแอลกอฮอล์ซักระยะเวลาหนึ่งก่อนนำไปตอกใหม่ หรือตั้งกะทะน้ำร้อนข้างๆที่ตอกคตปรอท พอใช้สิ่วเสร็จก็เอาจุ่มน้ำร้อนเลย เพราะไม่รู้เลยสมมติไปต่างๆ นาๆครับ
    ผมก็ไม่ได้เห็น เลยไม่รู้ ก็ได้แต่ขอความเมตตาจากสมาชิกบ้านปรอทเรานี่แหละเดี่๋ยวจะมาตอบกันใช่ไหมครับ
    เพราะมีคนสงสัยนะเลยส่งคำถามมาที่ผม ผมก็มีหน้าที่ส่งสารต่อนะครับ
    หลังจากได้คำตอบเป็นที่น่าพอใจ ข่าวดีว่าจะมีสมาชิกไปตอกคตปรอทเพิ่มอีกครับ

15. h_pisit

h_pisit เป็นที่รู้จักกันดี

21 กุมภาพันธ์ 2008
    สวัสดีตอนเช้าครับ

อ่านแล้วหิว ข้าว...
    จริงๆ ก็อยากไปดูพี่นัทและคณะนี้ เจ็บตัวเหมือนกัน 555
    แต่ช่วงนี้ บ่ จี้ ครับ

วันนี้เบี้ยว งาน ว่าจะไปไหว้พระแก้ว ที่สนามหลวงซักหน่อย ตั้งใจไว้หลายที่แล้ว ครั้งก่อน ยามไม่ให้เข้า เพราะว่าใส่กางเกงขาสามส่วนไป(ขายาวเกือบถึงหน้าแข้ง)
    ยามว่าไม่สุภาพ ผมก็งงๆ เพราะ ครั้้งก่อนๆ เข้าได้

อย่างไร วันนี้ต้องใส่ขายาวไป

16. h_pisit

h_pisit เป็นที่รู้จักกันดี

21 กุมภาพันธ์ 2008
    ขอโทษครับ:'(
    ผมก็จำไม่ค่อยจะได้
    ทั้งที่ตอกไป 2 ทีแล้ว
    เพราะว่าพอไปแล้วก็ คุยถูกคอกันครับเลยไม่ค่อยได้สนใจอย่างอื่น
    นานๆ จะพบเจอคน ที่สนใจเรื่องคล้ายๆ กัน เลยคุยกันตั้งแต่ขึ้นรถ จนกลับ
    ครั้งก่อนใครขึ้นรถคันเดียวกับผม คงรำคาญเสียงผม คิดจะพักสายตาก็ดันคุยกันอยู่ได้ 5555

รอท่านอื่นๆ ตอบดีกว่าครับ:cool:

17. ภัทรอังคาร

อยากไป ก็ไปสิค่ะ นั่งรถไปเที่ยวกราบหลวงปู่่เฉยๆก็ได้ ไม่ต้องใช้ตังค์เลย จะได้ไปช่วยเป็นกำลังใจ แล้วช่วยจับแขนคุณนัดด้วย

โมทนาด้วยนะค่ะไปวัดพระแก้ว ปกติก็ต้องเป็นกางเกงขายาวค่ะ ถ้าแต่งตัวไปถ้าเขาถือว่าไม่เรียบร้อย เราก็จะเข้าไม่ได้ นอกจากจะไปเปลี่ยนเครื่องแต่งตัวก่อน

18. ภัทรอังคาร

คราวที่อุ้มไปตอก อุ้มก็คิดแบบคุณนี่แหละค่ะ กลัวและกังวลไปหมด กลัวไม่สะอาด กลัวไม่ปลอดภัย แต่ว่าพอไปตอกจริงๆ ก็เห็นทางวัดจัดเตรียมแอลกอฮอล ขวดโต สำลีมากมาย ยาเบทาดีน ก่อนจะตอกให้ใคร ก็รู้สึกว่าท่านอาจารย์ ท่านจะเอาสิ่วจิ้มแอลกอฮอลทุกครั้ง ก่อนตอกและหลังตอกก็เอาสำลีชุบแอลกอฮอลมาทาให้ พอตอกเสร็จก็ทาเบตาดีน แล้วก็เอาผ้ากลอส ปิดแผลนะ อุ้มว่าน่าจะใช้อย่างงี้นะ อุ้มก็ลืมๆ เหมือนกันแหละค่ะ เพราะตอนนั้นมัวแต่ลุ้นๆ อยู่ อิอิอิ

19. louis07

louis07 เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดีสมาชิกบ้านปรอท เรื่องตอกคตปรอทเท่าที่เห็นสิ่วที่ใช้ตอกมีการทำความสะอาด เช็ดแอลกอฮอล์ก่อนตอกทุกครั้ง ตัวคตปรอทก็แช่อยู่ในแอลกอฮอล์ เรื่องความสะอาดไม่น่าจะมีปัญหา

20. ภัทรอังคาร

ครั้งที่แล้ว คุณอยู่รถคันเดียวกับอุ้มหรือป่าวค่ะ จำไม่ได้แล้วเหมือนกัน ก็เพราะไม่ได้แนะนำตัวกันอย่างเป็นทางการเนาะ แต่เที่ยวนี้จัดต้องให้แนะนำตัวกันค่ะ ไม่งั้นไม่รู้ว่าใครเป็นใคร กลับมาก็มานั่งนึก คนนี้คือใคร คนนั้นชื่ออะไร

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้