พระปรอทหลวงปู่ละมัยของแท้ยังมีให้เช่า ที่วัดนะคร้บ

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย Ong, 5 กุมภาพันธ์ 2010.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. nut1663

nut1663 เป็นที่รู้จักกันดี

ที่จิงก็ไปนัดกันได้แล้วนะนี่ ตอกคตเกิน สิบท่านแระ ติดที่ว่า คนยังไม่ครบรถตู้หรอครับ ถ้าคนไม่ครบ จะไปไหม ก็หารเพิ่มค่ารถไปอีกคนละหน่อย (ที่จิงก็ ไม่หน่อย อิอิ)

คณะสุดท้ายก็แบบนี้ เขาไปตอกกันหมดแระ

เอ้า ใครจะไปติดคต และ กราบหลวงปู่ มาเร้ววว เจ้าค่าเอ้ยยยยยยยย

ขบวนสุดท้ายแล้ววววว

2. gasnaka

gasnaka เป็นที่รู้จักกันดี

17 พฤษภาคม 2008
    รออีกสักนิดนะคะ ถ้าเผื่อมีใครยังไม่ทราบข่าว เพราะโอกาสคราวหน้าคงยากมากๆแล้ว ขอซาวสมาชิกส่วนใหญ่ว่าในจำนวนขนาดนี้พอใจจะไปกันหรือยัง (แต่คนที่ไปรถตู้ต้องจ่ายเพิ่ม) ถ้าพอใจก็กำหนดวันสรุปยอด จะได้มีโอกาสรอสมาชิกเพิ่มเติม (เผื่อคุณมะลิหามาเพิ่มให้อีก อิอิ)
    เอ้า..ว่าตามคุณนัท

ใครจะไปติดคต และ กราบหลวงปู่ มาเร้ววว เจ้าค่าเอ้ยยยยยยยย

ขบวนสุดท้ายแล้ววววว

3. ภัทรอังคาร

ภัทรอังคาร เป็นที่รู้จักกันดี

ชีวิต ไม่ใช่ เกมส์กีฬา ไม่มีเวลาพักครึ่ง ไม่มีการขอเวลานอก และที่สำคัญคือ
    ‘เปลี่ยนตัวผู้เล่นไม่ได้’ ไม่มีใครเกิดมา ‘ล้มเหลว’ มีแต่ ‘ล้มเลิก’

[​IMG][​IMG]

4. gasnaka

โอว...ทัพแมวบุกบ้านปรอทอ่ะ เหมียวน้อยเพียบเลย 555
    ขอบคุณนะคะคุณอุ้มที่เอามาฝากอ่านแล้วชอบหลายประโยคเลย
    เราขอซาวเสียง คุณอุ้มว่าไงคะ ยังไงเราอยากรอสมาชิกเพิ่ม เพราะถ้าไม่ได้ไปคราวนี้ไม่รู้จะมีโอกาสได้ไปตอกอีกป่าวสิ อาจกำหนดวันเผื่อสักนิดอ่ะค่ะ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 20 สิงหาคม 2010
  5. ภัทรอังคาร

ภัทรว่ารอให้รถตู้ได้ครบ 10 คนดีไหม เผื่อจะมีใครอยากไปตอกเพิ่มเพราะถ้าคราวนี้เป็นขบวนสุดท้ายจริงๆ เกรงว่าเดี๋ยวจะมีคนตกขบวนนะจ๊ะ อ้าว ใครอยากตอกคตปรอท มีความตั้งใจจริงก็รีบๆตัดสินใจแล้วเข้ามา ณ จ๊ะ เพราะถ้าช้า หรือลังเล จะตกขบวนนะเจ้าค่ะ เอ้ยยยยยยยยยยยยย

ส่วนถ้ายังไม่ครบ 10 คนแต่ต้องการที่จะไปแล้ว เพราะัทั้งหมดก็มีคนตอกถึง 12 คนแล้ว ถ้าพร้อมที่จะช่วยกันหารค่ารถเพิ่มเติมก็ไม่ต้องรอครบ 10 ก็น่าจะได้ ก็พยายามหารถตู้ที่ราคาเป็นกันเอง และใช้แก๊ส มากกว่าน้ำมันดีไหมละค่ะ

อ้าวฝ่ายประสานงานรถตู้ น่าจะมอบให้คุณนัดช่วยดูให้หน่อย อาจจะหาจากพัทยาไปเลยก็ได้ค่ะ บายศรีก็ทำจากนี่แหละ เดี๋ยวจัดการให้เองเสร็จสรรพ อาจจะให้เพื่อนทำบายศรีให้ เพื่อนทำเก่ง ทำได้หมดทุกแบบ แต่ว่าจะหาตัวเจอหรือปาวก็ไม่รู้ ไม่ได้ติดต่อกันนานมากแล้ว เพราะเดี๋ยวนี้ไม่เคยขึ้นวัดเลย

6. ภัทรอังคาร

อิอิอิ เมื่อกี้แมวมันเยอะไปมาเป็นขบวน กลัวจะเลอะเทอะบ้านปรอท เลยไล่มันไปแล้วเหลือไว้ตัวเดียวเอง อิอิอิอิ เดี๋ยวจะกลายเป็นบ้านแมวไม่ใช่บ้านปรอท ผิดเจตนารมณ์ของกระทู้อีก 5555 พอดีเพื่อนส่งมาให้เห็นน่ารักดี เลยเอามาฝากค่ะ ใช่อุ้มเห็นด้วย ยังไงรอให้ได้ครบ 10 คนแล้วค่อยล้อหมุน จะได้ไม่หนักกระเป๋าพวกที่ไปด้วยค่ะ ก็เห็นใจทุกท่านช่วงนี้เศรษฐกิจยิ่งฝืดเคืองอยู่ค่ะ ช่วยเซฟกันให้ได้มากที่สุดนะ ตอนนี้ก็อาจจะเซ็ทวันไปก่อน ว่าจะไปวันไหน แต่น่าจะเป็นช่วงสิ้นเดือนเพื่อความสะดวกสบายใจของทุกท่านนะค่ะ

7. gasnaka

ว่าจะเสนออยู่เหมือนกันว่าให้หารถจะพัทยามาเลย คุณอุ้มกะคุณนัทจะได้ไม่ต้องเดินทางหลายต่อ เย้ๆๆๆในที่สุดคุณอุ้มก็ยอมเป็นแม่งานแล้ว 555แต่อาสาหาบายศรีให้แต่ยังหาเพื่อนไม่เจอนี่สิ อิอิ..เยี่ยมไปเลย
    ไม่รู้บ้านคุณaoffy_s อยู่ที่ใด แวะรับได้ก็ดีเลย
    รอสมาชิกเพิ่มเติมอีกสักพักนะคะ ท่านอื่นว่าไงคะ
    ท่านใดที่ยังลังเลอยู่รีบๆเข้านะคะ คงเป็นรถไฟขบวนสุดท้ายแล้ว

8. ภัทรอังคาร

อิอิอิ เมื่อกี้แมวมันเยอะไปมาเป็นขบวน กลัวจะเลอะเทอะบ้านปรอท เลยไล่มันไปแล้วเหลือไว้ตัวเดียวเอง อิอิอิอิ เดี๋ยวจะกลายเป็นบ้านแมวไม่ใช่บ้านปรอท ผิดเจตนารมณ์ของกระทู้อีก 5555 พอดีเพื่อนส่งมาให้เห็นน่ารักดี เลยเอามาฝากค่ะ ใช่อุ้มเห็นด้วย ยังไงรอให้ได้ครบ 10 คนแล้วค่อยล้อหมุน จะได้ไม่หนักกระเป๋าพวกที่ไปด้วยค่ะ ก็เห็นใจทุกท่านช่วงนี้เศรษฐกิจยิ่งฝืดเคืองอยู่ค่ะ ช่วยเซฟกันให้ได้มากที่สุดนะ ตอนนี้ก็อาจจะเซ็ทวันไปก่อน ว่าจะไปวันไหน แต่น่าจะเป็นช่วงสิ้นเดือนเพื่อความสะดวกสบายใจของทุกท่านนะค่ะ

9. nut1663

รถตู้ติดแก๊สมีหรอ เห็นแต่หัวคอนเทนเนอร์ ติดแปดลูก ฮาๆๆ เอาไหมหัวเขาใหญ๋ดี

10. ภัทรอังคาร

อ้า่ว อุ้มไปยอมรับตั้งแต่ตอนไหนเนี่ย แค่อุ้มอึดอัดแทนเฉยๆ หรอก จะยังไงกัน ก็เลยจะรองช่วยดูค่ะ ถ้าหาเพื่อนไม่เจอก็ไม่เป็นไรค่ะ บายศรีพรหม พัทยามีคนทำได้เยอะแยะเลยค่ะ ร้านจัดดอกไม้ทำได้หมด เดี๋ยวเอาจากนี่ไปให้เลยแหละ รถตู้จากพัทยากลัวราคาจะมากกว่าที่หาจากกรุงเทพโดยตรง ยังไงเดี๋ยวจะรองๆสืบก่อนนะค่ะ แล้วจะมาแจ้งให้ทราบค่ะ

11. ภัทรอังคาร

ไมอะ ขำไรอ่ะ ก็มีนี่รถตู้ที่วิ่งใช้แก๊ส ไม่ได้ใช้น้ำมัน มะเห็นต้องขำเยยนิ แล้วตกลงมางมีอะป่าว ก็คราวที่แล้วไป ก็เห็นจอดเติมแก๊สกันนิ ไอ้เรานั่งอยู่ในรถก็อกสั่นขวันแขวน กลัวแก๊สจะระเบิดจะตายไป ทีหลังต้องลงมาเดินเล่นดีกว่า เพื่อความปลอดภัย สรุปได้ อะยัง ว่าขำอะยัย งงนะเนี่ย

12. nut1663

คุณอ้ม มีเบอไหมเดี๋ยวผมโทให้ รถที่ผมเคยคุยว่าอยู่ข้างๆ บ้านผม เพิ่งรู้ว่า เป็น มาเฟีย เลย ไม่อยากจะ เสวนา

13. gasnaka

ดีแล้ว ชอบแล้วจ้าคุณอุ้ม ช่วยจัดการอ่ะดีจ้า ไม่งั้นฟันเฟืองไม่ขยับ
    รับๆๆดูแลไปเหอะ เดี๋ยวตอนไปจะเอากล้วยไปฝาก กล้วยจาก อ.สังคม ดังนะคะ เคี้ยวทีดังกร๊อบเลย อิอิ จะเอาไปฝากคุณนัทคนตัวใหญ่ด้วยอ่ะโทษฐานตัวใหญ่อ่ะ จะไปแล้วนะจ๊ะ พรุ่งนี้กลับมาแล้วจะมารายงานตัว ต้องทิ้งคุณอุ้มเฝ้าบ้านแล้ว
    แต่คงชินแล้วเนอะ อิอิ

14. va_run

va_run เป็นที่รู้จักกันดี

25 ธันวาคม 2007
    สวัสดีครับ 555 ผมเข้ามาดูลาดเลาน่ะครับ แต่ปกติก็มาแอบดูทุกวันละอยากตอกคตปรอทมากครับ แต่ยังหาเหตุผลให้กับตัวเองไม่ได้ มันยังไม่สมเหตุสมผล

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 20 สิงหาคม 2010
  15. ภัทรอังคาร

อ้าว ซะงั้นเลย พัทยาเนี่ยมาเฟียเยอะจริงๆเลยจ๊ะ ทั้งไทย ทั้งเทศ เดี๋ยวเบอร์รถตู้ไว้อุ้มหาให้นะ มะใช่วันนี้นะจ๊ะ ระวังอย่าไปทำเก๋า กับพวกมาเฟียนะคุณนัทไม่งั้นอุ้มไม่รับประกันความปลอดภัยเ้น้อ อิอิอิ อยู่ห่างๆ อย่างห่วงๆจร้า อย่าไปใกล้พวกมาง

เดี๋ยวเรามาตั้งทีมมาเฟียแก๊งค์ปรอทดูจิ จะเป็นไง ฮาฮาฮา

16. ภัทรอังคาร

สาธุจ๊ะ แหม พูดเหมือนเฮียปอ ในเว็บนี้เลย คำพูดยอดนียมของแก ดีแล้ว ชอบแล้ว โมทนาสาธุจ๊ะ ก็ถ้าไม่มีใครออกมาเสนอตัวจัดการ อุ้มก็จะจัดการให้ก็แล้วกันจ๊ะ ก็ช่วยๆกันไปให้ถึงฝั่ง อิอิอิ

เย้ๆๆๆ ชอบๆๆๆ ของฝาก โดยเฉพาะ ขนม ชอบกินขนมอ่ะค่ะ โห เคี้ยวทีดังกร๊อบเนี่ยสงสัยจะไม่ไหว เพราะวันนี้ไปหาหมอฟันมาต้ัองอุดฟันถึงสี่ซีกเลยนะค่ะ คุณนัทไม่ชอบกินขนมก็โอนมาให้อุ้มละกันอิอิอิ อุ้มรับเองหมดเยย ไปแล้วรีบกลับมานะจ๊ะ ชอบทิ้งเราให้อยู่บ้านคนเดียวกันซะเรื่อย ไม่ค่อยจะอยู่ติดบ้านติดช่องกันเลยนะจ๊ะ แหม พูดแล้ววิ่งปิดประตูหน้าต่างแล้วออกดีกว่า กลับมาให้ไวด้วยนะจ๊ะ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 20 สิงหาคม 2010
  17. ภัทรอังคาร

ค่ะ สวัสดีอีกครั้งนะค่ะ มาแอบดูทุกวันแต่ไม่โพสเลยแทบจะไม่รู้เลยค่ะว่าเข้ามา บังเอิญวันนี้อุ้มเห็นชื่อขึ้นก็เลยรู้ ตอนอุ้มไปตอกนะค่ะ อุ้มก็ยังหาเหตุผลด้วยแหละ แต่ใจมันไปด้วยความที่เราศรัทธาหลวงปู่ก็แค่นั้นเอง ไม่รู้วาคตปรอทดียังไง แต่รู้แต่ว่าตอกอะไรก็ได้ของหลวงปู่ให้รู้ว่าเรามีของดีของหลวงปู่ละกัน อิอิอิ อุ้มเป็นคนไม่ค่อยใช้เหตุผล ใช้ใจเป็นหลักค่ะ ถ้าใจสั่งอะไรก็ไปตามนั้น เหตุผลค่อยมาค้นหาทีหลังฟังดูคงไม่น่าเกลียดเกินไปใชไหมค่ะ

18. h_pisit

h_pisit เป็นที่รู้จักกันดี

21 กุมภาพันธ์ 2008
    สวัสดีครับ พี่นัท
    เป็นไงบ้างครับ สบายดีป่าว

แล้วที่พี่จะตอกคต เนี้ยะ อ.ย่ามแดงท่านจะตอกให้เหรอพี่
    ครั้งก่อน ท่านก็เบรคพี่ซะ หยุดสนิทเลยนี่นา
    (ผมคุ้นๆ ท่านบอกว่า พี่สุดยอดอยู่แล้ว รอแค่ตาพี่เป็นสีฟ้าอย่างเดียว)

แล้วพรุ่งนี้พี่ไปหา อ.มา ม้าป่าว

19. D-Dom

D-Dom เป็นที่รู้จักกันดี

ชีวิต ไม่ใช่ เกมส์กีฬา ไม่มีเวลาพักครึ่ง ไม่มีการขอเวลานอก แต่มีการแข่งขัน (อย่างน้อยก็กับตัวเอง) และที่สำคัญคือ ‘เปลี่ยนตัวผู้เล่นไม่ได้’ ถูกต้องแล้ว ครับ ไม่มีใครเกิดมา ‘ล้มเหลว’ มีแต่ ‘ล้มเลิก’ ชอบจัง (deejai)

เรื่องบาศรี เห็นว่าปากคลองตลาดมี ผมสามารถจัดให้ได้ ครับ แต่ถ้าคุณอุ้ม ได้รถจากที่ชลบุรี มาก็ให้คุณอุ้ม จัดมาพร้อมกันเลยดีกว่า ครับ

ส่วนเรื่องจำนวนคนกับรถตู้ผมอยากให้ ครบ 10 คน ครับ ไปหลายคนน่าจะสนุกกว่า และเผื่อยังมีคนอยากจะไปด้วยแต่ยังไม่รู้ ว่าบ้านปรอทกำลังจัดทริปนี้กัน นี้ก็รวบรวมกันจริงๆ สอง สามวันเองนี้เอง ผมว่าน่าจะรออีกหน่อย ครับ แต่ถ้ามติเอกฉันท์ ก็กำหนดวันได้เลย ครับ ปล. แมวน่ารักจัง มาไม่ทัน เลยเจอแค่ตัวเดียวเอง เฮ้อ

20. aoffy_s

aoffy_s เป็นที่รู้จักกันดี

กระผมอยู่ปากน้ำ สมุทรปราการ ครับ จะผ่านตรงไหนบ้างครับ
    ที่ผมรู้สึกว่าไกล้ๆก็มีสี่แยกบางนา ครับเอแต่เป็นทางผ่านท่านรึป่าวไม่ทราบ
    แต่จะให้ไปที่ไหนก็บอกได้ครับ อนุเสาวรีย์ จตุจักร ตรงไหนเป็นจุดนัดพบ
    บอกมาเลยครับจะหาทางไปให้ได้ไปไม่ถูก ก็พึ่งบริการแท๊กซี่ครับ 55

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้