พระนิพพาน (เป็นเรื่องตลก ?)

ในห้อง 'หลวงพ่อฤๅษีลิงดำ' ตั้งกระทู้โดย หนูกบ, 3 กันยายน 2010.

1. nuttadet

nuttadet เป็นที่รู้จักกันดี

ถือเป็นบททดสอบ กำลังใจของแต่ละคน ก็ได้นะครับ ว่าโดนแบบนี้แล้วจะยัง ลังเลสงสัยหรือไม่

ยังไงก็ขอให้สำเร็จตามที่ปรารถนาทุกท่านนะครับ สาธุ

2. cmhadtong

cmhadtong เป็นที่รู้จักกันดี

บุคคลใดก็ตามที่หาญกล้า ปราถนาเข้าถึงซึ่งพระนิพพาน
    แสดงว่าได้สั่งสมบารมีมาดีแล้ว พร้อมแล้ว ที่จะไปดั่งที่หมายไว้

โชคดีแค่ไหนแล้วน้อ ที่ได้เกิดมาพบพระสงฆ์องค์เอกของโลก
    สองมือลูกจะขอกราบลงแทบบาทองค์หลวงพ่อ

โมทนาบุญนะจ๊ะ

3. ทิ้งสมอ

ทิ้งสมอ Active Member

ผมก็หวังครับ คนคิดดีมันน่าตลกตรงไหนใครจะว่ายังไงก็ปล่อยเค้าไปเถอะเดี๋ยวเค้าก็ตายไปเองแต่มันแตกต่างตรงที่เขาตายแล้วอยากเกิดอีกแต่เราพอแค่นี้แหละ อนุโมทนา การเกิดเป็นทุกข์ไม่ว่าจะเกิดเป็นอะไรก็ตาม