+++พระครูวิลาศกาญจนธรรม(พระอาจารย์เล็ก สุธมฺมปญฺโญ) ++พระปัจเจกพุทธเจ้าเนื้อทองคำ+++

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย อนุภัทร, 9 ตุลาคม 2011.

1. อนุภัทร

อนุภัทร เป็นที่รู้จักกันดี

สมเด็จองค์ปฐมรุ่น 5 ( เนื้อสัมฤทธิ์โบราณ )รุ่นฉลองสมณศักดิ์หลวงพ่อพระภาวนากิจวิมล (หลวงพ่ออนันต์ พุทธญาโณ) เจ้าอาวาสองค์ปัจจุบัน พิธีพุทธาภิเษก วันที่ 28 มกราคา 2555 หล่อด้วยชนวนสมเด็จองค์ปฐม หลวงพ่อฤาษีลิงดำ วัดท่าซุง เงินจีนสมัยโบราณหลายร้อยปี และที่สำคัญได้การนำตะกรุดเก่าใส่หลายดอก และตะกรุดปรอทของครูบาชุ่มผสมไปด้วยประมาณ 3 ดอก สร้าง 1,200 องค์
    บูชา 2,500 บาท<!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end -->

<FIELDSET class=fieldset><LEGEND>รูปขนาดเล็ก</LEGEND>[​IMG] [​IMG] [​IMG]

</FIELDSET>

2. อนุภัทร

พระปิดตามหาเศรษฐีเงินล้านเนื้อเงิน หลวงพี่เล็กวัดท่าขนุน ๒๐ มีนาคม ๒๕๕๓
    พระอาจารย์กล่าวว่า "อาตมาตั้งราคาตะกรุดมหาสะท้อนไว้แพง เพราะว่าเป็นของอันตราย ไม่อยากให้เอาไปใช้ เห็นผลมาเยอะต่อเยอะจนอาตมาสยดสยองเองแล้ว

พวกเราส่วนใหญ่สร้างบารมีมามาก บุคคลที่สั่งสมบารมีใน ศีล สมาธิ ปัญญา ไปถึงระดับหนึ่ง จะเกิดเป็นบุญฤทธิ์ขึ้น ในเมื่อเป็นบุญฤทธิ์ขึ้นมา คนคิดร้ายก็แย่แล้ว แถมเรายังไปเล่นตะกรุดมหาสะท้อนด้วย คนนั้นก็เดี้ยงสถานเดียว..!

ฉะนั้น..จริง ๆ แล้วไม่ต้องมีตะกรุดหรอก ภาวนาคาถา เมสัมมุกขา สัพพาหะระติ เตสัมมุกขา ไว้ทุกวัน กำลังใจทรงตัวก็คุ้มได้เหมือนกับมีตะกรุดนั่นแหละ ถ้าเรารู้สึกว่าราคาแพงก็ไม่ต้องห่วง..ของฟรีมี ภาวนาเอาเองก็ได้ แต่พวกเราส่วนใหญ่พอบอกให้ไปภาวนาก็ไม่มั่นใจ ท้ายสุดก็มาเอาตะกรุดไปจนได้

มีหลายท่านสงสัยว่าพระปิดตามหาเศรษฐีเงินล้านรุ่น ๑ ที่อาตมาเผลอใส่ตะกรุดมหาสะท้อนไป มีเนื้อไหนบ้างที่ใส่ ก็มีเนื้อทองคำ เนื้อเงินและเนื้อนวโลหะ เพราะฉะนั้น..ถ้าใครใช้พระปิดตามหาเศรษฐีเงินล้าน ๓ เนื้อนี้ คนหรือสัตว์กำลังคลอดอยู่ อย่าเข้าไปใกล้นะ โปรดเมตตาเขาหน่อย ถ้าเขาคลอดไม่ได้แล้วจะยุ่ง"
    หลวงพี่เล็กวัดท่าขนุน เก็บตกจากบ้านวิริยะบารมี ต้นเดือนมกราคม ๒๕๕๕
    บูชา 1,700 บาท(ปิดรายการให้คุณ วรเมธ-ptr ครับ)

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      155.8 KB
      เปิดดู:
      27
      ขนาดไฟล์:
      140.3 KB
      เปิดดู:
      31
      ขนาดไฟล์:
      147.6 KB
      เปิดดู:
      35
    แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 14 มีนาคม 2012
  3. Paraiso

Paraiso เป็นที่รู้จักกันดี

11 พฤษภาคม 2011
    มาแจ้งว่าได้รับพระแล้วค่ะ ขึ้นคอเรียบร้อย

4. nongs

nongs เป็นที่รู้จักกันดี

24 กรกฎาคม 2006
    ได้รับพระเรียบร้อยแล้วครับ

5. จารุ

จารุ เป็นที่รู้จักกันดี

15 สิงหาคม 2006

ผมยังขาดรายการนี้ครับ:cool:
    ถ้าหลวงพี่ท่านทำตะกรุดทองคำ สงสัยจะเหยียบกันตายนะครับ

6. เฮียปอ ตำมะลัง

เฮียปอ ตำมะลัง ทุกสิ่งจบสิ้นลงด้วยความตาย วุ่นวายทำไม ผู้สนับสนุนพิเศษ

กระทู้เรื่องเด่น:
    2

พิธีเป่ายันต์เกราะเพชร ที่จะถึงนี้สงสัยวัดท่าขนุนเนืองแน่นขึ้นไปอีกเท่าตัวแน่ ๆ ครับ ... ผมอยากได้ครบทุกสี :cool:

7. จารุ

สงสัยจะเป็นสีเหลืองครับ:cool:

8. อนุภัทร

รอบละสีครับ ต้องมาทุกงานครับ และอาจจะมีรายการที่คาดไม่ถึงอีกครับ
    ถ้าพลาดเสียใจอีกนานครับ อิอิ:cool:

ลุ้นกันเหงื่อตกครับ อยากได้สีแดงครับ:cool:

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 14 มีนาคม 2012
  9. เฮียปอ ตำมะลัง

เฮียปอ ตำมะลัง ทุกสิ่งจบสิ้นลงด้วยความตาย วุ่นวายทำไม ผู้สนับสนุนพิเศษ

2
    <TABLE style="BORDER-TOP-WIDTH: 0px" class=tborder border=0 cellSpacing=1 cellPadding=6 width="100%" align=center><TBODY><TR><TD class=thead colSpan=2>วันนี้ 05:28 PM</TD></TR><TR title="Post 5849373" vAlign=top><TD class=alt2 width=125 align=middle>Anuphat_hltc</TD><TD class=alt1>อ้างอิง:
    <TABLE border=0 cellSpacing=0 cellPadding=6 width="100%"><TBODY><TR><TD style="BORDER-BOTTOM: 1px inset; BORDER-LEFT: 1px inset; BORDER-TOP: 1px inset; BORDER-RIGHT: 1px inset" class=alt2>ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ เฮียปอ ตำมะลัง [​IMG]
    พิธีเป่ายันต์เกราะเพชร ที่จะถึงนี้สงสัยวัดท่าขนุนเนืองแน่นขึ้นไปอีกเท่าตัวแน่ ๆ ครับ ... ผมอยากได้ครบทุกสี :cool:
    </TD></TR></TBODY></TABLE>
    รอบละสีครับ ต้องมาทุกงานครับ และอาจจะมีรายการที่คาดไม่ถึงอีกครับ
    ถ้าพลาดเสียใจอีกนานครับ อิอิ:cool: </TD></TR></TBODY></TABLE>

ฝากเจ้าของกระทู้จองบูชาได้ปล่าวครับ สีเหลืองสวยดี... :d

.

10. อนุภัทร

จะแจ้งให้ทราบคนแรกเลยครับ:cool:

11. จารุ

ผมจองตะกรุดทองคำนะครับ

12. อนุภัทร

สงสัยเว็ปจะแตกครับ:cool:

13. วรเมธ-ptr

วรเมธ-ptr เป็นที่รู้จักกันดี

ขอจองครับ

พระปิดตามหาเศรษฐีเงินล้านเนื้อเงิน หลวงพี่เล็กวัดท่าขนุน ๒๐ มีนาคม ๒๕๕๓
    พระอาจารย์กล่าวว่า "อาตมาตั้งราคาตะกรุดมหาสะท้อนไว้แพง เพราะว่าเป็นของอันตราย ไม่อยากให้เอาไปใช้ เห็นผลมาเยอะต่อเยอะจนอาตมาสยดสยองเองแล้ว

พวกเราส่วนใหญ่สร้างบารมีมามาก บุคคลที่สั่งสมบารมีใน ศีล สมาธิ ปัญญา ไปถึงระดับหนึ่ง จะเกิดเป็นบุญฤทธิ์ขึ้น ในเมื่อเป็นบุญฤทธิ์ขึ้นมา คนคิดร้ายก็แย่แล้ว แถมเรายังไปเล่นตะกรุดมหาสะท้อนด้วย คนนั้นก็เดี้ยงสถานเดียว..!

ฉะนั้น..จริง ๆ แล้วไม่ต้องมีตะกรุดหรอก ภาวนาคาถา เมสัมมุกขา สัพพาหะระติ เตสัมมุกขา ไว้ทุกวัน กำลังใจทรงตัวก็คุ้มได้เหมือนกับมีตะกรุดนั่นแหละ ถ้าเรารู้สึกว่าราคาแพงก็ไม่ต้องห่วง..ของฟรีมี ภาวนาเอาเองก็ได้ แต่พวกเราส่วนใหญ่พอบอกให้ไปภาวนาก็ไม่มั่นใจ ท้ายสุดก็มาเอาตะกรุดไปจนได้

มีหลายท่านสงสัยว่าพระปิดตามหาเศรษฐีเงินล้านรุ่น ๑ ที่อาตมาเผลอใส่ตะกรุดมหาสะท้อนไป มีเนื้อไหนบ้างที่ใส่ ก็มีเนื้อทองคำ เนื้อเงินและเนื้อนวโลหะ เพราะฉะนั้น..ถ้าใครใช้พระปิดตามหาเศรษฐีเงินล้าน ๓ เนื้อนี้ คนหรือสัตว์กำลังคลอดอยู่ อย่าเข้าไปใกล้นะ โปรดเมตตาเขาหน่อย ถ้าเขาคลอดไม่ได้แล้วจะยุ่ง"
    หลวงพี่เล็กวัดท่าขนุน เก็บตกจากบ้านวิริยะบารมี ต้นเดือนมกราคม ๒๕๕๕
    บูชา 1,700 บาท***
    **จองครับ**

14. teerter

teerter เป็นที่รู้จักกันดี

16 กรกฎาคม 2010
    นื้อเมฆพัตร เนื้อเงิน เนื้อนวะ ก็มีครับ ไม่รู้ท่านอาจารย์ ท่านจะเอาออกมาตอนใหน อิอิ

ถ้าเป็นเนื้อผง ยังมีอีกหลายสีครับ หลวงพ่อจาร ตะกรุดจะตุโลบังเกิดทรัพย์ให้ บรรจุองค์ละสามดอก วางไว้เฉยๆเงินก็เข้า ท่านบอกว่าไว้อย่างนั้น

เป่ายันต์ครั้งหน้าคงต้องลุ้นว่าจะเป็นสีอะไร อิอิ

15. อนุภัทร

รายการจัดส่งวันนี้
    คุณสมศักดิ์ EI968572200TH
    คุณรัตนศักดิ์ EI968572213TH

16. อนุภัทร

รับทราบการจองครับ ขอบคุณมากครับ:cool:

เฝ้าทุกงานบุญเลยครับ เดาใจหลวงพี่ท่านครับ:cool:

17. เฮียปอ ตำมะลัง

2

ขอบคุณมากครับ ... (good)

<TABLE style="BORDER-TOP-WIDTH: 0px" class=tborder border=0 cellSpacing=1 cellPadding=6 width="100%" align=center><TBODY><TR><TD class=thead colSpan=2>วันนี้ 06:09 PM</TD></TR><TR title="Post 5849586" vAlign=top><TD class=alt2 width=125 align=middle>จารุ</TD><TD class=alt1>ผมจองตะกรุดทองคำนะครับ </TD></TR></TBODY></TABLE>

แสดงว่า อนาคตอันใกล้มี ตะกรุดทองคำให้บูชาแน่ ๆ

18. จารุ

เดาไปส่งเดชครับ เฮียเดี๋ยวเขาเอาไปลือว่ามาจากผม ผมงานเข้าแน่ ๆครับ:cool:

19. เฮียปอ ตำมะลัง

2
    รับทราบครับ ... แต่ก็น่าสนใจนะครับ " ตะกรุดทองคำ "

.

20. อนุภัทร

แอบคุยอะไรกันเนี่ย ได้ยินนะครับ:cool:

จริงป่าวครับ เพิ่งรู้ว่ามีตะกรุดทองคำด้วย อยากได้:cool: