หมดแล้ว พระกริ่งพระเจ้าพรหมมหาราช เฉพาะกระทู้นี้ ยอดกฐินเพื่อซื้อที่ดิน 4,131,525 บาท

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย จารุ, 1 มกราคม 2012.

1. จารุ

จารุ เป็นที่รู้จักกันดี

15 สิงหาคม 2006
    ขอบคุณครับ :cool:

2. เฮียปอ ตำมะลัง

เฮียปอ ตำมะลัง ทุกสิ่งจบสิ้นลงด้วยความตาย วุ่นวายทำไม ผู้สนับสนุนพิเศษ

กระทู้เรื่องเด่น:
    2
    สุขสันต์วันคล้ายวันเกิดครับ คุณจารุ

คิดหวังสิ่งใดขอให้สมปราถนาในสิ่งที่หวังทุก ๆ ประการครับ

Happy Birth Day

3. ozangthailand

ozangthailand เป็นที่รู้จักกันดี

สุขสันต์วันเกิดครับพี่จารุ:cool::cool::cool:

4. พรแม่ศรี

พรแม่ศรี ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต

สุขสันต์วันเกิด
    สมปรารถนาทุกประการนะครับ

5. อนุภัทร

อนุภัทร เป็นที่รู้จักกันดี

(^)HBDs(^)

ขอความปรารถนาทุกอย่างของพี่จารุ จงสำเร็จทุกประการครับ

6. Ton_Ton

Ton_Ton เป็นที่รู้จักกันดี

สุขสันต์วันเกิดด้วยคนครับ
    พระคุ้มครองครับพี่

7. ao.angsila

ao.angsila เป็นที่รู้จักกันดี

17 กุมภาพันธ์ 2006
    สุขสันต์วันเกิดครับผม

8. jumpman

jumpman เป็นที่รู้จักกันดี

2 พฤศจิกายน 2004
    HBDs สุขสันต์วันเกิดครับ

:p ผมไม่รู้ ผมมั่วตามข้างบน

9. pu4755

pu4755 เป็นที่รู้จักกันดี

12 สิงหาคม 2009
    Happy Birthday ครับคุณจารุ

10. chanu

chanu เป็นที่รู้จักกันดี

Happy Birthday ครับ

จะรอนะครับ อยากมีเก็บไว้สักอัน
    ถามนิดนึงครับ ปกติพระขรรค์ ใช้ไปทางด้านไหนครับ แตกต่างจากพระเครื่อง กับมีดหมอ อย่างไรหรือครับ

ไม่ทราบจริงๆครับเรื่องพระขรรค์ รอผู้รู้ให้คำตอบ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 25 มกราคม 2012
  11. watthikorn

watthikorn เป็นที่รู้จักกันดี

23 สิงหาคม 2007
    HBD ครับพี่จารุ

12. Pongpat86

Pongpat86 เป็นที่รู้จักกันดี

สุขสันต์วันเกิดครับเสี่ยจารุ

13. นพ_กำแพงแสน

นพ_กำแพงแสน เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

สุขสันต์วันเกิดครับ

14. พรหมณี

พรหมณี เป็นที่รู้จักกันดี

HBDs สุขสันต์วันเกิดจ้า....ขอให้สุขสมหวังทุกสิ่งทั้งปวง คิดสิ่งใดขอให้สมปรารถนาทุกประการ

15. wara43

wara43 ทีมผู้ดูแลเว็บบอร์ด ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

สุขสันต์วันเกิดครับท่านจารุ (^)
    ขอให้มีความสุข สมหวังสมปรารถนาทุกประการนะครับ

fishh_พี่เหมือนปลาใหญ่ พวกผมขอติดตามทำบุญ เพื่อพระนิพพานไปด้วยนะครับ

16. dooddd

dooddd เป็นที่รู้จักกันดี

7 มิถุนายน 2011
    วันเกิดพี่จารุหรือครับนี้

สุขสันต์วันเกิดครับ ขออำนาจบารมีพระรัตนตรัย ได้โปรดบัลดาลให้พี่จารุประสบณ์แต่ความสำเร็จ คล่องตัวทั้งทางโลกและทางธรรมครับ

17. dooddd

dooddd เป็นที่รู้จักกันดี

7 มิถุนายน 2011
    วันเกิดพี่จารุหรือครับนี้

สุขสันต์วันเกิดครับ ขออำนาจบารมีพระรัตนตรัย ได้โปรดบัลดาลให้พี่จารุประสบณ์แต่ความสำเร็จ คล่องตัวทั้งทางโลกและทางธรรมครับ

18. บุญทรงพระเครื่อง

บุญทรงพระเครื่อง ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ

20 กุมภาพันธ์ 2009
    กระทู้เรื่องเด่น:
    2
    วันนี้ขอนำเสนอพระฤาษีนั่งเต็มองค์ใน ชุดพระฤาษีท่องสวรรค์ ของหลวงพ่อพระราชพรหมยานเถระ วัดท่าซุง อ.เมือง จ.อุทัยธานี ทั้งหมดมีหลายพิม เกินกว่า ๓๐ กว่าพิม คุณลุงบักเฮงนำดินมาสร้างถวายถึง ๓-๔ คัน รถอีแต๋น ก็คิดดูเอาก็แล้วกันครับว่ามากขนาดไหน และท่านสร้างโดยใช้แรงงานของท่านเอง ไม่คิดเอาอะไรเลย นอกจาก ผลแห่งของการพ้นทุกข์ครับท่าน นี่องค์ที่ (๖) พิมใหญ่ ที่ ๒ พิมนี้ๆมีอีก ๕ พิม เป็นอย่างน้อยครับ ส่วนตัวหนังสือท่านบอกว่าไม่ได้เขียนหนังสือเสียส่วนใหญ่ ที่เขียนมีน้อยมากครับ ใน พ.ศ.๒๕๑๐ กว่าท่านสร้างมาถวายหลวงพ่อ พันกว่าองค์ และต่อมาสร้างใกล้ยังไม่ถึง พ.ศ. ๒๕๓๐ จนถึงการมรณะ ดับขันของหลวงพ่อครับผม
    โทร 086- 169-7786 และ 081-8866-104
    ธนาคาร กรุงไทย สาขา อุทัยธานี ออมทรัพย์ ชื่อบัญชี บุญทรง ทองคง
    เลขบัญชี 619-0-15742-4<!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end -->
    ({):cool:และในการต่อไปนี้ผมจะพยายามนำมาลงทุกพิมที่มีอยู่ให้พี่น้องทุกท่านได้รู้จัก และนำเก็บไปบูชา ต่อไปในการเบื้องหน้า จะไม่มีอีกแล้วบัดนี้คุณลุงท่านอายุในราว เกือบจะ ๘๐ ปีแล้ว ดินที่นำมา มีดิน เมืองเก่าของทางภาคเหนือที่เป็นตำนานมาสร้างซึ่งยากแก่การจะได้เชยชมเป็นอย่างยิ่ง(พิมใหญ่จัมโบ้มีองค์เดียวเท่านั้นครับ):cool:<!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end -->
    <FIELDSET class=fieldset>[​IMG] [​IMG] [​IMG]

</FIELDSET>
    วันเกิดอะไรเล่าน้องจารุ เห็นมันเกิดๆตายๆอยู่ทุกลมหายใจเข้าออก ทุกๆวัน:cool: อ๋อคงครบรอบตรงวันเกิดปีน้อ :cool: ขอให้มีความสุขกายใจทุกเช้าสายบ่ายเย็นค่ำคืนมีทรัพย์ทั้งภายนอกภายใน สมประสงค์ ในบุญวาสนาบารมีเถิด

ปีนี้เขาว่ามี ๕ อาทิตย์ ๕ จันทร์ ๕ อังคาร แถมมีวัน พระ ๕ พระ ใน ๘๒๓ ปี เวียนมาเจอกัน ๑ ครั้ง จริงหรือไม่

19. จารุ

จารุ เป็นที่รู้จักกันดี

15 สิงหาคม 2006
    ขอบพระคุณพี่ ๆ น้อง ๆ ทุก ๆท่านครับ. ขอให้ทุกท่านมีความสุขสมปรารถนาทุกประการครับ:cool:

20. noi

noi เป็นที่รู้จักกันดี

9 พฤศจิกายน 2005
    ขอบคุณมากครับ :cool::cool:ที่นำข้อความเก่าๆ ช่วยเตือนความจำ สัญญาของผมเป็นอนิจจา หายไปหมดแล้วจ้า