พระกริ่งทรงทิเบตปรัชญาปารมิตา, ล็อกเก็ตบารมีสมเด็จอรัญวาสีป่า พระพี่หลวงป่าบง เมืองยอง

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย สายครูบา, 31 สิงหาคม 2014.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. สายครูบา

สายครูบา เป็นที่รู้จักกันดี

10 มิถุนายน 2007
    ยังจองเข้ามาได้เรื่อยๆครับผม โอนแล้วแจ้งได้เลยครับ พร้อมส่งครับผม​

2. Thanitanont Pandphetpinunt

Thanitanont Pandphetpinunt เป็นที่รู้จักกันดี

เรียนคุณสายครูบา วันนี้ 03/09/14 เวลา09.57น.ผมได้โฮนเงินค่าเทียนบูชาที่ผมจองไว้ 2 เล่ม จำนวนเงิน390บาทและค่าส่ง ems 70 บาท รวมเงิน 460 บาท ที่อยู่จัดส่งแจ้งทาง pm ขอบคุณครับ

3. สายครูบา

รับทราบครับผม

4. สายครูบา

ยังมีให้บูชา นำไปจุดบูชาพระเพื่อความร่ำรวย จองกันได้เลยครับ

5. Thanitanont Pandphetpinunt

Thanitanont Pandphetpinunt เป็นที่รู้จักกันดี

ผมได้รับเทียนแล้ว ขอบคุณครับ

6. สายครูบา

ขอบคุณที่แจ้งให้ทราบครับผม ใช้ดีแล้วอย่าลืมมาเล่าประสบการณ์ให้สมาชิกได้ฟีงกันนะครับ

7. สายครูบา

เทียนเศรษฐีผึ้งเข้ารัง

ตำราโบราณจารย์ล้านนา ที่ได้ผูกยันต์ไส้เทียนขึ้นเรียกว่า เทียนผึ้งเข้ารัง เคล็ดลับความรวยเรียกโชคลาภเงินทาง เปรียบประหนึ่งแรงงานผึ้งงานที่ขยันขันแข็งบินออกไปแสวงหาน้ำหวานและเกสรดอกไม้ เพื่อนำกลับมาเข้ารังจนสร้างรังใหญ่โต และมีน้ำผึ้งอันหอมหวาน เช่นเดียวกันกับพุทธคุณอิทธิคุณแห่งเทียนผึ้งเข้ารังนี้ ที่จะนำพาโชคลาภ เงินทาง ความสำเร็จ เมตตามหานิยม ค้าขาย ขายที่ทาง เสริมดวงวาสนาบารมี เสี่ยงโชคลาภ สมปรารถนาตามจิตเจตนาคำอธิษฐานให้มีแต่สำเร็จสมประสงค์ ถือเป็นเคล็ดลับความรวยที่หลายคนใช้แล้วต้องหามาจุดบูชาอีก ไม่ว่าจะเป็นคหบดีเศรษฐี นักธุรกิจ เจ้าของกิจการ นักเสี่ยงโชคลาภ หรือแม้แต่พระสงฆ์ ท่านก็แสวงหามาบูชากัน

ผมเห็นว่ามีประโยชน์ และก่อคุณแก่ญาติธรรมทั้งหลายในช่วงการฝ่าฟันสภาพสังคม และวิกฤตทางเศรษฐกิจเช่นนี้ บางครั้งจำต้องมีตัวช่วยเคล็ดลับที่อาศัยพึ่งบารมีพุทธคุณ ธรรมคุณ สังฆคุณ อีกประการ ผมไปพบแหล่งผลิตเทียนผึ้งเข้ารังนี้อย่างถูกตำหรับตำรา คือ
    - ใช้กระดาษสาลงยันต์ผึ้งเข้ารังเป็นไส้เทียน
    - ฝ้ายไส้เทียนเส้นหน้าใหญ่จากเชียงตุง จุดแล้วเปลวไฟลุกโชติช่วง
    - ใช้ขี้ผึ้งแท้จากพม่า มีความหอม และทรงคุณค่ายิ่ง
    - ฝั้นเทียนสีเทียนตามกรรมวิธีโบราณจารย์กำหนดไว้

วิธีใช้
    - เขียน ชื่อ-สกุล วันเดือนปีเกิดของผู้จะบูชาลงบนเทียน
    - นำมาอธิษฐานไหว้พระสวดมนต์ต่อเบื้องหน้าพระพุทธรูปในบ้าน
    - อธิษฐานขอจุดเทียนวิเศษนี้เพื่อถวายเป็น พุทธบูชา ธัมมบูชา สังฆบูชา อาจาริยบูชา แล้วอธิษฐานขอตามประสงค์
    - ทุกต้นเดือนนำเทียนเศรษฐีผึ้งเข้ารังจุดไว้บริเวณหน้าประตูบ้าน ประตูร้านค้า หรือบริษัท เป็นเคล็ดเรียกเงินทองโชคลาภเหมือนผึ้งบินนำน้ำหวานเข้ารัง
    - จุดบูชาในที่เหมาะสม เช่น ในห้องพระ ตามความสะดวก หรือจุดถวายตามวันเกิด เช่น เกิดวันศุกร์ ก็จุดเทียนถวายทุกวันศุกร์ พร้อมไหว้พระสวดมนต์

หลายต่อหลายท่านใช้แล้วเห็นผล จึงนำมาบอกต่อ ของดีหายากและมีน้อยครับ มีประมาณ 80 เล่ม หมดแล้วต้องรออีกนานกว่าจะได้มาอีกครับ

นำมาแบ่งบูชา เล่มละ 159 บาท สั่งจองกันได้ในกระทู้เลยครับ
    ขอค่าจัดส่ง ems ครั้งละ 70 บาท ส่งลงทะเบียนครั้งละ 50 บาทครับ เพราะต้องใช้กล่องพัสดุขนาดใหญ่

8. สายครูบา

ต้นเดือนแบบนี้ อย่าลืมหาเทียนเศรษฐีผึ้งเข้ารังไปจุดบูชานะครับ

เพื่อเรียกโชค เรียกลาภ เรียกเงินทอง เข้ามาตลอดทั้งเดือน​

9. jimmyuro

jimmyuro เป็นที่รู้จักกันดี

จอง 6 เล่มนะครับ

10. สายครูบา

รับทราบครับพี่หมอ

11. komkons_2528

komkons_2528 เป็นที่รู้จักกันดี

28 กันยายน 2011
    จอง 4 เล่มครับ

12. สายครูบา

13. สายครูบา

คืนนี้วันดี 12 เป็งทางเหนือ ผมก็จุดเทียนเศรษฐีผึ้งเข้ารัง ถวายเป็นพุทธบูชาเช่นกันครับ เฮงๆ รวยๆ ในคืนไหว้พระจันทร์กันครับ

14. สายครูบา

มีรุ่นพี่ที่เคารพท่านหนึ่งขอบูชาเทียนเศรษฐีผึ้งเข้ารังไปจุดบูชา เพราะช่วงนี้ฝืดเคือง รายได้ไม่เต็มเม็ดเต็มหน่วย แต่พอจุดได้ไม่ถึง 3 วัน มีรายรับเข้ามาอย่างกระทันหันทันใจหลักหมื่นทีเดียวครับ

15. สายครูบา

เทียนเศรษฐีผึ้งเข้ารัง ยังมีให้บูชานะครับ ติดต่อจองได้เลยครับ พร้อมส่ง

16. สายครูบา

ใครจุดแล้วมีประสบการณ์อย่างไร อย่าลืมเล่าแบ่งปันกันนะครับ​

17. komkons_2528

komkons_2528 เป็นที่รู้จักกันดี

28 กันยายน 2011
    แจ้งการโอนเงินครับ

โอนเงินให้แล้วนะครับ 706.00 บาท 15/9/57 18.00 น.

18. สายครูบา

19. สายครูบา

วันนี้วันพระ อย่าลืมจุดเทียนเศรษฐีผึ้งเข้ารังบูชาพระนะครับ เย็นนี้อาจมีโชคได้รับรางวัลที่ 1 ก็เป็นได้ครับ :cool:

20. สายครูบา

พญาแมงภู่คำ สุดยอดเครื่องรางสายพม่า ไทใหญ่ ล้านนา

" แมลงภู่คำ " ถือได้ว่าเป็น สุดยอดวิชาเครื่องรางของชนชาวไทใหญ่ และพม่า โดยเครื่องรางชนิดนี้ มีถิ่นกำเนิดจากที่เมืองตองจี รัฐไทใหญ่ ประเทศพม่า และที่เมืองปางโหลง เป็นเครื่องรางที่ตั้งแต่ระดับกษัตริย์ของพม่า จนถึงระดับสามัญชนคนธรรมดา นิยมที่จะต้องมีติดตัวกันไว้แทบทุกคน (มีความเชื่อถือสืบต่อกันมาว่า แมลงภู่คำนั้น ปรากฏพบบนฐานสุวรรณสีหบัลลังก์ และเสลี่ยงของพระเจ้าชนะสิบทิศบาเยงนอง หรือพระเจ้าบุเรงนองอีกด้วย) ต่อมาเมื่อความเชื่อและค่านิยมในฐานะเครื่องรางนี้ได้แพร่หลากหลายและขยายเข้ามาทางล้านนา ได้รับการยอมรับนับถือว่าเป็นสุดยอดเครื่องรางชนิดหนึ่งของทางเหนือที่นิยมบูชาและพกติดตัว

มีสรรพคุณบันทึกไว้ดังนี้
    ๑.เด่นทางเมตตามหานิยม เมตตามหาเสน่ห์ คนรักคนหลง
    ๒.อยู่ดีมีโชค มีเงินมีทอง ซื้อง่ายขายคล่อง
    ๓.ป้องกันภยันตรายทั้งปวงได้วิเศษนัก
    ๔.ดับอวิชา การทำร้ายด้วยคุณไสยมนต์ดำทั้งปวง
    ๕.ป้องกันโจรภัยได้
    ๖.ปกป้องคุ้มครองกันภัย ที่จะกระทำต่อเด็กเล็ก
    ๗.เดินทางใกล้ - ไกล กันภูตผีและผู้คิดร้าย เป็นที่รักของมนุษย์และเทวดา

คาถาบูชาคือ "โอมพระยาแมงภู่คำงามเหลือล้นปอตาในโลก๋าโลกใต้ เงินคำได้ไหลนอง ตังข้าวของกูปองเหลือล้น ฮื้อปากั๋นค้นขนมามนุษาโลกหล้าจุมปูปากั๋นหุ๋มไฝ่รักเล็งดูต๋นตั๋วกูพระยาแมงภู่คำ กันกูสวาดมนต์กำใดไผ๋อยู่ไหนก็บ่ได้ฮื้อก๋ายเกิดเป็นหง้าวไบ้ มาก้มหัวขาบไหว้นบยำกู โอมพระยาแมงภู่คำ บินสะสู่อยู่บนเวหน คนทั้งหลายต่างร่ำลือต๋นกูแต้เนอ ต่างปากั๋นพร่ำเพ้อไฝ่หากู ทั้งหมู่เจ้าพระยาไพร่ฟ้า ทั้งเสนากล้าอำมาต ทั้งหมู่ประชาราษฎร์ชาวเมือง ต่างนันเนืองแซ่ซ้อน รักขิ่งข้อนหากู ปากั๋นมาจมจูอยู่ใกล้มาเป็นข้าใช้ต๋นกูติดกู พระยาแมงภู่คำแต้เนอมาเนอ เออรักอมสวาหุมติ๊ด

แมงภู่คำเนื้อผงนี้สร้างจากผงยา และผงมวลสารสายพม่าอย่างมากมายมหาศาล โดยเฉพาะผงของสายครูบาปัณฑิต๊ะ วัดพระธาตุดอยโยนคำ ท่าขี้เหล็ก พม่า และสายไทใหญ่เวียงแหง แหล่งสรรพวิชาของสายไทใหญ่และพม่าอีกแห่งหนึ่ง สร้างเสร็จแล้วเสกโดยพระอาจารย์ที่เวียงแหงและพ่อครูของท่าน พระอาจารย์ท่านนี้เจนจบทั้งปริยัติ ปฏิบัติ และรอบรู้สรรพวิชาจากสายครูไทใหญ่และพม่า ท่านเป็นทั้งมหา และเป็นพระกรรมฐานสายหนอลูกศิษย์ หลวงปู่ครูบาทอง วัดพระธาตุศรีจอมทอง เมตตานำไปปลุกเสกให้ถึงที่เวียงแหงอยู่หลายคืนทีเดียว จากนั้นนำมาชุบยางรักแท้จากพม่าและปิดทองคำเปลวแท้อีกเช่นกัน

มวลสารยาพม่าที่รวบรวมมาสร้าง พระอาจารย์พระมหาอนุพงษ์ อธิปุญโญ วัดพระธาตุศรีจอมทองได้เมตตามอบมาเพื่อสร้างมีดังนี้
    1.ยาสุระสะตี๋
    2.มิ่นโย่
    3.ผงกัดจี๋
    4.เสต่อ
    5.ปถมังคำ
    6.ผงอางปถมังคำ
    7.มะหันพอง
    ล้วนแต่เป็นผงยาวิเศษสายพม่าอันหายากยิ่ง อีกทั้งยังมีผงทานาคาล้างพระพักตร์พระมหามัยมุนี ดอกไม้บูชาพระมหามัยมุนี พระมหาเจดีย์ชเวดากอง พระธาตุอินทร์แขวน ผงมวลสารผงว่านจากพม่า และผงมวลสารมากมายของทางล้านนา

รายการนี้นำมาให้ร่วมบุญสร้างพระมหามัยมุนี มีเพียงแค่ 37 ตัว ตัวละ 500 บาทครับ โอนแล้วแจ้งได้เลยมีพร้อมจัดส่งครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      179.7 KB
      เปิดดู:
      868
      ขนาดไฟล์:
      193.5 KB
      เปิดดู:
      472
      ขนาดไฟล์:
      142.8 KB
      เปิดดู:
      2,447
    แก้ไขครั้งล่าสุด: 16 กันยายน 2014
สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้