พญานาคราช 4 ตระกูล นครคำชะโนด

ในห้อง 'วิทยาศาสตร์ทางจิต - ลึกลับ' ตั้งกระทู้โดย Ajarn Pithak, 23 พฤศจิกายน 2009.

1. ภัทรอังคาร

ภัทรอังคาร เป็นที่รู้จักกันดี

แหม พญานาคน้อย มีโทสะและโมหะจริตนะจ๊ะ ท่องไว้ โกรธคือโง่ โมโหคือบ้า อาฆาตเขาเท่ากับจุดไฟเผาใจเราเอง เมื่อก่อนพี่อุ้มก็เคยเป็นโมโห ฉุนเฉียวหงุดหงิด ฟาดหัวฟาดหางแต่ตั้งแต่ปฎิบัติธรรมใจเย็นลงตั้งเยอะ ยังมีแอบไปสะใจที่เขาโดยตบอีกนะ

น้องโจอายุยังน้อยมากเลยนะลูก เดี๋ยวให้มาเป็นลูกชายพี่อุ้มอีกคน คู่กับน้องลูกหยีเลย มีทั้งลูกชาย ลูกสาว แต่หาพ่อพันธ์ยังไม่ได้ แล้วลูกๆๆมาจากไหนกันหว่า เอาแหละไม่มีสามีก็มีลูกได้ลูกบุญธรรมนำเลี้ยงไง อยู่ชัยนาทหร๋อ อยู่แถวแม่น้ำน้อยป่าวอ่ะ ถ้าอยู่แถวแม่น้ำน้อยรองฝึกสมาธิจิ เดี๋ยวจะได้ เพื่อนพี่อุ้มฝึกตอนอายุ 13 เป็นคนชัยนาท ฝึกสมาธิที่แม่น้ำน้อยได้ญานเลย ตอนนี้เป็นหมอดูลือชือในพัทยา ใครไม่รู้จักหมอหน่องเชย เขาเป็นคนชัยนาท แต่มาอยู่พัทยานานแล้วเป็นเพื่อนพี่อุ้มตั้งแต่พี่อุ้มย้ายมาอยู่พัทยาใหม่ๆ หมอดูอย่างแม่นเลยใช้จิต ไม่ได้ดูวันเดือนปี

พี่อุ้มก็ขอเปิดตัวนะ ชื่อพี่อุ้มนะจ๊ะ อยู่พัทยามานานจนเป็นเด็กชนแล้ว ไม่บอกอายุนะแล้วห้ามถามด้วย แต่ก็ใกล้เคียงพวกหนูแหละ 18 นะจ๊ะปัญญา 5555 ถามเรื่องอายุมันหยาบคายเกินรับได้เลยมะบอกนะ ห้ามถาม

2. ภัทรอังคาร

อืม ใช่ พี่บอกไปแล้ว ห้ามถามอายุข้าพเจ้าเด็ดขาดรับมะได้จริงๆ บอกว่า 18 ละกันแต่ไม่ใช่อายุนะปัญญา อิอิอิ เรามะบอกใครเนาะว่าอายุเท่าไหร่เพราะอายุเป็นเพียงตัวเลข ใช้แทนสตางค์ไม่ได้ 55555

3. ภัทรอังคาร

55555 ลูกหยีมีน้องชายแย้ว แม่อุ้มผลิตลูกชายให้เป็นน้องลูกหยีอีกคนนึงภายในพริบตา เนี่ยตอนนี้จะมีทั้งลูกชาย ลูกสาวแล้วไม่รู้เขารับพี่อุ้มเป็นแม่หรือป่าว 5555555555 นึกว่าลูกหยีสุดที่รักของแม่อุ้มจะเด็กสุดแล้วในนี้ตอนนี้ต้องยกให้น้องโจเขาไปละกันจ๊ะ

4. ภัทรอังคาร

สวัสดีจ๊ะบอม ยินดีที่ได้รู้จักนะจ๊ะ ยินดีต้อนรับสู่นครบาดาลแก้วยาใจนะจ๊ะ 555 พีอุ้มแต่งชื่อให้เอง

5. benjamina

benjamina เป็นที่รู้จักกันดี

แหมๆๆพี่อุ้มมาเนียนนะ อายุ 18 พี่อุ้ม18 อั้มก็ไม่ขออะไรมากมาย อั้มขอ 15หยกๆ16หย่อนๆนะ ว่าแต่ห้ามถามอายุจริงนะ มันเป็นเรื่องหยาบคาย 555+ เอ้า!เด็กมาเล่นกันต่อ ป้าๆลุงๆจะไปพักผ่อนกันแล้ว

6. ภัทรอังคาร

อ้าว เนียนแบบไหนเนี่ย ก็ 18 จริงๆนี่นาสมองมันได้รับกระทบกระเทือนตั้งแต่วัยรุ่นเลยหยุดการเจริญเติบโตเลยไม่พัฒนาไปถึงไหน 18 ยังไงก็อย่างงั้นม่ายเชื่อละจิ จะบอกให้เมื่อวันก่อนยังตีแบ๊ต กระโดดเชือกกับเด็กๆข้างบ้านอยู่เลย แล้วหุ่นเขาก็เล็กๆๆ ใส่ขาสั้นเสื้อยืดใครๆก็ว่า 18 ทั้งนั้นแหละ อิอิอิอิ

7. ภัทรอังคาร

สังเกตุสิจ๊ะ สังเกตุมานานแล้วร้อน ใจร้อนมากมาย โทสะแรงกล้าจนน่ากลัวพยายามดับๆๆแล้วก็ไปหาย อย่างพวกเราถึงต้องใช้ความพยายามในการบำเพ็ญกว่าจะได้ระดับ เพราะพวกเรามีกิเลสเรื่องความใจร้อนแล้วก็โทสะอยู่ไงจ๊ะ เราปฎิบัติเหนื่อยกว่าคนอื่นเพราะเราจะดับกิเลส โลภะ โมหะ ได้ยากกว่าใคร อืม ขนาดพี่อุ้มปฎิบัติมาหลายปีแล้วยังลงได้ไม่เท่าไหร่เลยคงจะอีกนาน โดนว่าตลอดแหละ ปฎิบัติทำไมถ้ายังทำใจให้สงบนิ่งไม่ได้ เอ้อ ไม่ใช่นางเอกละครนี่ฟระ โดนกลั่นแกล้ง โดนโขลก โดนสับก็ยังต้องก้มหน้ายอมให้เขาเขกกบาลอย่างงี้ไม่ไหว

8. กาลปาวสาน

กาลปาวสาน เป็นที่รู้จักกันดี

ผมเป็นพวก โกรธง่ายลืมง่าย(ถ้าโดนแกล้ง นิด ๆ หน่อย ๆ)

แต่ถ้ากับชะนี...ที่มันด่าผมด้วย คำว่า "ตุ๊ด กะเทย ฯลฯ" ผมก็จะพิโรธสุด ๆ

ผมหน้าหยั่งโหด เล่นกล้าม ดริ๊ง แว๊น มันยังหาว่าเป็น เฮ้อ~

9. ภัทรอังคาร

555555 พวกชะนีเขาก็ชอบแย่ไปอย่างงั้นแหละจ๊ะ สิ่งที่เขาพูดอาจจะตรงข้ามก็ได้นะ เขาอาจจะดูโจแมนๆๆ แต่ก็แกล้งพูดใส่ไปงั้น

10. กาลปาวสาน

....อาจจะแมนนะครับ ^___^

เล่นกล้าม พกพัดไปโรงเรียน ลิปมัน(กันปากแตก) กระเป๋าสีขาว ห้อยตุ๊กตาโมชิโมโร (ชอบกระต่าย..น่ากินดี)

เฮ้อ~

11. ภัทรอังคาร

อืม อ้า เอ้อ เหรอ อย่างงี้ก็คงไม่แมนเท่าไหร่แล้วมั้งครับ น้องครับ

12. benjamina

ผู้ชายเค้าไม่เีรียกผู้หญิงว่า "ชะนี" นะ เอหรือเด็กสมัยใหม่เค้าใช้ศัพท์นี้กันแล้ว -*-
    งั้นอั้มเรียกมั่งดีกว่า เด๋วไม่ทันสมัย เอิ้กๆ
    ล้อเล่นนะ อย่าโกรธล่ะ เด๋วพ่นไฟใส่พี่

13. กาลปาวสาน

....หนูแมนแท้น้าแต่หนูเป็น...เกย์

ยอมรับ...

เป็นแล้วไม่ได้เดือดร้อนใคร แต่ทำไมคนส่วนมากไม่ค่อยชอบ

ถ้าเป็น คุณXX ที่ออกตัวเกินหน้าเกินตา สอดเรื่องครอบครัวเขา ละก็สมควรด่าล่ะ เหอเหอ

14. benjamina

อย่าคิดแบบนั้นสิ คนส่วนมากที่ไม่ชอบอ่ะ ส่วนมากจะเป็นพวกเต่าล้านปีธรรมะเข้าไม่ถึงหรือไม่ก็เข้าไม่ถึงธรรมะ มาม่าไม่มีขายแถวบ้านเค้าอย่าเอามาคิดมาก เป็นตัวของตัวเองแล้วไม่ได้ทำให้ใครเดือดร้อน หรือเค้าอาจจะเดือดร้อนเพราะเราหน้าตาดีกว่า อันนี้เป็นเรื่องที่ช่วยไม่ได้

เวลาใครด่าก็เฉยๆไว้ พระพุทธเจ้าท่านยังเคยเปรียบไว้เลยว่า "มีคนเอาเนื้อสัตว์มาให้เรา แล้วถ้าเรานิ่งเสีย ไม่รับ เนื้อนั้นจะเป็นของใคร" คำตอบมันชัดแจ้งในตัวแล้ว ฉะนั้นใครจะด่าจะว่าอะไรก็นิ่งเฉยเสียอย่าไปสนใจ

15. ภัทรอังคาร

อืม พี่อุ้มก็ว่าไม่เป็นไรเพราะคุณค่าของคนไม่ได้วัดที่ความเป็น เกย์ ทอม ตู๊ด ดี้ แต่วัดกันที่ความคิด จิตใจ และนิสัย ถ้าเราเป็นเกย์แล้วเราไม่ได้ไปทำให้ใครเดือดร้อนก็เป็นมันไปเถอะ เพราะใจเราเป็นแบบนั้นมันไม่ใช่เรื่องผิดอะไร แต่หนูก็ต้องเป็นเกย์ ที่มีคุณธรรม ศีลธรรม และจริยะธรรม อย่าโกรธง่่าย อย่าวีนแตกเพราะเดี๋ยวจะกลายพันธ์เป็นชะนีตามพวกนั้นนะจ๊ะ หัดเป็นอะไรที่สุขุมนุ่มลึก อะไรเก็บได้ก็เก็บ รู้จักไหมเก็บกดอ่ะ พี่อุ้มเป็นบ่อย ใครด่ามาก็วางอุเบกขา แต่ใจเนี่ยด่าไปถึงไหนแล้วไม่รู้ แต่ปากไม่พูด ไม่พูด แล้วพี่อุ้มก็ไม่รังเกียจใครนะ มีเพื่อนเป็นเกย์เพียบเลย มะถือสา ถ้าจะมีลูกชาย หรือน้องชายเป็นเกย์อีกสักคน 55555 รักนะจุ๊บๆๆ เอาใจไว้ก่องเดี๋ยวจะมาด่าเราเหมือนด่าชะนีอีก

16. ภัทรอังคาร

5555 น้องอั้มพูดน่ารักมาก เข้าใจชีวิตลึกซึ้งดี เอาไปหนึ่งฟอดใหญ่ 5555

17. ธิดารัตน์

ธิดารัตน์ เป็นที่รู้จักกันดี

21 กุมภาพันธ์ 2009
    กรี๊ดๆ ตำแหน่งมักเน่ น้องเล็กของหยี
    ถูกน้องชายแย่งไปเสียแล้ววว
    ฮ่าๆ ล้อเล่นนะจ๊ะ
    แม่อุ้มขอบคุณค่าที่หาน้องให้หนูน้า คิกๆ

ปอลอลิง... เป็นเกย์ก็ไม่เป็นไรนะคะน้องชาย ในเมื่อคุณธรรมคนที่ได้ชื่อว่าเพศปกติน้อยกว่าเรานั่นก็แสดงว่าเพศไม่ได้เป็นตัวกำหนด คุณภาพชีวิตของคนหรอกนะ
    สู้ๆนะ เพื่อนพี่ก็เป็นเหมือนกัน อย่าได้แคร์สื่อนะจ๊ะ ทำดีต่อไป ฮิ้วๆ

18. กาลปาวสาน

ผมไม่ค่อยเครียดเรื่องพวกนั้นมากครับ ไม่แคร์ด้วย เพราะผมเป็นผมก็ไม่ได้ทำให้ใครเดือดร้อน

และอีกอย่าง จะ เพศไหนก็ทำความดีได้เหมือนกัน

19. Pompaka

Pompaka เป็นที่รู้จักกันดี

เกิดมาเป็นมนุษย์ได้ถือว่ายาก เกิดมาเป็นเพศชายด้วยแล้วยิ่งดีหนักหนา

เพียงแต่ว่าภพก่อนคงจะผิดศีลข้อกาเมมากไปหน่อย เลยส่งผลกันในภพนี้

เฮ้อ.....ไม่น่าเลย เวรกรรมแท้ๆ -*-

มีใครฝึกกสิณก่อนนอนกันบ้างครับ บอมฝึกเตโชน่ะ เข้ากับนิสัยโทสะเป็นที่ตั้ง

มีใครฝึกอะไร ถึงขั้นไหนก็แลกเปลี่ยนข้อมูลกันได้นะค๊าบบบ

20. Ajarn Pithak

Ajarn Pithak เป็นที่รู้จักกันดี