ฝันเห็นแผนที่โลกเปลี่ยนไป ค่ะ

ในห้อง 'วิทยาศาสตร์ทางจิต - ลึกลับ' ตั้งกระทู้โดย ฟิล์มจ้า, 13 มีนาคม 2010.

1. รพินทร์ไพรวัลย์

รพินทร์ไพรวัลย์ เป็นที่รู้จักกันดี

ใครยังไม่มีเมียก็ต้องเร่งหาแล้ว... อีกสองปีเองเดี๋ยวไม่ทัน Honey Moon<!-- google_ad_section_end -->
    เหอ เหอ เหอ คนโสดกลัวหาเมียไม่ทัน 5555
    แล้วจะมามัวดูใจกันให้นานใย พากันจูงมือไปหาพ่อตาอธิบายให้ท่านฟัง ว่าโลกจะแตกแลวค๊าบ

2. emaN resU

emaN resU เป็นที่รู้จักกันดี

12 ธันวาคม 2009
    พรานใหญ่<!-- google_ad_section_end --><SCRIPT type=text/javascript> vbmenu_register("postmenu_3070182", true); </SCRIPT>
    สมาชิก

ใครยังไม่มีเมียก็ต้องเร่งหาแล้ว... อีกสองปีเองเดี๋ยวไม่ทัน Honey Moon<!-- google_ad_section_end -->
    เหอ เหอ เหอ คนโสดกลัวหาเมียไม่ทัน 5555
    แล้วจะมามัวดูใจกันให้นานใย พากันจูงมือไปหาพ่อตาอธิบายให้ท่านฟัง ว่าโลกจะแตกแลวค๊าบ

พรานว่าคงไม่ได้คุยกับพ่อตานะพี่
    กะว่าถ้ามีใจแน่... เดี๋ยวหนีตามกันไปเลย

3. mpcp17

mpcp17 Active Member

1 กุมภาพันธ์ 2010
    มันไม่รุนแรงขนาดนั้น....อากาศแปรปวน....เกิดโรคระบาด....วิปลาศเยอะมากกว่า

4. mib8gdviNz

mib8gdviNz เป็นที่รู้จักกันดี

ภาคใต้ ภาคกลางน้ำท่วม ภาคเหนือ อิสาน ถึงน้ำไม่ท่วม ก็ใช่ว่าจะไม่มีภัยอื่นนี่นา

แผ่นดินไหว พายุ โรคระบาด ฯลฯ สารพัดมากมาย ก่ายกอง...

เอาเป็นว่า ทำวันนี้ให้ดี ให้คุ้ม ให้สะใจที่สุด กะแล้วกัน.. (พูดจบแล้ว จะรอช้าอยู่ใย
    เร่งหาเมีย ตามที่พี่พรานบอกดีก่า) เหอะ ๆๆ

5. nai_joe

nai_joe เป็นที่รู้จักกันดี

12 กันยายน 2006
    ความฝันคล้ายๆกันเลยเอามาแชร์ อ่านโดยใช้เหตุผล ตั้งโดย ความไม่ประมาท นะครับ

ผมฝันเห็นแบบนี้มานานน่าจะร่วมๆ 10 ปี ที่จดใส่สมุด ไว้กันลืม ทุกอย่างอาจจะเปลี่ยนแปลงได้ เพราะหลังจากนั้นสังเกตุมี โครงการหล่อองค์พระ ในจังหวัดต่างๆ อย่างภูเก็ตนี่จะเห็นได้ว่า มีการสร้างองค์พระองค์ใหญ่หันพระพักตร์ออกทะเล ในจุดนั้นมีการรวมกลุ่มผู้นั่งสมาธิ เอานิมิตรมาถ่ายทอด ผมก็แอบไปร่วม และที่หัวหินมีการสร้าง องค์หลวงปู่ทวด(อันนี้ผมฝันกึ่งได้ยินเสียง ให้ไปร่วม หลังจากนั้นว่างก็ขับรถพาทั้งบ้านไปร่วมสร้างฐาน) ครับ

แผนที่ไทย อาจจะไม่สั้น จะหายตั้งแต่ ประจวบฯ ลงไป ตะวันออก หลังสมุทรปราการไล่ ชลบุรี ลงไป ครับ

ต่อมา เอาง่ายๆ คือ ขีดเส้นรอบวง รอบโลก ใต้ประจวบฯ ลงไปหายหมด อิสานไม่โดนแต่จะโดนลมและความแห้งแล้ง เหนือจะโดนแผ่นดินไหว ปัญหาคือ อาหารขาดแคลน แต่ฝันนั้นมาพ้องกับ เรื่องน้ำดื่ม ที่ไม่สามารถทานน้ำบนผิวดินได้ เหตุการณ์มันน่าจะเกิดรวมกับ สิ่งที่มนุษย์กระทำขึ้น รึปล่าว รึถ้ามองความเป็นจริง

สมมุติ ถ้า แผ่นดินดันไปไหว ในจุดตั้งฐาน ขีปนาวุธ ในประเทศต่างๆ(เอาแค่หัวรบตอบโต้อากาศยานของ อเมริกา,รัสเชีย ก็พอ) เกิด Error ทำงานเอง อันนี้ถ้ามีลูกนึงยิงขึ้นบนอากาศ มันจะเป็นชนวน โดยอัตโนมัติ นี่ละน่าจะเป็นปัญหาของ สารกัมมันตรังสี ปนเปื้อน แน่นอน และปลายทางของหัวรบที่ตั้งค่าไว้....วันนี้ จากข้อมูลที่เคยฝันรวมๆผมเริ่มคิดถึงจุดนี้

แต่ผมได้ยินขณะฝันผ่านหูว่า ประเทศไทยจะได้รับแค่หางๆ แต่ปัญหาสำหรับ คนรอด น่าจะเป็นเรื่อง น้ำดื่ม ของกิน ครับ

แต่ตอนนี้ห่วง กทม. เรื่อง น้ำ มากกว่า ผมเคยเล่าฝันนี้ และ สังเกตุ วันที่ในหลวงทรงเสด็จออกจากโรงพยาบาลศิริราชและทรงเสด็จทอดพระเนตรแม่น้ำเจ้าพระยา ถ้ามองจากท่าน้ำ ร.พ. จะเห็นฝั่งพระนคร และทรงถวายดอกไม้ และทรงเสด็จกลับ วังสวนจิตรฯ สักพักท่านเสด็จกลับ ร.พ. ครับ

ยิ่งได้ข้อมูลฝันมัน จูน เหมือนกันนี่น่าคิด ใครมีฝันแนวทำนองเดียวกันช่วยเล่าบ้าง ผมจะได้เก็บเป็นข้อมูล ครับ

ยังไงผมก็คิดเสมอว่า เพราะบารมี พ่อหลวงของชาวไทย และกลุ่มคนไทย ที่มีความรักใน ชาติ ศาสนา(อะไรก็ได้) พระมหากษัตริย์ ทำให้ สิ่งศักดิ์สิทธิ์ ทั้งหลายทั้งปวงในสากลโลก และ ทั่วจักรวาล ปกป้องคุ้มครอง ประเทศไทย ทุกอย่างอาจจะเปลี่ยนแปลงทั้ง +- ได้ เพราะจากที่ฝัน ผมสังเกตุถ้ามีการบอกเล่าๆ แล้วมีผู้นำข้อมูลไปสร้างความดี+ มันสามารถแก้ไข เหตุการณ์ที่จะเกิด ชลอ รึอาจจะเปลี่ยนแปลงได้ ครับ

ป.ล. เมื่อก่อนไม่กล้าเล่าๆ เดี๋ยวโดนมองว่า เพ้อเจ้อ แต่ตอนนี้คน เพ้อเจ้อเริ่มแยะ เลยเล่าให้ฟังได้ ยังไงก็ตั้งด้วยความไม่ประมาท เตรียม กาย จิต ธรรม ตั้งรับไว้นะ ครับ:cool:

แก้ไขครั้งล่าสุด: 14 มีนาคม 2010
  6. ฟิล์มจ้า

ฟิล์มจ้า เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดีทุกท่านค่ะ

ขอบคุณนะคะที่แวะมาอ่านและแสดงความคิดเห็น ฟิล์มไม่มีเจตนาจะมาเล่าให้วิตกกังวลนะคะ ถ้าผิดพลั้งอย่างไรก็ขออภัยนะที่นี้นะคะ
    มันคือความฝันค่ะ มันไม่ใช่สิ่งที่เกิดขึ้นจริง ทุกอย่างล้วนอนิจจัง ทุกขัง อนัตตา เราท่านเกิดมาล้วนแต่ต้องตาย ผู้ดีเข็นใจก็ตายเหมือนกัน อิอิพอก่อนนะคะเดี๋ยวจะยาว ค่ะไม่มีสิ่งใดแน่นอน เราๆท่านๆก็ล้วนทราบดี

คือถ้าสามารถถามได้จะถามเลยค่ะ และถ้าในฝันฟิล์มมีสติ ฟิล์มจะถามว่าเมื่อไหร่เช่นกัน ที่โพสไว้นั้น ฟิมจะพยายาม พูดเท่าที่เห็นในฝัน ฟืมไม่เติมต่อ หรือบิดเบือน หมายถึงจากที่ฝันนะคะ มันคือความฝันค่ะ มันไม่ใช่สิ่งที่เกิดขึ้นจริง ทุกอย่างล้วนอนิจจัง ทุกขัง อนัตตา เราท่านเกิดมาล้วนแต่ต้องตาย ผู้ดีเข็นใจก็ตายเหมือนกัน อิอิ
    ถ้าฟันธงว่าจังหวัดไหนบ้างก็คงจะบอกหมดแน่นอนค่ะพี่น้องชาวไทย เพราะในฝันบ้านฟิล์มก็โดนค่ะ ก็บอกที่บ้านไปนะคะ เค้าก็ไม่วิตกกัน เพราะเค้าก็เชื่อเรื่องของกฎแห่งกรรม กฎธรรมชาติ แต่ก็วางแผนจะย้ายค่ะ ถ้ามีเงินและมีโอกาสพอ 5555 โทษทีค่ะอิอิ
    แน่นอนค่ะรู้ไว้ใช่ว่าใส่บ่าแบกหาม ฉะนั้นรู้ไว้ก็รู้ค่ะ ไม่ได้ให้ไปแบกไปหามไว้ ตามที่พระพุทธองค์ ทรงตรัสไว้ว่า อย่าเชื่อถ้าได้ยิน จงมีสติ

มีบางท่านตอบมาสนุกๆ เดี๋ยวมาแจมนะคะ อิอิ

ขออภัยมานะที่นี้ด้วยนะคะ ถ้าเกิดฟิล์มผิดพลาดประการใด โปรดให้อภัยด้วยค่า ขอบคุณค่ะ อนุโมทนาทุกๆท่านค่า

7. atnarak

atnarak เป็นที่รู้จักกันดี

อนาคตก็พูดกันไปต่างๆนานา

อยู่กับปัจจุบันดีกว่าไหม ทำปัจจุบันให้ดีที่สุดเหอะครับ

8. จิ-โป

จิ-โป เป็นที่รู้จักกันดี

13 มิถุนายน 2008
    เรื่องอนาคต
    ฟังมาว่า โลกจะมืดมิดไปเจ็ดวันเจ็ดราตรี
    วิทยาศาสตร์ว่าดาวทับซ้อนกันได้จริง เมื่อดาวบางดวงแสดงบทอาบัง
    บดบังดวงอาทิตย์จนเต็มดวง เป็นไปได้จริง

ผมก็มานั่งคิดว่า พืชใบเขียวเรานี้ผลิตออกซิเจนให้เราได้ใช้กันจากดวงอาทิตย์
    ถ้าไม่มีดวงอาทิตย์ อย่าว่าแต่เจ็ดวันเลย แค่ย่างเข้าวันที่สามอากาศก็บางเบาจนเราหายใจยาก คนที่อยู่บนเขาสูงๆก็ไม่มีอากาศแล้ว เข้าวันที่เจ็ด คนที่ไม่เคยฝึกสมาธิมาก็หายใจแบบเบาๆไม่ได้ หายใจยากขึ้น ยิ่งใจร้อนก็ยิ่งต้องการอากาศมาก

ผ่านจากเจ็ดวันที่มืดมิด คนที่รอดตายก็คือคนที่หายใจเบาๆ คือคนที่ใจเย็นมีศิลธรรม
    และคนอย่างผมที่ศิลธรรมไม่เยอะแต่มีถังอ๊อกซิเจนใว้หลายถังนี่เอง อิอิ

9. new159852357

new159852357 สมาชิก

พื้นดินมี 1:3 น้ำมี 2:3 เห็นได้ชัดตามท่านเลยครับ

10. new159852357

new159852357 สมาชิก

ภรรยาไม่ต้องไปหาให้ยุ่งยากครับพอถึงจุดวิบัติเดี๋ยวท่านก็ได้เจอเองหล่ะครับ

ปล.น้ำพัดมาเลยเจอ 555+

11. pk010209

pk010209 เป็นที่รู้จักกันดี

12 พฤษภาคม 2009
    อืม!!!!เราก็ฝันเกี่ยวกับน้ำท่วมหลายครั้ง ล่าสุดก็ฝันว่าน้ำท่วมทุกที ยกเว้นวัดอะ

12. สิ่งสำคัญ

สิ่งสำคัญ Active Member

4 กุมภาพันธ์ 2010
    ถ้ามันเป็นอย่างนั้นจริงก็น่าเศร้านะคะ ที่ขวานจะไม่มีด้าม

13. มิคาเอล777

มิคาเอล777 เป็นที่รู้จักกันดี

อืมม.
    แต่ตอนนี้ ต่างจังหวัดต้องการน้ำมากนะ อย่างร้อน และ แล้ง

ปล.ลองคิดๆดูนะครับ
    เวลาคลื่นในทะเลลูกใหญ่ๆมันจะโหมมา มันจะดูดน้ำไปก่อน
    แบบเวลาเกิด สึนามิ น่ะ.. ถ้าเกิดว่าจะเกิดปรากฎการ์ณแบบสึนามิ
    ในทางฟ้าอากาศจะเป็นยังงัยนะ

14. Jubb

Jubb เป็นที่รู้จักกันดี

ผมเองก็เห็นแผนที่โลกเปลี่ยนไปครับ น่ากลัวมาก

15. kiatti1234

kiatti1234 เป็นที่รู้จักกันดี

บางครั้งต้องยอมรับว่าความฝันก็คือความฝัน ที่แน่ๆมีสติน่าจะดีที่สุดครับ:cool: